Thi học bổng Singapore

S

Shiny Pham

Guest
unni_x said:
ý, sao hum nay thằng bé Việt Anh lớp tớ bảo thế nhỉ :D Mừ nó thi đỗ NTU rùi, giỏi thật :|
À, nhân tiện cho em hỏi thêm, chi phí 1 năm cho việc học tại Sing là bao nhiu ạ :D Sao mọi người cứ bảo là học ở Sing rẻ hơn Pháp nhìu, mừ sao em xem bảng chi phí tiền học toàn 53000 S$ là sao ạ :(
theo em bít thì đó là nếu chị muốn trả 100% tiền học => ko phải ở lại Sing làm việc , chỉ học 3,4 năm thui roài viền=> tiện cho những ai đang có người thương trông ngóng;-)
Còn đa phần sinh viên VN ko có đử money => chịu học phí với mức trợ giá của chính phủ, chỉ phải đóng 25%. Ai may mắn trong interview thì được 100% nhưng đều ở lại làm việc 3 năm hết. Ngoài ra ai thích vay thêm chi phí sinh hoạt thì vay. Riêng em nếu đỗ em chọn phương án này, ai lại để parents ở nhà gửi tiền sang rùi... ăn cơm với nước mắm!:(

rocktheworld said:
ừ nhỉ, vừa out đau đớn xong nên lú lẫn mất rồi.:D Sorry em Linh gì đó. Lớp D3 0205 có 1 mem học SMU (cái này chính xác, không nhầm lẫn đâu trừ khi thằng này mới chuyển trường cách đây vài phút:)) ). Nhưng bạn ý không mấy khi lên forum... Chắc muốn tìm hiểu về SMU thì qua mấy trung tâm như RV đó, hoặc lên thẳng website của trường mà xem www.smu.edu.sg
em mài mòn cái trang Web đoá rùi. Trong mấy trang web của Sing chỉ có SMU là được nhất, (đúng là trường của Mỹ có khác). Mặc dù vậy SMU vẫn còn chưa thay đổi thang điểm SAT sau khi sửa đổi=> chẳng bít đương nào mà lần!

Volodia said:
Poly đỗ thì phải đi sớm, như anh sắp phải đi roài! 3/4 bay! Hy vọng sang bên ý học hành khá hơn mà ngoi lên uni! :|
anh chuẩn bị học Poly z` đó, Ngee An ah`?
thực ra em thấy học Poly là quá ổn rùi, học thêm 2,3 năm uni nữa về ăn đứt sinh viên VN.
Ko nhất thiết phải thi lên uni làm z` anh ạ. Theo em biết có bằng Poly mà apply uni dễ hơn thi vào nhiều!

bébi_đáng...iu said:
3/4 đi rồi bạn Việt thi kiểu gì?
em nghe nói những người đã đỗ poly thì sang đó, nói trước với trường cấp 3 vài tiếng, đến kỳ thi tôt nghiệp thì bay về 3 ngày thi rùi bay sang. Đấy là những ai còn máu me cái bằng tốt nghiệp, còn em chịu thui. Sang đấy rùi phải bay nhảy chứ ôn thi tôt nghiệp để mà chít ah`:? ?

xxxzzz

Member
According to the admission office, the SAT score needed for the scholarship consideration is around 2100. Anyway, there is no fixed score for admission consideration. As far as I know from RV HANOI, the SAT score of applicant schould be 1750 or better.

(Sorry, I can't write in Vnese due to some problem of my computer)

So far, how many CVAnian got accepted to NTU this year? Excluding Viet Anh A3 and Phuong D3.

===> Congrats. :D

BTW, is there any problem with our forum, I cant write and signs at all :((

S

Shiny Pham

Guest
mọi người có bit mấy khoa đặc biệt như âm nhạc và kiến trúc NUS lấy thế nào ko ạh?
Co' thể vừa thi khoa đó vừa thi các khoa khác được ko ah?

xxxzzz

Member
You need to submit some kinds of "Art Work", maybe a short clip of yours and you must take the Art & Design Paper for NTU, and/or Interview for NUS.

The second question, you have 5 choices, so ... nothing special.

Volodia

Member
Shiny Pham said:
anh chuẩn bị học Poly z` đó, Ngee An ah`?
thực ra em thấy học Poly là quá ổn rùi, học thêm 2,3 năm uni nữa về ăn đứt sinh viên VN.
Ko nhất thiết phải thi lên uni làm z` anh ạ. Theo em biết có bằng Poly mà apply uni dễ hơn thi vào nhiều!
Đú theo bạn xxxzzz (mặc dù TA dở tệ :p ): Thank you so much for saying that! I thought like that and chose Ngee Ann to study. This was the reason why I didn't work hard for the entrance examination! :|
I heard that many student from Tong Hop High School also passed the exam. There are some friends of mine :(( However, congratulate to all fresh man of NTU! Hope that we can be friends there! :D

xxxzzz

Member
bébi_đáng...iu said:
Ah bạn Việt ơi cho mình hỏi bạn Quân trường KL có thi NUS hay NTU ko?
Nếu có thì kết quả thế nào?
Còn ko thì.........thui
!^.^!
"Yes, he did" for the 1st question.:)

And .... "He was out" for the 2nd one.:|

S

Shiny Pham

Guest
@volodia: ở lớp anh có mấy Việt vậy?
Tỷ lệ chọi của mấy trường uni và poly là ntn ạ?

Volodia

Member
Lớp anh có 2 Việt, Việt kia nổi hơn, tên tục là Bùi ... đại sư. Anh ko có biệt hiệu! :|
Tỉ lệ chọi của uni là tương đối cao, trong khi poly thì thấp hơn hẳn! :|

unni_x

Active Member
hết hy vọng đi Sing rùi :(:(( bao giờ bạn Việt đi thế, cho tớ gửi nhờ 1 bức thư :p nhẹ lắm, chưa đến nửa gam đâu ^^

S

Shiny Pham

Guest
em thấy rất nhìu người học ở SIM. Trên ranking thì Sim đứng thứ 4 nhưng lại là private, ko bit' có hay thật ko nhỉ?
@volodia: anh học ngành nào của Ngee An đoá? Business của nó lấy khó ko ạ?
mà Việt kia có phải trong đội lớp anh thi "vẻ đẹp hs CVA" đúng ko?

Volodia

Member
Chắc là hay vì nó liên thông với các trường ĐH nơi tiếng trên thế giới! :|
Anh đỗ khoa IT của Ngee Ann. Biz đúng là nó lấy khó hơn mấy ngành khác, mỗi khoa nó lấy có 1 người! :|
Thằng Việt kia đúng là tham gia hs thanh lịch! :|

Napster

Thành viên danh dự
Đang hỏi vấn đề đi Sing thì đừng lạc đề sang cái khác. Không thấy thằng HViet đang khó chịu hả?

S

Shiny Pham

Guest
Napster said:
Đang hỏi vấn đề đi Sing thì đừng lạc đề sang cái khác. Không thấy thằng HViet đang khó chịu hả?[/q

em xin lỗi, em chỉ tiện thể hỏi lun vì hùi trước ông kia học cùng trường cấp 2 với em thôi mà!
@volodia: sorry again!:-S
em thấy BA của trường nào cũng khó:( . Nếu em ko nhầm thì NUS thi business ngoài Eng, Math phải thi cả Business đúng ko ạ? (thi thế nào thì em chẳng biết)

Volodia

Member
Đúng roài. Anh có tài liệu nè, muốn lấy thì qua lớp anh, anh để lại cho!
Nói chung là toàn khái niệm thôi! Lúc thi thì hình như nó bắt làm bài luận về vấn đề nào đó hay sao ý! Cái này em có thể hỏi thêm chị Ngọc D3! ;)
Nếu cần thì qua nhanh, anh chỉ còn đến trường đến hết thứ 7 thôi! :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000