Quầ áo, nơi hội tụ của kẻ sành điệu

mimanchi

Member
cứ tưởng cái trang này để buôn về chuyện quần áo chứ....sao toàn mấy cái idea kô thể thực hiện được thế kia........vào đây chẳng biết được thêm gì về Shopping và Fashion cả....buồn như con chuồn chuồn

thôi , xin em ...

dinosaur lover said:
em đề nghị anh làm người đầu tiên, hehe đồ đọc mà, mắc chứ =))
Thôi xin em ...
Anh mà mặc đồ đó , con gái trên đời này ..... Bám theo anh hết , thì chết ... haaaa.....
Chắc trong đó, có cả em, cũng nên, đúng ko nhỉ , baby ??

fruit NHO

Active Member
em thấy đò tự thiết kế khá hay đấy chứ!
thấy chương trình nào của các lớp cũng có màn thời trang...sao những lớp làm rùi ko thử up mấy cái ảnh thời trang lên xem nào??

mimanchi

Member
dinosaur lover said:
mọi người nghĩ gì về cahs ăn mặc hip-hop bây giờ ? đúng là nhìn nhiều cũng nhàm rồi....
Mặc kiểu hip-hop cũng cool phết, nhưng phải creative, ko có nhàm lắm.....chứ mỗi quần ống rộng, áo có mũ, tay đeo băng nọ băng kia xưa lắm rùi

unni_x

Active Member
mặc đồ gì cũng được, miễn là mình cảm thấy thoải mái và tự tin :D nhìu khi muốn đồ của mình phải là hàng hiệu hoặc chí ít mua trong shop, nhưng nhìu khi lại muốn ra chợ quần áo cũ mà mò mẫm :D

bây giờ nghĩ ....con gái mặc đồ " kiểu " con trai thì không vấn đề, còn con trai mà cứ như thế mặc ngược lại thì ....=)) đúng là con trai sinh ra đã không phải cho quần áo rồi ( như kiểu Adam ấy ) =)) cứ bạn nào mặc đơn giản lại thấy cool

smooth

Member
unni_x said:
mặc đồ gì cũng được, miễn là mình cảm thấy thoải mái và tự tin :D nhìu khi muốn đồ của mình phải là hàng hiệu hoặc chí ít mua trong shop, nhưng nhìu khi lại muốn ra chợ quần áo cũ mà mò mẫm :D
nhiều khi hàng trong shop cũng là từ chợ mà ra đấy , chỉ khác mỗi cái chỗ để với giá thôi =)) =))

unni_x

Active Member
tùy shop chứ :D mà ý em là chợ bán quần áo cũ cơ mà, đồ second hand đó, chả đọc kĩ gì cả :)

mimanchi

Member
hihi ở VN thì chui vào shop là dại, chặt chém cho chít lun.....nway có ai bít có cửa hàng nào kiểu như HOT ý, chuyên nhập đồ từ HK TQ về, cũng là hàng nhái thôi, nhưng khá là đẹp....mimanchi đang muốn tậu mấy cái quần bò Diesel, Miss Sixty and D&G hè này.....HOT về nhiều cái đẹp phết nhưng ko nhanh chân là hết :( thanx lots

Marco

Member
hehe mang mấy con quần Di zo` với lại dê và gà đấy mà sang nước khác mặc thì thích hơn.Chứ mặc ở vn nó lại phát hiện ra hàng nhái bắt lên công an phường thì toi.
À có thể ra Trần Nhân Tông mua quần bò rồi xin nó cái mác dán vào.thích mác gì có mác đó rồi cất kĩ vào túi mang về nhà cho vào vali đợi ngày lên đường.Ra khỏi vn hãy lôi ra mặc

sisley

mimanchi said:
hihi ở VN thì chui vào shop là dại, chặt chém cho chít lun.....nway có ai bít có cửa hàng nào kiểu như HOT ý, chuyên nhập đồ từ HK TQ về, cũng là hàng nhái thôi, nhưng khá là đẹp....mimanchi đang muốn tậu mấy cái quần bò Diesel, Miss Sixty and D&G hè này.....HOT về nhiều cái đẹp phết nhưng ko nhanh chân là hết :( thanx lots
Sisley thấy cửa hàng H&Q ở 92 Hàng Bông chuyên bán quần áo diesel và miss sixty and D&G mà giá cả chấp nhận đc.
Mà iem mimanchi ở Lans bạn Nga va Dương o York, đúng ko nhỉ? :D

mimanchi

Member
@sisley: hihi sao chị bít thế :D

@Marco: Mua quần rồi dán mác vào thì nói làm gì.....mimanchi muốn tìm quần nhái :D giá rẻ mà style vẫn của mấy hãng đó muh

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Nhưng mà cái gì nhái, chứ quần may nhái thì mặc trông xấu lắm... Nhìn thoáng đã biết là đồ nhái rồi (đường may, chất vải, màu sắc,...)... :(
Nói chung là không mặc được :D

Mua đồ chính hiệu bao giờ cũng đẹp nhất (kể cả đấy là mác "Đông Xuân" nhé!!), miễn là đúng sản phẩm của hãng đó), đừng mua đồ nhái...

Còn nếu không có tiền mua đồ xịn thì cứ mua đồ rẻ mà mặc, có sao đâu, miễn là nó hợp với mình và mình thấy thích... ;)

mimanchi

Member
em cũng có một đống cái thể loại đúng hàng đúng loại như chị Hà nói........nhưng cũng thích mua vài cái có mác hiệu mà lại rẻ mà chị :D mặc ở đây cũng khối đứa ghen tị hihi nhất là đi clubbing, mờ mịt ai bít đâu .......:D nói thế chứ chọn cẩn thận cũng nhiều cái đẹp phết....chẳng đến mức như chị nói đâu......:) bạn em có mấy cái Lee với Miss Sixty mua ở HN..nhìn đẹp dã man. =P~ .....ghen tị phết :p

Marco

Member
Thực ra nhiều tiền thì tội gì ko mặc quần áo xịn.Nhưng mà ko đủ điều kiện thì mặc những thứ binh thương miễn là sạch sẽ gọn gàng là được.Mà quần áo ở vn mang ra nước khác mặc thì ok chẳng ai biết đấy vào đâu cả.Nhiều khi mặc ở hn thì tâm lí sợ bị giống nhau thành ra xấu đi mấy phần rồi :D

mặc sao cho hợp với phong cách tạo dựng bấy lâu của mình ấy. sao giờ tunx thấy nhiều bạn cứ mặc đồ bó sát...hình như chưa hợp với cái tuổi này lắm

mimanchi

Member
Em Tùng muốn nói về thời trang như thế nào????? mọi người đang bàn về thời trang còn gì....tùy người có từng sở thích và cách nhìn khác nhau về thời trang...có ai khoe quần áo đâu em.....trao đổi kinh nghiệm mua bán thui muh...:)

Anh Marco (Lê Minh) đang ở Italy ah, thích nhỉ, chắc tiếp xúc với fashion suôt :D Ở bên đấy có nhiều người VN kô hả anh??? Kô có tiền thì mới phải về VN mua quần dởm anh ạ....mặc hàng ngày thì ko thích lắm vì chất liệu cũng ko đẹp...nhưng thỉnh thoảng đi chơi cũng đẹp.....

Với lại như mimanchi đã nói...mỗi người một cách ăn mặc, có người thấy đẹp có người thấy xấu, có người cho là nên mặc cái nọ có người cho là nên mặc cái kia.....mọi người đưa ý kiến thôi....đừng judgemental wa, cheers :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000