D2 Paradise

chú Hải có cái chữ ký đầy tình hình sự ạ :)
không được đọc a', thế có được tham gia không :q: ( nếu nó đúng là cái mà tunx hiểu =)) )

vichia

Active Member
cái này khó hiểu lắm, tuns ạ ... phải "trình độ" mới hiểu được ! Không biết tunx đã đủ chưa ? ( Nếu ấy thích, bọn tớ đang chuẩn bị ....làm phim đấy ! =)) Đùa thôi, đừng giết em .... )

mattucach

Member
Deathknight said:
Trẻ con dưới 18 Tuổi ko được đọc (tất nhiên là trừ những người sáng tác) =))
thế nào là trẻ con nhỉ? dưới 18T ko đc đọc à,thế thì làm sao mà các ấy viết đc nếu ko tìm hiểu trc rùi :>>

mattucach

Member
vichia said:
cái này khó hiểu lắm, tuns ạ ... phải "trình độ" mới hiểu được ! Không biết tunx đã đủ chưa ? ( Nếu ấy thích, bọn tớ đang chuẩn bị ....làm phim đấy ! =)) Đùa thôi, đừng giết em .... )
he he trình độ á,:) tưởng gì,cái đấy thì..thường thui :>>

Linhc

Thường là thường thế nào. Bao nhiêu mồ hôi và calo đã đổ vào đấy để nên một "tác phẩm nghệ thuật" đấy ạ=))=))=))
(Vuong Anh day)

Deathknight

Active Member
Hay mình tuyển bạn Nhung vào đóng phim nhi? =))
Kịch bản: Lê Tồn tiên sinh
Âm Thanh: Bùi Chuồi đại sư
Chỉ đạo "võ thuật" : Sơn Hải đại tiên

mattucach

Member
Deathknight said:
hehe,ko dám ko dám,tiểu muội chỉ dám đuuwngs ngoài mà lác mắt xem các đại ca..trổ tài:)

mattucach

Member
Deathknight said:
hehe,ko dám ko dám,tiểu muội chỉ dám đứng ngoài mà lác mắt xem các đại ca..trổ tài:)

mattucach

Member
THÔNG BÁO;
Cô Dương đã về và sáng nay đã lên lớp d3 nói chuyện.Nhưng do time quá ngắn nên khi cô sang lớp d2 thì các bạn đã về hết rùi--> so sad.
Mặc dù vậy,cô vẫn có việc muốn nhờ các bạn d2 đây.
Các bạn hãy viết 1 bài essay về 1 trong 2 chủ điểm sau< cả 2 thì càng tốt>
1) good lock thì tốt hơn là personality .bạn đồng í hay ko đồng í,hãy nêu ra í kiến của mình.bạn có thể phản đối hoàn toàn nhưng cũng có thể ủng hộ.gì thì gì nhưng hãy nêu những lí luận để bảo vệ cho í kiến của mình ok?:) < 250-300 từ>
2)viết về Cinderella ngày nay.
tức là kiểu viết truyện í.Bạn có thể tưởng tượng về câu truyện đó có thể xảy ra ở bất kỳ đâu,có thể là bạn tưởng tượng cũng đc nhưng miễn là có cốt truyện của Cinderella.< 250-300 từ>
*** hạn nộp là vào thứ 2 tuần sau ( 21-4),nộp cho bạn lớp trưởng lớp d3
--- khuyến khích càng nhiều bạn viết càng tốt.

thông cảm nhé,tớ chỉ nói đc có thế,bạn nào ko hiểu rõ thì có thể liên lạc trực tiếp với cô Dương.
*** vì thời gian cô về rất gấp ,5 là cô đi,nên mong các bạn nộp bài đúng thời hạn cho:) thanks
PS: tớ dốt tiếng anh nên có viết sai từ gì thì mong các bạn thông cảm nhá:D

Trời! Cô Dương vừa về đã ra bài tập ngay à! Ấn tượng quá!
Nhưng mà làm thế nào đây! Viết tiếng anh khó lắm, viết bằng tiếng Việt nhé!

:q: Nhung ơi là N, mày ngồi cả giờ tán tỉnh chồng nên không nghe cô dặn gì à =))

Câu chuyện là như thế này, Ms Dương iu wi' của chúng ta đang làm một luận văn nghiên cứu về " sự khác nhau trong phong cách viết văn của học sinh c.Á - c.Âu , giữa chuyên tự nhiên và chuyên XH :cool: " Cô Dương nhờ chúng ta viết những essay đế làm " tài liệu " :q: ...

2 Essays :
1. ( tranh luận ) " Good looking is more important than personality " Do you agree or disagree ? 200 - 250 words ( khoảng 1 trang ) kô nên viết quá nhiều ý, sai ngữ pháp hả ? vô tư ( không nhiều quá là được :p ), mỗi đoạn văn là một ý. Các bạn có thể tả mẫu người partner của mình :>> ( đừng tả tớ, ngượng lắm :) )

2. ( văn tả ) đây là thể loại giống như viết văn kt 1 tiết của bọn mình ấy :D chỉ khác ở chỗ nó cần sự creative hơn, bởi vì ta sẽ phải biến tấu một tác phẩm đã có sẵn theo giọng văn của mình.( suýt nữa thì lấy Chí Phèo :>> ) Topic đưa ra là " Cinderella " . Câu chuyện này hẳn bạn nào cũng biết, đặc biệt là các bạn nữ, nhưng các bạn hãy thử một lần đặt Cinderella vào thế giới ảo xem ( tớ thì tớ sẽ cho cô nàng mặc zip đi bốt cưỡi dream chiến :q: ) 250 - 300 words.

Tunx biết là mọi người đang bận chuẩn bị thi học kỳ, nhưng lâu lâu đổi không khí cũng vui đấy chứ ? Không thế để các pro ở bên kia khi nhìn bài học sinh CVA lại bảo " thiếu sức sáng tạo " được :> Vì mẫu người hoàn hảo và vì Cinderella thời đại mới, pa` kon xin hãy tích cực hưởng ứng. Bài gửi sang kia cô sẽ không điền họ tên đâu, khong lo khủng bố =))

Xin chân thành thank you :d:

vichia said:
:>> " trình " tớ chỉ bằng ấy thôi mà =)) , giao cho tunx vụ lồng tiếng nhé :d: à quên, có khủng long trong đấy ko ? :D

vichia

Active Member
tớ đề cử bạn yến d4 đóng vai khủng long ! Tranh thủ đi, năm sau bạn ấy không còn ở lại trường đâu !

hey! Kịch bản tao viết làm gì có khủng long hay gorilla nào hả! bọn mày vi phạm luật chống xâm phạm bản quyền nhé!
tao phản đối cho thú vật vào,tao ko thích xiếc thú! X(

Deathknight

Active Member
kịch bản của mày nhái truyện Tam Quốc tức Văn học cổ đại
Kịch bản của tao là văn học hiện đại
hôm nào Bùi việt viết báo cáo lên Đoàn xin kinh phí đê =))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000