Mùa đông về rùi

rikku

Active Member
Thế là mùa đông cũng đã tới
đêm qua chập chờn trong giấc mộng, bất giác lạnh và cố níu chặt hơn chiếc chăn.
thức dậy thật sớm.. mở toang cửa sổ, rồi ngồi im.. chẳng nghĩ ngợi gì hết..
hôm qua vừa mua áo mới; nhưng có lẽ lại phải cất đi dù chưa kịp mặc;
lạnh rồi mà!..
Hôm nay. Đông về, đông không báo trước, chính xác hơn là đông chưa bao giờ hẹn trước.. thích thật, dù là hơi muộn. nhưng cuối cùng, đây đang là mùa đông.
Hôm qua trời nắng chang chang. Đêm hôm trước nữa, thì đầy sao.. cứ như phủ nhận cái niềm tin mong manh của một người vẫn đang chờ đợi mùa đông.. hẳn rằng đông đang thử lòng người một lần cuối. Bởi,
Hôm nay, áo rét rồi, ra đường với một cảm giác thật háo hức. Thẳng mình dang hai tay, lặng yên chờ những đợt gió .. sà tới, châm chọc...
Rét! đã lâu lắm mới lại đựơc thét lên như thế. Rét thật tỉnh táo. Rét xua đi tất cả những phiền muộn. Lo lắng và suy nghĩ. Rồi tất cả những mơ màng, những ác mộng, hay những giấc mê lan man vào vô tận.. cái rét như đã đánh thức con người thật trở dậy.
Lại được là chính mình ..

rikku

Active Member
sống thật vui vẻ; sống hết lòng với mọi người; hay nói khác đi là sống bất cần ai quan tâm đến mình; cho và không nhận. kể thì cũng có một cái thú vị của nó; ..

fruit NHO

Active Member
sống thật vui vẻ; sống hết lòng với mọi người; hay nói khác đi là sống bất cần ai quan tâm đến mình; cho và không nhận. kể thì cũng có một cái thú vị của nó;
nhiều lúc nhìn mọi ng có đôi cũng chạnh lòng! :>>

Caramel

Member
to em fruit NHO : hôm này là 1-12 rồi em à ....
.. trích dẫn : " thời gian tới <đến khoảng hết tháng 11 >NHO sẽ ko ol nữa để dành thời gian ôn thi 12 !!!nếu có việc gì mọi ng làm ơn nhắn qua số nhà :048774768 " <= có giá trị chưa em .. hay là để "hết tháng 12 " bắt đầu .. :D :D ..

Caramel

Member
Một ngày mùa đông, mưa ... gió ... lạnh ... Những giọt nước mắt em rơi không ngăn nổi ta nói lời chia tay... Cứ ngỡ sẽ quên mau... Cứ ngỡ sẽ chẳng sao đâu nếu một ngày gặp lại ... Dáng em liêu xiêu, run rẩy , co mình dọc con đường vắng...

Ta không chút bận lòng, quay đi. Em mong manh, em dễ vỡ, em yêu ta hơn yêu bản thân mình. Ta kiêu hãnh, ta nông nổi, ta tạm biệt em lớ ngớ chẳng hẹn gì...

Cứ ngỡ sẽ chẳng sao đâu... cho đến hôm nay gặp lại... Ta sẽ chẳng dối lòng mình để nói ta không chợt đau nhìn em tin tưởng đặt bàn tay nhỏ nhắn của em trong tay người ấy... Bừng lên trong mắt em ánh nhìn rất lạ, ta chưa từng được thấy bao giờ. Em bây giờ mới thật là em...

Ta bây giờ mới thật là ta... Nhìn sâu vào mắt em, bàng hoàng ta chạm nỗi sợ hãi lớn nhất của mình... Ta đã trôi xa khỏi em, xa quá rồi phải không em? Tại sao luôn phải muộn màng để nhận ra lầm lỗi???

Một ngày mùa đông, mưa ... gió ... lạnh... Những giọt nước mắt ta rơi không xóa được lời chia tay hôm ấy...

Ta trở về nhận mặt nỗi đau mất em...

em thích mùa đông, nằm trong chăn nhưng bật quạt.... Cảm giác ấy cũng gần giống lúc đi với người ta bên hồ, hand in hand, ngoài thật lạnh nhưng trong ấm cực kì...

:D Bạn rose gì gì ơi...Cho tớ hỏi nick của bạn có nghĩa là gì đấy ah? Hoa hồng cá ah? :-9 Nghe lạ nhỉ >:p
Nói thật...Mùa đông little ở trong 1 trạng thái vô cùng mâu thuẫn :(
Vừa muốn nằm trong chăn ấm đọc truyện...Vừa muốn chạy xe vù vù ngoài đường, rùi đi ăn kem...

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ừ, mùa đông đi ăn kem thích lắm...
Năm ngoái, chị đi với cô bạn chị ra bờ hồ ăn kem, trời gió rét, mà 2 đứa chung nhau mấy cái kem ốc quế (ăn hết cái này lại chạy đi mua cái khác), ăn vào thấy ấm lắm... Nói bao nhiêu chuyện cũng không hết... Ngồi đấy đến gần nửa đêm mới đèo nhau về nhà ngủ, lại nói chuyện mãi, thế là đến sáng không mở được mắt ra nữa :D
Đấy, cần gì phải có người iu mới cảm thấy ấm cúng đâu mọi người nhỉ :>> :D

unni_x

Active Member
la_rose_poisson said:
em thích mùa đông, nằm trong chăn nhưng bật quạt.... Cảm giác ấy cũng gần giống lúc đi với người ta bên hồ, hand in hand, ngoài thật lạnh nhưng trong ấm cực kì...
con Uyên làm tao nghĩ đến cái vụ mày với thằng Vịt bị bắt quả tang ở nhà Bát giác =))

unni_x said:
con Uyên làm tao nghĩ đến cái vụ mày với thằng Vịt bị bắt quả tang ở nhà Bát giác =))
..........Thì cũng từ đấy mà ra muh`.....
nhưng hôm đấy chưa phải mùa đông...... Bao giờ mà lạnh hơn thế, phải thử lại cái cảm giác ấy mới được....... Mà lần này có khi đi ăn kem....

Mùa đông năm ngoái, một mình lang thang trên đường Phan Đình Phùng, lạo xạo dưới chân là lá khô, lá vàng thì vẫn cứ rơi...... nhưng nhìn lên thì thấy trời vẫn xanh, trong.. và vẫn có những tàn lá xanh trái mùa....... đẹp vô cùng.... lá xanh rơi...nhặt lên.... mát lạnh cả tay..... lá xanh rơi cùng lá khô!!! Không biết năm nay còn có những tàn lá xanh trái mùa hay không?????????

rikku

Active Member
Caramel said:
Một ngày mùa đông, mưa ... gió ... lạnh ... Những giọt nước mắt em rơi không ngăn nổi ta nói lời chia tay... Cứ ngỡ sẽ quên mau... Cứ ngỡ sẽ chẳng sao đâu nếu một ngày gặp lại ... Dáng em liêu xiêu, run rẩy , co mình dọc con đường vắng...

Ta không chút bận lòng, quay đi. Em mong manh, em dễ vỡ, em yêu ta hơn yêu bản thân mình. Ta kiêu hãnh, ta nông nổi, ta tạm biệt em lớ ngớ chẳng hẹn gì...

Cứ ngỡ sẽ chẳng sao đâu... cho đến hôm nay gặp lại... Ta sẽ chẳng dối lòng mình để nói ta không chợt đau nhìn em tin tưởng đặt bàn tay nhỏ nhắn của em trong tay người ấy... Bừng lên trong mắt em ánh nhìn rất lạ, ta chưa từng được thấy bao giờ. Em bây giờ mới thật là em...

Ta bây giờ mới thật là ta... Nhìn sâu vào mắt em, bàng hoàng ta chạm nỗi sợ hãi lớn nhất của mình... Ta đã trôi xa khỏi em, xa quá rồi phải không em? Tại sao luôn phải muộn màng để nhận ra lầm lỗi???

Một ngày mùa đông, mưa ... gió ... lạnh... Những giọt nước mắt ta rơi không xóa được lời chia tay hôm ấy...

Ta trở về nhận mặt nỗi đau mất em...

---
Lâu lắm rùi em mới được đọc 1 bài viết cảm động như thế này :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000