9B 9498 !

David Phương

Em Minh Hiền học ở Mỏ-Địa chất. Nhắc đến cái áo có chữ "59 trái tim lợn con" cũng buồn cười vì ngày xưa bên lớp mình nhìn cái thấy cái áo này đã định rủ 9B đi làm bữa liên hoan cháo tim gan xem nó thế nào.

chouchou

Member
Hôm nọ tớ đã gọi em Quỳnh vào tham gia group rồi, chắc dăm hôm nữa là em ý cũng sẽ tham gia thôi, cố gắng huy động mọi người tham gia, vui phải biết.

Thiệp ơi, con gái lớp B đâu có đanh đá đâu, hiền lành phải biết, nhất là tớ, hic hic, (nói ra cũng hơi ngượng một tẹo). Đùa thôi chứ ngày xưa mình cũng gây thù oán với nhiều người ra phết đấy, bây giờ gặp lại chỉ sợ các bạn "oánh" hội đồng thôi. Bây giờ thì mình cũng "lớn tuổi" rồi nên cũng không chấp vặt nữa, ví dụ như việc bạn Thiệp gõ sai tên tớ chẳng hạn. Hehe.

@Thủy: con gái lớp B "cáo" là "cáo" thế nào, toàn "nai" thôi. Vấn đề bây giờ là "nai đứng đắn chín chắn". Hehe.

Hôm nào họp lớp thì báo cho bà con nhé. Sau ngày 2/7 thì tớ free, tớ đã lên kế hoạch đi chơi từ bi giờ rồi, hê hê :")

hanoiyeudau

he he chú Thiệp này thích chê thì chê, thích khen thì khen sao lại cứ đá sang anh chú thế :D.Có ai còn anh nữa không thì tiếp tục up lên nhé, ngắm lại ngày xưa cũng thú vị đấy :) Bây giờ đúng là ai cũng thay đổi cả, nói chung là anh em con trai thằng nào cũng già đi cả, còn chị em ngày càng xinh hơn mới chết chứ, thế có ai còn độc thân không nhi? anh em 9B còn độc thân nhiều lắm, Đạt này Hoàng Linh này, cả Thiệp nữa bao nhiêu năm chinh chiến đi tắm ao người không nên trò trống gì :D quay lại tắm ao ta có lẽ lại hay đấy nhỉ :D

siskin

hehe, wai hiểu sao mình lại có trí nhớ siêu fàm như thế nữa??????Tớ còn giữ ảnh lớp mình đi thăm quan Côn Sơn -Kiếp Bạc, rồi cả đợt đi Phát Diệm nữa chứ.Bác nào xa tổ quốc có nhu cầu thì đăng kí để iem bán bản quyền cho :D
@Phương Chim: Thông tấn xã vỉa hè fết nhảy :D Sao ngày xưa ko rủ lớp B đi ăn...hehe... bác sẽ biết thế nào là tim "Hiệp sĩ lợn 9B" ngay:))
Công nhận là con gái 9b em nào cũng hiền lành, tốt bụng lại xinh tươi nữa:p. Bây giờ thì có hơi giề một chút nhưng vẫn Iso :D

zero-mel

Nhớ hồi lấy áo "59 trái tim lợn con", vui ra phết, hẹn nhau tụ tập trước nhà lớp trưởng, hôm đấy chính ra tụ tập đông ra phết đây chứ, có khi được gần cả lớp. Chỉ tội lớp trưởng mang trọng trách nặng nề làm áo cho lớp, mãi mà chẳng thấy người mang áo đến, mặt như thất thần, lo lắng chạy đôn chạy đạo, cuối cùng thì đến tận h30 mới về nhà mà vẫn chưa có áo măc. Được cái hôm đấy vui ra phết, nghịch ngợm trước cửa nhà lớp trưởng loạn cả lên, (nhưng mà hình như Châu ko cho ai vào nhà thì phải hì hì :)

zero-mel

rồi thì ngày hôm sau cả lớp có áo mặc, đi thay áo vội vàng, nhưng chẳng hiểu vì lý do gì mà chui hết cẩ vào trong lớp ngồi tâm sự, chắc là sợ sắp phải xa nhạu Chắc các bạn còn giữ áo đó, mình rất khoái cái áo "59 trái tim lợn con" đó, có khi còn mặc lên giảng đường bị chúng nó trêu cho thúi mụi

zero-mel

à Chi có ảnh thì post lên đi để anh em cùng gặm nhấm thời oanh liêt.
À tó có ý kiến này nhé, ai có YM thì post lên để anh em add được ko, đến khi nào hẹn nhau đi chới thì báo cho nhau sẽ nhanh hơn, của tớ là [email protected]
Các bạn đồng ý chư?

siskin

Nhớ hôm đó đứa nào cũng háo hức nên ăn vạ ở nhà sếp rõ muộn.Sáng hôm sau thì hí hửng mặc áo mới mà lòng đầy tự hào.Áo đó tớ cũng vẫn giữ nhưng toàn chữ kí của mọi người nên chắc chỉ để làm kỉ niệm đc thui (cũng muốn mặc lại lắm ) :)

À, Đức với Thiệp gọi thêm con trai lớp mình vào đi ,lúc nào cũng thấy chị em áp đảo :)

Đúng là fải tìm ra một phương thức liên lạc chung để sau này còn biết đường mà liên lạc chứ :D

bda83

chào "59 trái tim lợn con " 9B (94-98) ,

Coi nào Anh Đức ( Đức "đỉn" ) đã có mặt rồi bây giờ đến lượt ĐứcAnh "bơm" này tái ngộ ihihhihi :d: . Lâu lắm rồi mình cũng không có thông tin gì của các bạn ngoại trừ Cường "líp" , Tuấn Linh , Hữu Long "trố lồi" là còn gặp trong lần về chơi.Các bạn khoẻ cả chứ? :) Sau nhiều năm các bạn cũng đã lớn và đổi khác rất nhiều rồi , gặp lại chưa chắc đã nhận ra ấy chứ.Tiện đây post kèm tấm hình của mình để bạn nào chưa nhận ra " bơm " thì coi nhá.

mở đầu vài dòng thế đã...

sisley

zero-mel said:
chắc các bạn quên thằng này rồi đúng không
hehe đọc câu này buồn cười quá, ko ngờ bạn Thiệp cũng vui tính nhỉ, yên tâm đi các bạn lớp mình thì làm sao quên đc chứ. Xem lại cái ảnh thì cũng nhớ hết mọi người rồi.

Hồi cấp 2 lớp mình cũng tham gia nhiều hoạt động đấy chứ thi nghi thức đội, hội chữ thập đỏ, quay vô tuyến cho chương trình khoa học vui, rồi có vài bạn lớp mình đi thi kính vạn hoa nữa chứ oaoa tự hào quá :-( :-(

HaNoioi

Hì hì, tớ đây. Hôm nay mới nghe Chi nói lớp mình có trang web, hehe, vào đọc mà thấy bồi hồi nhớ lại ngày xưa ra phết.:p Mọi người còn nhớ tớ ko? hehe, Tiên của 9B này :p kể ra lớp mình họp lớp cũng vui đấy nhỉ, gặp lại mọi người thì vui fải biết hehehe, ai có ảnh, post lên cho các bạn xem nữa đi nào, xem ảnh của Đức Anh lại nhớ hồi lớp 8 mình ngồi cạnh nhau, cung chí choe hơi nhiều, hehee.
Sếp trưởng, cô bạn hàng xóm đáng quý, mau mau về họp mặt đê. Tao vẫn nhớ như in cái bài kiểm tra Sử của tao với mày bị cô Chung ghi vài lời hỏi thăm đấy heehe :p

bda83

Kỉ niệm đáng nhớ nhất của mình với các thầy cô giáo là với thầy dạy Toán của chúng ta... heheh có một lần ko làm bài VN nên chép tạm bài thằng Long nhưng không vẽ hình thế là xin ngay con 1 hic hic nói ra xấu hổ thật đấy :-( . Đức , Long , Đạt "dê " , Thiệp , Dương "mắn" , Lộc , Cường "líp" còn nhiều kỉ niệm với thầy Việt lắm :>

Bạn Trần Trang , người tổ trưởng từng đập thước kẻ khiến tui chảy máu đầu bây giờ hình như yêu đứa bạn học cùng năm thứ nhất DH với mình. Hoàng Mai & Trần Trang học ở bên Dresden cách xa chỗ mình nên cũng ít liên lạc.

@ Diệu Tiên : uh hồi lớp 8 vui thật , nhất là đợt nghỉ hè cả hội đi KimBoi vui thế.... ;) .Ấy vẫn ở Singapore à ?

hanoiyeudau

@Đức Anh: hey cu, lâu lắm chẳng thấy mày online gì cả? tình hình dạo này thế nào? bao giờ vế nước? tao năm sau là được hồi hương rồi, khi nào cả hội có mặt đấy đủ rủ thầy Việt đi làm chầu bia ôn lại kỷ niệm xưa cái nhi? :D
@ Diệu Tiên: em Tiên này không biết còn nhớ anh không nhỉ? từ sau khi tốt nghiệp xong lặn mất tăm mất tích chẳng gặp lại lần nào, không biết gặp mình ngoài đường có nhận ra không nữa?
mọi người chỉ tớ cách làm thế nào để post ảnh lên cái nhi?
ah theo ý kiến chú Thiệp tớ để lại cái YM để mọi người có gì cứ offline nhé
YM: hanoiyeudau :) địa chỉ email cung la [email protected] luôn

hanoiyeudau

lâu lắm không vào forum nên không biết cách posst ảnh ở forum này rắc rối quá, may nhờ bạn Thư yếu quí đã chỉ cách cho tớ :d: , để khuyến khích bà con post ảnh để mọi người còn nhận ra nhau sau nhieuef năm không gặp mặt, tớ tình nguyênj post trước, đây là ảnh tớ đi biển năm ngoái, vùng biển nạy được coi là second Hawai đấy :D
[/IMG]

sisley

Oé bạn Đức Anh và Anh Đức bây h khác xa ngày xưa quá :> Ko biết có bạn nào trong lớp mình có may mắn đc ngồi giữa 2 bạn ĐA - AĐ như tớ ko nữa. Chẳng nhớ hồi đó lớp mấy nhưng chỉ biết bộ 3 Anh Đức - Đức Anh - Anh Thư nói chuyện ác chiến quá sau 2 hay 3 ngày là bị chuyển mỗi người 1 xó hix :-S.
@ cô Tiên ơi có gọi đc người iêu tao Ly béo vào đây ko???

siskin

Ơi mẹ ơi,ĐA với AĐ dạo này khác quá trời. Đức, thỉnh thoảng tớ còn biết thông tin chứ ĐA thì lâu lắm rồi ko bít tí gì.Bây giờ mới tái xuất giang hồ làm mình choáng qua..hihi... Hè này ĐA có về đc ko?????nếu về đc thì gặp mặt cùng bà con cho vui. ĐA còn nhớ Hoa ko??????Quỳnh Hoa y, trời ơi , hình như ngay xưa 2 đứa "thân" nhau ra fết ;-).Kể ra bây giờ,sau bao nhiêu năm, ngồi lại với nhau mà kể lại chuyện của cái ngày xưa rồi tình hình bây giờ...hừm , chắc là vui lắm lắm :)

Đề nghị mọi người post ảnh của mình bay giờ lên đê.Theo gương sáng của 2 bạn ĐA&AĐ nè :D Bạn nào còn liên lạc đc với ai thì gọi nốt lên nhé...K bít đến bao giờ thì đủ 59 trái tim lợn con nhỉ :9

zero-mel

chúa ơi ko khéo mình phải đi chụp ảnh thôi, hic hic nhưng mà ko thể đẹp trai như D và ĐA được nên ko post lên đâu

hanoiyeudau

Bạn Thư nhắc lại chuyện đó lại nhớ đấy, hồi trước đi học toàn bắt nat tớ , nhưng mà vui ra phết, sau cái lận chuyển chỗ đó tớ với Thư còn ngồi với nhau 1 thời gian ở bàn cuối cùng nữa, nhớ không Thư? Hồi đấy có 2 đứa ngồi với nhau thế mà không bén duyên nhỉ?:D Tiếc thật đấy? bạn Quỳnh Chi hồi trước toàn bị bạn Thư gán gép với tớ, không biết là bạn ấy có tình ý gì với mình không nhỉ?:) Chi ơi, post ảnh lên đi , lâu quá rồi không biết mặt mũi méo tròn ra làm sao? Còn ảnh nào của lớp thì post nốt lên nhé!

hanoiyeudau

Thêm 1 thành viên nữa của 9B Chu Văn An tham gia góp vui với chúng ta, đó là bạn Trần Quốc Đạt mà chúng ta quen biết đến với cái tên Đạt “dê”, nhưng vì đang đợi tài khoản được avtive nên đã nhờ tớ chào hỏi mọi người trước!:D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000