Ngoại hình có quan trọng trong cuộc sống??

chipcom

Member
Cái gì cũng quan trọng.
Nhưng quan trọng là cái gì quan trọng nhất cơ.
Nói chung lại thì ngoại hình có quan trọng nhưng không phải là quan trọng nhất.

ai cũng nói "hình thức ko quan trọng " " cái nết đánh chết cái đẹp "
nhưng hỡi ôi !sự thật đâu có vậy
bởi nếu thế thì làm gì có những cuộc chia tay ko đáng có
khi một trong hai người quá xấu
thậm chí chẳng giám đi cùng nhau?
nào ai dám nói "cái nết đánh chết cái đẹp "?
hình thức quả là quan trọng
khi ta đi ngoại giao làm ăn
với những hợp đồng ...mà chỉ đi trên chiếc xe đạp ?
độ tin cậy chắc là ....?
ai cũng nói " ko có phụ nữ xấu ..."
ko đúng!
nếu như cao 145cm ,da đen ,mắt trắng dã,tóc ngắn sơ cứng,cận,trán rô ,răng vẩu ....
lại còn hôi nách nữa chứ....
ôi giời ơi lại nhà nghèo nữa chứ. vậy thì thế nào nhỉ?
đấy các bạn thấy ko ?
mình xấu như vậy đấy
làm sao đây?
đến làm bạn với mình các bạn còn ko muốn
nói gì đến YÊU,
nhiều lúc mình tủi thân lắm
hihihiihihihiih
vậy mà vẫn phải cười đấy
hahahhahahahhaha
dẫu cho là cười ra nước mắt
các bạn có tin ko ?
mình lại còn trèo cao nữa chứ
học lớp chất lượng cao khối A
đã xấu lại khô khan
chán quá
có ai muốn làm bạn với mình không?
làm bạn với cô gái XẤU HƠN QUỶ DẠ XOA ?
học dốt nhất thiên hạ
đanh đá chua ngoa không ai bằng
trên đời này vụng về nhất là mình
lại còn ko biết sang đường nữa chứ
lúc nào cũng phải có người đưa sang
CHU VĂN AN ơi sang NGUYỄN TẤT THÀNH chơi ko ?
sao phải giao hữu xa xôi thế
trường mình và bản thân mình rất muốn giao lưu với các bạn
mình xin tiết lộ nha
trường mình lắm bạn xinh đẹp lắm (trừ mình ra )
các bạn nam cũng rất đẹp trai
nhất là ở lớp :CHẤT LƯỢNG CAO khối A
và CLC khối D

mọi người ai cũng nói đúng cả .
Ngoaih hình quan trọng thật đấy nhưng đã có ai tự hỏi mình :
Khi nhìn thấy một người xấu và một người đẹp , họ có thiện cảm với ai chưa ?? /:) Chắc chắn là ai nhìn người đẹp cũng thích hơn rùi .
Và mọi người thử hỏi minh xem : khi gặp một ai đó : co phải câu cửa miệng của bạn là Người đó có đẹp trai không? hay nó có xinh gái không ??
Đúng thế không nào ?? :>> I-) >:p
Mọi người thử nói coi !!

Cách ăn mặc của con gái thời nay ??

moiundefinedmọi người biết đấy :
ra ngoài đường vào mùa hè này chắc choáng luôn
Nhìn con gái thời nay ăn mặc rơn cà người. Mặc dù tui cũng là con gái đó.
Ra ngoài đường chắc phải mua thêm kinh dâm thui :cool: :cool:
áo quây, quần ngắn trời !!!!
còn bàn dân thiên hạ
các bác nghĩ sao ??
:eek:

chipcom

Member
Hí!
nguyễn phương lê mà là con gái thì cũng bó tay với bác nào phát biểu câu này thật đấy.
Choáng quá!
A2D bi giờ trở thành một thứ mod làm sao mà cản được,
Khổ thế!

fruit NHO

Active Member
Và m?i ngu?i th? h?i minh xem : khi g?p m?t ai dó : co ph?i câu c?a mi?ng c?a b?n là Ngu?i dó có d?p trai không? hay nó có xinh gái không ??
rõ ràng rùi !!rõ ràng là người đẹp trai xinh gái có lợi hơn chứ!!trời ban cho họ cái này thì nhiều khi cũng lấy đi của họ cái khác!!!mỗi người có 1 mặt mạnh riêng !!!với họ đó là ngoại hình còn với nhiều người khac ko có ngoại hình đẹp thì lại có "cái đầu " hay tài lẻ !!!!công bằng cả thôi!!

chipcom

Member
Cứ bàn cãi mãi cũng chẳng giải quyết được cái gì cả.
Đã nói rùi mà cứ không chịu tin.
Tính cách quan trọng hơn ngoại hình mà.
Người ta có thể ấn tượng về ngoại hình của bạn, nhưng người ta có thể supj đổ hình ảnh chỉ vì tính cách của bạn.

Nhoc_Maruko

Member
dù nói thế nào thì ngoại hình vẫn đóng 1 phần quan trọng trong cuộc sống
người nào có ngoại hình tốt sẽ có rất nhìu ưu thế

chipcom

Member
Tất nhiền là bạn maruko nói rất đúng.
Nhưng mà thử nghĩ xem bi giờ ra ngoài đường gặp một người ăn mặc cực kì bảnh, chỉn chu, đầu tóc gọn gàng, nhưng trên tay là một điếu thuốc lá, phì phèo theo chu kì giây thì bạn nghĩ gì???

Hờ hờ, thế mà nhiều người nghĩ con trai phải hút thuốc ká mới người lớn, mới là đàn ông đấy.
Tất nhiên tui không nghĩ thế, tui không thích người hút thuốc mà.

fruit NHO

Active Member
chẹp!mình cứ ngửi thấy mùi thuốc lá là ho lấy ho để ho như chưa bao giờ đc ho!khổ thế chứ!thế mới xã hội! :)

unni_x

Active Member
Ghét nhất con trai nhà giàu, chả bít làm gì, chỉ bít tiêu tiền và ăn bám bố mẹ X-(
Còn ngoại hình thì Un không ưa được ku nào mặt mũi giống chuột như lão duck :cool:

chipcom

Member
Ghét nhất là con trai hút thuốc.
Bề ngoài đẹp mấy thì đẹp.
Tính cách tốt mấy thì tốt.
Mà hút thuốc thì cũng chẳng còn gì để mà bàn luận nữa cả.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
steal said:
Chị HÀ à, chị nói về ban đầu nhưng mà nếu như chưa có cái đầu tiên thì làm gì có được cái sau này chứ hả chị?
Riêng em, là một người không đẹp trai,hic,em hiểu rõ rằng khi con người ta mắc một vấn đề về ngoại hình, con người chịu nhiều thiệt thòi như thế nào.
Chính vì thế mà chị mới đặt ra câu hỏi về ngoại hình mà em... :)

Chị đồng ý với em Ngọc Anh!! Hút thuốc là thì không thể chấp nhận được. Mà nếu thực sự là người có đức tính tốt thì cũng sẽ bỏ được thuốc lá, còn không thì vẫn chưa hẳn là người tốt... ;)

Đọc những bài của mọi người thì mình thấy mọi người hầu hết toàn đi lệch hướng thôi.
Chuyện tính cách là quan trọng hơn thì khỏi phải bàn cãi rồi, và cả chuyện thấy người trông hình thức đẹp nhưng ngay sau đó lại thấy hành động xấu thì cũng không ra gì thì cũng khỏi phải bàn cãi nốt...
(Mà nói sâu xa hơn thì tính cách vẫn chưa phải là quan trọng nhất!! Quan trọng nhất chính là ở việc làm của mình - thực ra cũng là phản ánh từ đức tính. Vì ở việc làm, người khác mới có thể nhìn được cụ thể những kết quả từ tính cách của mình!!)

Nhưng đây là chị nói về những lợi thế của những người có ngoại hình đẹp hơn trong cuộc sống hàng ngày thôi...
Sự giải thích rõ ràng nhất là so người đó với chính người đó: nếu 1 người với tính cách thế này, và cũng người đó với tính cách y như vậy (vì cùng là 1 người mà) nhưng lại có ngoại hình đẹp hơn, chị đảm bảo là sẽ có nhiều lợi thế hơn!!
Có khi nhiều lúc không để ý đâu, nhưng 1 kiểu gì đó, trong tiềm thức, người ta vẫn có thiện cảm với người có ngoại hình đẹp hơn... Lạ lắm, nhưng mọi người cứ thử để ý mà xem... Chị ví dụ nhé: Khi đang giận, đang cáu, nhìn thấy 1 nụ cười hoặc 1 nét mặt duyên dáng, đáng yêu, người ta tự nhiên cảm thấy nguôi nguôi đi... Còn ngược lại, đã cáu rồi lại nhìn thấy "thế kia" thì nhiều lúc chỉ lại càng cáu hơn nữa...

Nhưng những người có ngoại hình đẹp thì thường cũng hay bị định kiến như: "Nó xinh/đẹp trai thế này thì chắc cũng ít thông minh" hoặc "Chẳng biết có nên tin người này không nhỉ, vì người xinh/đẹp trai hay "lẳng lơ" lắm" hay "Úi dào, nó được thế này cũng chỉ vì ngoại hình thôi", v.v...
Và nhiều lúc, khi 1 người có cảm tình với mình, có thể ban đầu mình cũng không biết là người ta có cảm tình với mình vì con người của mình hay là chỉ vì ngoại hình của mình.....

Và chuyện có những người được cả "cái nết" lẫn "cái đẹp" thì vẫn có, nhưng mỗi tội ở thời buổi này thì hơi hiếm thui... :)

fruit NHO

Active Member
Nhưng đây là chị nói về những lợi thế của những người có ngoại hình đẹp hơn trong cuộc sống hàng ngày thôi...
Sự giải thích rõ ràng nhất là so người đó với chính người đó: nếu 1 người với tính cách thế này, và cũng người đó với tính cách y như vậy (vì cùng là 1 người mà) nhưng lại có ngoại hình đẹp hơn, chị đảm bảo là sẽ có nhiều lợi thế hơn!!
Có khi nhiều lúc không để ý đâu, nhưng 1 kiểu gì đó, trong tiềm thức, người ta vẫn có thiện cảm với người có ngoại hình đẹp hơn... Lạ lắm, nhưng mọi người cứ thử để ý mà xem... Chị ví dụ nhé: Khi đang giận, đang cáu, nhìn thấy 1 nụ cười hoặc 1 nét mặt duyên dáng, đáng yêu, người ta tự nhiên cảm thấy nguôi nguôi đi... Còn ngược lại, đã cáu rồi lại nhìn thấy "thế kia" thì nhiều lúc chỉ lại càng cáu hơn nữa...

Nhưng những người có ngoại hình đẹp thì thường cũng hay bị định kiến như: "Nó xinh/đẹp trai thế này thì chắc cũng ít thông minh" hoặc "Chẳng biết có nên tin người này không nhỉ, vì người xinh/đẹp trai hay "lẳng lơ" lắm" hay "Úi dào, nó được thế này cũng chỉ vì ngoại hình thôi", v.v...
ró ràng là người có ngoại hình đẹp bao giờ cũng chiếm ưu thế rồi!giữa 1 người có cả ngoại hìn lẫn tính cách vơíu 1 người chỉ có tính cách nhưng ngoại hình ,,,rõ ràng là hơn rồi!!!
nói như vậy để thấy ngoại hình rất quan trọng thậm chí là quyết định tất cả đối với nhiều ng bây giờ!

kiwi_vn

Active Member
Con gái bâyy giờ rất coi trọng ngoại hình và túi tiền he! Tui bao giờ thích ai thì cũng chẳng dại thể hiện mình vì tui thích người có cảm tình thực sự với mình.

emitrang18

Member
Sao bạn Phúc bi quan về con gái bây giờ thế? Trang thấy chính con trai mới coi trọng hình thức. Thấy con gái xinh là mắt tít cả lên, quên hết bạn bè. chẹp chẹp, con trai bây giờ đáng lên án lắm nhé.

PSơn_D2

Member
Sao bạn Phúc bi quan về con gái bây giờ thế? Trang thấy chính con trai mới coi trọng hình thức. Thấy con gái xinh là mắt tít cả lên, quên hết bạn bè. chẹp chẹp, con trai bây giờ đáng lên án lắm nhé.
Ha3, ai chả thế? Cả trai cả gái, đều thích người khác giới đẹp mà em.

Con gái bâyy giờ rất coi trọng ngoại hình và túi tiền he! Tui bao giờ thích ai thì cũng chẳng dại thể hiện mình vì tui thích người có cảm tình thực sự với mình.
Quả thật có nhiều con gái như thế thật :( Nhưng câu sau chưa hiểu chú lắm. Tại sao lại không thể hiện mình? Tất nhiên, ở đây không phải là thể hiện = cái đẹp trai, hoặc lắm xiền (nhưng đẹp trai cũng là lợi thế đó chớ ;))), mà là bản lĩnh. Bản lĩnh thì tùy thuộc nhiều cái lắm ...

kiwi_vn

Active Member
Tui cuối cùng cũng tìm cho mình được 1 người phù hợp,1 người thông minh,xinh đẹp,cá tính và đăc biệt quan điểm chỉ quan tâm đến tính cách chứ ko phải ngoại hình của con người.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000