Đã chia tay nhưng ko thể quên người cũ ...

Kỉ niệm vẫn mãi mãi là kỉ niệm ... Có thể mối tình đầu ko làm cho ta quên được người đó ... Nhưng rồi sẽ đến lúc mình cũng phải trôn trặt vào trong tim ...Đó cũng là 1 kỉ niệm đẹp để mình nhớ đến ... Nên bạn hãy suy nghĩ kĩ rồi bạn sẽ cảm thấy thoải mái ....

GiangNguyen

Member
Người cũ ấy có đáng để mình phải nhớ đến k , nếu k thì nên cho qua thật nhanh , nhất là con trai , nâng lên được thì phải hạ xuống được :)

Đừng cố quên để rồi càng nhớ! Thời gian qua đi sẽ làm cho bạn nguôi dần đi quá khứ,nhưng những kỉ niệm đẹp thì còn mãi trong lòng .và một người cũ - dù thế nào đi chăng nữa vẫn là người mình đã từng yêu,chẳng nên cố gắng quên đi hay thù hận ...chỉ cố gắng lưu giữ những kỉ niệm mà thôi ...

le_nam_87

Member
Oài.Sư đệ hạnh phúc vì được các vị tiền bối chỉ giáo mà công nhận toàn là các bậc tiền bối thật >> toàn hơn tuổi mình.
Nhưng nói thật các tiền bối nói xong sư đệ vẫn chẳng thấy đỡ hơn tí gì.
Tính đến bây giờ là đã 3 năm roài mà vẫn ko quên được và hơn nửa năm rồi ko gặp nhau nhưng đệ vẫn nhớ gương mặt người ấy.
Đã vậy thỉnh thoảng đi cùng người con gái khác đệ lại gọi nhầm sang tên người cũ.Thế mới chết cơ chứ.

tiamo_no1

Member
Em đã từng ở trong trường hợp này. Thật khó ... nhưng cuối cùng thì cũng quên được. Người ta nói nếu chia tay thì người đau khổ nhiều hơn thường là con gái.Chẳng lẽ anh lại không thể vượt qua được chuyện này??? Anh làm được mà, phải không?:) LUCKY!!!

tlt_cva

Member
L'amour fait passer le temps = tình yêu xoá nhoà đi thời gian

Le temps fait passer l'amour = thời gian xoá nhoà đi tình yêu

Nếu người đó đáng để nhớ đến thì hãy chỉ giữ lại những kỉ niệm đẹp thôi, còn nếu không đáng nhớ thì tìm file đó rồi ấn tổ hợp shift + delete :))

le_nam_87 said:
Tính đến bây giờ là đã 3 năm roài mà vẫn ko quên được và hơn nửa năm rồi ko gặp nhau nhưng đệ vẫn nhớ gương mặt người ấy.
Đã vậy thỉnh thoảng đi cùng người con gái khác đệ lại gọi nhầm sang tên người cũ.Thế mới chết cơ chứ.
--------------------------------
Đã bao đêm gục đầu bên bàn phím
Anh vô tình lách cách gõ tên em
Gõ tên em vào file notepad
Rồi đặt trong một khóa registry
Để bình minh-mỗi khi anh bật máy
Được thấy em trong nỗi nhớ cồn cào.

Không ngờ Nam cũng như vậy.Tớ chưa từng nếm thử mùi vị TY xem nó ngọt hay đắng,nên cũng đành chịu !

le_nam_87

Member
detucaibang said:
Đã bao đêm gục đầu bên bàn phím
Anh vô tình lách cách gõ tên em
Gõ tên em vào file notepad
Rồi đặt trong một khóa registry
Để bình minh-mỗi khi anh bật máy
Được thấy em trong nỗi nhớ cồn cào.

Không ngờ Nam cũng như vậy.Tớ chưa từng nếm thử mùi vị TY xem nó ngọt hay đắng,nên cũng đành chịu !
Ông bạn thử nếm đi có lúc rất ngọt mà cũng có lúc đắng khủng khiếp.Nói thế thôi ko thể thử nếm được đâu .> Tình yêu đến bất chợt mà

le_nam_87

Member
tiamo_no1 said:
Em đã từng ở trong trường hợp này. Thật khó ... nhưng cuối cùng thì cũng quên được. Người ta nói nếu chia tay thì người đau khổ nhiều hơn thường là con gái.Chẳng lẽ anh lại không thể vượt qua được chuyện này??? Anh làm được mà, phải không?:) LUCKY!!!
Đúng là anh vẫn nghe người ta thường bảo như vậy.Nhưng chỉ là thường thôi chứ ko phải là tất cả phải không em
Điều đó còn tùy thuộc vào tính cách từng người.Như trường hợp của anh là ngoại lệ đấy em ạ.
Tính đến bây giờ sau khi chia tay với anh cô ấy đã có 2 người yêu nữa nhưng anh vẫn ko hề trách người ấy.Đôi khi tình yêu làm người ta mù quáng ^^!.
Những ai cùng tâm trạng thì nhớ click vào link này nghe bài hát nhé
http://nhacso.net/Music/Song/Nhac-Nhe/2005/11/05F5F53E/

Bye =;

tlt_cva

Member
tiamo_no1 said:
Người đau khổ hơn khi chia tay đó là người yêu thật lòng và bằng cả trái tim. Còn những người không thế thì không đau khổ. C'est simple B-)

le_nam_87

Member
CaoNgocTrang said:
Sao Trang ko có tâm trạng mừ Trang nghe cũng khóc nhỉ ... Chẳng hiểu tại sao nữa ... Mặc dù tình yêu cũng đang tiến triển hạnh phúc ....
Đơn giản vì topic này là topic về sự chia ly.Mà chuyện chia ly thì thường là chuyện buồn chị 2 ạ .

Chị còn trải qua nhiều hơn em ... Chị còn biết nhiều hơn em và chị còn nếm nhiều cay đắng hơn em cơ ... Nhưng rồi cái gì cũng phải trôi qua thôi em à ... Làm sao mình nghĩ mãi đến nó được ...

chuabietgi

Member
đã có lúc mình muốn chạy trốn ...
uhm có lẽ là vậy... một hình bóng cũ thật khó để có thể quên đi ... mình đã tường mình có thể quên nhanh ... mình cắm đầu chạy... chạy như thể đàng sau đang có ma vậy ... chạy là để thoát khỏi cái bóng dáng cũ... chạy cho quên đi tất cả ... nhưng rồi chợt nhận ra .. chính trong những lúc ngồi nghỉ mình lại càng nhớ người đó hơn ... ngoành lại mình chợt hỏi: mình đang chạy trốn điều gì ??? khúc nhạc xưa vang lên ... và mọi chuyện lại như mới ngày hôm qua vậy !
thằng em đồng cảm thật sự với ông anh !
Nhưng có lúc mình phải nhìn vào sự thật anh ah! có những chuyên chỉ nên là kỉ niệm và ở đó thôi ... bời sẽ chẳng ai trách khi mình nhờ lại kỉ niệm cũ... nhưng sẽ rất nhẫn tâm khi bên một người khác mà vẫn ko thể gạt bỏ hình bóng cũ ...

Ny cũng từng cố gắng quên đi một người ,nhưng đúng là càng cố quên thì lại càng nhớ...thế nên chẳng cần cố gắng làm gì khi biết rằng mình không thể làm được việc đó...người đó vẫn tồn tại trong tâm trí mình...chỉ có thời gian mới có thể xoa dịu đi nỗi đau...và h trong trái tim NY hình ảnh người ấy hiện diện không phải là một người yêu mà chỉ là một người bạn- một người bạn vô cùng quan trọng ....:)
(thấy lòng mình thanh thản va nhẹ nhõm hơn rất nhiều ...) :)

nhoc_yeu said:
Ny cũng từng cố gắng quên đi một người ,nhưng đúng là càng cố quên thì lại càng nhớ...thế nên chẳng cần cố gắng làm gì khi biết rằng mình không thể làm được việc đó...người đó vẫn tồn tại trong tâm trí mình...chỉ có thời gian mới có thể xoa dịu đi nỗi đau...
Chị ah!Sao chị giống em vậy nhưng chỉ khác có một điều:EM VẪN CÒN RẤT YÊU NGƯỜI ẤY

le_nam_87

Member
Nếu bây giờ cô ấy bảo muốn tiếp tục và nối lại quan hệ thì chắc mình cũng gật đầu ngay.
Từ khi chia tay đến giờ mình chưa được cảm nhận lại được thế nào là tình yêu nữa và có lẽ tình yêu quá xa vời với mình lúc này.Và chắc là sẽ còn kéo dài 1 thời gian nữa ...
bébi đáng...iu ơi anh em mình cùng tâm trạng hén :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000