Thi học bổng Singapore

xxxzzz

Member
Không hẳn là kết quà, mà đứa nào dăng ký vào ngành buộc phải phỏng vấn thì nhận được thôi

À mà nếu như minh fkhoong muốn một nghanhf thì sau đổi lại có được kô nhỉ?

Ngành gì mà buộc phải phỏng vấn??? Media à?
Còn việc chuyển ngành thì chị ko dám chắc lắm. Nghe các anh khóa trên nói là hết năm 1 sẽ có bài thi, lúc đó hình như được đăng ký chuyển ngành khác.

Volodia

Member
xxxzzz said:
Không hẳn là kết quà, mà đứa nào dăng ký vào ngành buộc phải phỏng vấn thì nhận được thôi

À mà nếu như minh fkhoong muốn một nghanhf thì sau đổi lại có được kô nhỉ?
Không có chuyện chuyển ngành đâu! :D
Theo tui đc biết là như thía! :D
Dù sao cũng chúc mừng chú Nam! >:D<

S

Shiny Pham

Guest
em là một nhân định sẽ thi học bổng Singapore năm sau muốn hỏi mọi người 1 vài điều.
thường thì khoảng thời gian nào sẽ có kết quả của NUS, NTU và 1 số trường poly cho ky thi của hs 12?
nếu mình gửi mail đồng ý mà lại ko học nữa thì có làm sao ko ạ?

nếu mình thi kỳ thi của lớp 12 mà ko đỗ thì liệu lên đại học nộp hồ sơ vào NUS còn được ko? em nghe bạn em nó nói nếu ko được 12 thì tên minh có trong "sổ đen" => thường ko được nhận hồ sơ. Ko bít có phải nó dọa hay ko?

Volodia

Member
Hôm này vừa có kết quả thi NTU nè em, anh trượt rồi! :))
NUS chắc vài hôm nữa là biết thôi! Chắc cũng trượt nốt! :))
Poly thì biết lâu rồi, có khi đc gần 1 tháng rồi!
Nếu mình đã chấp nhận poly mà đỗ ĐH thì có thể hủy hợp đồng, có điều phải đóng phí thôi! :D

Nếu trượt năm 12 em muốn nộp đơn vào NUS xét tuyển vẫn đc (NTU vẫn phải thi) thì điểm thi tốt nghiệp phải cao, phải có điểm IELTS hay Toefle tàm tạm, có giấy báo đỗ ĐH!

However, we regret to inform you that your
application has not been successful. Admission to our undergraduate
courses is highly selective in view of the large number of applications we
received and the limited places that we can offer to foreign students.

una-rapina

Moderator
Khỉ thật! Sao tự dưng năm nay đỗ Uni nhiều thế:->
Cho em hỏi Khoa Kiến trúc của NUS có bắt thi vẽ kô?
Bức bí quá 6.5 vào khoa Luật của nó luôn cũng được?:)

S

Shiny Pham

Guest
Volodia said:
Hôm này vừa có kết quả thi NTU nè em, anh trượt rồi! :))
NUS chắc vài hôm nữa là biết thôi! Chắc cũng trượt nốt! :))
Poly thì biết lâu rồi, có khi đc gần 1 tháng rồi!
Nếu mình đã chấp nhận poly mà đỗ ĐH thì có thể hủy hợp đồng, có điều phải đóng phí thôi! :D

Nếu trượt năm 12 em muốn nộp đơn vào NUS xét tuyển vẫn đc (NTU vẫn phải thi) thì điểm thi tốt nghiệp phải cao, phải có điểm IELTS hay Toefle tàm tạm, có giấy báo đỗ ĐH!
thế mọi người có bít z` về vụ thi NUS thông qua đại sứ quán Singapore và bộ giáo dục VN ko ah? vừa rùi vừa thi xong? cái này cũng dành cho sinh viên đại học nhưng hình như khác với vụ nộp hồ sơ trực tiếp cùng điểm TOFEL hay IELTS.
@voladia: hùi trước anh có học ở RV ko ạh?

nếu đõ poly thì khoảng bao h phải sang bên đó?

mọi người có bịt ai đã đỗ SMU ko ah?
SMU thì bao h là hạn cuối nộp hồ sơ? bao h bít kết quả?

Shiny Pham said:
mọi người có bịt ai đã đỗ SMU ko ah?
SMU thì bao h là hạn cuối nộp hồ sơ? bao h bít kết quả?
For more details, contact Mr Huỳnh Công Đức A3 0205 - CVA ID: smooth.
or read the previous pages.

Volodia

Member
Anh smooth học SIM cơ chị ah! :))
@ shiny pham: cái học bổng em nói là học bổng Asean, thi trực tiếp! Cả nước VN lấy đc khoảng 10 người! Nếu em tự tin thì có thể xin nộp đơn đăng kí! ;)
Poly đỗ thì phải đi sớm, như anh sắp phải đi roài! 3/4 bay! Hy vọng sang bên ý học hành khá hơn mà ngoi lên uni! :|

Volodia said:
Anh smooth học SIM cơ chị ah! :))
@ shiny pham: cái học bổng em nói là học bổng Asean, thi trực tiếp! Cả nước VN lấy đc khoảng 10 người! Nếu em tự tin thì có thể xin nộp đơn đăng kí! ;)
Poly đỗ thì phải đi sớm, như anh sắp phải đi roài! 3/4 bay! Hy vọng sang bên ý học hành khá hơn mà ngoi lên uni! :|
ừ nhỉ, vừa out đau đớn xong nên lú lẫn mất rồi.:D Sorry em Linh gì đó. Lớp D3 0205 có 1 mem học SMU (cái này chính xác, không nhầm lẫn đâu trừ khi thằng này mới chuyển trường cách đây vài phút:)) ). Nhưng bạn ý không mấy khi lên forum... Chắc muốn tìm hiểu về SMU thì qua mấy trung tâm như RV đó, hoặc lên thẳng website của trường mà xem www.smu.edu.sg

Here what I find abt SMU
Applications for admission in the Academic Year 2006-07 (commencing on 21 August 2006) are already opened. Applications will close on 1 April 2006. Applications received after 1 April 2006 will be considered for 2007.
After applying online, please submit the following to SMU at the address indicated below:

copies of relevant supporting documents.
application fee of S$15 – cash or cheque made payable to Singapore Management University .
Be quick if u wish to apply..

unni_x

Active Member
Volodia said:
Làm gì có chiện học thêm 5 năm uni nữa! :p
ý, sao hum nay thằng bé Việt Anh lớp tớ bảo thế nhỉ :D Mừ nó thi đỗ NTU rùi, giỏi thật :|
À, nhân tiện cho em hỏi thêm, chi phí 1 năm cho việc học tại Sing là bao nhiu ạ :D Sao mọi người cứ bảo là học ở Sing rẻ hơn Pháp nhìu, mừ sao em xem bảng chi phí tiền học toàn 53000 S$ là sao ạ :(

Volodia

Member
Sao có nhiều người thi đỗ thế này! :((
Thui, các bạn ý giỏi, chúc mừng, số mình nó thế, chấp nhận thôi! :(
AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA
Bon tổng hợp nó đỗ nhiều quá! :((

S

Shiny Pham

Guest
rocktheworld said:
For more details, contact Mr Huỳnh Công Đức A3 0205 - CVA ID: smooth.
or read the previous pages.
trùi! sao đại ca này siêu thế! phải hỏi kinh ngiệm mới được.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000