D2 và những trò con khỉ!

Vũ "nhị"

Member
Năm mới được nghe chó nhà hàng xóm sủa vui tai quá! Đúng là năm Tuất các anh ạ! Hy vọng có được nhiều may mắn (may nhất là con chó nó bị xích ở trong nhà, không chạy được ra ngoài).

vinh_loves

thôi các pác ơi, đừng chửi nhau nữa, em nó ngại chạy mất rồi kìa.
năm nhất Tết đến vui vẻ giảng hòa đê.
Lúc nãy ra ngòai đường dạo phố thấy pác Thọ Đại úy mặc áo Anh đỏ, đi con Dylan đỏ, trông oách thế, mỗi tội tóc chưa nhuộm đỏ nốt cho nó đủ bộ

Vũ "nhị"

Member
Hê hê, D2 ta có truyền thống chống ngoại xâm kiên cường bất khuất mà! Anh không nhớ khẩu hiệu của Vịnh râu : "Thắng Trung không sợ thì còn sợ ai! à? Hắn đăng kí lâu rồi mà vẫn không chịu lên chơi với anh em. Em phải chỉ đạo quyết liệt vụ này mới được.

Hiếu-UK

Híc, đúng là năm mới. Bọn nó đi chơi tết hết, chẳng thằng nào thèm lên post bài đâu anh. Em thấy thằng Vịnh online suốt mà chẳng chịu post piếc gì cả. Thằng này láo, láo quá.

smooth

Member
Appassionata said:
To whom it may concern:

Úi giời ơi sợ thế, thằng nào có 5 đồng bạc vứt ra đê? Người ta phải mang tên người khác ra mà gọi mà "đổ tội" rồi. Khéo thế chứ tài chống này cũng ngang ông lái đò sông Đà đấy chứ? "Vụng chèo khéo chống"

Hơn thế nữa ăn vạ mãi chẳng được đồng nào thì bây giờ nói không chấp. Ui chao đến Lỗ Tấn thì cũng chỉ bình được 1 câu rằng " đợi khi nào tớ học thêm tí nữa thì chửi cho cái bọn đấy lộn cả tiết lên ấy chứ ". Thế mới thấy dân ta bị ảnh hưởng căn bệnh tinh thần của TQ thế nào buồn thế.

Có điều khi nào bình tâm thì hãy tính chuyện dùng chữ nghĩa đã nhé. Câu trên thì "bọn đàn bà" câu dưới "Chí Phèo", chẳng lẽ từ điển Anh Việt không có từ "logic"? Để em tự xử thế này, bọn anh cũng áy náy quá.
hêhê bác này nói thú vãi, em nghe khoái chí vỗ đùi cái đét =)) =))

ptgd

hê hê topic lớp mình xôm nhỉ, được mấy bác rất tích cực đáng biểu dương. Bây giờ tổng kết thì muộn rồi, các bác có dự định, kế hoạch gì năm mới thì chia sẻ với anh em nhé...>:D<

vinh_loves

Hải lớ giơ tay có ý kiến hay phết kìa anh em.
Để em mở đầu :
E hèm, xem nào ....
Sang năm mới kế hoạch của em thì nhiều lắm :
Thứ 1 : đặc biệt là phải chú trọng vào việc học nhiều hơn vì HK1 như em đã nói là thất bát quá, chắc chỉ tầm 6,3 -> ông bà mà biết thì có mà lên bàn thờ ngồi gặm chuối.
Thứ 2 : vẫn là về việc học, em định đi học thêm tiếng Anh với lại tiếng Đức nữa (mai sau còn bay), có lẽ là học thêm thể hình + môn võ nào đấy (trước em học Taekwondo roài nhưng mà môn đấy bắt xoạc đau cả chân -> bỏ luôn, tìm môn khác như kiểu Kendo chẳng hạn, hôm nọ xem ti vi thấy ở HN có chỗ dậy)
Thứ 3 : sinh viên roài, phải "giao lưu" tí cho nó mở mang tầm mắt, nhân tiện kiếm "ai đó" để giao thừa năm sau còn có người ngắm pháo hoa cùng.
Thôi cứ tạm dự định thế đã, các pác lên kế hoạch tiếp đi.

Vũ "nhị"

Member
Em cũng nhiều dự định lắm chứ! Đầu tiên là cố gắng để TK (tiết kanh) trên 6.5 đặng vào khoa ĐTVT (cái khoa chết vì điên nặng ý). Thứ 2 là bắt đầu tính chuyện làm thêm còn trang trải thiệt hại trong năm...E hèm, chắc nghề sư phạm muôn năm! Còn dài hơi hơn nữa là phấn đấu cái TOEFL sau năm thứ 2trên 550. Tiếng Đức năm thứ 3 mới học tiếp vì em cũng tiết kiệm được 1 ít rồi.

Về chuyện tình cảm thì em xin khất, cái trường này đã thiếu gái trầm trọng lại còn chém chết đến 75% sinh viên. Nó khủng bố người ta như thế thì sợ bạn gái cũng không chịu được chứ chưa cần đến em. Sau này bác nào thấy em tóc tai bạc trắng vẫn còn hát "chuyện chàng cô đơn" thì miễn thắc mắc. He he...

Hiếu-UK

He he, mục tiêu năm mới của em hả! chẳng biết mục tiêu gì nữa :( . Em sang Anh rồi, cứ đều đều mà tiến thôi. Không lẽ sang Anh rồi cố gắng sang Mỹ nữa :p.
À mà có rồi, em đang học tiếng hồng kông. Có gằng năm sau nói chuyện thành thục. Hôm trước xem ti vi trao giải các ngôi sao Trung Quốc, thấy nhiều em xinh wá :D. Đã quyết tâm nay lại càng quyết tâm hơn. Người ta tiến sang châu Âu. Em từ Châu Âu đánh về Châu Á :D.
Chuyện bạn gái thì em chịu. Chắc chắn là ở Anh này em khó kiếm bạn gái rồi vi phải cày cuốc suốt năm. Về Việt Nam năm nay lại quyết tâm đi chơi với anh em :p. Nếu trời thương thì tốt, nếu không thì cứ bạn gái cũ mà tiến vậy. Không phải lo.
Năm nay cố gắng tiết kiệm tiền. Năm rồi kiếm được nhiều tiền. Nhưng đi ăn đi chơi, mua bán linh tinh nhiều quá, thành ra tiền nhiều cũng hết. Năm nay cố gắng theo lời bác Hồ dạy, tiết kiệm là quốc sách.
Học tập: ko có nguyện vọng đặc biệt, em giờ chơi là trên hết, học là phụ :p. Cứ thoải mái đê. Năm sau thì mới phải lo nhiều.

Thành Công

ptgd said:
Hô hô hình như lovelypink là em Yến lợn ngày xưa yêu Tùng THọ thì phải, nhìn avatar quen quen... Ông này trong đội bóng đây, sao thế em ?
moi co may hom ko len,anh em post bai nhieu qua.nhung ma sao em thay cai ten" yen lon " nghe quen quen

Thành Công

ptgd said:
Hế Hế Hế anh công nhận là rất khâm phục Yến...anh cứ tưởng ngày xưa bị D2 trếu Yến lợn, em mặc cảm đi tự tử rồi thế mà bây giờ lại lên đây làm cao với các anh... =)) Em không khác gì những vận động viên khuyết tật đi thi paragame và đoạt huy chương vàng :x. Khâm phục khâm phục
hehehhehe,anh hai lo nang loi qua,em yen lon lam gi den noi the

Vũ Xuân Anh

Anh Hiếu đi vậy mà sướng:D . Như anh em trong nước học khổ như chó:(( :(( .Chư kể gv thì còn lâu mới bằng cáo già trước đây, có nhiều ông tham vãiB-) .Học đúng là địa ngục...
Mà còn phải học những 5 năm:( .
@Vũ: anh em giống nhau thôi, trường tao cũng ko có gái đâu:-S .Đành sang chỗ khác tìm vậy.
Mà Quỳnh"Zai" đi đâu rồi nhỉ, lâu lắm ko thấy cái mặt "Rái cá" của nó.

XinhZai

lovelypink said:
ặc!chết thật!thế này thì hiểu lầm nhau quá!hic hic...
sorry mọi người!em thề là từ bé đến lớn chưa dám chòi vào 02-05 cãi nhau làm gì cả.mấy hôm trước em cho con Thảo mượn nick vào chơi,ai dè nó lại thành ra thế này.hôm qua gọi điện về chúc tết nó,nó bảo cho mới biết đường mà vào cái topic này đấy chứ.huhuhuhu....
sorry!tuy nhiên,mấy người nói thế thì quá đáng lắm
thứ nhất
@tùng thọ:chẳng biết ai kém ai.cái đồ xuống cấp từ dylan xuống wave xanh(cái này thực ra em cũng chẳng biết.đọc cái topic này mới khám phá ra nhiều thứ,hê hê hê)dám chửi mình,hô hô...tu chí mà học hành,năm nay chúc anh đỗ ĐÔNG ĐÔ nhé,cho nó gần nhà em,hô hô...cái đồ mù dở nhìn mình thế này dám chửi là....đúng là quá lắm!thứ 2:tưởng cái hồi bế giảng người ta đã tử tế chúc thi đỗ đh,thế mà bây giờ lại quay lại sủa bậy à?hòa bình ko muốn lại thích chửi nhau à?bực mình vãi!mk con thảo!
thứ 3:sorry!có nằm mơ cũng chẳng dám với đến bác thọ oanh đâu.cứ ti toe con trang nó tạt axit 1 phát thì thôi đi...chẳng dám.
@everybody:1 lũ đàn bà hùa nhau chửi.sướng nhỉ!đáng mặt quân tử nhỉ!chúc mấy anh năm mới người lớn lên 1 tí nhé.thôi,cũng chẳng dây dưa với chí phèo đâu.con bạn em nó lỡ dại thì thôi mình phải hứng thôi,chứ hay ho gì đi cà với dân d2 trong topic của d2.em cũng đâu ngu đến mức độ ấy.
bye..4ever.phew..!!!!chúc mọi người ăn tết vui vẻ.
con thảo gửi lời hỏi thăm anh thọ oanh đấy
hô hô các bác ơi con Yến Lợn nó nghĩ e học ngu như nó phải té đi nước ngoài,nó lại còn chúc e thi đỗ đại học năm nay nữa chứ,nghe buồn cười nhỉ!!Nói cho e biết là a đỗ đại học năm ngoái rồi,còn e ở lại đây thì chắc jì đã thi đc đại học mà e tinh tướng,e đi nước ngoài hay la đi ngoài ra nước thế????=)) =)) àh mà còn cái vụ xe cộ thì a kô thèm chấp,này chẳng biết đứa nào to như con lợn xề mà ngồi cái xe đạp điện màu đỏ trông như L....các bác nhớ kô ạ,nó đi xe đạp điện mà nó còn dám mở mồm chê e hihi!!!

vinh_loves

lại nhân chuyện em Yến, em có thắc mắc là con gái thời nay có ai vừa xinh lại ngoan ko nhỉ? Đặc biệt là ở trên HN? Em thấy khá khó kiếm thì phải.
VD như ở ĐH chẳng hạn:
Con gái thành phố xinh thì hầu như ko ngoan vì dễ bị lôi kéo từ trước.
Con gái quê xinh thì vào đại học cũng rất dễ bị sự hào nhoáng đánh lừa, mà chủ yếu con gái quê thì ko xinh (phải làm lụng vất vả)

@ con gái : tôi chỉ thắc mắc thế chứ ko có ý j` đâu, tất nhiên cái đẹp thì ai chả thích, nhưng đẹp thì có nhiều cách thể hiện chứ ko phải chỉ đẹp ở bên ngoài -> đừng hiểu lầm nhé ^^ , tất nhiên là đấy cũng chỉ là ý kiến trong anh em con trai với nhau thôi chứ tôi cũng ko có quyèn phán xét người khác như thế, xin lỗi con gái trước.

Ông giời ạ. Ông đã học BK mà lại thiếu lòng tin thế này thì có mà đến 30 tuổi vẫn chưa cầm được tay con nhà người ta. Bản lĩnh như thằng Vịnh ấy, tuyên bố xanh rờn "Cưa về rồi dạy cũng không muộn" Bản lĩnh bản lĩnh.

Hiếu-UK

Ặc, ông Vinh ơi, ông ở VN mà thế, thế thằng đi Anh như tôi thì kiếm đâu ra gái :D. Không lo, ai bắt ông cưa người bằng tuổi đâu mà, kiếm mấy em bé tuổi hơn, xinh mà chưa ăn chơi là xong :p. He, he, nói đùa thui, linh tinh người yêu vào đọc được giết chết mất xác :D.

lovelypink

Member
XinhZai said:
hô hô các bác ơi con Yến Lợn nó nghĩ e học ngu như nó phải té đi nước ngoài,nó lại còn chúc e thi đỗ đại học năm nay nữa chứ,nghe buồn cười nhỉ!!Nói cho e biết là a đỗ đại học năm ngoái rồi,còn e ở lại đây thì chắc jì đã thi đc đại học mà e tinh tướng,e đi nước ngoài hay la đi ngoài ra nước thế????=)) =)) àh mà còn cái vụ xe cộ thì a kô thèm chấp,này chẳng biết đứa nào to như con lợn xề mà ngồi cái xe đạp điện màu đỏ trông như L....các bác nhớ kô ạ,nó đi xe đạp điện mà nó còn dám mở mồm chê e hihi!!!
anh đỗ đại học gì?đông đô à?hê hê hê....=)) =)) =))
hahhaha,anh ơi,năm ngoái em vào đt hs giỏi văn quốc gia vòng thành phố.cái hồi tháng 1 thi vòng 1 quốc gia thì đúng vào ngày thi SAT.bà già bảo hi sinh cái hs giỏi văn vì chẳng có mục đích gì cả.hồi ấy cũng cú lắm.mà thầy Hồi bảo là dân vào vòng qg ít ra cũng giải ba hoặc khuyến khích=>>>>>đủ tiêu chuẩn vào thẳng đh anh ạ.hê hê hê hê.....
người ta lên đời từ xe đạp lên spacy,anh xuống cấp từ dylan đỏ xuống wave tàu,so sánh khập khiễng.ở đời người ta lấy tiêu chí là đi lên để hoan nghênh,chứ đi xuống thì...hê hê hê.....i'm not sure about that,hahahahaha
oài,làm mình ko muốn mà cũng phải post vài câu chứ ko thì kém miếng khó chịu,hê hê hê..

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000