Các anh BK giúp đệ với!

Vũ "nhị"

Member
ThuPhuongd3cva said:
Bạn Vũ có vẻ sốt sắng wa' nhỉ ,tớ có người wen học BK thấy anh ý bảo là trường này hành hạ học sinh ghê lắm ,học khổ lắm ,nghe mà thấy sợ .Thế mà anh ý cũng vào được khoa Tự Động hóa ,giỏi chưa ? Muốn học hỏi kinh nghiệm ko ? :D
Có một đứa lớp 11F nói rằng : Trường mình em thấy một là trượt đại học, hai là đỗ BK thì phải. Mà BK có hành hạ học sinh hay không thì chưa biết, nhưng thầy tớ bảo "một số thằng học BK ra như trên trời rơi xuống..." -> chắc kiểu này lên tiên rồi.

Blueroses1411

Wrong!!!

hate_a3 said:
quyển đấy có mấy thứ wan trọng, vd như là số trình cần để lên lớp, cần để bằng giỏi, số tiết đc nghỉ mỗi môn, và wan trọng nhất cho sv năm 1 là cái bản đồ ^^ trg bk to mà :D
Phương béo ko có việc gì té đi con :D vào mà ko chào cậu à
Em ko fai là Phương béo đâu anh Anh nhầm em với Mai Phương rùi =))

Vũ "nhị"

Member
He,he...Ngày mai đến BK tập trung. Anh em tân sinh viên (hơn 6000 người) quyết tâm cho vỡ hội trường C2BK(vì quá tải). Không hiểu hội trường C2 ấy to như thế nào nhỉ??

Đại ca Vinh ơi, năm đầu lịch học có căng quá không vậy, có thêm một số môn ngoại khóa như "lô đề, bi-a, điện tử..." không? Đăng kí ở đâu vậy??

Vũ "nhị"

Member
He he... Bây giờ thành phản xạ có điều kiện hay sao ấy: cứ nhìn thấy giảng viên là buồn ngủ...

Còn 1 ngày nữa là phải nộp bài tập hình họa, mà cái môn này thì "thà lên phòng đào tạo ĐH nộp tiền thi lại luôn cho tiện".

tuần 1,2 ở BK còn hăng hái....bây giờ chán quá ta.......

cupid

hoho có cái topic này lúc nào thế nhỉ, bi g mới bít.. cho a tham gia với!!! đọc mấy trang coi bộ a là thằng mài đít quần ở cái trường của nợ này lâu nhất rùi...
Việc đầu tiên e cần làm là tìm hiểu ông bà nào hay điểm danh điềm danh lúc nào or khó tính k.... sắp xếp lịch làm việc mới đi,đem chăn đem gối đến trường mệt lắm, ra đường vui hơn..
Mà khóa a nhìu đứa thi BK lắm, riêng lớp a đã 10 nhóc thi rùi :D

Vũ "nhị"

Member
Hôm nọ ngồi trong phòng D5104, thấy mấy lão K48( cùng khóa với anh), lén chuồn khỏi lớp, vừa ra đến cửa lớp em thì bị giảng viên quát: "mấy đứa đằng kia đi đâu đấy?". Anh ơi, làm thế nào chuồn được khỏi lớp hả anh??

Archangel

Member
He he Chào các đồng môn ... .Anh học K46 năm nay ra trường hà thoát nợ .Chán các chú lắm tưởng lập ra topic để học hỏi kinh nghiệm ... ai ngờ các chú lại đổ đốn thế này ... Chán lắm ... =)) =)) =))

cupid

heheh.. e tuong cai nay la kinh nghiem suong mau ma a Tuan :D
ra khoi lop a' ... dung xin xo, cu lang lang ma ra thoi... noi chung luc may ong ba giao giang bai, quay lung xuong lop thi chuon...(day la hoc giang duong) neu co bi goi lai thi bao e hoc lop khac chay vao day lay cai ri day ..v...v... (cai nay k dam khuyen khich nhe', nho bi fat hien thi :( )
ah ma hinh nhu nam1 toan hoc D3 dung k??? the thi chiu kho cho den cuoi tiet ma te' hoac vut cap ra ngoai truoc roi lang lang di ra, k sao dau...heheh...

tomcat

hehe, chào các đồng môn
vào đây thấy các chú toàn bàn chuyện bùng học vui thật
nói chung là rất nên bùng, còn học thì cuối kỳ học 1 thể 3,4 ngày rồi thi vẫn ok

Archangel

Member
cupid said:
heheh.. e tuong cai nay la kinh nghiem suong mau ma a Tuan :D
Kinh nghiệm sương máu cái giề ...
Chân thành khuyên các chú là không nên bùng học các môn học cơ bản ...Thường các chú bùng học vì thấy môn học đấy vô bổ nhưng không nên suy nghĩ như vậy vì các chú chưa thể đánh giá được hết tầm quan trọng của một số môn học .Như anh bây h ,có một số môn mà hồi đại cương cứ nghĩ là vô bổ nhưng khi vào chuyên nghành mới thấy nó cần thiết .Tất nhiên học là một chuyện nhưng vẫn phải chơi :D :D :D mà phải chơi ác vào ... hí hí

Vũ "nhị"

Member
Đại ca lại trách oan em rồi, em là LT, trốn làm sao được... Nhưng nhiều lúc thấy bọn nó bùng học, mình lại thấy "cuồng cẳng". Mà theo các anh đề thi học kì có khó quá không, mà sao em thấy "ôn 3,4 ngày" rồi đi thi là ổn.

Hôm nọ học Giải tich 1, thấy thằng bạn em lên bảng không làm được con tích phân theo ĐN, ông gv chỉ thẳng vào mặt : "Lý thuyết quên hết mẹ nó rồi, làm cái chó gì được nữa"...Hơ... thầy vô đối!

Archangel

Member
Anh chẳng trách gì cả chỉ khuyên chân thành thui ... ;);) ;) .Hi hi mà làm LT bùng mới dễ ,năm thứ nhất anh làm rùi nên bít =)) =)) =)) .Còn thi học kì thì nếu chú học tử tế thì không khó đâu ,muốn tham khảo thì ra mí hàng photo trong trường mua đề các khóa trước về mà luyện ... Có nhìu môn có thể học trong 3,4 ngày rồi thi vẫn Ok nhưng không phải tất cả đâu em ạ ...

Vũ "nhị"

Member
Nhưng cụ thể nó là những cái môn nào hả anh?
Mà ông thầy ĐS bào là "cứ hiểu đề là làm được", nhưng khổ nỗi em đọc mà ko hiểu gì hết, thế mới chết chứ.

Archangel

Member
À chú sợ môn ĐS chứ gì môn đấy học thì khó ,nhiều thầy dạy mình đek hiểu gì nhưng thi không khó lắm cứ học kỹ kiến thức cơ bản ý .Chú còn không hiểu được cả đề thì pó tay .Còn những môn học 3-4 ngày thì toàn là những môn trắc nghiệm mua đề sẵn tick rồi nhớ hix hix thường thì nó cứ quanh đi quẩn lại các năm giống nhau chỉ khác chút ít .Không phải toàn bộ đâu vd như môn Lý bt thì dễ nhưng lý thuyết thì nhiều mà nếu chú ko làm được ít nhất 1 câu LT thì xác định luôn đi -->Môn thảm nhất của anh là Lý II .À còn phải nói đến môn nhiệt sau này hix hix may mà anh thi qua ngay ... nhưng có những thằng bạn năm nào cũng mất tiền để retry mà bây h sắp ra trường rồi vẫn chưa qua ... Thôi tạm thế đã cố lên các chú mọi khó khăn rồi sẽ qua và ta lại vui vẻ ...

cupid

e cứ yên tâm đê... năm thứ nhất chả lo giè đâu... theo như e nói thì có vẻ e khá chăm chỉ :D nhg đứa ngồi trên lớp nhiều a thấy đều ít nhất là qua...còn học bổng thì đa số... cố kiếm cái học bổng kì 1 đi, nhiều phết đấy!!!

Vũ "nhị"

Member
Em nghe nói điểm HKII thể nào cũng thấp hơn kì I, thê là vì cái gì hả các anh? Em có đề thi môn Hình họa K48 của anh rồi, nhưng không làm được câu 3: "Vẽ các vết của mặt phẳng (α), biết α đi qua đường bằng h, (α) cắt mặt trụ theo một đường elip cps trục dài = 3/2 trục ngắn". Xử lí cái "3/2" thế nào hả anh?

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000