Có ai biết bơi ko?

nenu_aloha

Member
kiwi_vn said:
Có cách cơ à ? vậy thì các nhà kinh điển " nhái học :D " sẽ phải vác râu bạc đến gặp em Hà My để nói : " Cô bé ơi bán bản quyền cho ông đi " :D . Hy vọng không phải là : kiếm cái phao nào mà ôm chứ em ?
==> gặp xoáy nc thì làm sao mà ôm phao đc! Chỉ có cách để thoát ra khỏi xoáy nc: lặn xuống ( nhớ bình tĩnh ) , đừng để thiếu hơi hay bị sặc, sau đó xác định hướng vòng xoáy, duỗi người ra và để nó tự cuốn theo chiêu xoáy nc, khi đó xác định thời điểm thích hợp ( theo cảm giác ) để theo đà nc xoáy thoát lên trên mặt nc, và tránh xa chỗ đó ra, ha ha ha! :))

kiwi_vn

Active Member
==> gặp xoáy nc thì làm sao mà ôm phao đc! Chỉ có cách để thoát ra khỏi xoáy nc: lặn xuống ( nhớ bình tĩnh ) , đừng để thiếu hơi hay bị sặc, sau đó xác định hướng vòng xoáy, duỗi người ra và để nó tự cuốn theo chiêu xoáy nc, khi đó xác định thời điểm thích hợp ( theo cảm giác ) để theo đà nc xoáy thoát lên trên mặt nc, và tránh xa chỗ đó ra, ha ha ha!
Nghe cứ như nhai kẹo & nuốt ực cái nhỉ ?Nhưng mà nghe em nói như vậy , nếu mà gặp trường hợp đó mà em đủ bình tĩnh thì đúng là thuộc hàng " sư cụ :D ".Biết bao giờ là thích hợp ? Hay là chờ mấy ngày sau nổi lên 1 thể đi em . he he he

nenu_aloha

Member
Ý! Người ta học để làm gì khi biết là sẽ ko đủ bình tĩnh để ứng phó? Thôi, chẳng học gì nữa là tốt nhất! ^_^

kiwi_vn

Active Member
Không học gì thì làm sao mà có gan để đi biển hưởng thụ cảnh đẹp của thiên nhiên & ngắm cảnh , ngắm .. người hả em . Học thì như bố anh hồi năm 95 dạy anh là sợ vãi . Hồi đó đi Hạ Long . Anh mới lớp 4 hay 5 gì đó . Không biết bơi -> Bố anh quẳng ngay ra chỗ nước ngập đầu . Amen ! Lúc đó chỉ còn giơ tay lên vẫy vẫy : " Bye bye papa , con đi nha " :D

kiwi_vn

Active Member
Nhớ thế mà anh biêt bơi? ^_^
Em cứ nói đùa . Người khác thì có thể nhờ vậy mà biết bơi . Nhưng anh thì nhờ vậy vẫn không biết bới mà chỉ biết... lặn thôi . :D .Tập bơi là cả 1 quá trình mà mài đến cuối năm lớp 5 anh mới thành công nhờ tập cùng bọn bạn cùng khu tập thể cũ .

nenu_aloha

Member
Quả thật tập bơi là một quá trình phấn đấu ko mệt mỏi, kỉ niệm em ghét nhất hồi bé là khi mới tập bơi, thuộc loại nhát hàng đầu thế nên ..... ngượng ko tả nổi khi chỉ có mình là bơi chân vẫn chạm đáy.. hịc, mẹ về mẹ mắng ==> ngại quá! ^_^

kiwi_vn

Active Member
Quả thật tập bơi là một quá trình phấn đấu ko mệt mỏi, kỉ niệm em ghét nhất hồi bé là khi mới tập bơi, thuộc loại nhát hàng đầu thế nên ..... ngượng ko tả nổi khi chỉ có mình là bơi chân vẫn chạm đáy.. hịc, mẹ về mẹ mắng ==> ngại quá! ^_^
Cái này thì hay đây . Giống anh đấy . Chưa biết bơi , muốn thể hiện cứ đi bằng chân , còn tay thì gạt nước về phía trước như bơi thật . Nghĩ lại cũng thấy cái mặt mình hỏaa cũng gian có hạng đấy chứ . :D

nenu_aloha

Member
Ồi! Thế thi anh giống em quá, thì cứ nghĩ là mọi người cùng ở ngang mặt nc với mình thi làm thế họ se ko phát hiện ( 6 tuổi mà khôn ra phết ^_^ ) ==> quên mất là mẹ mình đang ở trên nhìn xuống, hix! Thế là mẹ bảo " sao con bơi mà chân lại đứng thế??? " ==> pó tay!

una-rapina

Moderator
Cũng buồn cười! Mình thấy bơi như là một kĩ năng cần thiết mà ai cũng cần:) Nhưng nói đến biết bơi thì cũng nhiều người kô biết:)

kiwi_vn

Active Member
ha ha . Thế là em thua anh rồi . Anh đóng kịch chót lọt tất cả , không bị phát hiện lần nào cho đến khi bơi được thật . Nhưng mà công nhận bơi mệt lắm . Làm sao để có thể bơi được vài km liên tục như bọn nó nhỉ ?

nenu_aloha

Member
Em bơi dc 5000 mét đấy! Có nghỉ ^_^, còn nếu không nghỉ thì có thể bơi dc 1000 mét liền, còn nếu bơi kiểu chậm chậm em bơi đc hơn! Hay ko? ^_^

kiwi_vn

Active Member
Ối giời . Bơi chậm chậm thì anh chưa thử . NHưng với tu vị rèn luyện thể lực gần 2 năm ở trường vũ trang này thì chắc chuyện đó là ... vô cùng . :D

nenu_aloha

Member
Tập vũ trang mệt lắm! Bơi chơi là sướng nhất, chứ bơi tập để đi thi thì khủng hoảng vô cùng. Giáo án trung bình của bọn em là hơn 5000 mét mỗi ngày: 4 x 200 mét hỗn hợp, 4 x 100 mét x 4 môn biến tốc, 2 x 500 mét chân vịt hoặc bàn quạt x 2 lần, 8 x 50 mét sải ....... etc! Hịc!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000