Đã chia tay nhưng ko thể quên người cũ ...

tiamo_no1

Member
le_nam_87 said:
Giờ thì khác rồi em ạ . Bây giờ là cảm giác chán ngán với tình yêu . Có vẻ như tình yêu là 1 quá xa vời . 1 Cảm giác lạnh lùng , đôi chút vô cảm.
Vậy là sao hả anh???Chỉ trong 1 khoảng thời gian quá ngắn so với 3 năm mà anh đã... :(

wanted

ÔI TÌNH YÊU.................
tại sao ông bạn kô thử mở lòng mình ra để đón nhận 1 tình yêu mới hoặc chí ít cũng có thể quên đi người yêu cũ
Còn không thì hãy suy nghĩ xem tại sao ông lại vương vấn 1 người đã quên mình.........
Hãy quên đi, nó thực sự đã qua rồi!!!!

le_nam_87

Member
Ôi thằng bạn nối khố của tôi ơi ! Ai dè mày vào đây để đọc!
Thế tao mới bảo là bây giờ ko thích yêu nữa ! Chán rồi !
Chán lắm rồi ! Chán thật sự . 1 mình còn sướng hơn

unni_x

Active Member
Alone thì cũng có cái hay của nó mà :D em thấy thế ^^ tự do làm được nhiều điều mình muốn, có thời gian refresh bản thân, dành thời gian cho bạn bè và gia đình >:D< đâu phải cứ yêu là hạnh phúc nào :)

wanted

công nhận alone cũng có cái hay của alone :) :)
nhưng thử nghĩ xem khi những người bạn của mình ko alone,mình lại alone...:(
kể cũng buồn:(( :((

unni_x

Active Member
thế thì ko phải là mình cần 1 tình yêu thật sự, mà đơn giản chỉ là thích cảm giác được yêu ;)

rikku

Active Member
bại thì sao. ?

chính ra ngó lại cũng có thấy mình mất gì đâu.
tình yêu nói là vô giá nhưng thật ra bỏ ra nó thì mình cũng chẳng mất gì.
có chăng là tự làm tổn thương bản thân thui.
đau buồn nhất là sau vài lần tổn thương thì người ta muốn đi làm tổn thương người khác . .

unni_x

Active Member
to C : lúc trước ai đã khuyên V những câu trên? :) Tại sao C có thể đưa ra lời khuyên bảo nhưng khi chuyện đó xảy ra với chính C thì C lại làm điều ngược lại :-/ ...V chỉ mong C hạnh phúc :)

rikku

Active Member
C chẳng biết phải trả lời V thế nào .. nhưng đúng là .. C giờ đang hoàn toàn mất hứng thú với cái gọi là "yêu" rồi .. :) Có lẽ phải dành thời gian cho cái gì thực dụng hơn ? và "vui vẻ" hơn trên mọi phương diện . .

fruit NHO

Active Member
tự dặn bản thân nhìu khi chẳng làm đc ích gì ......
@ un : ng ngoài cuộc bao h cũng khuyên tốt mà ...nhưng làm thì bao h cũng khó .

wanted

unni_x said:
thế thì ko phải là mình cần 1 tình yêu thật sự, mà đơn giản chỉ là thích cảm giác được yêu ;)
nói vậy thì làm sao tìm đc tình yêu thực sự khi ko có cảm giác thích đc yêu???

le_nam_87

Member
Mình nghe người ta bảo con người có 3 giai đoạn yêu
Tình đầu : người mình yêu nhất
Tình sau : người yêu mình nhất ( cái này có thể có nhiều cuộc tình )
Tình cuối : người sống với mình ( tức là vợ ý )
Nghe cũng có vẻ đúng đúng

rikku

Active Member
uhm. nếu câu của anh Nam nói là đúng thì tình sau của mình sẽ là tình đầu của người yêu . . ^^

:) cũng tùy thui , . . mình cảm nhận thế nào thì nó là vậy. CHẳng ai ràng buộc được; chẳng có tiêu chuẩn nào về cái này cả. Cứ cảm nhận vô tư thui.

"Thích cảm giác được yêu khác với yêu một người": đúng; chính xác; nhiều trường hợp "thích cảm giác" này đã trực tiếp dẫn tới tình yêu; nhưng ko phải tất cả. Hì hì . .

gipypy_9x

Member
anh Nam nói cũng đúng nhỉ ..............chắc là về sau nếu có nyêu thì cũng ko bao h quên người yêu đầu tiên đc :)) , ấn tượng khó phai rồi

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000