Đã chia tay nhưng ko thể quên người cũ ...

le_nam_87 said:
Nếu bây giờ cô ấy bảo muốn tiếp tục và nối lại quan hệ thì chắc mình cũng gật đầu ngay.
Từ khi chia tay đến giờ mình chưa được cảm nhận lại được thế nào là tình yêu nữa và có lẽ tình yêu quá xa vời với mình lúc này.Và chắc là sẽ còn kéo dài 1 thời gian nữa ...
bébi đáng...iu ơi anh em mình cùng tâm trạng hén :D
>:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D<
Nhưng anh Nam ah!Ko cần bi luỵ thế đâu

Khi chia tay rùi thì... Mỗi người có một cảm xúc khác nhau... Hẳn có người vẫn còn rất yêu... nhưng trong số đó có ai chắc chắn rằng cảm xúc đó ko phải là sự *hụt hẫng * mà chắc chắn la tình yêu ???
Có điều... em nghĩ rằng khi 2 ngưởi ko thật sự cần cho nhau nữa thì chia tay la biện pháp tốt nhât... và rằng người yêu cầu chia tay cũng đau lòng không kém người bị bỏ rơi...

GiangNguyen

Member
Cũng có thể sau khi chia tay người bị động sẽ có cảm giác buồn do hụt hẫng , do cái tôi bị tổn thương chứ k phải là do quá yêu người kia .
Nếu hầu như ngày nào đi học cũng nhìn thấy mặt nhau thì liệu có quên được không ? Làm thế nào để thoát khỏi tình trạng đó ? Ai có kinh nghiệm trong chuyện này k vậy :D ?

unni_x

Active Member
GiangNguyen said:
Cũng có thể sau khi chia tay người bị động sẽ có cảm giác buồn do hụt hẫng , do cái tôi bị tổn thương chứ k phải là do quá yêu người kia .
Nếu hầu như ngày nào đi học cũng nhìn thấy mặt nhau thì liệu có quên được không ? Làm thế nào để thoát khỏi tình trạng đó ? Ai có kinh nghiệm trong chuyện này k vậy :D ?
chị nói chí ní :"> em chia tay hùi tháng 8, buồn kinh khủng, khóc nhìu vô cùng :(( rùi vào năm học, ngày nào cũng nhìn thấy mặt....nhìu lúc lại nghĩ về người ta...lại buồn :(( nhưng rùi....thời gian trôi đi....kỉ niệm cũng dần đi vào quá khứ....em bi giờ chỉ mún làm bạn bè bình thường để gặp người ta có thể mỉm cười chào mà thui :)

Đúng là liều thuốc hiệu quả nhất là thời gian... Không thể tránh khỏi nỗi buồn nhưng nếu càng suy nghĩ nặng nề thì vấn đề càng rắc rối thôi... hãy lạc quan lên... tình cảm cũng như vui hay buồn là do chính mình quyết đinh thui...:">

le_nam_87

Member
xissy(=^:^=) said:
Đúng là liều thuốc hiệu quả nhất là thời gian... Không thể tránh khỏi nỗi buồn nhưng nếu càng suy nghĩ nặng nề thì vấn đề càng rắc rối thôi... hãy lạc quan lên... tình cảm cũng như vui hay buồn là do chính mình quyết đinh thui...:">
Nói như thế thì ngoại cảnh ko có tác động gì tới tâm sinh lí con người chắc B-)

bực nhất là khi có người mới rồi nhưng vẫn chẳng quên đc.

lúc nào đi đến chỗ nào có liên quan đến 2 đứa ngày xưa thì...cảm giác về người đó lại tràn về

làm thế nào bi h? :( cứ thể thì chẳng sống thoải mái đc

ly huyen vy

Member
Có j đâu mà anh phải "lăn lộn "thế!hết yêu thì người ta mới nói chia tay,mình có níu kéo cũng chỉ vô ích thôi.Nếu anh chung tình đến mức ko thể "dứt áo ra đi"thì đành làm bạn ,rồi tạo cơ hội "gây ấn tượng" để ng kia thích anh như ngày đầu ây (cái này khó lắm!) Mà tốt nhất là yêu cái j mình đang có vd như thằng bạn thân ,con chó này...Thời gian là liều thuốc tốt nhất cho anh đây!Cố lên!!!!!!!!!!!!

le_nam_87

Member
Giờ thì khác rồi em ạ . Bây giờ là cảm giác chán ngán với tình yêu . Có vẻ như tình yêu là 1 quá xa vời . 1 Cảm giác lạnh lùng , đôi chút vô cảm.

p3yeu

Member
devils_daughter said:
bực nhất là khi có người mới rồi nhưng vẫn chẳng quên đc.

lúc nào đi đến chỗ nào có liên quan đến 2 đứa ngày xưa thì...cảm giác về người đó lại tràn về

làm thế nào bi h? :( cứ thể thì chẳng sống thoải mái đc
ôi may quá,tao chẳng có chỗ nào để nhớ cả,ah có cái bể bơi :))
mày mà chia tay thằng bây h,cứ lúc nào về nhà,lên giường nằm,thì nhớ nó lắm đấy nhỉ=)) thương mày :(:(

NightMare

Member
le_nam_87 said:
Giờ thì khác rồi em ạ . Bây giờ là cảm giác chán ngán với tình yêu . Có vẻ như tình yêu là 1 quá xa vời . 1 Cảm giác lạnh lùng , đôi chút vô cảm.
Cũng phải từ từ thì mới quên được người yêu và có lại cảm giác yêu lại chứ...
Time is the key for your feeling...Maybe one day, one month, one year, or one life..

bupbelight said:
ôi may quá,tao chẳng có chỗ nào để nhớ cả,ah có cái bể bơi :))
mày mà chia tay thằng bây h,cứ lúc nào về nhà,lên giường nằm,thì nhớ nó lắm đấy nhỉ=)) thương mày :(:(
con chóa :))

mà thằng này có yêu đâu mà sợ - vô tư đi - lên juong` cha nhớ nhung j cả, ngủ thoải mái

p3yeu

Member
tình yêu với ly nhẹ nhàng gió thoảng thế thôi ah
nhưng thằng này đưa mày vào đời mà =)) =))
dạy mày nhưng bước đi đầu tiên để làm người ;-)
mày nên nhớ nó ;-)

Red Devil

Member
Chia tay xong thì.......................hai đứa làm bạn thân luôn. Thỉnh thoảng còn ngồi hổi tưởng kỉ niệm cùng nhau chứ.........bó tay toàn tập.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000