yêu một người trong 5 ngày

Cai khoang tu ban den ng iu von da ngan, lai lam the lieu co con la thu hay ko?:-/ Va lieu sau do the nao?:-/ Tai sao lai phai lam nhu the?:-/ Dung nhu the, ba?n tha^n chuyen do da la mot su ko binh thuong roi......:| =((
( Thong cam, may hong tieng Viet roi\:( )

fruit NHO

Active Member
Heita_no_kamisama said:
Cai khoang tu ban den ng iu von da ngan, lai lam the lieu co con la thu hay ko?:-/ Va lieu sau do the nao?:-/ Tai sao lai phai lam nhu the?:-/ Dung nhu the, ba?n tha^n chuyen do da la mot su ko binh thuong roi......:| =((
( Thong cam, may hong tieng Viet roi\:( )
khi đã xác định trước cái gọi là ....giả sử thì ...ko đc vượt quá nó ..........đấy là 2 ng tôn trọng nhau và tôn trọng tình cảm :| con ng ta cũng phải sống với những quan niệm và .....những điều mà mình đặt ra cho mình chứ !

nhìu khi , cái ý tưởng này cũng ko điên lắm! nó giúp 1 ng đang hoang mang , lạc đường tìm đc con đường đi đúng đắn một cách nhanh và chính xác nhất !:)

Thành thật mà nói là nếu gọi là tôn trọng tình cảm của mình thì làm sao lại phải thử? Còn nếu tự tin vào những gì mình đặt ra thì..... tc nghĩ là ko cần fải hỏi mọi người đâu. Thật đấy. Đúng là sống với những cái đấy là đủ rồi.... vậy thì đâu cần người khác làm gì?;)

Vampire

Member
Hết sống thử rồi lại yêu thử. Chả nhẽ cái gì cũng đem ra thử được à?

Mình già mất rồi, những quan niệm về tình yêu và lối sống của mình khác thế hệ trẻ hết trơn rồi (nếu không nói là ngược lại hoàn toàn)

fruit NHO

Active Member
@ông Vam < gọi đúng nhá > : đây chỉ là ý tưởng ...ko thấy bị mọi ng phản đối đầy ra à ??
Thành thật mà nói là nếu gọi là tôn trọng tình cảm của mình thì làm sao lại phải thử? Còn nếu tự tin vào những gì mình đặt ra thì..... tc nghĩ là ko cần fải hỏi mọi người đâu. Thật đấy. Đúng là sống với những cái đấy là đủ rồi.... vậy thì đâu cần người khác làm gì?
chính vì ko tự tin .....chính vì sợ ......bởi sao? bởi sợ .....rồi 1 ngày nào đó , khi mình xác định nhầm .....ng mà mình chọn sẽ ko giữ nổi bước chân mình , sẽ chỉ thêm đau khổ .......mà ng ấy thì có quá nhìu điều ...ko hạnh phúc rồi

huyentrang

Member
mọi người phản đối Oanh hết à..........em thì em ủng hộ 30%.........ví dụ như có người A thích 1 ng B nhưng B lại ko yêu A ma tinh cảm chỉ dừng lại ở mức có cảm tình và hơi thinh thích thôi......thì tại sao lại ko dành cho nhau 5 ngày để "yêu hết mình",tất nhiên là trong sáng nhé.......sau 5 ngày đó có thể họ sẽ nhận ra là ko hợp nhau và chia tay nhau trong thoải mái vui vẻ chẳng ai đau khổ cả.......còn nếu họ nhận ra đây là 1 nửa đích thực của mình thì càng hay chứ sao
em còn ít kinh nghiệm lắm các bác đừng cười nhé....cứ góp ý thẳng thắn

fruit NHO

Active Member
đấy cũng là 1 phần nguyên do mà ý của em .......
khi ko xác định đc đích xác tình cảm của mình < cái mà gọi là hoang mang ý > thì CÓ THỂ đây cũng là 1 cách ....còn hơn ỡm ờ rùi khổ cho cả 3 < hoặc hơn >........

Wa don gian!Ngay 1:Dua di choi khap noi va cham het.Ngay 2:Dua di choi+di an va het.Ngay 3:Dua di choi suot dem.Ngay 4:Dua di choi+di an+vo hotel(^_^)......Va ngay 5 se la:

Thu di de lai la vang
:)) :)) :)) Anh di de lai cho nang thang cu:)) :)) :))

Vampire

Member
fruit NHO said:
@ông Vam < gọi đúng nhá > : đây chỉ là ý tưởng ...ko thấy bị mọi ng phản đối đầy ra à ??

chính vì ko tự tin .....chính vì sợ ......bởi sao? bởi sợ .....rồi 1 ngày nào đó , khi mình xác định nhầm .....ng mà mình chọn sẽ ko giữ nổi bước chân mình , sẽ chỉ thêm đau khổ .......mà ng ấy thì có quá nhìu điều ...ko hạnh phúc rồi
Mình mà còn ở trường thì thể nào cũng cho lên phòng giám hiệu ngồi chơi B-)

Vừa có một đứa hs kết thúc tình yêu cũng khá lâu và cũng đã đi từ A đến Z, ngay sau đó có một cuộc làm quen trên mạng, một thời gian ngắn sau gặp mặt và tiến hành một tình yêu mới (với những bước tiến cũng kha khá rồi) --> câu hỏi là liệu đó có phải là tình yêu đích thực không vậy? Sao mà dễ dàng quên và dễ dàng bắt đầu lại trong vòng thời gian ngắn đến thế? Hay là một số người luôn luôn phải sống trong trạng thái có người nào đó để "yêu"? Hay đơn giản chỉ vì đó là lớp trẻ với những cái mới mẻ học được từ phương Tây (thế mà lũ Tây bạn mình lại không thấy thế nhỉ, chắc là lũ Tây hâm =)))

NY đã từng có tình cảm với một người chỉ có 4 ngày ...quen nhau hôm 30/08, thấy thích thích đến 02/09 thì bắt đầu thấy chán hẳn...nhưng cố gắng duy trì chẳng biết để làm gì ... đến vài ngày sau người ta bảo yêu mình , thì cảm thấy không còn muốn ở cạnh nữa..chắc tại vì cái gì dễ dàng quá cũng mau chán thì phải ...:|

chuabietgi

Member
fruit NHO said:
giả sử bạn có ....cứ gọi là 1 cái hợp đồng với 1 ng bạn nào đó , làm ng iu anh ta < cô ta > trong vòng 5 ngày .trong hợp đồng có điều khoản < mà 2 ng tự thỏa thuận > là sẽ yêu thục sự , hết mình
trong 5 ngày bạn sẽ làm gì ???
nhớ kể chi tiết những ý tưởng , dự định < thêm cả quán , địa chỉ , và money nữa thì càng tốt !>
:"> :"> :"> :">
đón chào .kể cả những ý tưởng điên rồ nhất!:x
yêu hết mình mà trong có 5 ngày thôi a' !!!
hic !

fruit NHO

Active Member
thế nên mới gọi là ý tưởng và giả sử em ạ !
thực ra trong 1 số trường hợp cụ thể nó cũng chỉ là giúp ng ta xác định đc tình cảm của mình chứ thực sự ko phải tình yêu
còn ý chị nói yêu hết mình là phòng trường hợp khi mà ng ta đi với nhau chỉ vì cái hợp đồng .......lúc ấy thì thuốc thử hết tác dụng

lovelypink

Member
100 pts cho ý kiến đục khoét,hehehehe.hay đấy!
còn thực ra yêu trong 5 ngày chỉ có con trai là lợi thôi.cứ....rồi chạy,hê hê...
khổ thân con gái,hic hic

tại sao mọi người phản đối kinh thế nhỉ??? Còn chưa thử thì sao mà biết
Thứ nhất: trường hợp 2 người đã quen nhau từ lâu, là anh em kết nghĩa, thì tình cảm có xuất hiện cũng là chuyện thường, thử trong 5 ngày sẽ khiền cả 2 hiểu rõ tình cảm của mình hơn, sẽ không còn cảm thấy ngượng ngập khi gặp nhau sau này, thậm chí hiểu và trân trọng nhau hơn
Thứ hai: nếu cả hai là bạn thân, một chút thay đổi cũng thoải mái hơn nhiều. Nhưng đây cũng là trường hợp đáng sợ nhất...
Thứ ba: nếu là người mới quen, thì mặc kệ, có thể xong là xong, mà tiếp tục thì cũng tốt chứ sao...
Thứ tư: (1 trường hợp của tao mày ạ )làm người yêu hợp đồng cho anh họ, sau đấy đc tiền như công nhân làm công bình thường, chuyện nhỏ
Thứ năm: khi thằng kia ( anh kia) đang có người yêu mà muốn thay đổi không khí, trong khi mình cũng có tình cảm với anh ta, thì thử một lần cũng chẳng chết ai, lại có thể hiểu xem mình có thật sự yêu anh ta ko, mà có thì khi đã đc thỏa mãn ùi thì quên cũng nhanh thui, trừ khi không có quyết tâm!!!

Khỉ thiệt, Oanh ơi là Oanh, sao mày chọc nọc tao thía hả???
hi'hi'hi'hi'
nói thiệt chứ chuyện thử 5 ngày cũng là chuyện nhỏ, ( iem chỉ có 3 ngày thui ), tất nhiên là không đến tận... ùi ... nhưng muh trường hợp của tao là làm cho các bé trai đc thỏa mãn khi sắp phải xa nhau... hehe... chuyện wa ùi... nên tao ủng hộ mày, chẳng có j đáng sợ cả!!! Tao đảm bảo cho... ^.^

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000