D3 - Dê 3 ơi zô zô!!

girl-đanh đá

D3-Dê 3 ơi zô zô

Sao may ông bà này nói gì chán thí mồ! Chẳng có gì hay bằng cú ngã hôm nay của chó Nhật! hehe Thật tiếc vi tôii không được chứng kiến tận mắt chỉ nghe thay tiếng Ồ dữ dội của mọi người! =D>

ark

Active Member
Đau bỏ xừ X-(
Số mình cứ hay dính vào ốm đau, bệnh tật :(
Lại 1 người chỉ biết kêu chán X-( sao ko kể hôm nay bà chuẩn bị Phao GDCD như thế nào

Oishi-chan

GDCD là cái môn tồi tệ nhất mà tôi từng biết.
Chúa ơi!! Người đã sinh ra con sao còn sinh ra ông GDCD (tên ông ý là gì í nhỉ?)
Hôm nay lớp mình cả Thanh Mai, Liên, Hương còn làm phao cơ mà :D mình làm là chuyện thường thôi

fruit NHO

Active Member
cho em hỏi cái!lớp các bác đã kiểm tra 15' toán chưa?có gì hảo tâm bắn đề cho em với!!!à còn mr vinh có kiểm tra lại những ng bùng hôm 15' ko?nếu có cũng nói luôn<hôm đấy em bùng>thứ 7 này em phải 1 mình kiểm tra lại!đau đớn!

Kid02117

Member
mịa, 2 hôm kô vào mà đc 3 trang rồi ah, tinh thần rất tốt!! Đáng tuyên dương! Thằng Long (bồn) bủn xỉn vừa thôi, lập cái nick mà post cho nó đàng hoàng đê !

Tuần này vui phết, mình kô bị dính phát chưởng nào (trừ quả vuốt keo và kô học KC) Tui với Minh Thu có mấy kiệt tác nghệ thuật, bao h scan lên :D Kô biết mai toán có kiểm tra kô :( Còn lại từ giờ đến hết tuần thì chẳng còn gì phải ngại :D

Hôm nay dăy dứt mãi mới quyết tâm bùng thi để đi chơi cuối cùng thằng bạn nó đi đâu đek biết :( LẠi bơ vơ ngoài chốn internet :((

caramen

uh toán có KT à ,có đứa nào nói giè đâu.Ngày mai SN Lyb roaif đấy ,hôm nay thấy chó Nhật đi mua xương rồng làm quà sn,nhưng mà xương rồng là hay thối rễ lắm đấy nhớ chó ạ ,hồi trước con bạn tao cũng tặng tao xương rồng ,1 tuần là nó qua đời(cây xương rồng ý)
Tao thì chả biết tặng gì cho nó cả ,mí lị người ta vẫn nói của ít lòng nhiều của ko có thì lòng vô hạn mà .....hehe

GDCD thì ...miễn bàn ,cứ nhìn cái hình chúng nó vẽ thi biết ...hehehe

Oishi-chan

Toán chắc chưa kiểm tra được đâu, mà kiểm tra thì cũng có sao đâu, hãy tin vào Chúa :9
Đứa nào thi IELTS mà hôm nay ko đến được thì liên lạc với chị Thảo (thì phải, trí nhớ tao dạo này kém lắm) theo số: 8436780 (hình như đây là số của hội đồng Anh) để đi mà làm cái đơn khác.
24/10 (hình như là thế) 1h30' (chắc chắn) đến Hội Đồng Anh mà làm.
:D :D :D

ark

Active Member
CHẳng bù cho tao , đến đấy ... tay trắng :( ko quay đến lấy cái giấy thì ko được thi ---> thế thì thi làm quái gì nữa nhỉ :D

Ơ, tao mua cây xương rồng cho con em tao :D

Đúng rồi, xương rồng chết đấy. Hồi xưa tao tặng bạn gái tao (ko phải DJ) 20 cây xương rồng. Được mấy ngày sau chúng nó chết hết, thối inh, tởm lắm. By the way, tao Long Bồn đây, ko phải Minh Thu đâu. Ko muốn lập nick tại rắc rối lắm. Ko thích... Thế thằng Phong dạo này thế nào rồi? Chán thật... Tao ko ở nhà để chửi nó. Mẹ cái thằng khốn nạn lên mặt dạy đời đấy chứ. Quên mẹ nó đi. Học Văn làm cứt gì. Về sau thành 50 mấy thằng Phong à?

Oishi-chan

Hôm nay đi sinh nhật Libi có 10 đứa thôi, nhưng vui ơi là vui.
Bọn tao ra bãi giữa sông Hông chơi, rồi nhìn thấy bao nhiêu "cảnh hay ho" :>> =))
Còn chụp bn là ảnh, toàn ảnh đẹp thôi, tao đã bảo là chỗ ý đẹp lắm mà!!! :D

PinkUnicorn

Tuc oi la tuc ne! Ten Long dang ghet kia, dam ca gan goi ta voi ten Huong la teacher pet hu? Nguoi co biet the nao la "o duoi ep len, o tren ep xuong" khong? Nguoi co biet ta va Huong da bao nhieu lan "dua dau chiu bang" de bao che cho ca lop chua?Hic hic, chi co moi cai Minh thu la biet an ui thoi. Dua nao trong dan D3 muon nhan cai chuc Lop pho hoc tap voi li Thu ky lop thi ta cho khong do, tha ho ma suot ngay nghe cac thay co voi "hellokitty" ca vong co. Day, tuy cho cac nguoi tu quyet nhe!

ark

Active Member
SN lybi vui vãi :D

Mà mọi người ơi, viết bài ủng hộ Website nhé :D
Post vài bài trong cái Site năm ngoái, mọi người có gì cứ post vào đây .

"Thầy ơi, thầy bảo con có nên đăng kí thi Chu Văn An không ạh? ... Con thấy hơi sợ, nhưng con vẫn sẽ thi thầy nhé?"

"Thầy ơi,con trúng rồi!..."

"Thầy ơi, trường lâu tập trung quá, con chờ mãi...!"

Tôi đã đọc những dòng nhật kí này trong cuốn 95 năm trường Bưởi - Chu Văn An" và thấy thật giống với tâm trạng của mình hơn 2 tháng trước: lo lắng, trăn trở khi đăng kí thi tuyển vào trường; sung sướng tột cùng khi biết mình đã đỗ và rồi hồi hộp chờ đợi đến ngày tập trung... Trước đây, tôi chưa bao giờ nghĩ rằng mình sẽ được là 1 học sinh rường Chu Văn An - 1 ngôi trường có bề dày gần 100 năm lịch sử, 1 ngôi trường mà khi nhắc đến ai cũng phải tự hào. Tôi chỉ là 1 cô học trò bình thường của 1 ngôi trường cấp 2 bình thường trong thành phố. Nhưng có lẽ ông trời đã ưu ái cho tôi, cộng thêm sự nỗ lực hết sức của mình, tôi đã trở thành 1 học sinh lớp chuyên Anh trường Chu Văn An,

Ngày đầu tiên vào trường, tôi thấy mình thật nhỏ bé, nhỏ bé trước ngôi trường thâm nghiêm , cổ kính; trước những cây xà cừ hàng trăm năm tuổi. Dưới những gốc cây này, đã bao vị anh hùng, nhà chính trị cách mạng, giáo sư, tiến sĩ... cũng đã có 1 thời cấp 3 cắp sách đến trường như tôi. Đâu là nới bác Phạm Văn Đồng đã từng đến lớp? Đâu là nơi đã gắn bó với đại tướng Võ Nguyên Giáp - 1 trong những danh tướng của thế kỉ 20? Góc lớp nào vị giáo sư đầy danh tiếng Nguyễn Tài Thu đã từng ngồi ôn bài?... Một cảm xúc khó tả choán ngợp lấy tâm hồn tôi! Ngày đầu tiên vào trường, tôio cũng cảm thấy thật vinh dự, vui sướng và cũng thấy chút bâng khuâng, bỡ ngỡ!

Những xuca cảm ấy theo tôi đễn trường trong 1 vài tuần học đầu tiên. Nhưng rồi dần dần, ngôi trường cũng trở nên quên thuộc, thầy cô cũng gần gũi hơn, bạn bè cũng thân thiết hơn. Chỉ trong 1 thời gian không lâu mà tôi đã có khá nhiều kỉ niệm thật đẹp về trường, về lớp, về thầy cô. Và đặc biệt, trong cuộc đời học sinh của mình, chắc hẳn tôi sẽ không bao giờ quên câu nói - lời khẳng định của thầy Phong - thầy dạy Văn của chúng tôi: "Thầy đến trường không phải đẻ làm 1 nhân viên dạy học, mà thầy đến trường để làm 1 thầy giáo!... Thầy thương các con như con mình!...". Tôi đã rất xúc động trước câu nói ấy và cảm thấy thầy thật đáng kính trọng biết bao. Chính câu nói ấy của thầy càng thúc đẩy, khích lệ tôi với ước mơ trở thành cô giáo văn của mình, tin tưởng vào con dường mình đã chọn. Và trong suốt 3 năm học phổ thông dưới mái trường Chu Văn An này, tôi sẽ luôn nhận được những tình cảm như thế, những lời động viên đầy ý nghĩ như thế từ thầy cô và bạn bè. Tôi sẽ luôn tin vào điều đó bởi tôi chắc chắn rằng Chu Văn An sẽ là tổ ấm bình yên cho tôi - một con bé 16 tuổi với bao mơ mộng, bao yếu mềm, sẽ đủ lông đủ cánh bay vào cuộc đời phía trước đầy gió bão, chông gai.

Quách Thu Hà

ark

Active Member
Ôi giời ơi! Thế có khổ cái thân tôi không cơ chứ. Ai đời buổi tập trung đầu tiên mà lại quên vì 1 lí do "siêu" ngu: đọc tryện. Khổ quá! Khổ quá! Ttại em cứ tưởng chiều mới tập trung. Vào lớp buổi tập trung thứ hai, tìm mãi mới thấy "ngõ nhỏ, cổng hẹp, lớp tôi ở đó", xung quanh là bãi cỏ xanh rờn, bức tường cổ kính rêu phong. Hic... hic... đừng cps hoang tưởng cảnh này là đẹp! Nghĩ đến lúc vừa mưa xong, cỏ dại mọc đầy sân, tường ẩm toàn rêu mốc meo... là đã thấy chán chẳng buồn nghĩ nữa. Vào đến lớp, "sốc" nặng vì cô Dương quá trẻ, trông cứ như... 16 bọn mình ý (nói thế thôi, chứ trông cô trẻ "ngang ngửa" 20). Các bạn trong lớp thì ai cũng ngơ ngác như nai tơ (sau này học chung mấy ngày mới biết toàn 1 lũ "cáo già đeo nơ"). Sau buổi hôm đó, gần như cả lớp đã quen nhau (làm quen nhanh một cách kỉ lục), nói chuyện, "buôn" dưa lê rôm rả như pháo rang.

- Ấn tượng 1: Lớp quá ít con trai, có mỗi 10 bạn.

- Ấn tượng 2: Nhiều "chị em" thế mà cô Dương chọn ai không chọn, đi chọn 1 thằng vừa lùn (tại nó thấp hơn mình mà, hehe) vừa béo (vì mình gầy hơn nó mà, héhé) làm lớp trưởng (sau này, ý tớ là sau mấy hôm, mới biết nó "được" lắm, làm việc "lặt vặt" cũng khá tài)

- Ấn tượng 3: Các bạn lớp mình (một số đứa) học giỏi "quá sức tưởng tượng", sốc!

- Ấn tượng 4: Lớp "buôn" chuyện siêu giỏi! Giỏi đến mức nếu như lớp trưởng muốn thông báo tin gì cho cả lớp thì chỉ cần nói thầm với 1 đứa và bảo rằng đấy là bí mật, không được nói cho ai biết, thì ngay sau đó 2 phút, cả lớp đã biết hết (bạn lớp trưởng nào muốn thông báo tin cho cả lớp thì cứ làm theo cách này nhé!)

- Ấn tượng 5: Tuần lễ giáo dục quốc phòng đầu tiên trong đời, trời mưa, mưa và mưa. Nhưng mà nhờ những trận mơa ấy mới phát hiện ra 1 đặc trưng của lớp: ngập. Phải, ngập đến khoảng 10-15cm ấy, may mà thằng lớp trưởng nhanh trí đặt mấy cái ghế ở đường đi nên bọn con gái bọn tớ không bị ướt giầy (thanks, lớp trưởng). Tiếp tiếp, trng tuần lễ ấy lớp chơi với nhau được có 1 ít, nhưng rất rất vui, ầm ầm như cái chợ vỡ ý. Đang chơi "Quan tòa chỉ điểm" thì thằng lớp trưởng rủ chơi "Đông Tây Nam Bắc". Thằng này thuộc trường phái "thô bỉ học" nên cái trò "Đông Tây Nam Bắc" của nó cũng thô bỉ không kém. Nhưng công nhận trò này của nó đúng là đã được 10D3 "đóng mác" bản quyền rồi, đố lớp nào dám chơi trò này???

- Sau khi vào học, tớ nhận ra rằng các bạn nữ lớp tớ rất chi là "hiền", nhưng hãy coi chừng, đừng có động vào không thì sẽ biết thế nào là ấn tượng 5. He... he...

- Ấn tượng 6: Các thầy giáo cô giáo cực kì "ấn tượng", nhất là thầy Phong và cô Dương. Thầy giảng hay ơi là hay, lúc đầu thì hiền ơi là hiền, nhưng đến lúc kiểm tra thì tình thời gian chính xác quá. Còn cô Dương thì cách dạy rất thoải mái, học cô cứ như học "tây" ý!

- Ấn tượng 7: Bạn Phó bí thư lâm thời chưa... vào Đoàn. Sau ĐHCĐ thì chức danh ấy cũng tan theo mây khói (tất nhiên thôi, quan hệ nhân quả mà).

- Ấn tượng 8 và cũng là ấn tượng cuối cùng, là ấn tượng về buổi ĐHCĐ: vui ơi là vui. Các bạn kê bàn, trang trí thần tốc quá, vận tốc ánh sáng chứ chẳng chơi! Trò chơi đố chữ thì quá tuyệt, "đỉnh" khinh khủng khiếp, ai nghĩ ra cũng siêu thật (lớp trưởng chứ ai!)

Ôi viết mỏi tay quá, chương trình cập nhật ấn tượng 1 đến 8 đến đây là hết. Bao giờ có ấn tượng mới sẽ đăng trong bản tin của VTVD3. Baibai và hẹn gặp lại!

Vương Quỳnh Phương

ark

Active Member
Người thầy, người cha của 10D3

"Xin cám ơn thầy, hình ảnh của thầy luôn in đậm trong trái tim con, giúp con vững bước trên đường đời". Đó chính là lời tâm sự tận đáy lòng của học sinh muốn nói với thầy giáo của mình khi đững trước ngưỡng cửa cuộc đời. Chắc hẳn người bạn ấy sẽ cảm thấy đã thật may mắn và hạnh phúc khi được là học sinh của thầy Phong - 1 thầy giáo giản dị, nhưng rất tâm huyết với công việc giảng dạy, với tất cả học sinh. Và tôi cũng đã có được sự may mắn đó.

Mặc dù mới được nghe thầy giảng bài trên lớp có hơn 2 tuần, nhưng đối với tôi đó là 1 kỉ niệm khó phai. Thầy trường nói với chúng tôi: "Thầy không phải là một nhân viên làm nghề dạy học, mà thầy là một thầy giáo". Vâng, đối với thầy mỗi giờ lên lớp không phải chỉ để cho xong, cho hết giờ, mà là để truyền đath kiến thức, mà là trao cho học sinh hành trang vào đời. Thầy lúc nào cũng tận tụy bảo ban chúng tôi. Thầy nói thầy coi chúng tôi như con thầy vậy. Ở cấp 2, cô giáo chủ nhiệm của tôi cũng đã từng nói như vậy, nhưng sao khi nhe thầy nói, lòng tôi lại muôn phần cảm động đến như vậy?! Phải chăng vì đây là lần đầu tiên tôi được nghe điều ấy từ 1 thầy giáo? Không, đó là bởi thầy đã qúa quan tâm chúng tôi, thầy đã cho chúng tôi hiểu ngư thế nào là "1 thầy giáo".
Tôi còn nhớ mãi hôm ấy, khi thầy đang giảng bài thì có một nhóm học sinh không chú ý. Thầy liền nghiêm mặt lại và "quát": "Tại sao thầy giảng bài mà không chú ý? Thầy coi trò như con của thầy nên thầy xót lắm. Thầy sẽ không giảng tiếp cho đến khi nào trò ngừng nói chuyện, vì nếu các con không chú ý mà thầy giảng tiếp, chắc chắn các con sẽ không hiểu bài. Khi nghe những lời "quát" ấy, tôi cảm thấy buồn cho những bạn đã không chú ý, để thầy phải dừng lại nhắc nhở và dường như lại càng kính trọng thầy hơn, biết ơn thầy hơn. Ôi, thầy Phong! Thì ra thầy lo cho chúng tôi đến thế, yêu thương chúng thôi đến thế! Thật may mắn cho tôi khi được là học sinh của thầy, là "con" của thầy.

Trần Thanh Vân

Miss Dương yêu quí!!!

Trước hết, tớ xin giới thiệu Miss Dương là cô chủ nhiệm của lũ 10D3 "nhất quỉ nhì ma" bọn tớ. Nói thật với bọn ấy nhé, từ trước tới giờ tớ chưa thấy cô giáo chủ nhiệm nào lại dễ tính như Miss Dương. Bọn ấy cứ đến trường tớ, nều nhìn thấy trên sân trường một cô giáo trông "tre trẻ"; tóc "ngăn ngắn", "nâu nâu"; mặc váy "xinh xinh", và khuôn mặt "lành lạnh" thì đấy đích thị là Miss Dương của bọn tớ. Hằng ngày cô "phóng" đến trường bằng chiếc Attila trắng của SYM, mà hay quảng cáo trên TV ấy. Theo con mắt của bọn lớp tớ thì chụp hình Miss Dương đi xe Attila quảng cáo còn đẹp hơn cái cô người mẫu trong TV, mà chắc chắn sẽ ăn khách hơn vì Miss Dương của bọn tớ nhiều fan học sinh hâm mộ lắm. Miss Dương của bọn tớ ai mới nhìn cũng bảo là cô lạnh lùng và khó tính (vì mặt cô "giá" quá mà cô ơi!), nhưng nếu đã vào lớp cô rồi thì chẳng ai nói vậy đâu. Với cả, nếu bọn ấy mà thấy cô cười thì, ôi thôi, có mà nói cô hiền nhất, dễ tính nhất thì có.

Đối với bọn tớ, tiết Anh được gọi là "the joy of life". Vì sao ư? Bọn tớ được học trong phòng lab này, được make presentation này, được xem phim nữa chứ... nói chung là rất vui và thoái mái. Bọn ấy cứ tha hồ mà tưởng tượng + mơ màng đi nhé, tớ không là phiền đâu. Còn nhiều thứ đáng để bọn ấy mơ được làm học trò của cô lắm, nhưng tớ không nói bây giờ đâu (he...he...). Về Miss Dương của bọn tớ thì nhiều chủ đề vô kể, đây chỉ là bài giới thiệu "rất chi" là sơ lược thôi, bọn ấy muốn tìm hiểu thêm về cô thì cứ vào forum post bài mà hỏi, đảm bảo các fan của cô sẽ ùn ùn trả lời, chỉ sợ lúc ấy các ấy không dám hỏi nữa (vì số lượng fan của cô đang tăng theo cấp số nhân, với trị số ban đầu là... ít thôi, khoảng vài trăm ý mà!). Trong 1 tương lai không xa, bọn tớ sẽ làm nên 1 Miss Dương's fanclub (Miss Dương sướng nhé!). Bọn tớ sẽ vui mừng đón tiêp các ấy tham gia. Còn trong 1 tương lai cực gần, là ngày mà ưev của bọn tớ ra đời (là cái ngày mà bọn ấy dán mắt vào máy để đọc cái bài này, nói cụ thể hơn là "ngày hôm nay") thì bọn tớ cũng cực kì vui mừng đón chào bọn ấy vào forum và post những gì bọn ấy biết, nghĩ về Miss Dương của bọn tớ.

Chú ý! Chú ý: bọn ấy có quyền tham gia Miss Dương's fanclub, nhưng Miss Dương thì sẽ chỉ là của bọn tớ thôi, đừng hòng được cô nhé (he.. he..., Miss Dưng mà đọc đoạn này thì vui lắm nhỉ?!)

Tớ vẫn sẽ lấy câu bọn tớ đặt làm screen saver trong máy tính ở phòng lab để kết bài giới thiệu này: We love Miss Dương nhất trên đời!

10D3

ark

Active Member
Cô Toán

Ấn tượng đầu tiên của tớ về cô Toán (đến giờ vẫn chưa biết tên cô là gì, con xin lỗi cô nhé, hì... hì...) là trẻ, hiền và lúc nào cũng bắt đầu bài giảng với 1 nục cuời (khá tươi) trên môi. Một điều đặc biệt ở cô (mà theo "kinh nghiệm" 10 năm đi học của tớ cho thấy là chưa thầy cô giáo nào làm được) là "buôn" chuyện với học sinh. Tớ đã rất ngạc nhiên khi giờ ra chơi hôm đó, cô xuống chỗ "lũ" con gái chúng tớ nói nói chuyện và cười đùa rôm rả. Lúc ấy tớ cảm thấy cô cứ như 1 người bạn thân thiện chứ không còn là 1 cô giáo nữa. Mà tớ công nhận cô Toán lớp tớ trẻ mà "tài năng" đầy mình. Cách dạy của cô dễ hiểu, dễ nhớ nên dễ thuộc (nhưng bài kiểm tra cô cho thì không dễ chút nào đâu nhé!).

Àh đúng rồi, cô Toán của bọn tớ sắp có em bé rồi đấy. Cô ơi, chúc cô mạnh khỏe, hay cười và sẽ sinh ra 1 em bé cũng... hay cười nhé!

Cảm ơn cô vì đã, đang và sẽ dạy lớp con

Nguyễn Nguyệt Thu

E hèm, trước khi đọc bài tiếp theo, tớ yêu cầu bọn ấy nhìn vào gương trước đã. OK, nhìn xong rồi chứ gì? Bây giờ nếu như bọn ấy tự thấy mình là 1 người funny, nhí nhố, nhăng nhít và thuộc vào tập "Những người theo trường phái thô bỉ học", thì hãy tiếp tục đọc nhé!

Chào cả nhà (xưng hô như thế nhé vì bọn mình đều là "dân" Chu Văn An mà),

Nhân danh "tù trưởng" 10D3 <=> lớp trưởng 10D3, tớ xin viết 1 bài về các thầy cô giáo của bọn tớ. Về thầy Phong, cô Toán và Miss Dương thì khỏi phải bàn nữa nhé, vì 3 bài ở trên là gần đủ rồi. Thế cho nên tớ mạn phép xin được "mổ xẻ" các thầy cô khác:

- Bàn mổ 1: Tớ "khoái" nhất là cô Chi dạy Hóa. Tự thú nhé, từ trước đến nay tớ là 1 đứa chúa ghét môn Hóa, thê mà mới học cô Chi được vài tuần, tớ đã "phê" rồi. Lời giảng cuốn hút, cách dạy hóm hỉnh và cách kiểm tra bài cũ, bài mới "siêu đau tim" của cô đã "qui phục" được tớ rồi. Công nhận cô Chi tài ba, tài ba!

(Chú thích: muốn biết cách kiểm tra bài cũ, bài mới của cô Chi "siêu đau tim" như thế nào, bạn hãy... tự đi tìm cô mà hỏi nhé, "tự túc là hạnh phúc" mà).

- Bàn mổ 2: Nhiều bạn nghĩ rằng môn Địa và GDCD chỉ là 2 môn phụ, nhưng đối với tớ, tớ lại có "cảm tình" đặc biệt với 2 môn này (he... he..., đơn giản là vì cấp 2 tớ "suýt" được vào đội tuyển Địa và GDCD cấp... trường). Cô Địa và thầy GDCD của bọn tớ có chung 1 đặc điểm: rất hiền vì thế nhân bài viết này, tớ xin có lời khuyên với thầy và cô: "Thầy ơi, cô ơi, thầy cô phải nghiêm hơn nữa nhé! Bọn bàn cuối chúng nó "buôn" nhiều lắm!"

- Bàn mổ 3: Hôm đầu tiên nhìn thấy khuôn mặt "sát thủ" của thầy Lý (con xin lỗi thầy, ý con là lạnh tanh đấy mà!), tớ "run" khủng khiếp. Tớ nghĩ: "Xưa có câu "Trông mặt mà bắt hình dong", kiểu này thế nào điểm thầy chấm cũng sẽ rất "lạnh lùng" cho mà xem". Mà công nhận các cụ mình đúng thật! Thầy Lý của bọn tớ chấm điểm "dã man" luôn. Đứa nào không học bài thì không sống nổi với thầy đâu; 3 với 4 như chơi. Nhưng đứa nào học bài rồi thì 9, 10 cũng như... chơi ý.

- Bàn mổ 4: Chữ "sờ" ??? Có 2 chữ "sờ" !!! Đố các ấy biết tớ đang nói tới những môn gì (đừng có nghĩ bậy bạ nhé!). Không đoán ra được chứ gì (vì ngôn ngữ D3 của bọn tớ thô bỉ và "đen tối" quá mà)? Là 2 môn Sinh và Sử đấy - 2 môn, theo tớ, là "khoai" và "chuối" nhất. Có 3 lí do: thứ nhất: đây là 2 môn học thuộc lòng (mà học sinh bọn mình rất ghét học thuộc lòng); thứ hai: đã là môn học thuộc lòng rồi lại cong là dạng khó "nhai", khó "nuốt" và dễ buồn ngủ nhất; thứ ba: đây là 2 môn khó "săn" điểm miệng nhất. Ờ thế mà các tiết "sờ" và "sờ" ở lớp tớ hay "vật vã" luôn! Các tiết Sinh thì lớp lúc nào cũng sôi nổi và hào hứng, vì cả lớp được chia thành các nhóm, nghiên cứu SGK, cùng nhau bàn luận, tranh cãi rồi mới đưa đến kết luận cuối cùng về bài học. Với cách học như vậy, bọn tớ về nhà ít khi phải ôn lại bài (vì ngay ở lớp đã thuộc rồi mà). Môn Sử của bọn tớ cũng như thế. Cô rất vui tính, vừa giảng vừa kể chuyện lịch sử; ghi chép tuy không dài nhưng lại rất súc tích... Vì thế mà bọn tớ từ những đứa coi môn Sử là "địch" bây giờ lại thấy như "bạn thân" mới hay chứ. Hi, đố lớp nào được 2 cô "sờ" và "sờ" như lớp tớ đấy?

- Bàn mổ 5: Chết rồi, thôi tớ không viết nữa đâu. Trống vào tiết Kĩ rồi mà tớ lại chưa vẽ BTVN. Cô Kĩ của bọn tớ nghiêm lắm, không là BTVN là "ăn đòn" với cô đấy (nhưng công nhận cô nghiêm nên bọn trong lớp mới sợ chứ. Cô ơi, nhờ cô mà "xã hội công bằng. văn minh).

Thay mặt "bộ tộc" 10D3,

Tù trưởng Nguyễn Hoàng Long

ark

Active Member
Khi biết tin tôi sẽ là thành viên của lớp 10D3 - 1 lớp chuyên Anh, tôi thật sự rất mừng bởi tôi nghic học 1 lớp chuyên phải khác 1 lớp thường chứ, nhất là lại vào đúng bộ môn mà tôi yêu thích. Nhưng đã có lúc tôi cảm thấy lo lắng vì trình độ Tiếng Anh của tôi nếu nói là giỏi thật sự thì đâu đã được như thế (hì hì, còn phải học hỏi nhiều).

Nhưng giờ thì tôi thấy ổn rồi. 1 lớp D3 sôi nổi, hòa đồng với cô giáo chủ nhiệm nhiệt tình, kinh nghiệm (trong cả lĩnh vực dạy học lẫn... quát học trò) đã khiễn tôi dễ dàng hòa nhập hơn với lớp. Học tập cùng D3 trong 1 thời gian không thể gọi là lâu, tình cảm đối với lớp có thể coi là còn mới mẻ nhưng niềm vui tôi cảm nhận được không phải là ít. Tôi đặc biệt ấn tượng với Miss Dương - cô giáo chủ nhiệm của chúng tôi. Tư tưởng thoải mái, tác phong làm việc "công nghiệp hóa, hiện đại hóa", cách ăn mặc rất ấn tượng cùng với cách giáng dạy khá cuốn hút và rất "tây", cô Dương đã làm cho 10D3 chúng tôi "chết mê chết mệt". Còn trong "lũ" bạn cùng lớp, tôi thấy "hay ho" nhất là lớp trưởng của tôi - Hoàng Long (chậc, không biết nó có phổng mũi không nhỉ?). Tôi chưa hiểu hết về nó (đương nhiên!) nhưng tôi nghĩ nó là 1 lớp trưởng "được", năng nổ, xông xáo, nhiệt tình, có lẽ sẽ là "đầu tàu" vững chắc cho 10D3. Long có một khuôn mặt khá buồn cười (chỉ cần nhìn thôi, chưa cần nói gì đã thấy buồn cười rồi). Cũng có thể do khuôn mặt rất "đặc trưng", "ấn tượng" ấy mà tôi thấy nó có "duyên" trong cách ăn nói, cả điệu bộ của nó cũng khá cuốn hút người nghe.

Tôi nghĩ 40 thành viên trong lớp, 1 thằng lớp trưởng cá tính và cô giáo chủ nhiệm "hiện đại", "hài hước" sẽ để lại trong tôi nhiều kỉ niệm trong quãng thời gian là học sinh cấp 3. Các khóa D3 đi trước đã gặt hái nhiều thành công trong học tập lẫn trong các hoạt động ngoại khóa và tôi tin lớp D3 chúng tôi cũng sẽ làm được như thế với những cái mới và phong cách độc đáo hơn.

Đỗ "Xanh" Quyên

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000