Có ai biết bơi ko?

nenu_aloha

Member
smooth said:
chắc em My tâm hồn thanh tịnh, thoải mái, dễ thả lỏng người, còn con trai mấy đứa mình còn lắm việc phải lo lúc ở dước nước quá, đâm ra muốn thả lỏng cũng khó =)) =))
lúc nằm nổi như thế, khi thở ra thì ko phải thở hết cả hơi ra, thở hết ra chìm ngay, phải giữ 1 lượng hơi cố định trong người nữa, thở vào hít ra thật từ từ, dồn khí xuống bụng dưới....Lý thuyết thì về cơ bản là vậy, (cộng thêm thả lỏng người hết cỡ nữa).....nhưng giờ vẫn chưa làm được :p
==> chính xác!

kiwi_vn said:
Từ lý thuyết đến thực hành còn xa lắm . Giá mà lúc tập có em Hà My ở bên cạnh thì có lẽ dễ luyện hơn đấy :D
==> thế anh khao em đồ ăn nhé! :)) :)) :))

kiwi_vn

Active Member
==> thế anh khao em đồ ăn nhé
Ok luôn đi , em muốn ăn gì anh khao ngay , chỉ cần em nhận lời & có kết quả thôi . he he , nhưng thời gian , địa điểm ? Hồ bơi hay bãi biển .:D

la_belle_vie

Bọn này, chị được cái trêu em la giỏi. Em đã có ý tốt lập ra topic này để mọi người cùng sở thích găp gỡ trao đổi nghiêm túc. Các chú lại biến chỗ này thành nơi buôn bán, làm mất cả nhiệt huyết của em.

kiwi_vn

Active Member
Bọn này, chị được cái trêu em la giỏi. Em đã có ý tốt lập ra topic này để mọi người cùng sở thích găp gỡ trao đổi nghiêm túc. Các chú lại biến chỗ này thành nơi buôn bán, làm mất cả nhiệt huyết của em.
hi hi . Mua bán gì hả anh ? Chỉ trao đổi vài cái thôi mà .:D
Ui, có ai bít đứng ko, chỉ cho em với!
Buộc đá vào 2 chân . Nặng vào . đủ độ dài từ đáy tới mặt nước . Vài hôm sẽ nổi đứng thôi em .

nenu_aloha

Member
Sau đây là cách đứng dưới nước ^_^: Nói chung là khi ở dưới nc, yếu tố quan trọng nhất là phải thư giãn, thả lỏng người. Nếu muốn đứng thì trước hết cần nhớ là thẳng người, cổ chân duỗi thẳng và đạp nc theo chiều thẳng đứng ( mình đang đứng mà! ), tay như cái bàn quạt vậy, kéo đẩy nc để giữ người đc thăng bằng...... Thở đều và thẳng lưng lên! Chân cũng cuỗi thẳng, chỉ vẩy cổ chân thôi! Hết, còn ai hỏi gì ko? ^_^

kiwi_vn

Active Member
Làm sao có thể bình luận gì hơn! ^_^ ==> quá đầy đủ , dễ hiểu, chính xác và có kết quả!
Ừ ! Kết quả là không có tý nước nào mà tập . Ở cái trường này làm quái gì có bể bơi . Nhục thật . Đầu tư tiền như rác mà toàn xây nhà 9 tầng . Mà cũng chỉ 9 tầng thôi . Hết tòa này tới tòa khác . Tiền đưa vào chỉ vậy . Thế mà ngày xưa định xây cả trường đua ngựa . Nghe nói xây xong tòa 9 tầng này thì mới xây bể bơi . Có khi ra trường rồi .

kiwi_vn

Active Member
Hừm . Lại thêm 1 thần nhái nữa xuất hiện . Anh ghét bể bơi lắm . bẩn , lại toàn thuốc khử . Sạch nhất là bãi biển ở các đảo mới khai thác du lịch . Vãi ! Được cái mình cũng biết bơi đủ để cứu bản thân . :D

kiwi_vn

Active Member
Ối giời em ơi . Cát sụt thì liên quan gì đến thằng đang nổi trên mặt nước . Sóng thần à ? Lo chi . Hét lên câu . Bye bye mama . He he . Mấy khi số đen thế ? Chết vì sở thích cũng được .

kiwi_vn

Active Member
À, thế để am hướng dẫn anh cách tự cứu mình khi rơi vào trưởng hợp đó nhé! Có cách mà! ^_^
Có cách cơ à ? vậy thì các nhà kinh điển " nhái học :D " sẽ phải vác râu bạc đến gặp em Hà My để nói : " Cô bé ơi bán bản quyền cho ông đi " :D . Hy vọng không phải là : kiếm cái phao nào mà ôm chứ em ?

kiwi_vn

Active Member
Vấn đề là ở chỗ tự cứu vãn tâm hồn mình trc khi chịu đau đớn về thể xác! Hay! ^_^
Chết thì cũng là chết thôi mà . Nói chung là phải trăng trối 1 câu để các cụ không bảo với mọi người làb " Thằng con tôi nó không chết bất đắc kỳ tử , không 1 lời trăn trối " .:D hê hê hê

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000