a4_&_staying-alive

huyentrang

Member
êu bọn mày ơi sắp tối tao sẽ đi thi NHỮNG ẨN SỐ VÀNG....... 1 chương trình mới của đài truyền hình Hà Nội.......bọn mày đi cổ vũ tao nhé.......khoảng 15 người ta ghi hình.......giải thưởng 50.000.000 đấy.........:))

Oh Yeah ,, như đã hứa với tao cák đây va`i phút
Duồi bảo nếu thắng sẽ khao cả lò 1 chầu Nhiệt Đới tập 2 hí hí hí
Mấu wa' đi mất .. Đang sung :"> :"> :"> :">

superstar

Chẳng hỉu vì lý do j mà mọi người toàn thế... Cứ nói lấp lơ lấp lửng theo kiểu ý thứ 2... Việc j mà cứ phải ghè ghè nhau như thế? Chán thật. Chẳng bao h hòa thuận được cả.
Ko nói thì ai cũng biết đang đề cập đến ai. Chẳng lẽ ko thể bỏ qua sao? Mọi người đố kị với nó sao? Chắc ko phải! Có lẽ là tại mọi người ko ưa cái cách nó nói chuyện nhưng hãy hiểu đó là 1 phần tính cách của nó. Ko tha thứ được sao?

Đến nhà thầy Việt thì có gì mà ko tốt? Là lứa học sinh cuối cùng của thầy mà khi có kết quả thi, ko ai đến chơi với thầy sao? Dù cho thầy dạy mọi người chẳng là bao và có thể mọi người ko ưa thầy nhưng cũng là thầy. Đạo đức con người vứt đâu hết rồi? Gọi cho ai cũng bảo ko đến nhà ông Vịt đâu --> chán; gọi cho đứa nào cũng thấy lên án kẻ đó --> chán.

Tao thật chán bọn mày. Để rồi rủ đến cô Phượng Anh cũng chẳng có mấy đứa hưởng ứng. Đó gọi là: "Ăn quả chỉ biết mình mình" chứ nhớ gì đến người trồng cây. Tao biết tao chẳng là cái gì lên án bọn mày nhưng thái độ và cách cư xử của chúng mày khiến tao khó chịu.

Con Phương còn nhắc tới "học sinh cưng" --> đã là học trò của thầy thì ai mà chẳng phải là học sinh cưng của thầy. Có thể thầy ko nhớ tên chúng mày bởi thầy đã già, có thể thầy ít chú ý tới chúng mày bởi thầy còn phải chú ý tới những bạn học yếu hơn, có thể có những lúc thầy hơi quá đáng nhưng ko phải thầy ko có lý mà bởi thầy lo cho học sinh của thầy... Mày nói như thế là xúc phạm thầy.

Kết lại 1 câu, bọn mày chẳng cần ai trên đời này cả. Tao thật ko xứng đáng được nói chuyện với bọn mày.

superstar

Miẹ kiếp! Ở đời cứ mơ ước cái này cái cái kia, cứ muốn mọi người phải đối xử với mình thế này thế khác mà đ..o bao h thèm quan tâm mình đã làm được gì cho mọi người. Nhưng thôi, tham lam và ích kỷ vốn là bản tính của con người.

Fuyu

nóng quá!nóng quá !hạ nhiệt bớt coi !lúc đầu tao cug ko co ý định đi nhưng đọc xong bài mày cug thấy hối hận ah!tội lỗi!tội lỗi!thôi thì ai cố gắng đi dc thì đi vì dù sao thầy cug ko dạy ơ trg nữa nếu về trg cug khó mà gặp lại!

keichan_A4

tao chẳng có gì để nói là hối hận khi đọc được những lời vàng ngọc của bạn Long!Tao đã nói rồi!đến nhà cô Phượng Anh,tao đi ngay ko chần chừ.Tao rất biết ơn cô-->đến cảm ơn cô là điều cần phải làm!Còn ông Việt,chẳng có gì sai nếu tao nói tao k thích ông ý.Nói trắng ra là ông ý có dạy dỗ được ngày nào cho ra hồn?Uh!Nếu theo đạo hs thì đến,nhưng đến mà đêk có cái gì gọi là thật tình thì tức là đến khoán-->để giải quyết vấn đề gì vậy????
Còn cách nói chuyện của ai đó mà thằng Long nói,chính mày cũng đang ám chỉ đấy thôi.Mày k ám chỉ thì sao ko nói toẹt ra nó là ai đi?!Chẳng ai ganh ghét gì,nhưng thái độ kiểu nó ko dám cho là bạn bè đâu!bạn bè mà ngay đến nỗi buồn của bạn cũng k chia sẻ được 1 câu mà lại đi xổ những thứ khó nghe thế à?
Tao chỉ nói thế thôi!Còn ai muốn phê gì thì phê,phán gì thì phán

superstar

Còn ông Việt,chẳng có gì sai nếu tao nói tao k thích ông ý.Nói trắng ra là ông ý có dạy dỗ được ngày nào cho ra hồn?
Ông ý ko dạy ra hồn thì mày nghĩ là ổng cố tình dạy mày như thế chắc? Cố tình dạy thế để mày học kém chắc? Có thể 1 phần là lỗi của ổng bởi ổng dạy đúng là chưa hết 100% nhiệt tình, chắc chỉ khoảng 80-90% thôi! Nhưng tại sao ổng ko dạy hết mình? Vì tụi mình có đứa nào muốn học đâu? Mày thử xem, vào h, đứa nào chẳng ngồi nói chuyện hay làm việc riêng. Là mày mày cũng chẳng muốn dạy đâu. Còn việc đến khoán hay ko, có ai bắt mày đến ngồi từ sáng tới tối đâu? Chỉ đến 5-10 phút báo cho thầy biết em thi tốt thầy ạ, thế thôi! Thế mày nghĩ đến là ngồi buôn với ổng chắc? Mày định buôn với ổng cái j? Rằng mày định lấy chồng? hay rằng mày bị ế? hay rằng mày rỗi việc? Ai khiến mày nói gì nhiều? Mà thôi, mày ko đi thì tao đi. Ko ai đi tao cũng đi. Thế thôi! Nói với những kẻ ko hiểu đạo lý là 1 việc rất rất rất khó!

Fuyu

bọn mày hâm ah!đúa nào nghĩ gi thì nghĩ!ko thik đến thì ko đến !thik đến nhà ai thì đến viêc j mà phải cãi nhau!tự dưng lại chẳng ra đâu vào đâu cả!thôi dẹp topic này lại đi!ai thấy thầy cô nào có công với mình nhất thì đến!nói thật tao chẳng thik đến nhà ai cả vì tao có thi tốt đâu mà đến báo tin mừng!

Chài thằng kia cứ quan trọng hóa vấn đề ,,, làm bọn tao mang tiếng ác ...
Có thể đi vào lúc nào cũng được .. có ai nói là ko đi ..
Thầy vẫn là thầy mình
Chẳng cứ phải đỗ ,, phải đạt điểm cao mới dc phép vác mặt đến ... Đến là thăm thầy ,, tao cũng đã đến bao h đâu .. Dù có khi bây h mò đến thầy chắc chắn sẽ gọi tao là con "Hà" hay con "Phương Anh" 8-}
Chỉ phải cái,, có đứa nói điều ko hay ho .. đến nhà thầy khoe này khoe nọ ,, rồi quay sang đụng chạm với mấy đứa sa cơ lỡ vận ,, nên bọn tao mới "ngại"

Chuối ơi ,, đừng nói hơi wa' thế chứ :|
Còn thằng Tếch xi kia ,, bao la bát ngát nó vừa vừa thôi :p

keichan_A4

Tao có gì nói đấy!Còn đã bảo rồi,có gì k phải thì cứ phê phán thoải đi!Còn thăm nom gì ông ý tao miễn ý kiến,k nói nữa kẻo lại bị chửi thêm!
Tao cũng nghĩ như con Nhẻm thôi!Có gì đảm bảo là k lỡ mồm lỡ miệng đụng chạm nào!đứa nào đỗ được thì mừng,nhưng cũng còn những đứa đag buồn chết đi được vì k may mắn,có phải ai cũng đỗ cao đõ giỏi được đâu!Nhỡ có gì nói ra k phải lại càng làm chúng nó buồn thêm!Mà có phải ai cũng biết thông cảm đâu!Cứ thử nghĩ mà xem!Minh chứng rành rành ra đấy!

b.k

Thằng Tex kia...X( tao cũng k muốn cãi nhau với mày đâu...Nhưng mà mày post cái gì lên thì phải đúng sự thật nhé! Tao là đứa ưa nói thẳng : tao hỏi mày là đứa nào nhắc đến 3 từ học sinh cưng mà mày gán cho tao, hả?
Chẳng muốn bốc hỏa đâu rồi đâm ra lại loạn nhà , chỉ nhắc mày post thì phải đọc , phải nhìn cho thật kĩ thôi.
Còn cái chuyện con Thu ấy, tao chẳng ngại nói ra , thật ra thì từ hồi đi học đứa nào đứa nấy đều quá rõ tính của con Xê kô rồi ,cái chính là mình có bỏ qua được tất cả những thói xấu đấy của nó hay không ? Hay là mình tìm cách để triệ hạ cái tính xấu đấy của nó , hay là mình cứ suốt ngày bực mình với nó...Theo tao ( đó là ý kiến riêng của tao ) lớp mìn không nên bỏ qua chuyện này ,nhất quyết phải cùng nhau (nói đến đây không biết mọi ng có đoàn kết đc ko?) xử lý cái tính gọi tạm là "kiêu" của con mỏ nhọn đi . Tuy là cái chuyện xảy ra giữa nó và Mập là không có một đứa bạn tốt trên đời này có thể chấp nhận đc nhưng tao muốn nói VÌ TẬP THỂ LỚP A4 tao tin tất cả mọi người ,trong đó có tao có thể tìm 1 cách nào đó :|

b.k

Còn chuyện đến nhà ông Việt , công nhận tao có sai khi quyết định không đến , vì dù sao ông ấy cũng là giáo viên chủ nhiệm của lớp mình đến tận 3 năm liền ...:| Vậy nếu bây h tụi mình thu thập đủ đứa trượt đứa đỗ rồi đến nhà ông ý cũng đc . Chính ra cái cớ đến nhà ông ấy lại là một nơi tốt để tụi mình tụ tập , vì sau khi đến nhà thầy rôi đi chơi , tao nghĩ như thế sẽ khá là đông đủ học sinh trong lớp và cái vụ đi chơi thì không khó gì để quyết định .

@ Tex : Tao biết mày rất bất bình vì chuyện này vì mày là một đứa ..chẳng biết gọi thế nào nữa , nhưng có cái gì thì cứ từ từ mà nói...
@ con vợ cả : cả em nữa , cũng phải từ từ bình tĩnh ...:-S

huyentrang

Member
này .......nói thế nào nhỉ.....tao đang thực sự bức xúc.......chắc ko kiềm chế đc......
nói với ông trước nhé long tex:::::trước hết tôi thấy ông chẳng có quyề gì đc fe fan bon tôi cả...ông đã biết những chuyện gì nào???????ông biết đc những cái gì mà lên tiéng nói bọn tôi??????hay là ông muốn chứng tỏ cho mọi người biết khả năng văn chương của người thi DH dc 8 điểm văn.......con người ta nói cái gì ra thì fai biết đầu đuôi ngọn ngành ra thì hẵng mở mồm ra mà nói nhất là trên thông tin đậi chúng thế này nhé........đến nước này thì tôi cũng chẳng ngại gì ra mà noia thẳng cho ông biết để ông sáng mắt ra rồi lần sau biết chuyện thì hãy nói ko thi ngậm cái mồm vào hiểu chưa?????ông có biết trong lúc cái Hương mập lớp mình đang trượt ca 2 trường tìm đến con thu với hi vong biết đc vài thông tin về nguyện vộng 2 con thu đã nói thế nào ko???"u trượt cả 2 trường rồi à???????con thì đỗ thứ 24 của trường đấy đấy u ạ".........thử hỏi 1 đứa bạn thân biết bạn mình trượt mà nói những câu như thế nghe có đc ko????????đấy là tôi chưa thèm nói đến chuyện của tôi đấy nhé.........nó ngjix nó là ai cơ chứ........nó đỗ dh ko có nghĩa là nó giỏi hơn đứa khác.......thử hỏi ở cái lớp này nó chơi đc với ai cho thật lòng và tử tế ko????????hum nó gọi đt cho tôi tôi đã nghĩ ừ thôii thì nó ko thik mình gọi đt châm chọc mình cũng đc nhưng cái hương là bạn thân của nó va bất hạnh là nó đang trượt.........bây h thì ông hiểu tại sao cả 4rum này ko chấp nhận đc kiểu đây chưa???????còn ông tôi nói thật........ông ngày càng giống nó rồi đấy.........fai cứ cho là ông và nó giỏi đi nhưng tôi nói để ông biết đời con người ta còn dài lắm.......1 kì thi dh chưa nói lên đc điều gid đâu........vả lại con người ta chẳng ai có thể sống mà thiếu bạn bè coọng đồng cả nhưng cái kiểu của cái thu và ông ý mà thì chẳng ai có thể chơi đc.......tất cả rồi sẽ là những kẻ cô độc mà thôi........à mà ko ông còn có nó làm bạn và nó còn có ông làm bạn cơ mà...cô độc sao đc bon mày nhỉ????????

huyentrang

Member
superstar said:
Chẳng hỉu vì lý do j mà mọi người toàn thế... Cứ nói lấp lơ lấp lửng theo kiểu ý thứ 2... Việc j mà cứ phải ghè ghè nhau như thế? Chán thật. Chẳng bao h hòa thuận được cả.
Ko nói thì ai cũng biết đang đề cập đến ai. Chẳng lẽ ko thể bỏ qua sao? Mọi người đố kị với nó sao? Chắc ko phải! Có lẽ là tại mọi người ko ưa cái cách nó nói chuyện nhưng hãy hiểu đó là 1 phần tính cách của nó. Ko tha thứ được sao?

Đến nhà thầy Việt thì có gì mà ko tốt? Là lứa học sinh cuối cùng của thầy mà khi có kết quả thi, ko ai đến chơi với thầy sao? Dù cho thầy dạy mọi người chẳng là bao và có thể mọi người ko ưa thầy nhưng cũng là thầy. Đạo đức con người vứt đâu hết rồi? Gọi cho ai cũng bảo ko đến nhà ông Vịt đâu --> chán; gọi cho đứa nào cũng thấy lên án kẻ đó --> chán.

Tao thật chán bọn mày. Để rồi rủ đến cô Phượng Anh cũng chẳng có mấy đứa hưởng ứng. Đó gọi là: "Ăn quả chỉ biết mình mình" chứ nhớ gì đến người trồng cây. Tao biết tao chẳng là cái gì lên án bọn mày nhưng thái độ và cách cư xử của chúng mày khiến tao khó chịu.

Con Phương còn nhắc tới "học sinh cưng" --> đã là học trò của thầy thì ai mà chẳng phải là học sinh cưng của thầy. Có thể thầy ko nhớ tên chúng mày bởi thầy đã già, có thể thầy ít chú ý tới chúng mày bởi thầy còn phải chú ý tới những bạn học yếu hơn, có thể có những lúc thầy hơi quá đáng nhưng ko phải thầy ko có lý mà bởi thầy lo cho học sinh của thầy... Mày nói như thế là xúc phạm thầy.

Kết lại 1 câu, bọn mày chẳng cần ai trên đời này cả. Tao thật ko xứng đáng được nói chuyện với bọn mày.

ông định dạy dời bọn này chắc.????????xin lỗi cảm ơn ông bọn tôi chắc củng đủ lớn để biết điều gì nên làm và ko nên làm ........hơn nữa giả sử có ko biết thì bọn tôi cũng có bố mẹ và thầy cô dạy.......ko đén lượt ông đâu
ông nói đúng đấy..........ông chẳng đủ tư cách để nói chuyện với bọn tôi.....và nếu ông vẵn giữ thái độ thế này thì tôi tin là cũng chẳng ai mún nói chueyenj với ông cả=;

huyentrang

Member
superstar said:
Miẹ kiếp! Ở đời cứ mơ ước cái này cái cái kia, cứ muốn mọi người phải đối xử với mình thế này thế khác mà đ..o bao h thèm quan tâm mình đã làm được gì cho mọi người. Nhưng thôi, tham lam và ích kỷ vốn là bản tính của con người.

=)) ngeh có buồn cười ko????????ông chửi đời à..........cứ chửi đi......fam những thằng bất lực thì hay chửi đời mà...........nhưng à fai xem lại mình đi nhé......:))

huyentrang

Member
superstar said:
Ông ý ko dạy ra hồn thì mày nghĩ là ổng cố tình dạy mày như thế chắc? Cố tình dạy thế để mày học kém chắc? Có thể 1 phần là lỗi của ổng bởi ổng dạy đúng là chưa hết 100% nhiệt tình, chắc chỉ khoảng 80-90% thôi! Nhưng tại sao ổng ko dạy hết mình? Vì tụi mình có đứa nào muốn học đâu? Mày thử xem, vào h, đứa nào chẳng ngồi nói chuyện hay làm việc riêng. Là mày mày cũng chẳng muốn dạy đâu. Còn việc đến khoán hay ko, có ai bắt mày đến ngồi từ sáng tới tối đâu? Chỉ đến 5-10 phút báo cho thầy biết em thi tốt thầy ạ, thế thôi! Thế mày nghĩ đến là ngồi buôn với ổng chắc? Mày định buôn với ổng cái j? Rằng mày định lấy chồng? hay rằng mày bị ế? hay rằng mày rỗi việc? Ai khiến mày nói gì nhiều? Mà thôi, mày ko đi thì tao đi. Ko ai đi tao cũng đi. Thế thôi! Nói với những kẻ ko hiểu đạo lý là 1 việc rất rất rất khó!
chà bây h tôi mới biết ông là người rất hiểu đạo lý.......thật vinh hạnh cho bọn tôi đc quen biét và học tập cùng người hiểu đạo lí như ông..........=))
này ông có thể giải thik cho tôi đạo lí là gì ko???????tôi thì tôi hiểu là đạo lí thầy trò tức là ng học trò fai biết ơn thầy cô giáo đã có công dạy dỡ mình........xin hỏi "người hiểu đạo lí"hiểu như vậy có đúng ko???????
nếu đúng vạy tôi hỏi ông việc ông đến thăm thầy sắp tới có bao nhiêu fan trăm là lòng kính trọng ????có bao nhiêu fan trăm là lòng biết ơn của người học trò cho đúng đạo lí?????????ông thử nói thật lòng mình xem nào.......

Fuyu

thực sự bi h tao mới biết sự việc!bản thân tao cug dag trong tình trạng chẳng kém j cái Hương mập!
nhưng thôi ai nói j thì nói, thật sự mong ko vì chuyện này mà lớp mình thành ra chửi nhau,mất đoàn kết,sau này có gặp mặt thì lại mặt xưng mày xỉa thi chẳng ra lam sao cả!thế nên hy vong ai còn có bức súc thì nguôi giận và kết thúc đề tài này thôi!

keichan_A4

Tao nói thẳg cho thằng Long biết!K ai muốn gây sự cãi nhau với mày đâu,nhưng mày nên xem lại cái kiểu nói của mày với mọi người xem.Ai chẳng thích hoà bình,ai chẳng muốn đoàn kết nhưng cái thói kiểu như thế k ngửi được nên mọi người mới nói!
Chồng à!Có thể em hơi bị nóng nhưng em tức là em nói thật!Em k chấp nhận được cái kiểu đối xử bạn bè như thế được!Em càng k chấp nhận được cái kiểu chưa biết gì đã mạnh mồm nói người khác!

b.k

Báo động !!!

Tao ko muốn vì chuyện không đâu của một nhân trong lớp mà khiến cả box A4 cứ rùm beng cả lên . Đứa nào cũng có cái đúng của nó , và đứa nào cũng có cai sai . Tao không phải là đứa dám lên mặt dạy đời chúng mày vì tao không đủ tư cách , nhưng làm một ng hòa giải thì chắc là đc , phải không ?:|
Thằng Long có cái đúng của nó là vì nó cũng muốn lớp mình đừng vì 1 phần tử không đâu mà làm mất đoàn kết trong lớp ...nó cũng muốn làm tròn bổn phận của một đứa học sinh đối với thầy giáo của mình...Nhưng Long ơi , mày sai ở chỗ là mày đã quá bênh con Mỏ Nhọn trong khi nó là đứa sai lè lè . Mày đừng nhầm là tao đang cao giọng lên án mày , tao biết tự trọng của con ng rất cao mà .
Còn con Ruồi thì bình tĩnh đi , tao biết mày luôn là đứa hết lòng vì bạn bè nên khi nói về sự việc kia mày không khỏi bất bình , tao nói không sai chứ ? Mày cứ post bài bình thường nhẹ nhàng thôi...tao khuyên mày nên như vậy.
Còn nữa , đó là con vợ cả , Vợ không thấy con Ruồi nói là quá đủ hay sao mà vợ còn thêm mắm thêm muối làm gì nữa , chồng không trách vợ đâu ... nên vợ cố gắng bình tĩnh hơn.
BỌN MÀY Ạ , ĐƠN GIẢN LÀ TAO TIN CHUYỆN NÀY RỒI SẼ QUA THẬT NHANH ...MONG LÀ CAI BOX VỐN TÌNH CẢM NÀY SẼ KHÔNG SỨT MẺ CHÚT NÀO CẢ ...TAO TIN NHƯ VẠY:* >:D< :x

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000