Singapore

topti9

Tớ đã từng học ở Sing khoảng 3 tháng, nền giáo dục ở đó rất tốt nhưng về mặt ngữ điệu TA thì ko đc tốt lắm. Bạn co_ai_biet_toi_khong có thông tin gì về học bổng ở đây ko? :rolleyes:

nói chung nền giáo dục của Sing cũng rất là tốt nhưng về mặt ngôn ngữ thì nó ko thể chuẩn xác được như UK vì ở đây đa phần họ đều dùng Sing-English chính vì vậy thời gian đầu sang hơi khó nghe 1 chút.Còn về việc học bổng thì chú yếu là ở các trường Nanyang và Nuss ( vi đây là các trường công mà )

http://www.ntu.edu.sg/publicportal/

http://www.nuss.org.sg/Index2.htm
đây là web của 2 trường này các bạn có thể vào đây tìm kiếm thông tin xem sao.Nhưng có điều đặc biệt là 2 trường này thường cấp học bổng cho các bạn đã TNPT tại VN mà thôi.Mà hàng năm đều có kì thi cấp học bổng tại VN.
Còn các trường khác thì cũng có học bổng nhưng ko được nhiều vì thường chỉ vào tầm 40%-80% mà thui( nhưng số lượng học bổng ko nhiều - vì bên này đa phần đều là các trường tư mà thui ).Và các kì thi cấp học bổng thì ờ vn có rất nhiều( vì các trường về vn tổ chức ) thường thì vào tầm khoảng qua tết .Vì bên này các trường khai giảng vào đầu tháng 9.
Nếu ai có thông tin gì bổ ích thì chúng ta cũng chia xẻ nhé.Vì mình cũng như các bạn có phải cái gì cũng biết hết cả đâu cơ chứ. ;) ;)

Skaterman

gửi các bạn có định sang Singapore du học:

Ở Singapore không chỉ có 2 trường công là NUS - National University of Singapore @ NUS(chứ không phải la Nuss) và NTU-Nanyang Technology University @ NTU. Ngoài 2 trường đó còn có các trường:

SMU - Singapore Managment University

Ngee Ann Polytechnic

Nanyang Polytechnic

Singapore Polytechnic

MDIS...

Các trường Polytechnic về cơ bản là tuơng đương bậc cao đẳng ở nhà, và có tính hướng nghiệp đào tạo nghề là chính, song cũng có đào tạo ở bậc cử nhân cho các sinh viên học tập tốt. Các bạn muốn biết cụ thể thông tin về các trường này chỉ cần vào Google và search tên đầy đủ của các trường...

Good luck

Volodia

Member
Trường Poly mang tiếng là cao đẳng nhưng theo em nghĩ hơn ối trương ĐH ở Việt Nam, nếu đc học bổng của chính phủ sang bên đó học phải làm việc cho nó 3 năm quả thực là cơ hội rất hay! Mọi người ko muốn thi vào các trường này bởi vì nó (dịch sang tiếng Việt) là cao đẳng hay trường dạy nghề, về VN coi như cao đẳng :( , và bọn Poly cũng mới chỉ cho học bổng SV nước ngoài trong mấy năm gần đây nên có ít người biết về chúng!
Em đang thi Ngee Ann nè, hy vọng là sẽ đỗ! :D

Volodia

Member
Anh học ngành nào ah?
Bên đó học hành thía nào, anh kể chi tiết đc ko?
Em vừa bít tin đỗ CNTT Ngee Ann! Có rì sang đó anh chỉ bảo giúp! :D

smooth

Member
công nghệ thông tin là trường của ku Hoàng Anh rồi :D, sang đấy có gì hỏi anh Hoàng Anh, nó giúp cho em ạ

son_moi

Member
Anh học Ngee Ann đây, ông smooth học SIM ngay gần nhau, anh học EE .

Ngee Ann cộng đồng người Việt hơi ít và cũng ko hoạt động mạnh nhưng được cái gặp ai VN cũng bít nhau hie hie:D

Khi nào em sang rủ mấy pa đá bóng cái cho vui

VN bên này nhất khoa thì ít nhưng top nhìu lắm hie hie:D

Volodia

Member
Em kí cái xác nhận roài! Thấy có 1 bạn bên D3 năm nay cũng đỗ MMC hay MME rì đó.
Em đỗ IT với 2 hay 3 bạn nữa, có 1 bạn Thăng Long trông xinh lém. :D
Năm nay đỗ Ngee Ann ở HN chỉ có 15 người!
Anh ơi, em muốn hỏi mua máy tính xách tay thì mua ở VN hay mua ở Sing thì tốt hơn?

son_moi

Member
Máy tính sách tay thì sang Sin này mà mua em ạ ở nhà vừa đắt lại hơi lỏm :D:D

Sang đây trường nào cũng bán máy cho học sinh mà . Ngee Ann bán máy giảm chỉ khoang 200SG$ so với giá ngoài ( năm ngoái anh mua) Còn NTU, NUS giảm nhiều lắm. Smooth mua giảm ca 1000SG$ lận( huhu bất công cho tôi :(:( :(( )

Mà bao giờ thì khóa mới như các em sang đây vậy . Như anh thì đầu tháng 3 về VN nghỉ hè rồi, tới cuối tháng 4 mới sang lại cơ.

Volodia

Member
Thế có đc sang NUS với NTU, nó có bán máy cho mình ko ah?
Theo thông tin là khoảng cuối tháng 3 đầu tháng tư bọn em sang! :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000