Singapore

ông j` học ở na yang vừa rồi đoạt giả TTVN đếy
quan trọng là học ntn nữa chứ
chứ đâu phải là học trg` nào mặc dù danh tiếng trg` vô cùng quan trọng :D :D hehe

Pirate

Member
ông j` học ở na yang vừa rồi đoạt giả TTVN đếy quan trọng là học ntn nữa chứ chứ đâu phải là học trg` nào mặc dù danh tiếng trg` vô cùng quan trọng hehe
Vương Bá Quý , học Computer Engineering :p mấy lần lang thang trên NTU home page moi được cái personal Page của ông này :D định tìm email liên lạc mà tìm mãi hok thấy >.< tóm lại bây giờ vẫn chưa biết ComputerEngineering và ComputerSience đầu ra là cái nghề của nợ gì :| đọc so sánh thấy cứ na ná 8-} cũng code , cũng quy trình phần mềm ...khác nhau tí tí á :|

Volodia

Member
Uhm bên nay` là thế mà em, có khi 4 môn thì 3 môn giống nhau ý chứ! ;))
Có điều bên ĐH chắc là nhiều môn hơn! :D
Sắp tới đc "vinh dự" sang Grand Hall của SIM thi final exam! lol

smooth

Member
hoho, thấy mấy ông ngee ann bảo thi ở tầng 4 của SIM.. cậu nào cận thì nhớ mang kính đi nhá, mang bông nữa ko sang bên này chảy máu cam đột ngột =)) mình cũng tự thấy khá là hạnh phúc khi học ở SIM hohohohohooo

Who_Cares

Member
[repost]
Kết quả shortlist có rồi nhỉ :-d
Một vài tài liệu ôn UEE, chắc mọi người đã đọc rồi:
http://www.emiu.net/public
pass: vnntu

Tks to VNNTU and VNCNUS.

Chúc mọi người ôn thi tốt và gặp nhiều may mắn :-d

có mấy quyển là SGK Toán Lý lớp 12 của VN đc dịch sang tiếng Anh, ai đang học lớp 11 thì lên lớp 12 đọc luôn tiếng Anh cho "sướng" :-d

dangngochuy

Member
Nhà mình có bác nào vào shortlist không :D, lên để cho cả nhà chúc mừng rồi chia sẻ profile cho bà con ngắm nghía và phân tích đi các bác :D.

dangngochuy

Member
So với nhà mình để còn biết mà trang trí cái hồ sơ cho nó phù hợp chứ anh, so với bọn tổng hợp để mà trố mắt ra phục à :(. Profile thế nào mà bằng được bọn nó hả jzời :((.

Who_Cares

Member
Nhà mình có bác nào vào shortlist không :D, lên để cho cả nhà chúc mừng rồi chia sẻ profile cho bà con ngắm nghía và phân tích đi các bác :D.
NTU lấy điểm lớp 10 với 11 thì phải
NUS thì lấy điểm mỗi học kỳ 2 lớp 11 (hoặc cả năm lớp 11)

Học kỳ 2 lớp 11 học cố gắng lên em, cố gắng học đều, toán lý hóa trên 9.0. Năm trước nghe nói có người điểm trung bình 8.7 nhưng Văn chỉ dc 6.3, OAM kêu là "big gap" nên ko dc shortlist mặc dù năn nỉ ỉ ôi suốt. Nói chung cũng phải dựa vào may mắn nhiều (ngay cả thi UEE cũng thế).

Đừng có ngại bọn Tổng hợp em, cũng rứa thôi ah :-d nhưng nghe nói giờ dân Tổng hợp ko đi thi QG nữa mà chuyển sang thi Sing nên đến năm bọn em cũng hơi căng đó.

dangngochuy

Member
Thế hả anh, con bạn bên Tổng hợp của em nó lại bảo mấy ông thầy bên đấy lại tìm cách đẩy những đứa dốt sang nước ngoài còn để lại nòi giống đi thi QG =)).

Volodia

Member
Erm lần trc tôi cũng được vào shortlist cả 2 trường mà ko cần toán lý hóa trên 9,0 (Chả có có mốn nào trong 3 môn luôn )
Bạn nghĩ là học đều, điểm tương đối! Trung bình tất cả các môn trên 8,0 là ko bàn cãi! :D
Cũng ko nên có môn nào quá thấp, nhất là môn văn! Anh nhớ là hồi ấy cố gắng học nên văn cũng được trên 7,0 lol
Còn muốn thêm thắt thế nào cho lợi mình là tùy!
Em thik cho thêm điểm IELTS, TOEFL, giải này nọ từ cuối cấp 2 cũng chả sao! :| Nếu được thì xin thêm mấy cái giấy hoạt động activities ở trường nữa cũng đc! :p
Còn bọn tổng hợp thì vì cách cho điểm bên ấy nên tụi nó lợi hơn anh em bên này nhiều! Tuy nhiên shortlist thì cũng chỉ để phân loại mà thi thui. Nếu em thi tốt thì mới đc nên anh nghĩ quan trọng là ôn tập sao cho chắc mới là quan trọng! Còn thi như thế nào để mà đỗ thì nên hỏi anh Việt Anh ở phía trên kìa! :))

Who_Cares

Member
Thế hả anh, con bạn bên Tổng hợp của em nó lại bảo mấy ông thầy bên đấy lại tìm cách đẩy những đứa dốt sang nước ngoài còn để lại nòi giống đi thi QG =)).
Hồi tháng 12 nghe cô anh nói năm nay đạt giải QG ko dc vào thẳng ĐH nên dân Tổng hợp đổ đi thi Sing hết rồi :-?? Thực hư thế nào ko biết nữa :-d

dangngochuy

Member
Vụ giải QG đúng đấy mọi người ạ :D. Tình hình là Toán Lí Hóa trên 9.0 thì em còn sống sót được chứ văn thì ôi thôi, bết xi lết =)), từ lớp 10 đến giờ chưa lên được 7.0 =)), thế mà tuyển Văn cấp II mới nhục chứ =)). Chúa ơi, con ghét high school :|. Bọn bạn bên ams văn toàn 8.0 mới đau chứ :((, sao bọn nó sướng thế, điểm chác xin dễ kinh khủng :((.

Hôm đi hội thảo NTU thấy bác rep bảo có thêm điểm toefl với sat cũng chả thêm tí credibility nào :((. Đau lòng mấy tỉ!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000