Mùa đông về rùi

rikku

Active Member
bực quá mọi người ạ; mọi thứ cứ như chống lại mình; host cva dạo này có vấn đề nghiêm trọng rồi đấy anh Lam; bị disconnect liên tục; refresh mỏi cả tay mới post được bài; nãy giờ em mất mất mấy bài post rùi :) mà ko post lại; vì khó viết lại lắm; trong đó có 1 bài post khá dài đấy; 3 trang A4

Ờ...Bây mới nhớ nhìu khi post bài dài hay ngắn em đều phải dùng phương pháp thủ công copy lại đề phòng bất trắc >:p ...Vì cứ y như rằng đánh xong rùi đến lúc post là lại... : (( :|

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Đã lâu lắm rồi, uni link anh vào topic này anh mới thấy lại được mùa đông.
Cái cảm giác thời gian trước đây của anh gần như bị quên lạ̃ng, anh chẳng có quan niệm mùa đông đã khác lâu. Bây giờ vào đây mới thấy lại được nó. Nhớ ngày xưa mỗi khi rỗi rãi là lang thang một mình trên khắp các nẻ́o đường phố, dù buồn hay chán vẫn thế. Mỗi lần đi như thế là thấy được sự nhộn nhịp trên các phố phường, thấy được sự lãng mạn của cuộc sống khi lang thang; thấy được gió thu se lạnh chuyển mình sang mùa đông, thời gian đó quả thật tuyệt vời. Nhìn lại cuộc đời phía trước thật là tươi đẹp biết bào, còn bây giờ thì ngày cũng như đêm cặm cụi với cái máy tính. Nhưng chắc bây giờ phải thay đổi thôi, con người ta không thể sống theo kiểu cô đơn lẻ loi mãi được; phải hòa mình vào xã hội nhiều hơn. Và chắc thời gian tiếp đến là thời gian làm cho anh được sống lại những ngày tươi đẹp trước đây...

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Mùa đông sướng nhất là sau những mệt mỏi được đi chơi thang trên các phố phường vào buổi tối cùng bạn bè. Lúc nào ko lang thang nữa thì thì dừng lại ở một quán "chè chén" làm mỗi đứa một chén nước hút thuốc bàn chuyện xã hội. Chắc các bạn ở đây, nhất là các bạn gái ít khi ngồi quán "chè chén" nên không hưởng thụ được những cái đặc biệt của nó. Hồi trước mình có đưa bạn thân đi du học về, thời gian đó trời buổi tối cũng rất lạnh. Hai đứa đi chơi đến gần 12h rồi, thế nhưng trước khi về vẫn ngồi vào một quán "chè chén" ngồi nói chuyện tiếp (mặc dù lúc đó vẫn có nhiều quán cafe mở cửa) rồi mới về nhà.
Ngoài "chè chén" ấm bụng và bàn chuyện thiên hạ, thỉnh thoảng vào mùa này mình cùng mấy đứa bạn thân (con trai) đi uống rượu móng ở vỉa hè(nói là rượu móng thôi, nhưng còn nhiều món khác nữa) mỗi khi đứa nào đó có chuyện vui hay buồn. Trời lạnh mà có chén rượu vào thì ấm áp, mọi nỗi buồn đều trở về với quá khứ.
Nói vậy chắc nhiều người nghĩ mình là con sâu rượu (mà cũng có người áp đặt cho mình cái quan niệm đó rồi nhưng chẳng sao cả)
Nói chung trong chúng ta mỗi người có một ham muốn, sở thích vào mùa giá lạnh này.

kiwi_vn

Active Member
Ko phải là sâu rượu nhưng mà uống rượu thì có gì hay đâu anh? Em chỉ cần ngửi thấy là say rồi! Con trai vậy có phải kém ko nhỉ?

em thíc mùa đông bởi cái cảm giác lành lạnh, mát mát của nó, ko phải ai trong đời cũng được trải qua 1 mùa đông hạnh phúc và ấm cúng nhưng cũng ko phải nơi đâu cũng có mùa đông, được sống bốn mùa xuân hạ thu đông như nó vốn có là hạnh phúc mà cũng là khoảnh khắc của thời gian, ai cũng cần trải qua..........
mùa đông tuy khắc nghiệt nhưng có biết bao niềm vui dù đơn giản, mùa đông hình như trông ai cũng xinh lên, trông dễ thương và đáng yêu trong đồ màu đông, trông ai cũng như gấu, lạnh làm ai trông cùng hồng hồng, ui, cute quá những lúc ấy và những cam giác gần gũi thân thương ấy,.........
mùa đông còn có Tết, ai mà chẳngthíc Tết, người thân, bạn bè từ nước ngoài về, được nghỉ học, được đi chơi, được tiền, xùi ui bao nhiêu thứ, ........
hãy tân hưởng đi trong khi còn có thể tận hưởng vì mùa đông chỉ là khoảnh khắc thời gian..............

rikku said:
từ hôm nay
sẽ không còn thất bại nữa.
hứa thế
không thể để mọi người thất vọng vì mình nữa được
..
...Topic viết về mùa đông với cảm xúc tâm sự chồng chéo lên nhau thía này thì... :9
Mùa đông năm nay...cứ cảm thấy là lạ thía nào ấy...Có chút gì đó hơi thất vọng...Sáng rét I-) ...Trưa nắng như đổ lửa...Tối lại rét :( Buồn thế...
Umh...Mà chả hỉu tại sao bây h tự nhiên lại nhớ tới 1 ng lâu lắm rùi ko đc hưởng cái rét miền Bắc...Lần cuối cùng kéo nhau đi ăn kem...Trời rét...Cảm thấy buốt lạnh mà vẫn ăn hết cái này đến cái khác :9 Thế mà đã bao nhiêu năm trôi qua rùi nhỉ :>> Nhanh thật...Chẳng bít còn nhớ nổi ko nữa >:p

fruit NHO

Active Member
bực quá mọi người ạ; mọi thứ cứ như chống lại mình; host cva dạo này có vấn đề nghiêm trọng rồi đấy anh Lam; bị disconnect liên tục; refresh mỏi cả tay mới post được bài; nãy giờ em mất mất mấy bài post rùi mà ko post lại; vì khó viết lại lắm; trong đó có 1 bài post khá dài đấy; 3 trang A4
công nhận điều này...anh ơi có vấn đề gì à?
mùa đông cũng sắp qua chưa nhỉ?mùa đông buồn!

mùa đông buồn làm anh nhớ em ! :( Mùa đông sẽ qua khi có hai ta mà thôi...Lúc đó se không có cảm giác lạnh nữa không có nữa ....chỉ có mua xuân mà thôi ....

Pi pi chuồn thôi 8h kém rùi về muộn em Nho uýnh chít......:p :>>

unni_x

Active Member
các bác cứ lo hão, năm ngoái trời cũng rét muộn như thế này, thế mà kéo dài đến tận tháng 4 mới hết cơ đấy, trời buốt giá đến hãi hùng =P~ nghĩ đến chuyện phải chịu đựng 5 tháng nữa trời mới hết lạnh mà đau đớn lòng quá :(

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000