Thi học bổng Singapore

smooth

Member
chú nào định năm sau sang học NGee Ann thì bây giờ học đánh trống đi, đang ko biết tìm VNese chơi trống ở đâu đây :D Cứ học đi nhá, sang có đất dụng võ, ko sợ thừa đâu :))
VOLODIA học đánh trống đi em , ra Hàng Bạc hỏi nhà ông Tân gù dạy trống học đi :D

Volodia

Member
smooth said:
chú nào định năm sau sang học NGee Ann thì bây giờ học đánh trống đi, đang ko biết tìm VNese chơi trống ở đâu đây :D Cứ học đi nhá, sang có đất dụng võ, ko sợ thừa đâu :))
VOLODIA học đánh trống đi em , ra Hàng Bạc hỏi nhà ông Tân gù dạy trống học đi :D
Em mới biết có tí ti về guitar, còn lại chả bít gì sất! Bi h học trống sao còn kịp nữa hả anh? :D

smooth

Member
có thi tốt nghiệp ko ?? đâu cần có bằng tốt nghiệp đâu đúng ko :D ?? hihi, thế thì đi học trống ngay đi, kịp đấy. À quên, nếu thích thì học, ko thích thì thôi :) cái này đâu có ép mà chơi vui được đâu :)
có tin tức gì mọi người thi NTU với NUS chưa ??

Volodia

Member
Oài, thi ĐH tùi thì nói làm cái gì, mà 653 Toefl thì giỏi òi! Xin chúc mưng các anh các chị! Chỉ có bọn đàn em số phận hẩm hiu thui! T.T

una-rapina

Moderator
"Bạn Việt" đỗ Ngee Ann Poly:p
@a.Volodia: thì khả năng của mỗi người khác nhau nên chỉ phấn đấu được thế thôi:), em thấy cũng không có gì hẩm hiu!

Volodia

Member
Hix, tại từ trc h chưa có ai từ CVA mà đỗ mí cái này cả! Thía là anh ko dám làm liều! :) Chỉ mong các thế hệ đàn em sau này có thể làm đc điều đó thui! :)
Mí cả đỗ ĐH VN rùi xin học bổng của trường bên đấy dễ hơn nhìu! :( Nhg mà phải thi Toefle, rùi thì điểm tốt nghiệp phải cao! Nhắm thấy khó khăn nên chọn cửa này chú em ah! :D

Grenouille_vert

Moderator
Volodia said:
Hix, tại từ trc h chưa có ai từ CVA mà đỗ mí cái này cả!
Đỗ tức là có học bổng ASEAN hả em? Thế thì anh không quen ai học CVA thật, chứ còn đỗ để mà học thì bạn anh (tức là cùng khóa 99-02)... đầy :D Lớp anh (D1), D2, D3 đều có cả mà!

Volodia

Member
Đúng rùi anh ah! Ý em nói là đang học CVA ý chứ ko phải là học xong cấp 3 lên ĐH rùi mà đc học bổng! :D
Nếu mà vào ĐH rùi mà muốn apply vào NUS thì chỉ cần điểm tốt nghiệp trên 54 điểm, điểm toefle hay IELTS cao cao 1 chút như chị rocktheworld nói ý, điểm thi vào trường ĐH kha khá 1 chút ... thì nộp đơn vào NUS nó nhận ngay! =)) Còn NTU thì phải thi nhg mà nói chung ĐH dễ đc học bổng hơn! :D

Grenouille_vert

Moderator
Ý anh nói là nói là những đứa thi từ cấp III giống bọn em ý, bạn anh là Chi Anh - D3 99-02 cũng thi và đỗ (hic, anh chả nhớ là NTU or NUS nữa!) mà có thi ĐH ở Vn đâu? Đấy mới chỉ là một trường hợp, vả lại anh xem đề rồi (mấy năm trước thôi) thấy nếu ôn thì chả lí gì không làm được, mà nghe nói còn có lò để luyện thi NTU, NUS cơ mà, hình như của ông Lê Thống Nhất thì phải?
Bạn của rocktheworld được 653 Toefl cơ à, hic, thế thì chịu khó thi thêm cái SAT mà kiếm cái học bổng nào ở Mỹ cho nó sướng, tội gì đi Sin, mà 653 Toefl là mơ ước của đại đội sắp tốt nghiệp ĐH đây này, vì thi VEF (Vietnam education fund thì phải) của Mỹ nó bắt thi tiếng Anh khiếp quá, mà thằng nào qua thì toàn đc học trường top 15, hic...

Volodia

Member
Anh ui, thế chị ấy đc học bổng loại nào ah? :D Có gì em hỏi thăm! Mà sao em ko bít gì cả nhỉ? :D Đúng là nếu tập trung ôn thi thì sẽ đc! Nhg đk học tập bên trường mình ko tốt bằng bên trường Arms hay tổng hợp,chuyên ngữ nên là điều bất lợi cho hs mình! Hy vọng các em khóa sau sẽ cải thiện đc! :)

una-rapina

Moderator
Em thấy trường mình bắt học nhiều môn theo hướng toàn diện quá, cũng khó tập trung!
Đúng là hi sinh đời anh để củng cố đời em>:)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000