Thi học bổng Singapore

Grenouille_vert said:
Bạn của rocktheworld được 653 Toefl cơ à, hic, thế thì chịu khó thi thêm cái SAT mà kiếm cái học bổng nào ở Mỹ cho nó sướng, tội gì đi Sin, mà 653 Toefl là mơ ước của đại đội sắp tốt nghiệp ĐH đây này, vì thi VEF (Vietnam education fund thì phải) của Mỹ nó bắt thi tiếng Anh khiếp quá, mà thằng nào qua thì toàn đc học trường top 15, hic...
Anh ơi, nó học dã man lắm. Trình độ như em không với được. Nó cú vụ năm ngoái bị bọn NUS loại hồ sơ thẳng tay mà chẳng có lý do gì nên năm nay quyết chí nộp bằng được. CŨng may lên ĐH năm 1, nhàn, chả có việc gì nên có thể tập trung học TOEFL được. Cũng định thi cả SAT nữa nhưng chưa kịp. Tình hình là em trượt NTU rồi. Làm bài ngu không chịu được. Đã thể năm ngoái trượt thẳng cẳng nên năm nay hãi quá, đăng ký cái khoa chả giống ai. Nghĩ lại có khi cái khoa đang học ở VN này còn tốt hơn....ặc, chả biết kiểu gì nữa.:(
Hình như cái học bổng của VEF cực có giá trị. Nhưng em nghĩ nó chỉ cấp cho đi học tiến sĩ thôi chứ nhỉ???

imdabomb

Member
em thấy ôn thi TOEFL là 1 cái cực kì vớ vẩn :))
mình chỉ cần có kĩ năng làm bài thôi chứ ôn cũng chả vào đầu được cái gì đâu :(

Grenouille_vert

Moderator
Ừ bọn Mỹ nó cấp VEF cho sinh viên tốt nghiệp để làm thẳng tiến sĩ, nhưng nó chỉ cấp 1 năm đầu thôi, 3 năm còn lại thì phải tự bươn chải, hic, may mà mình chuyển sang học tiếng Pháp, học bổng của Pháp cho Vn thì điều kiện dễ hơn và cũng được ổn định hơn nhiều. VEF giá trị nhất là ở chỗ nó giới thiệu cho mình vào toàn các trường danh tiếng nhất của US (univ, ko phải lac), mấy thằng bạn anh đang thi VEF toàn đăng kí Princeton với cả Univ. of Pen, hic...
NUS thỉnh thoảng cũng loại hồ sơ kiểu đấy, không hiểu tại sao? Anh cũng có một số đứa đệ tử điểm chác rất khá, nhưng đăng kí vào đấy nó ko nhận, ko cả hồi âm nữa :( Nhưng rocktheworld nên cố mà thi vào đi, chứ học ở Vn chán lắm, anh phí mất bốn năm rồi, bây giờ lại phải tìm đường đi từ đầu này :(

Volodia

Member
imdabomb said:
em thấy ôn thi TOEFL là 1 cái cực kì vớ vẩn
mình chỉ cần có kĩ năng làm bài thôi chứ ôn cũng chả vào đầu được cái gì đâu
imdabomb said:

Tớ thi TOEFL rồi mà :(
Thía bạn lấy kĩ năng ở đâu ra mà thi? :-/
Bạn bảo là ôn thi Toefl là điều vớ vẩn, thía làm thía nào mà bạn thi được? :D
Hay là thiên khiếu? :))
Có gì truyền đạt lại kn cho tớ, có gì thi phát xem thía nào! :)

@ xxxzzz: Ku Việt Anh là ai vậy, có phải thằng bé mà ông bảo dân A1 học tanh tưởi lắm phải ko? :D

xxxzzz

Member
KHÔNG, KHÔNG PHẢI A1, MÀ LÀ... A3 :p

GIANG THÌ GIỎI RỒI, CHÚ VIỆT CHẮC CHƯA BIẾT "BẠN Í" GIỎI THẾ NÀO ĐÂU :D

imdabomb

Member
hôm trước khi thi thì đi ngủ sớm :D, sáng dậy sớm ăn sáng, :D
vào phòng thi phải cực kì tỉnh táo (phần nghe) cực kì tập trung í >.< (cái này nếu như mà mình có giỏi nhưng đang nghe mà suy nghĩ lung tung 1 tí là mất luôn mấy câu :">)
mà luyện thi TOEFL cách tốt nhất là xem thật nhiều fim ảnh, nghe nhạc nhẽo rồi đọc sách vào :x hiệu quả lắm :">

unni_x

Active Member
Việt Anh chắc đỗ mà :D nhà nó pa má bán cá tươi với mắm tôm :)) làm gì mà lại ko tanh tưởi =)) ( chết em rùi, nói xấu nó, mai đến lớp nó ném em xuống hồ Tây :(()

fruit NHO

Active Member
smooth said:
chú nào định năm sau sang học NGee Ann thì bây giờ học đánh trống đi, đang ko biết tìm VNese chơi trống ở đâu đây :D Cứ học đi nhá, sang có đất dụng võ, ko sợ thừa đâu :))
VOLODIA học đánh trống đi em , ra Hàng Bạc hỏi nhà ông Tân gù dạy trống học đi :D
bố Tân ...:x
một dạo cắm trên đấy suốt
bác nào đi học thì cứ chuẩn bị tinh thần ngồi hàng nước đi nhá !:D cái lớp chật rã man ....=((

nhưng vẫn ko bít đánh trống >< à ko , đánh nó thì có , đánh cho ra .... thì chịu :D :))

unni_x

Active Member
vừa phải thi tốt nghiệp :-w vừa phải thi ĐH X( lại phải thi tiếp vào trường bên kia đây này :((

Em ơi, kết quả ở đâu, sao chị check mail ko thấy????? THề là từ sáng giờ check mail chả có quái gì. Thấp tha thấp thỏm mặc dù chắc mỏm là mình toi.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000