Singapore

Volodia

Member
Yo, nhà em lúc nào cũng chào đón! Lại có thêm 1 nhân mới vào nhà rồi, bắn Cs cũng đc! Hie hie...
@ Minh: Hồi trc anh đi xem WCG bên này còn có cả team Cs toàn con gái cơ, trông pro lắm! :-SS :-b

Vu_Thang_D2

Member
hic..em vẫn cố gắng 1 suất vào NTU ,mà thi RV kết quả chuối quá ,đâm ra nản...hok biết thi 48% thì vào học có hiểu ddc cái qué gì ko :|...mà có ai biết chỗ nào học E tốt tốt 1 tí giới thiệu cho em cái ,em mới ở level Inter , bây giờ mà ko tìm lớp cố lên Upper thì ko biết đến bao giờ mới dám mơ đến Toefl nữa :-S

Volodia

Member
Erm, IELTS thì thi theo BC (nghe nói thi không thì tầm 2,5 tr) còn TOEFL thì thi ở đâu đấy (bạn ko rõ lắm, có thể vào box US hỏi, hình như trường Ngoại thương có cho thi thì phải :-?)
SAT thì bạn ko rõ là bên VN có ko, thấy bảo mí bạn bên VN có thể bay sang Sing thi. :D Nghe nói SAT I là 1,5 tr! :)
ACT với GMAT thì miễn bàn, trình độ chưa đến mức đấy nên ko tìm hiểu! -_-"

Volodia

Member
:)) Sự thể thế nào hả bé, kể anh nghe đc ko?
Anh hồi trc cũng học RV nè nhg mà học ở đấy xác định trượt ĐH roài! :p
Nhưng cũng có bạn gì D3 cùng khóa với anh học ở đấy lại đỗ NTU thì phải! ;))

chocomog_257

Moderator
học được có 3 tháng mà đổi GV tiếng Anh tới 4 lần :))
Lý thì gặp ông ng` US, nếu dạy tiếng Anh thì được nhưng dạy physics thì như @%$%&* :| Thế xong rồi lại đổi qua bà Annie, đúng lúc đổi sang 1 ông ng` Sing thì em bực mình quá nghỉ luôn :))
may mà lúc đấy mới đóng có gần $350, 1/2 khóa PU :))

Volodia

Member
Theo anh biết thì ông Roel ko dạy nữa nên trung tâm cũng chưa tìm đc giáo viên tốt để thay thế! :D
Còn về các môn khác thì em đến lấy tài liệu là chính chứ học chả đc bao nhiêu, có chăng đến lớp trao đổi bài với các bạn khác! :|

Thich_Tuyet_Tinh

Annie dạy hay đó em :-d hồi trước Annie học NTU mah :-d nhưng khi bàn đến mấy cái bệnh hoạn thì Annie hơi đuối, ko bật lại đc mấy đứa Tổng hợp :-d
Roel dạy tiếng Anh cũng tốt, nghe đâu 8.5 IELTS, tốt nghiệp ĐH từ năm 18 tuổi, hát karaoke hay :-d chỉ tội ko biết giờ này ông ý đang lang bạt nơi phương trời nào, nghe nói sang Uni of Sydney học Master :-d
Đến RV nói chung giao lưu bạn bè là chính, để khi vào phòng thi thấy ai cũng quen nên tinh thần chắc ổn định hơn, chứ học vào đầu dc ít lắm, cố gắng tự học :-d
Mah học Hợp Điểm cũng chỉ đến thế thôi em ah :-d

blue eyes

Moderator
các bác cho em hỏi với.2 quyển này ai có cho em photo nhờ với,hiz, kiếm mãi mà ko có tài liệu để ôn thi, chán kinh.

Additional Mathematics của Tác giả Teh Keng Seng, Looi Chin Keong
và quyển
THE CORE COURSE FOR A-LEVEL (752 trang) : Tác giả L. Bostock & S. Chandler
Em cũng đang định học RV, không biết khoá Business ở RV có hay không? có nên đi học không hả các bác?

ây zà, em là lexuscva: nick con em nó ko logout nên post nhầm, hiz hiz.

blue eyes

Moderator
:)) Sự thể thế nào hả bé, kể anh nghe đc ko?
Anh hồi trc cũng học RV nè nhg mà học ở đấy xác định trượt ĐH roài! :p
Nhưng cũng có bạn gì D3 cùng khóa với anh học ở đấy lại đỗ NTU thì phải! ;))
ờ đúng rồi đấy, bạn Ngô Minh Phương, đỗ cả NUS cả NTU, giỏi quá ^:)^^:)^ bạn ý cũng học ở RV đấy.nói chung là học ở đâu cũng thế, tôi thấy quan trọng là có tài liệu và biết cách tự học,hiz, thế mà tìm mãi ko có tài liệu để học, chán chả buồn chết

lexuscva

Member
Ở HN thì moi đâu ra mấy cái chứng chỉ đấy?
thi ở đâu?
Tiền không phải là vấn đề
(Vấn đề là bao nhiêu tiền)
thi IELTS thì nên thi ở IDP (chỗ Trần Quốc Toản) vì phần listening được sử dụng headphone không dây, chất lượng âm thanh rất tốt và cực ổn định. Tôi thi ở đấy rồi nên tôi strongly recommend ông thi ở IDP hơn là ở BC.\:D/\:D/

TOEFL thì có cleverlearn trên đường Kim Mã là Test site của TOEFL Ibt

cả IELTS và TOEFL đều giá 130$ (hình như thế):-d

lexuscva

Member
hic..em vẫn cố gắng 1 suất vào NTU ,mà thi RV kết quả chuối quá ,đâm ra nản...hok biết thi 48% thì vào học có hiểu ddc cái qué gì ko ...mà có ai biết chỗ nào học E tốt tốt 1 tí giới thiệu cho em cái ,em mới ở level Inter , bây giờ mà ko tìm lớp cố lên Upper thì ko biết đến bao giờ mới dám mơ đến Toefl nữa
vào BC mà học em ơi.chủ yếu là kiếm cái thẻ để vào thư viện của nó, trong đấy nhiều tài liệu và công cụ hỗ trợ mình học tiếng ANh tốt :D :D chứ chất lượng ở đấy anh thấy cũng bt, ko có gì ghê gớm lắm :D. nhưng mà trong đấy toàn sách IELTS thôi, ko có TOEFL đâu

Vu_Thang_D2

Member
hehe...hôm vừa rồi đi interview thêm ở RV cuối cùng lại đỗ :D...chúng ló hẹn tháng 2 đến học.Nhưng mà xem ra cái tiêu chuẩn TB các môn trên 8.0 + 4 môn Toán Lý Hóa Anh trên 8.5 lại đáng lo hơn :-S..tình hình là bên D2 đang có một "quỷ đầu bạc" dậy Văn >.<...ko ngóc lên được đến 6.0 chứ đừng nói là 6.5 8-}Ah các tiền bối có sách gì cho em ượn với :|..em còn chưa biết nên đọc cái môtê gì nữa cơ :|...

dangngochuy

Member
hehe...hôm vừa rồi đi interview thêm ở RV cuối cùng lại đỗ :D...chúng ló hẹn tháng 2 đến học.Nhưng mà xem ra cái tiêu chuẩn TB các môn trên 8.0 + 4 môn Toán Lý Hóa Anh trên 8.5 lại đáng lo hơn :-S..tình hình là bên D2 đang có một "quỷ đầu bạc" dậy Văn >.<...ko ngóc lên được đến 6.0 chứ đừng nói là 6.5 8-}Ah các tiền bối có sách gì cho em ượn với :|..em còn chưa biết nên đọc cái môtê gì nữa cơ :|...
=)) Cu Tèo ơi, phỏng vấn thì kiểu gì chả đõ hở ku, cái chính mà bọn nó cần là mình đóng tiền cho nó ý. Bày đặt kiểm tra lắm gọi là có cái pro procedure thôi :)). Nguyên thằng em kinh nghiệm xương máu với RV nhiều rồi đâm ghét nó :|. Hồi năm lớp 10 đi kt xong chả ai thèm báo điểm cho mình cả, kết cục hết chỗ học. Đến hè, lại đi kt tiếp, lại báo điểm muộn, ko những thế bài luận của mình còn bị chê là chữ bé hơn con kiến làm ông chấm điểm không đọc được =)). Đến lúc nó kt miễn phí ở trường thì có mỗi 5 đứa 11 thi, thế mà một mình bài của mình mất, ko thấy có điểm :|.

Mình bị dị ứng với cái RV. Ku Thắng cẩn thận đấy, tớ đây bị bên ấy lừa mất 100k tiền kt đầu vào mà chả được báo học rồi. Sách thì tôi có quyển Core of Maths với mấy quyển A level Physics đây. Hôm nào rỗi sang hô tôi tiếng tôi vác cho. Hóa thì kêu Đột làm gia sư ý, nó đang sat chem ào ào kìa.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000