Ngoại hình có quan trọng trong cuộc sống??

He, ngoại hình sẽ dễ gây cảm tình lúc đầu, tính cách sẽ giúp gây cảm tình lúc sau, thế nhưng mà không có lúc đầu thì chờ đến lúc sau hơi bị lâu đấy ^_^

smooth

Member
Ngoại hình, mà tiêu biểu là cái mặt đẹp thì chỉ để soi thôi (nói thật là tớ cũng hay soi). Còn người iu thì phải tùy vào nhiều yếu tố lắm. Các cụ nói ko sai, "nhất cự ly, nhì tốc độ". 2 đứa cứ ở gần nhau nhiều là thế nào cũng có chuyện. Còn bạn nào xinh mà xa vời thì quên đi cho xong.
Cái vẻ ngoài dễ đánh lừa người ta lúc ban đầu, có nhiều người trông ngoài hoàn hảo mà bên trong rỗng tuếch, ko phải là đánh giá về kiến thức mà về phẩm chất, về tâm hồn. Hồi xưa mình lầm tưởng, họ phải ghe gớm lắm cơ, giờ mới biết họ khác gì mình đâu.
Tớ muốn tìm 1 người có thể lâu dài được, chứ còn lăng nhăng thì chán lắm, nên có người cưa tớ, tớ ko thích mà ko biết từ chối thế nào.

trinhtung

Member
:: khạc khạc ::

chú smooth viết thế rõ ràng, chả ai thích lằng nhằng nhưng có người đâm đầu vào mình thì vẫn khoái, biết là mình chả thích, nhưng vẫn có lờ đi, ừ thì, thôi, thiêu thân thì cho nó chết ..
<_<
rõ chỉ làm khổ nhau ...
B)
Ngoại với nội qúe gì ở đây ...
:(

estrella

Active Member
Thế thì anh sờ mút cũng phải lam thế nào để người ta biết là anh không thích người ta chứ không thì người đó sẽ hi vọng lắm đó

smooth

Member
Bạn Marưkô nói cú như đúng rồi ý, ngoại hình ko phải là quan trọng nhất chứ ko phải là ko quan trọng. Bây giờ em gặp 1 thằng mặt mũi còn xí hơn Chí Phèo thì thừ hỏi em có đủ "dũng cảm" để bắt chuyện với nó ko, đừng nói đến chuyện tìm hiểu xem tính hay hay dở nữa cơ.
To thảo: anh đã dập tắt t/c của bạn ý từ đầu rồi, nhưng mà bạn ý vẫn ko chịu. may quá sau 2 tháng kiên trì tấn công nhưng vô vọng, bạn ý đã dứt áo ra đi, đẩy anh vào hội độc thân. Hehe, giờ đang trong tình trạng e độc thân chờ ghép đôi.

Vũ Hà

Member
<!--QuoteBegin-smooth+Mar 17 2004, 09:08 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (smooth @ Mar 17 2004, 09:08 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Bạn Marưkô nói cú như đúng rồi ý, ngoại hình ko phải là quan trọng nhất chứ ko phải là ko quan trọng. Bây giờ em gặp 1 thằng mặt mũi còn xí hơn Chí Phèo thì thừ hỏi em có đủ "dũng cảm" để bắt chuyện với nó ko, đừng nói đến chuyện tìm hiểu xem tính hay hay dở nữa cơ. [/b][/quote]
:eek: Ối em nói xấu anh đó hả?

Ôi phu nhân có người nói xấu anh kìa em ui. Nại còn khen anh giống anh Chí nữa chứ :angry: :angry:

trinhtung

Member
<!--QuoteBegin-Vũ Hà+Mar 17 2004, 11:14 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Vũ Hà @ Mar 17 2004, 11:14 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> <!--QuoteBegin-smooth+Mar 17 2004, 09:08 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (smooth @ Mar 17 2004, 09:08 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Bạn Marưkô nói cú như đúng rồi ý, ngoại hình ko phải là quan trọng nhất chứ ko phải là ko quan trọng. Bây giờ em gặp 1 thằng mặt mũi còn xí hơn Chí Phèo thì thừ hỏi em có đủ "dũng cảm" để bắt chuyện với nó ko, đừng nói đến chuyện tìm hiểu xem tính hay hay dở nữa cơ. [/b][/quote]
:eek: Ối em nói xấu anh đó hả?

Ôi phu nhân có người nói xấu anh kìa em ui. Nại còn khen anh giống anh Chí nữa chứ :angry: :angry: [/b][/quote]
::khạc khạc::

đôi này, cũng có vẻ bảo vệ nhau phết đấy ...
"anh Chí, chị Nở" ... ---------------> làm sao lại đến nỗi thế nhỉ???
:)
chú smut làm quả dã man qúe....
B)
coi như đi cả hai ...

smooth

Member
Ô hô ai tai!!! bác dzũ hà, em có cố tình nói bác đâu, ai biết nhà bác nó lại rắc rối thế. Tính anh hẳn là hay nhỉ, để em maruko nói, còn ngoại hình để em ý nói luôn.
ai có người iu xấu như ma mà tính hay thì khoe luôn thể đi nào, để làm ví dụ phản bác ý kiến của em luôn

<!--QuoteBegin-estrella+Mar 15 2004, 11:10 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (estrella @ Mar 15 2004, 11:10 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> thế thì chẳng yêu ai được lâu đâu [/b][/quote]
Ui, bạn Thảo, sao bạn lại nói thế :blink: Thế hóa ra bạn đi tìm hiểu tính cách người ta trước, để lấy cảm tình, rồi mới nhìn ngoại hình à, thế nên yêu được lâu hả :rolleyes: Lạ nhỉ :lol: Tớ bảo là ngoại hình gây cảm tình lúc đầu, không đúng sao? Bạn phải có cảm tình lúc đầu thì mới bắt chuyện, rồi chơi với nhau, lúc đó dần dần mới biết được tính cách người ta, thì mới có tình cảm sâu sắc hơn chứ B)

smooth

Member
Có những người mặt ko phải là đẹp nhưng nhìn rất có thiện cảm, thế thì mới làm quen, tìm hiểu được chứ. Vớ phải bộ mặt đáng ghét, đến nhìn còn ko muốn thì nói gì đến nói chuyện. Người yêu cũng chỉ cần loại nhìn mặt ko đáng ghét, ko chán thôi là được rồi, chả đòi hỏi cao làm gì.
Bàn đi bàn lại, mình thấy ngoại hình chỉ là một phần "hơi" (bắt chiếc thầy Kim) quan trọng trong cuộc sống thôi.

smooth

Member
Em học thầy Kim gần 1 học kỳ. Thầy dạy hay nhưng mà hiền quá, đâm ra mình lười, lại thấy học kém đi. THầy dạy thế phải tự giác học thôi. Hình như thầy Kim bị ốm, em cũng thương thầy lắm. Các bác cứ hỏi em Hằng unni ý, thầy Kim chủ nhiệm 10a3 năm nay.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
<!--QuoteBegin-smooth+Mar 18 2004, 06:01 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (smooth @ Mar 18 2004, 06:01 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Có những người mặt ko phải là đẹp nhưng nhìn rất có thiện cảm, thế thì mới làm quen, tìm hiểu được chứ. Vớ phải bộ mặt đáng ghét, đến nhìn còn ko muốn thì nói gì đến nói chuyện. Người yêu cũng chỉ cần loại nhìn mặt ko đáng ghét, ko chán thôi là được rồi, chả đòi hỏi cao làm gì.
Bàn đi bàn lại, mình thấy ngoại hình chỉ là một phần "hơi" (bắt chiếc thầy Kim) quan trọng trong cuộc sống thôi. [/b][/quote]
Em nói rât đúng đấy Đức ạ, nhìn ai phải có thiện cảm thì mới nói chuyện được.. Có nhiều người nhìn chẳng đẹp nhưng có nét gì đó rất duyên, như chị hay nhìn vào nụ cười và ánh mắt :rolleyes: . 2 cái đó mà mình thấy có cảm tình ngay từ đầu thì nói chung là về sau mình cũng chơi với người ta được... :) :rolleyes:

smooth

Member
Hì, chị Hà thử nhìn ánh mắt, nụ cười của em xem có làm bạn được ko nhé, để em kiếm cái ảnh cá nhân.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
<!--QuoteBegin-smooth+Mar 19 2004, 03:11 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (smooth @ Mar 19 2004, 03:11 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Hì, chị Hà thử nhìn ánh mắt, nụ cười của em xem có làm bạn được ko nhé, để em kiếm cái ảnh cá nhân. [/b][/quote]
Em ơi, em gửi ảnh chị xin chịu, vì nhiều lúc trong ảnh người ta trông khác lắm...
Mà chị bảo đấy chỉ là ấn tượng đầu tiên thôi mà... chứ có phải là cứ ai có "nụ cười và ánh mắt" cảm tình là mình đi tìm cách chơi với người ta đâu.... :rolleyes: :)

tinhtinh86

Các công ti lớn, truyền hình, hàng không... và nhiều công việc khác đều đòi hỏi nhân viên có ngoại hình ưa nhìn .. thậm chí cả dáng người nữa. Nên ngoại hình cũng là 1 phần rất quan trọng B)

Ngoại hình á !!! Siêu quan trọng. Các cụ đã chẳng bảo trông mặt bắt hình dong là gì. Nói chung ngoại hình là chính là ấn tượng ban đầu về người đó. Quan trọng lắm chứ nhưng không là tất cả. Thế thôi

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000