Quầ áo, nơi hội tụ của kẻ sành điệu

Co be vo tu

Member
Các bác có biết chỗ nào có đồ (quần áo) chất lượng một tí. Chứ mây đồ chợ giời thì có mà ối. Em thây giờ chỗ nào ở Hà Nội cũng mọc đầy shop, nhưng chẳng biết đâu mà lần

Kẻ đua đòi B)

Xin cứu rỗi tâm hồn con

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hic, chẳng hiểu thế nào, hồi về HN chẳng mua được cái gì cả, vì nhìn cái gì cũng chẳng vừa ý... :unsure: :(

Nhớ hôm mất cả ngày đi khắp HN để đi tìm mua đôi xăng đan cao gót mà chẳng được cái gì, hic. Đi đâu cũng toàn những đôi mũi nhọn hoắt cảm như có thể chọc thủng bụng người khác khi "chẳng may" đá phải ý... :wacko: Mà da thì bóng loáng, nhìn rợn cả người, chưa kể đến màu sắc... Nói chung là chẳng dùng được....
Mình thì muốn đôi nào trông đơn giản, mà vẫn cầu kỳ, lại sang, mà đi phải êm chân... hic... cuối cùng về bên này mới tìm được đôi ưng ý... :(

Còn quần áo thì... nên đi may là thích nhất!! Mình tự thiết kế mẫu --> khỏi phải trùng với ai, mình tự chọn vải --> tha hồ hợp với mình, và nó lại vừa khít với người mình nữa chứ :p B)
Vì ở mấy của hàng kia... mấy đồ màu thì xỉn, vải cứ nhũn nhũn, lại mỏng mỏng, toàn pha nylon, mềm không ra mềm, mặc thì bí ơi là bí.... :huh: :unsure:

Có lẽ vì mình ghét đi mua giày dép, quần áo nên mới bi thảm thế này... :(
:D :lol:
(nhất là khi đi mua hàng mà không mua được cái gì, mà hình như phần lớn những lần mình đi mua hàng thì chẳng mua được cái gì :lol: :lol: )

Dạo này đi mua quần áo giày dép khó kinh dị.....................Mình chả mặc đc cái thể loại áo điệu đà...........quần thì vẩy lên vẩy xuống.........mài tứ mài tung...........hichic...........giày dép cứ phải gọi là nhon hoắt..................nếu không thì cũng sang hẳn thể loại quần tụt giày sk8t rùi..................chẹp chẹp.........thật là đau lòng..............từ đầu năm tới giờ.................chưa có cái gì mới cả :unsure: :huh:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Công nhận... Nhiều lúc muốn mua đồ của VN, nhưng mà... không thể mặc được... :(
Còn nếu mua đồ xịn hẳn thì thà mua ở đây còn hay hơn, lại rẻ hơn nữa :p :lol:

Hồi về VN chị mua được ở Hội An cái áo phông màu xanh nước biển có ngôi sao vàng (cờ VN ý), mặc hay lắm, còn cái áo 2 dây màu đỏ, cũng có in ngôi sao vàng thì không dám mặc ở VN :p

GiangNguyen

Member
Công nhận ở VN bây giờ hiếm chỗ mua đồ quá , vào shop tưởng là có đồ đẹp nhưng nhìn lại toàn hàng vớ vẩn nhưng vẫn bán với giá cắt cổ . Nên nhiều khi mình đợi khi nào bên này có giảm giá , mua đc đồ rẻ lại chất lượng nữa .
Đợt vừa rồi về định sẽ mua đồ ở nhà nên k mang quần áo về nhiều , đến lúc quay lại mua được đúng 1 cái áo font . Ặc ặc ...
Ai biết địa chỉ nào chỉ cho mọi người biết với .
À mà lên Lá Me cũng thỉnh thoảng có đồ được fết đó .

@Duy Ti@

Heheheheheh
Chẳng biết mọi người có ý định mua quần áo tầm nào
Nếu mà muốn mua đồ xịn ở HN thì lên Độ Dung ở Cửa Nam hoặc Bốn Mùa,Nine West ở Hàng Cân ............................

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Xịn thật và đẹp thật thì cũng mua ngay mà, nhưng đằng này khi mặc thử nó cứ kiểu gì ý... Mặc vào thấy nó cứ lệch lệch, hớt hớt... Hiếm khi vừa ý lắm... Và chất vải cũng chưa ưng lắm... Nói chung là khó... Chị thấy đi mua ở bên này dễ hơn nhiều: mặc vào 1 cái vừa người luôn, màu đẹp, chất vải lại cũng thích nữa, sờ vào đã thấy êm tay rồi...

Còn quần thì ôi thôi... :(

unni_x

Active Member
@Duy Ti@ said:
Heheheheheh
Chẳng biết mọi người có ý định mua quần áo tầm nào
Nếu mà muốn mua đồ xịn ở HN thì lên Độ Dung ở Cửa Nam hoặc Bốn Mùa,Nine West ở Hàng Cân ............................
Độ Dung nào thế, em ở phố Cửa Nam này, có cửa hàng tên thế sao :D
Bi giờ mấy shop toàn bán quần áo kiểu ăn chơi, điệu đà, Un thì... ngại mặc những đồ đó đến trường lắm, lúc nào cũng cố gắng giản dị hết mức có thể :>> làm Đoàn mà bị thày cô soi thì chít ><

fruit NHO

Active Member
ờ công nhận em đi mua quần áo toàn bị chửi là khó tính như bà già nhưng mà....nói chung theo mốt thì ko chấp nhận đc với mình khi đến tr` nên nói chung thế nào hợp với mình thôi.......trẻ trung nhưng vẫn rất học sinh và ko quá........<hèm>..nhưng mà để tìm đc 1 bộ đồ đáp ứng đc thì....mòn mắt!

BlackDragon

Active Member
Tôi không cầu kì lắm trong việc chọn quần áo, nhưng nói chung luôn cố gắng kiếm được đồ độc, nếu thấy tự nhiên có đứa mặc cái áo giống y hệt mình thì kiểu gì ấy.

fruit NHO

Active Member
em chẳng quan niệm như thế đâu...nếu muốn đồ độc ,tự thêu hay là tự đan<như cái áo mình mặc chẳng hạn....chẳng ai có...vì mua len ở đức mà.....lại còn phối theo ý mình nữa...hi`h`i...>ko đi lùng đồ độc mấy!

@Duy Ti@

Độ Dung ở đối diện chỗ GT 2000y'.Còn ai mà muốn mặc đc đồ độc thì chỉ có tự may hoặc ra nước ngoài mà mua thui !

imdabomb

Member
Co be vo tu said:
Các bác có biết chỗ nào có đồ (quần áo) chất lượng một tí. Chứ mây đồ chợ giời thì có mà ối. Em thây giờ chỗ nào ở Hà Nội cũng mọc đầy shop, nhưng chẳng biết đâu mà lần

Kẻ đua đòi B)

Xin cứu rỗi tâm hồn con

đã ở mỹ roài còn xài đồ việt làm chi???

p3yeu

Member
hì,he,hì,vải o vn xáu chít,may xấu nhắm
đồ may sẵn cũng zay lun,nhg cõ kiếm thì cũng nhìu cái đẹp mà

Ra chỗ gần bến xe Kim Mã cũng có một hàng đó. Ôi thôi cứ gọi là " Được "!

Mà ở Phố Huế cũng phải công nhận là ok có mấy hàng ngon phết !

Tiếc mỗi tội không có xiền để " Đú " !
Ai có cho vay một ít đi...Uyên nhé ! :>>

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000