A3 <~~ Yeah...

smooth

Member
Hôm qua nước bể nóng thật đấy, mới bơi được vài vòng mà toát hết cả mồ hôi, chán, chả bơi biếc gì nữa, đứng nghịch, nhưng mà hơi phí tiền vé đấy. Lần sau đi buổi nào đây ?? Mà chả phải rủ thêm đứa nào đi cho rách việc, anh em mình là đủ lắm rồi, rủ thêm chả được tích sự gì, lại còn phải đợi dài cổ ra. À, lần trước hơi có lỗi với Kiên, ko biết thế nào mà Kiên lại ko đến.

Hùng con

Member
Lỗi phải gì............ về đến nhà vợ tôi gọi điện định xin lỗi Kiên nhưng Kiên bảo là 8h Kiên vẫn còn ngủ cơ.

smooth

Member
Ha, đi rồi Ngọc ạ, đấy là tuần trước, tuần này thì vừa đi hôm qua, vui phết, ko bị nắng như hôm trước. Em Ngọc thích đi bơi thì bảo bọn anh trước, sẽ rủ em đi, nhá.

Tình hình là tuần sau sẽ 6h tập trung ở trường, chậm nhất là 6h30 có mặt ở bể, đến khoảng 8h30 anh em về là ổn rồi...
Thành phần cứ cố định là anh em mình thôi, rủ thêm lằng nhằng... mất công chờ đợi mà chẳng ích gì...
Có điều nếu em Ngọc có thích đi thì ưu tiên ngay... <phải cái là đến muộn thì lủi thủi đi một mình, chịu khó nhé :D>

smooth

Member
Oài, có khi phải xem lại kế hoạch chứ sao lại đi sớm thế, có phải đi bốc mộ đâu. hi`hi`. Người ta cũng còn phải ngủ chứ ạ. Với cả đi sớm thế đông ra phết đấy. Cứ đi cái giờ giở giang như anh em mình lại vắng. Nhưng mà được rồi, tuần sau đi sớm, cho mát, chứ nắng quá hại sức khỏe. Chú Hùng to mồm nhỉ, vợ đi chả sướng giẫy lên lại còn.... Lần sau tao rủ thêm vài đứa con gái đi cho nó cân, chứ con gái ít họ lại ngại. À, nhớ lại mà thấy khâm phục Ly bơm, lon ton ra chỗ 2m2, làm quả nổi, cuốn theo chiều nước, may mà Linh túm kịp, ko thì....."củi 1 cành khô lạc mấy dòng" :p :D :D :D

Hê hê, nghĩ lại quả đấy cũng khiếp...
Liều thật, đã không biết bơi mà dám thả tay khỏi bờ đi tham quan...
Hồi mình chưa biết bơi, bảo ra chỗ sâu còn lâu mới dám...
Đang đứng nghịch thì nghe thấy nó léo nhéo...
Quay ra thấy đang chấp chới...
Giật cả mìn...

Thế lần sau có rủ chị em đi nữa không?

Hùng con

Member
Hề hề ....... có chứ ạ, em nói thế thôi chứ có vợ đi cùng công nhận là sướng giẫy lên ý chứ :lol:
Thế quyết định là thứ năm nhé, vì nghe nói thứ 4 con Ly phải đi học rồi mà ...........
Đi sớm cũng được, tầm 6h--6h30 là tui đi được còn sớm hơn thì chịu.
To smooth: cậu rủ thì nhiều đứa nhận lời đấy, nhưng mà chúng nó ko đi đâu, rồi anh em lại phải đợi :D

smooth

Member
Chú Hùng con nói cũng đúng, mình rủ như thế mà từ chối thì cũng ngại, nhỉ. Nhưng cứ nhận lời suông thế thôi, còn chúng nó cho thêm tiền cũng chả đi đâu. Lần sau vẫn đội hình như thứ 5, thêm chú nào thì thêm. Khi đã có mặt 1/2 đội hình chính thì cứ thế xuất phát, ko phải chờ đợi nữa. Đứa nào đến muộn cho lủi thủi đi một mình, đáng kiếp (trừ tớ ra nhé).

Sau đây là những thành viên chính thức "phải" đi <không có lý do gì để nghỉ cả>: Linh, Đức, Hùng, Lộc, Kiên. Tiếp đây là những thành viên chưa chính thức <không có lý do gì để nghỉ tuy nhiên chúng vẫn tìm ra những lý do rất nghiêm trọng để nghỉ, ví dụ học Văn, chăm sóc gia đình...v..v..> Mạnh Quân, Đạt. Và danh sách chị em nhiều khả năng đi được nhất: đầu tiên là vợ tớ tức Ly bơm, kế đến là vợ chú Hùng tức em Loan, và có thể là em Đức tức em Ngọc...
Lịch trình là thứ 5 tuần này <1/7> 6h sáng có mặt tại hàng bánh mì chị Thanh <cấm tuyệt đối tập trung ở hàng "nhạy cảm" bên cạnh, đặc biệt là chú Hùng> muộn nhất là 6h15' xuất phát, đứa nào đến muộn lủi thủi đi một mình.

smooth

Member
Trời, quyết ko thể được, người anh em Ngọc Linh định hại gần chết tớ hả?? 6h quá sớm mà, đi bơi chứ có phải đi....từ này nói nhiều quá -->nhàm. Được rồi, tớ có ý kiến, nên thay đổi kế hoạch đi 1 tẹo như thế này (áp dụng cho những chú nhà nằm trong bán kính 6km từ trường) 6h kém 5 dậy, sau đó, đúng 6h có mặt tại nhà tắm, đánh răng rửa mặt (chú nào đánh răng hay ko người ta cũng ko biết - tức là mồm thối - thì miễn đánh răng cũng được) Rồi, tầm 6h7' thì xuất phát từ nhà, hẹn đúng 6h25 đến hàng chị Thanh. 5' mua bánh mỳ, 6h30 sẽ xuất ngay 1 phát, ok ???
Thế nhá, nhắc lại 1 lần nữa, chú nào đến muôn hơn 6h30 thì tự giác mà lủi thủi đợi mọi người đến tiếp, hi`. Rồi 6h40 mà vẫn ko có ai thì tự mắng vào mặt mình là "cha cái thằng dậy muộn đi", thế nhé, rồi đi hay ko thì tùy (chỉ áp dụng cho những thành viên đi đơn lẻ)

Thôi được... thế cũng xong, không lại sợ cái giờ đi mốc bộ....
Mọi người <kỳ thực là có mỗi chú Hùng> nghe rõ kế hoạch rồi thì cố mà thực hiện đấy...
Mà thằng nào <cũng thực ra chỉ có chú Hùng> có thói quen sinh hoạt điều độ, đi ị trước khi đi bơi thì nhớ mà sắp xếp thời gian cho hợp lý... không đến muộn thì lại tự trách mình... cái bụng hại cái thân... lủi thủi đi một mình... <mà thực ra cũng chả có thằng nào chịu lủi thủi đi một mình>

smooth

Member
OK, vậy là kế hoạch đã được thống nhất. Em Ngọc và những ai muốn đi nên tham khảo thật kỹ 2 bài viết trên, có ý kiến phản hồi, khen chê gì xin tự giác post lên ạ.

Hùng con

Member
Hề hề, chẳng bao h các cậu phải đợi tôi cả, mẹ ......... cái thằng nhà xa bao h cũng tự giác đến trước giờ hẹn 15------30' <_< thế nên chẳng bao h đến muộn. Hôm trước các cậu phải đợi vì tôi phải đi đón cái con của nợ kia, ngủ thì như .......... " chó con no sữa " ý.
Mà Linh nói lại đi nha ............Cái thằng ko sinh hoạt điều độ, ko chịu đi ị trước khi đi bơi là thằng Đạt chứ có phải tôi đâu ^_^ ( tôi chỉ ko chịu đi ........ tè trước khi đi bơi thôi :D mà bể Sao Mai to như thế thì nồng độ của ......... cũng là quá nhỏ, ko đáng kể => coi như ko có :lol:) <_<

Hê hê, chú Hùng chưa hiểu ý tui rồi...
Cái chính là tui không muốn nhắc đến cái thực tế đau đớn là...
Trên này chỉ có 3 anh em mình đàm đạo thôi...
Tôi và Đức đã biết rồi... thì dĩ nhiên chỉ còn nhắc cậu mà...
Chứ có thằng nào nữa đâu... cứ hô hào là "mọi người" cho oai...
Thực ra là nhắc cậu thôi mà :D
Buồn chưa..........................................................

Hùng con

Member
Cậu Linh nói thế là ko đúng đâu đấy, cái thằng Đạt là suốt ngày lên đây đọc bài nhưng cấm có post bài nào.( ý tôi là nó đọc mà ko post bài )
Ai chẳng biết ý cậu là còn mỗi mình tôi cần đọc 2 bài kia.

blue eyes

Moderator
hic hic.....hôm nay em hí hửng gọi điện cho bạn rủ đi bơi ....cứ tưởng nó sẽ nhiệt liệt hưởng ứng ....ai dè nó mắng đốp vào mặt'' mai đi tập trung còn bơi bủng cái gì con này'' <_<
lúc này mới ớ người ra....hichic...vậy là ngày mai thay vì đc vùng vẫy trong ..bể bơi thì lại phải đi gặp Mr và kiểu gì cũng đc hứng chịu ''Mưa xuân '' từ ngài :( <_< <_< <_<

smooth

Member
Tội bé Ngọc quá. Sao tập trung gì mà sớm thế?? Trường CVA cấp 3 được cái ko phải học hè, đây cũng là 1 trong những lý do mình thích vào CVA, hihi, lý sự của kẻ lười. Tuần sau vậy, ko sao đâu bé Ngọc ạ, cứ bình tĩnh mà đi tập trung đi, hì.

Hùng con

Member
Ha ha sướng quá, hôm qua đi sinh nhật Ly Bơm về, cả nhà ko ai biết gì, vẫn tưởng mình ngủ ở trên tầng :lol: Biết thế này, sáng hôm qua đỡ phải choảng nhau với anh Long :D
Mà hôm nay ( sáng thứ tư ) trời nắng đẹp thế mà các bác ko đi bơi, chắc tại hôm qua mình bảo ko đi nên chú smooth đã thông báo với mọi ngưòi nghỉ. Thôi đành chuyển sang thứ sáu vay5 :rolleyes:

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000