Ngoại hình có quan trọng trong cuộc sống??

Co be vo tu

Member
Mẹ ơi các cụ bảo:"Cái nết đánh chết cái đẹp".
Nhưng mà nhìn mà như ma chê quỷ hờn thì ai dám nói chuyên. Mình nghi cả 2 đều quan trọng, giống như điều kiện cần và đủ.

Với lại, có xinh thì mới có người theo chứ nhẩy!!!!!!!!!! :D :p :lol:

unni_x

Active Member
Đúng là ấn tượng ban đầu rất quan trọng, những người có ngoại hình ưa nhìn thì dễ gây thiện cảm hơn :D Nhưng có lẽ cũng vì thế, mà khi ta phát hiện ra cái người mà ta có thiện cảm ấy lại có 1 nhân cách không tốt thì sự bực bội cũng tăng hơn bình thường nhìu :)

Le Huong Tra

<!--QuoteBegin-Dave Murray+Apr 12 2004, 12:45 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Dave Murray @ Apr 12 2004, 12:45 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Ngoại hình á !!! Siêu quan trọng. Các cụ đã chẳng bảo trông mặt bắt hình dong là gì. Nói chung ngoại hình là chính là ấn tượng ban đầu về người đó. Quan trọng lắm chứ nhưng không là tất cả. Thế thôi [/b][/quote]
Anh Hưng hiểu nhầm ý nghĩa của câu "Nhìn mặt bắt hình dong" ở đây rồi.
Ở đây các cụ bảo nhìn tướng chứ đâu phải nhìn ngoại hình.
Nói thế mà cũng nói được... :p :p

hừm hừm
ngoại hình đứa nào có tí nét hơn người mà lại kiêu thì ta chỉ muốn cho 1 cái gạt tàn vào mẹt
ta đây chả phân biệt ai cả,ai tốt không đá xoáy bạn thì ta chơi ,bất kể cao gầu thấp béo giàu nghèo

hừ
ta lúc nào cũng post tử tế mà
chỉ tại các mod hơi bị lập dị và lạc hậu
không ai có thể hiểu được ẩn chứa trong các bài viết của ta là cả 1 chân trời rộng mở :p

redheat

Vấn đề này thì chắc khi có vợ con rồi thì anh em mới hiểu đuơc vẻ đẹp tâm hồn quan trọng thế nào,chính nó mới là sức mạnh giúp anh em thoát khỏi cái gọi là "không thể cưỡng được'' khi gặp gái xinh :lol:

vip007hn

Member
hehe.công nhận ai cũng có lý cả .nhưng theo mình nghĩ không phải vẻ đẹp bao giờ cũng chiến thắng đâu.Hầu hết những người có ngoại hình đẹp bao giờ cũng kèm theo tính cách sắc sảo ,đấy chỉ là đa số mà thôi ,nhưng hầu hềt con trai trên thế gian này đều trọn cái đẹp .nhưng với tôi ,tôi không bao giờ cho cái đẹp là nhầt bởi vì cái đẹp ở con người chình là bốn chữ"công dung ngôn hạnh" mà người phụ nữ không có phẩm chất này thì người đẹp mãi chỉ là người xấu mà thôi .Cũng như ví dụ của bạn "nhoc yeu" thì tôi công nhận là tôi cũng đã gặp trên đường như bạn .nhiều chị nhìn rất xinh nhưng nói ra toàn câu tục tĩu ,nghe mà thấy muốn tát cho người ta một cái vào mặt ,nên tôi nghĩ phải đủ "công dung ngôn hạnh" thì mới là một người phụ nữ đẹp được :)

<!--QuoteBegin-vip007hn+Jul 6 2004, 10:28 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (vip007hn @ Jul 6 2004, 10:28 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> hehe.công nhận ai cũng có lý cả .nhưng theo mình nghĩ không phải vẻ đẹp bao giờ cũng chiến thắng đâu.Hầu hết những người có ngoại hình đẹp bao giờ cũng kèm theo tính cách sắc sảo ,đấy chỉ là đa số mà thôi ,nhưng hầu hềt con trai trên thế gian này đều trọn cái đẹp .nhưng với tôi ,tôi không bao giờ cho cái đẹp là nhầt bởi vì cái đẹp ở con người chình là bốn chữ"công dung ngôn hạnh" mà người phụ nữ không có phẩm chất này thì người đẹp mãi chỉ là người xấu mà thôi .Cũng như ví dụ của bạn "nhoc yeu" thì tôi công nhận là tôi cũng đã gặp trên đường như bạn .nhiều chị nhìn rất xinh nhưng nói ra toàn câu tục tĩu ,nghe mà thấy muốn tát cho người ta một cái vào mặt ,nên tôi nghĩ phải đủ "công dung ngôn hạnh" thì mới là một người phụ nữ đẹp được&nbsp; :) [/b][/quote]

chú còn nhỏ mà con mắt của chú lớn rồi đó
con trai thì ban đầu ai chả thích girl xinh,nhưng khi biết xinh mà đú thì bây giờ là cho đứt luôn(đứt hiểu theo nghĩa của D2 hé),còn nếu xinh mà ngoan thì bây giờ chắc hiếm nắm.

chipcom

Member
ngoại hình có quan trọng không à? Câu trả lời là có. Xem nhé! Bạn sẽ nghĩ gì nếu bạn là con gái gặp một chàng trai khá "bắt mắt", hoặc bạn là một chàng trai thấy một cô gái xinh? Chắc chắn đó là ấn tượng ban đầu rồi. Sao không quan trọng được. Tuy vậy, quan trọng hơn nữa còn là tính cách kia!

vip007hn

Member
hehe"quan trọng nhất với nam là xinh
quan trọng nhất với nữ là tiền
đó là lớp trẻ "
mình công nhận là bạn nói đúng đấy ,nhưng đấy chỉ là số iít mà thui ,đừng vơ đũa cả nắm ko thì các bạn nữ uýnh đấy .nhưng công nhận là con gái thời nay nên xem xét lại tình hình không thì bất ổn lắm :)

chipcom

Member
Mấy bác không có được vào đây bàn luận lôm côm đâu đấy nhé! Bac vip007vn nói con gái bây giờ làm sao hả?

chipcom

Member
Yêu một đứa đẹp trai hay xinh gái làm gì? Mang về nhà để ngắm, xong rồi vặn răng ra mà ăn để sống à? Thực ra yêu người tốt vẫn hơn là yêu người đẹp chứ nhỉ? Sao mọi người cứ thích người đẹp thế?

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000