Mùa đông về rùi

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hihi, có khi mọi người ở VN lại háo hức Giáng sinh hơn cả ở đấy đấy ý nhỉ ;)
Sao dạo này mấy ngày lễ của bọn Tây lại "tràn ngập" vào VN nhanh thế cơ chứ?? :)

Bên này trời đã xuống âm độ rồi... trời vừa lạnh vừa khô làm cho những bông tuyết rơi không dính xuống đất nữa mà cứ bay quấn quanh bước chân của mình ý... Nhìn trông như nhũng cánh hoa nhỏ li ti, lại lấp lánh trong ánh đèn... Đẹp lắm... Ước gì có ai đi dạo với mình ngoài trời lúc đấy.....

lexuscva

Member
em chả tháy Giáng sinh có gì hay ho cả :D cũng như bình thường thôi mà :D
------
nhìn tuyết thì đẹp thế thôi, lúc VN có tuyết thì có mà chết rét :D

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ảnh em Hằng post lên trông đẹp quá. Nhìn là biết ngay là cô bé mặc áo trắng là chị ruột em Hằng, 2 chị em giống nhau mà, cả 2 đều xinh :)

Nhìn thấy tuyết thích thế...
Hôm trước có 1 ít tuyết, nhưng hôm sau mặt trời chiếu làm chảy hết rùi... Chẳng biết Noel này có tuyết không nữa... Tự nhiên sau mấy hôm âm độ, hôm nay lên 1° lại thấy trời ấm quá...
Nhìn thấy tuyết lại thèm đi trượt tuyết, lâu lắm rồi mình không di trượt... Mà trượt tuyết hay lắm, khi đã biết trượt rồi thì không bị quên đâu, như đi xe đạp ý... Nếu có bỡ ngỡ thì chỉ 1, 2 ngày đầu thôi, mấy ngày sau là lại lao vùn vụt được rồi :D :D

fruit NHO

Active Member
hix mà đau lòng thế...đến trượt patanh em còn ko biết nữa là...lần anof chúng nó cũng rủ đi cùng..lần nào em cũng ngã ddau ơi là đau...giờ giá có ai dạy đc mình trượt đc patanh sẽ hậu tạ thật nhiều...

Xin thưa các chị là:
1. tuyết phần lớn không có hình bông hoa đẹp đẽ.
2. tuyết đi kèm với đường đi đóng băng, mà ngã trên băng thì sướng ra trò.
3. để có tuyết thì trời sẽ đủ lạnh để cho tính lãng mạng biết đường chui vào chăn.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
unni_x said:
trời lạnh chui vào chăn với mèo :>> là hạnh phúc nhất :D
Mèo nào thế em? ;)

@ Oanh:
Trượt tuyết và trượt patin là 2 cái khác hẳn nhau. Trượt tuyết khi ngã không đau lắm (nếu dưới chân mình không phải là... băng đá :D ), còn nếu biết cách ngã thì cũng sẽ không nguy hiểm, ngoài ra mình có thể đứng vững hơn là trượt patin, chị biết trượt tuyết, trượt băng nhưng không biết trượt patin, chẳng hiểu sao... :D

Mà công nhận là ai chưa nhìn thấy tuyết bao giờ thì cứ háo hức nhỉ... Nói chung tuyết chỉ đẹp khi mình ngồi trong nhà ấm nhìn ra thôi :D .
Em Hoài nói 3 câu làm mất hết cả lãng mạn của các em :D
Hôm nay có mặt trời chiếu mà lạnh như cắt da cắt thịt, mong sao mùa đông trôi qua nhanh nhanh...

unni_x

Active Member
friendship4588 said:
Trời lạnh mà phải dậy sớm đi học, bất công quá:(Trong khi bọn khối chiều thì tha hồ mà ngủ:(
chí lý, học sáng ngại lắm, trời lạnh mà chui ra khỏi chăn ấm đúng là 1 cực hình, thành ra hum nào Un cũng đi học muộn thể dục :D
Mà dạo này toàn học đến 10h mới về, ngủ khì khì :>>, chả cần lo đến bài tập, sáng dậy Un làm vẫn kịp :D
Nhưng năm sau phải dậy sớm rùi, ngại chít, nhưng lại được gặp mèo :>> không bít có học chung nhà với mèo không :>>

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000