Công dân BK gốc CVA, xin mời vào!!!

cupid

ủa thế bác k biết hả ??? ờ thằng Thắng nói đúng .. lão đấy học NT gì gì đấy .. thấy mấy đứa con gái lớp t bảo thế :D
mà thằng ku Vũ Nhị đâu rồi ??? dạo này thi cử thế nào thế ??? các a thi sắp xong rồi... chuẩn bị chờ chú khao đấy :|

Vũ "nhị"

Member
Làm gì mà sốt ruột thế các bác? Em tuần này thi môn đầu tiên : Thể dục ạ. Hôm nào ngủ đảm bảo cũng mơ thấy cảnh ngồi trong phòng thi, cầm đề lên mà chẳng hiểu nó nói cái khỉ gió gì:( . Hix, hình như là điểm báo các bác ạ.

Anh biết cụ Lâm Khải Bình dạy LTĐại số ko? Ông cụ lúc nào cũng "chỉ lơ đãng nửa giây thôi là ko theo kịp rồi..." hay "Ghi ngay cho kịp!". Hôm học buổi cuối còn 1/4 giảng đường, và trong 1/4 của cái 1/4 đấy là ... dân các gđ`g khác. Các bác thi xong hết chưa, hôm em thi nhớ thắp nén hương cúng Thổ công THổ tả cái đất BK cho em nhé.

Ờ,có biết .Ngày xưa thầy ấy cũng dạy mình.Đùa,vào lớp phát,đặt cặp lên bàn,đứng chào sinh viên một câu là y như rằng viết lên bảng "Bài số 1 "!Hình như trong tay thầy lúc nào cũng lăm lăm viên phấn trực ra đề thì phải.Với lại,trong giảng đường thì "thằng kia chưa kịp nói chuyện tao đã nhắc rồi "!

Nhớ lại sợ vãi,hồi trước tết lúc đang ôn thi của năm 1 mình mới chỉ biết đến số fức ,mà năm đầu nên sợ thi lại vãi.May mà trong tết ngồi ôn,kết quả được 9 môn này ,he he.

le_nam_87

Member
Em học K50 sắp thi học kì rồi có huynh nào có kinh nghiệm đi các thầy thì bảo em với.
( đợt mới vào trường mải chơi wa nên bây giờ chẳng biết mô tê gì cả)

Vũ "nhị"

Member
:> Ca này nặng đây! Đề nghị đồng chí đăng kí học thêm luyện thi "cấp cứu" buổi tối.

Chiều nay là một chiều "đen" vãi đái từ khi em bước chân vào cái trường này: Thi HK thể dục, là LT mà : đi muộn + ko trực ban + ko mang thẻ sv. Thế là ông thầy nhẫn tâm trừ em 2 điểm:(( :(( . Bọn nó chỉ qua 1m20 là OK, thế mà em phải qua 1m30. Hì:D , nhưng nhảy cao là môn tủ nên ko sợ, qua 1m35 xin nhảy thêm 1m40 nhưng ông ko cho.

Hoan hô, qua môn đầu tiên rồi!=D>=D>=D> Các bác cứ đợi em qua nốt 22 trình nữa để đi khao 1 thể nhé!:D :D

Ờ,chúc VŨ nhị thi tốt nhá.Nói chung cũng chẳng sợ đâu,bọn nó cũng như mình cả thôi,thằng nào cấp 3 học giỏi mấy,kể cả giải này giải nọ mà lên đại học không quen phương pháp học cũng rụng thôi,cho nên yên tâm mà học không lo chúng nó thế này thế khác.

À mà theo tớ biết thì khi đi thầy thì đi ít người thôi,thứ nhất là giáo viên cũng sợ ồn ào với hàng xóm,thứ 2 là đi nhiều người thì thầy cô sẽ phải chiếu cố đến nhiều đứa,nhưng thu nhập bình quân đầu người lại ít hơn cho nên sẽ không hứng thú,nhiều khi thấy cả một tập đoàn đến lại đuổi về ý chứ.Với lại,mặt mũi cũng không nên lén lút hay sợ sệt quá,thầy cô nhìn đã muốn cho học lại rồi.
Mà với thầy cô nào thừa tiền thì xem ra không nên đi,vì đi họ sẽ ghi nhớ tên để...trừ điểm!Chúc các bạn năm nhất thi tốt kì thi đầu tiên nhé.Mà Vũ nhị năm sau định đăng kí khoa gì thế?Lựa chọn kĩ nhé,chứ không như một số thằng vào khoa rồi kêu trời vì chán!

Vũ "nhị"

Member
Hix, cảm ơn anh nhiều! Em sẽ cố gắng ôn luyện để sớm tốt nghiệp trở về tái hòa nhập cộng đồng, trở thành người có ích cho xã hội, sửa chữa những lầm lỡ thời trai trẻ...hix..hix

Vũ "nhị"

Member
GreenPhoenix said:
Vừa thi xong VXL kinh hoàng của bác Minh :( . Ko biết đến bao giờ mới qua :(
Em mới đầu không tin:-/ . Nhưng hôm nay đi ngang qua khoa CNTT thấy bảng điểm KS2 môn VXL của bác Văn Thế Minh thấy "choáng nặng": 26 tên thi thì có 4 tên qua, điểm cao nhất là 6!8-}8-}8-}8-}

GreenPhoenix

Hehe, giờ tin chưa :D
May quá mẹ ơi giời đất ạ :D, thế nào mà bác Minh bác ý cho 5 ^:)^ , vui vậy :D
HÌnh như năm nay bác ấy mát tính hơn năm trước:D , lớp tớ "đi" có 1 nửa thôi :(. CÒn có 2 môn nữa là lại xả láng rồi :D
Vũ "nhị" mới được 1 môn à, còn vất vả :D, cố gắng lên ;)). Thi xong mà qua hết, có khao ai thì nhớ ới tớ 1 tiếng ;-). Ờ mà sắp super offline, có ai đi ko, đi 1 mình buồn lắm :D

le_nam_87

Member
Nói chung học thì tốt nhưng đi được các thầy là hay nhất các đồng chí ạ.
Tình hình này em phải thi lại mấy môn mất ( môn Hình họa và môn tin học em chẳng hiểu mô tê gì cả vì từ đầu năm đến giờ em đi học 2 môn này được 2 buổi >> ko hiểu là chuyện thường còn hiểu mới là thiên tài ). Vì vậy em e thi chỉ được tối đa 5 điểm mất mà mục tiêu em là 7.0.
Biết thế từ đầu ko đi chơi bỏ tiết nữa huhuhuhu.
Thế cho em hỏi có ai có kinh nghiệm đi thầy Hoàng Long ( môn Hình họa ) và cô Bùi Thị Hòa ( môn Tin học ) chưa mà đi thì giá bao nhiêu là hợp lí nhờ .
Hơn nữa em là lớp trưởng không biết các thầy có chiếu cố ko nhờ !!!!!!

GreenPhoenix

BK là bờ cờ đó em :D
Híc, mấy chú năm 1 mà đã có tinh thần vượt khó thế kia ư, tớ chịu, ko có cao kiến gì :) . Tớ thấy BK đào tạo ko phải để cho ai cũng điểm cao bằng đẹp, mà là rèn luyện cho SV khả năng tự tìm tòi nghiên cứu (môn nào cũng 2 ngày là thi được :D), cộng với khả năng chịu được áp lực cao (bác Minh VT của khoa tớ là một điển hình về gây áp lực cho SV :D). Chẳng phải đề cao gì trường mình học cả, nhưng tớ thấy là thế, ko phải là nói cho vui đâu :)

Vũ "nhị"

Member
Bác ơi điểm em cũng chẳng cần cao, bằng em cũng chẳng cần đẹp, chỉ cần 5 năm ra khỏi được trường là em mãn nguyện lắm rồi.

À, nều giải nghĩa như bác thì BKs nó là cái gì nhỉ?

cupid

vào chúc các bác thi tốt phát !!! e còn có 1 môn nữa, kì này kinh quá.. ăn 2 con 5 vào mặt trong khi chúng nó toàn 9 :| bó tay rồi ... thôi đành bằng lòng với bản thân vậy !!!

hawking

GreenPhoenix said:
BK là bờ cờ đó em :D
Híc, mấy chú năm 1 mà đã có tinh thần vượt khó thế kia ư, tớ chịu, ko có cao kiến gì :) . Tớ thấy BK đào tạo ko phải để cho ai cũng điểm cao bằng đẹp, mà là rèn luyện cho SV khả năng tự tìm tòi nghiên cứu (môn nào cũng 2 ngày là thi được :D), cộng với khả năng chịu được áp lực cao (bác Minh VT của khoa tớ là một điển hình về gây áp lực cho SV :D). Chẳng phải đề cao gì trường mình học cả, nhưng tớ thấy là thế, ko phải là nói cho vui đâu :)
Bác Minh là Phan Xuân Minh hả?

Không bít các trường khác hoc hành thế nào . BK có vẻ căng nhỉ . Thằng bạn em học ở đấy mà lo thi cuống cả lên , mà nó học có đến nỗi nèo đâu . Thế bao giờ các bác thi xong ?

thằng Nam sex có hỏi là said:
Bác Minh là Phan Xuân Minh hả?
Không ,bác Minh là bác Văn Thế Minh khoa CNTT.
Kì này bác ý dạy tao môn lý thuyết mạch,là dạy thay thôi vì thầy chính đi công tác.Còn sau này mới phải học vi xử lý của bác ý.Nhưng hi vọng đây là môn dạy không phải của bác ý nên bác ý nơi tay cho,chứ không thì...

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000