Có ai biết bơi ko?

smooth

Member
oh, cái chiêu thả người nổi này nghe nói phải biết giữ hơi ở bụng dưới sao đó thì mới nổi được cả người, giữ hơi ở ngực thì chỉ nổi mỗi ngực với mặt thôi. Nói chung là khó lắm, tập được chắc cũng ghê rồi

kiwi_vn

Active Member
Thế mà lần trốn học đợi tuyển đi du hí miền Trung năm lớp 11 , sóng biển dã man như vậy mà thấy 1 lão cứ dập dềnh ngoài xa -> tưởng lão ta chết trương :D .Mấy tên nữ bên cạnh mình cũng nổi lềnh bềnh -> cú quá , mà đó là lần đầu tiên biết đến chiêu này .

nenu_aloha

Member
Nói chung là tại các anh cứ nghĩ nó khó thôi, đến lúc làm cứ thả lỏng hết các cờ bắp ra đừng lên gân, bây h em muốn chìm cũng ko thể làm dc! Nó cừ nổi lềnh bềnh ==> bực thật!

kiwi_vn

Active Member
Em Hà My lại vi tính rồi . Nói chung đang là mùa Đông nên chúng ta cứ bàn thôi , mùa hè thì luyện , nhưng mà vấn đề là nổi lên được bao nhiêu % ? Tại sao khi sóng đánh mạnh thế mã gã vẫn nổi được nhỉ ? Sóng không tràn vào mũi sao ?

kiwi_vn

Active Member
há há . Cái này thì bó tay. com thôi . Nhớ lại hồi lớp 11 , kéo 7 thằng con trai về nhà mình chơi 1 ngày 1 đêm , chiều dẫn chúng nó đi bơi , thằng Huấn chỉnh còn níu cả bọn ở lại chờ giờ Hoàng Đạo . Đi bơi thì cu cậu không biết bơi -> mình nhảy vào cứu đầu tiên , bị nó tóm cổ dìm xuống tại trận , 1 tay với lên mặt nước , mặt mở to nhìn lên trời xanh ...lần cuối , may là 5 thằng còn lại kịp thời nhào vô -> về đủ 7 mạng . Hú hồn !

hate_a3

Member
kiwi_vn said:
Em Hà My lại vi tính rồi . Nói chung đang là mùa Đông nên chúng ta cứ bàn thôi , mùa hè thì luyện , nhưng mà vấn đề là nổi lên được bao nhiêu % ? Tại sao khi sóng đánh mạnh thế mã gã vẫn nổi được nhỉ ? Sóng không tràn vào mũi sao ?
ko phải đâu em ạ, ko phải là vi tính, mà có những ng làm đc thật mà, mình ko làm đc thì thấy khó thôi, ai làm đc cũng nói giống em My hết mà :(

smooth

Member
chắc em My tâm hồn thanh tịnh, thoải mái, dễ thả lỏng người, còn con trai mấy đứa mình còn lắm việc phải lo lúc ở dước nước quá, đâm ra muốn thả lỏng cũng khó =)) =))
lúc nằm nổi như thế, khi thở ra thì ko phải thở hết cả hơi ra, thở hết ra chìm ngay, phải giữ 1 lượng hơi cố định trong người nữa, thở vào hít ra thật từ từ, dồn khí xuống bụng dưới....Lý thuyết thì về cơ bản là vậy, (cộng thêm thả lỏng người hết cỡ nữa).....nhưng giờ vẫn chưa làm được :p

kiwi_vn

Active Member
Từ lý thuyết đến thực hành còn xa lắm . Giá mà lúc tập có em Hà My ở bên cạnh thì có lẽ dễ luyện hơn đấy :D

kiwi_vn

Active Member
Hồ Tây tanh vãi . Nhà thằng lớp anh ở 666b Lạc Long Quân . Hồ Tây mà nhảy xuống hồ kiểu em thì đến làm ổ cho hắc lào , lang ben thôi .

smooth

Member
Từ lý thuyết đến thực hành còn xa lắm . Giá mà lúc tập có em Hà My ở bên cạnh thì có lẽ dễ luyện hơn đấy
=)) đại ca nói chí phải, lúc đấy em cam đoan đại ca sẽ nổi, nhưng ko dám chắc có nổi được cả người hay ko =)) =)) :p

kiwi_vn

Active Member
đại ca nói chí phải, lúc đấy em cam đoan đại ca sẽ nổi, nhưng ko dám chắc có nổi được cả người hay ko
Há há ! Không nổi được cũng cố mà nổi thôi .Nhưng mà không nên nổi nhanh quá , từ từ thôi để làn sau em Hà My lại dạy tiếp . He he :D

kiwi_vn

Active Member
Tất nhiên , nổi 1 phần ...:D . Chú chỉ được cái nghĩ ...Nhưng mà phương châm của anh nếu em Hà My dày thì mỗi ngày nổi 1 chút để em Hà My vừa không nản lại vừa kéo dài bài học . :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000