Các anh BK giúp đệ với!

Vũ "nhị"

Member
Xin ngả mũ kính chào các anh các chị! Em hiện đã thi xong đại học và trúng tuyển vào trường ĐH Bách khoa. Tuy nhiên em không có người thân học BK nên khá lúng túng về tương lai của mình.

Vì vậy em đành mạn phép nhờ cậy các anh chị đã đang học BK hoặc có biết về trường chỉ giùm em một số thứ về trường, đặc biệt là kinh nghiệm học tập sau khi vào trường.

Em rất cảm ơn!!

hate_a3

Member
ahaha, kinh nghiệm học tập à, anh có đấy
sáng đến lớp nằm ngủ, trưa anh em đi chơi điện tử, rồi đi ăn cơm, chiều lên lớp đọc truyện + chơi điện tử chấm hết
đùa chứ nếu em muốn điểm cao thì phải chăm chỉ học đừng nghe lời chúng nó nói "học đại học đến lúc thi mới học cũng đc", ko kịp đâu em à. cứ cày chăm chỉ từ đầu năm đến cuối năm, cố gắng kì 1 đc 9 phẩy làm 2.4 mil anh em đi chơi tha hồ, học bổng kì 5 lãnh luôn kì 1 mà, cố lên nhá
anh thì xác định ko bao h có học bổng gòi, cũng ko bao h cày cật cả năm cả, mất đời trai em ơi, lolz

Vũ "nhị"

Member
Cảm ơn các đại ca nhiều lắm!!
Các anh có phải thi lại môn nào không? Em nghe nói Toán cao cấp với Lý đại cương là bị thi lại nhiều lắm phải không? Các anh có kinh nghiệm gì giúp em với!

hate_a3

Member
toán cao cấp dễ ợt 5 điểm đều, lý đại cương anh đc ưu tiên học thêm 1 lần nữa rồi thi cho chắc lolz

Vũ "nhị"

Member
Dễ sợ quá!!!! Có kết quả năm thứ nhất thì mới xin sang các khoa phải không? Không biết em có đủ tiêu chuẩn vào khoa thấp điểm nhất được không nhưng thấy tình hình bi đát lắm.

sayang

Vinh ơi ! Sao mày cứ dọa em nó thế ? Làm em nó mất tinh thần . Chỉ có mày lười học thì mới phải thi lại :p

hate_a3

Member
ko em ạ, có kết quả mới xin vào khoa đc thì tốt quá, gần hết năm em phải đăng kí roài, như kiểu đánh lô tô đóa, sướng lắm, hehe
hôm nay vừa đến trg xong, có 2 tờ a3 các chú rơi tự do, hé hé hé
em muốn vào khoa thấp điểm nhất thì khi nào vào năm ra quán bi a chõ bể bơi or điện tử gần trg Thăng Long chơi cùng anh anh chỉ cách cho: ko cần học, cứ đi chơi thoải mái lolz

Vũ "nhị"

Member
Tương lai gần của em là thi lại 3 môn Toán cao cấp, Vật lý đại cương và kinh tế chính trị. Các anh có cách nào "né" được 3 môn này không?

hate_a3

Member
tình hình là mỗi kì em học 2 môn toán, ko phải 1 môn =)) mà đừng gọi là toán cao cấp, chỉ có bọn NT KTế gọi thế thôi em à lolz
KTCT ko khó đâu em ạ, học 3 ngày là ok :D toán thì học 1 tuần, còn lý thì học từ đầu năm :D

KenDigital

Member
Ôi dời! Các ông thi lại có 1 môn ăn thua khỉ gì. Tôi học năm thứ nhất, thi lại 7 môn, thầy cô ưu tiên cho nghỉ luôn. Thế là tớ té.

Vũ "nhị"

Member
hate_a3 said:
tình hình là mỗi kì em học 2 môn toán, ko phải 1 môn =)) mà đừng gọi là toán cao cấp, chỉ có bọn NT KTế gọi thế thôi em à lolz
KTCT ko khó đâu em ạ, học 3 ngày là ok :D toán thì học 1 tuần, còn lý thì học từ đầu năm :D
Thế hai loại toán đấy là gì hả anh? Có khó như toán luyện thi không? Em nghe nói trường BK mỗi năm "K" hơn 1000 sinh viên -> 5 thằng vào thì 1 thằng có nguy cơ "đứt". Mà học kỳ đầu học mấy môn vậy ạ?

(^_^)

Member
chu' em cu hoc thi biet
tu` tu` moi thay cai thu' vy cua BK
cai khoan trai gai vao` day' ngoan han
chu' cu yen tam ma` hoc hanh`

hate_a3

Member
akakaka, vào BK công nhận khoản trai gái ngoan hẳn + ra đg nhìn em nào cũng thấy xinh hết lolz
vào năm mới biết học những môn nào

Vũ "nhị"

Member
hate_a3 said:
akakaka, vào BK công nhận khoản trai gái ngoan hẳn + ra đg nhìn em nào cũng thấy xinh hết lolz
vào năm mới biết học những môn nào
Em nhất trí và xác định khoản "gái gú" là "móm nặng". Chắc ngồi bàn cuối giảng đường vui ra phết, đại ca nhỉ! :D

hate_a3

Member
ngồi bàn cuối giảng đường bk 01-05 k49 chuyên 3 cây tá lả =)) có hôm 12h tan học 12h30 mình vào vẫn thấy các bố đang sát phạt, sợ thật, may mà mình chuyển lớp lol

Vũ "nhị"

Member
Anh ơi, năm đầu tiên có phải học hóa đại cương không?
Đại ca hiện chuẩn bị sang khoa gì thế? Năm sau đệ sang gặp mặt!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000