Mặc áo hai dây làm xấu đô thị???

Status
Không mở trả lời sau này.

sweet_candy

Member
Sao lại xấu ĐÔ THỊ..........Nước ngoài người ta mặc áo hai dây nhiều lém mà chỉ thấy toàn xinh đẹp và thời trang khỏe khoắn thui.........Đúng là áo hai dây có ít vải nhưng cũng ko được phép nói là làm xấu ĐÔ THỊ chứ...........Đấy cũng là một xu hướng thời trang của xh thôi.................

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Áo 2 dây thì nói chung là tuỳ người mặc mới thích hợp,nhưng đối với mình thì mình chẳng bao giờ thích vợ mình mặc áo 2 dây ra đường cả.
Hiện nay ở Vn mình thấy 1 số người mặc áo gọi là 2 dây,nhưng mình nhìn nhiều lúc thấy đúng là 2 dây thật :D chỉ cần 2 dây trên 2 vai và 1 miếng vải nhỏ phia trước(đôi khi rất nhỏ là dằng khác).
Mình cũng đã chứng kiến nhiều trường hợp các chàng mải mê ngắn áo 2 dây mà gây tai nạn cho người khác rồi xảy ra chiến sự :
Nói chung xã hội còn phức tạp lắm !
Nói chung là mặc áo 2 bình thường hoặc áo 2 dây hay ko mặc gì cũng được :)D) nhưng phải tuỳ lúc và tuỳ chỗ mới nên mặc !

ark

Active Member
<!--QuoteBegin-Bell4285+Jan 27 2004, 09:38 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Bell4285 @ Jan 27 2004, 09:38 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Vẽ, cứ như thằng bạn em nói thì áo 2 dây có mới mẻ gì đâu, phàm là phụ nữ ai chẳng mặc. [/b][/quote]
Tùy từng người chứ anh :D

trinhtung

Member
:: khạc khạc ::

Mặc cái gì thì mặc miễn sao chị em phụ nữ đẹp hơn, hấp dẫn hơn là được. ... Con gái ai chả muốn mình được chú ý ... đúng không???
B)
Miễn sao đừng không mặc gì là được!!!
:lol:

unni_x

Active Member
Người ta đẹp, sao không để người ta khoe ? :D Cấm đoán thế thì khác nào bắt phụ nữ phải lùng bùng trong đống vải như phụ nữ Afganistan ? ( <= hì, hổng bít vít có đúng không nữa :p )

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Đúng rùi em ạ, phụ nữ ở Afganistan, nhất là hồi có bọn Taliban ý, cứ hở móng tay hay móng chân (chỉ cần móng thui nhé, chưa cần hở cả bàn đâu nhé) mà bị bắt gặp là bị chúng nó đánh liền :wacko: :wacko: kinh quá :wacko:
(còn chuyện mặt bị trùm kín là chuyện đương nhiên rồi :wacko: )

GiangNguyen

Member
Thế thì cho bọn Taliban đấy đến Việt Nam cho bọn nó sợ , cho biết thế nào là xã hội thay đổi hehehe ... nhưng mà con gai mặc áo 2 dây cũng đẹp fết muh , miễn là đừng có k dây là đc B)

Co be vo tu

Member
Hơ, em thấy mặc áo 2 dây thì đẹp chứ sao. Chứ như Afganistan hay mấy nước đạo hồi, cấm thế thì có mà chết con người ta. ;)
Mỗi người có quyền ăn mặc riêng, mình ko thể xen vào. Vả lại, họ măc ko đẹp thì có người khác bình luận chỉ làm xấu thêm họ mà thôi. :D :p

Tieu Linh Vu

Con người ta phải biết đẹp đẽ thì khoe ra...xấu xa thì che đậy chứ
Người Việt Nam la như vầy nè..khi còn trẻ thì kín như bưng đi đâu cung che mặt che mũi như sợ người ta nhìn thấy ...đến lúc có cả đóng con thig sao...trời hiên ngang giữa hè phó vạch tí ra cho con bú...còn gì đáng xấu hổ hơn cho 1 đất nước nào là vươn tới sự văm minh....hòa nhập nền văn hóa...chẹp chẹp .... hão....
COn gái lúc trẻ đẹp thì cố gắng cho bọn con trai nó ngăm nhìn mà ước ao chứ...đén khi già mwosi băt đàu diện ra có cho tiền núi cũng chả thèm..>>>>>>>>>>>>>Mặc áo 2 dây chả có gì xấu cả...

unni_x

Active Member
<!--QuoteBegin-Pham Vu Ngoc Ha+Apr 18 2004, 12:41 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Pham Vu Ngoc Ha @ Apr 18 2004, 12:41 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Đúng rùi em ạ, phụ nữ ở Afganistan, nhất là hồi có bọn Taliban ý, cứ hở móng tay hay móng chân (chỉ cần móng thui nhé, chưa cần hở cả bàn đâu nhé) mà bị bắt gặp là bị chúng nó đánh liền :wacko: :wacko: kinh quá :wacko:
(còn chuyện mặt bị trùm kín là chuyện đương nhiên rồi :wacko: ) [/b][/quote]
Ui, có móng hở ra đã bị đánh rùi á :huh: , dã man quá, kiểu này thì chỉ tội cho mấy chú đàn ông, lấy vợ mà hổng bít vợ xấu đẹp thế nào :D ( nhưng mừ, người vùng này, con gái ai cũng đẹp mới chết chứ ^^)

mô phật
người ta thích mặc thì mặc
mình ngồi đây bàn luận chê bai cấm đóan cũng chả ích gì ,nên coi đó là 1 hiện tượgn xã hội bt,mà đến mùa đông thì hết ngay ý mà,mùa hè chắc các bà nóng quá ,ha ha,nên thông cảm,con gái mặc thế thì mát người,con trai thì mát mắt
mô phật :D thích nhỉ(chỉ có điều ai có sẹo tôi đố dám mặc ha ha)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
<!--QuoteBegin-unni_x+Apr 19 2004, 02:49 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (unni_x @ Apr 19 2004, 02:49 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> <!--QuoteBegin-Pham Vu Ngoc Ha+Apr 18 2004, 12:41 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Pham Vu Ngoc Ha @ Apr 18 2004, 12:41 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Đúng rùi em ạ, phụ nữ ở Afganistan, nhất là hồi có bọn Taliban ý, cứ hở móng tay hay móng chân (chỉ cần móng thui nhé, chưa cần hở cả bàn đâu nhé) mà bị bắt gặp là bị chúng nó đánh liền  :wacko:  :wacko:  kinh quá  :wacko:
(còn chuyện mặt bị trùm kín là chuyện đương nhiên rồi  :wacko:  ) [/b][/quote]
Ui, có móng hở ra đã bị đánh rùi á :huh: , dã man quá, kiểu này thì chỉ tội cho mấy chú đàn ông, lấy vợ mà hổng bít vợ xấu đẹp thế nào :D ( nhưng mừ, người vùng này, con gái ai cũng đẹp mới chết chứ ^^) [/b][/quote]
Úi em ơi, em nhầm rùi em ơi :wacko: :wacko:
Xem trong phim ảnh thì thấy ai chẳng đẹp, hihi, nhưng thực tế là thế nào ý chứ :p
Người gốc Ả rập ý, thì thường là có cái mũi rất to, lại khoằm, mà nhiều đứa da thô nên..... trông chẳng khác gì...... phù thủy cả...... :wacko:
Mà phần lớn chúng nó béo phị, lại lắm nốt ruồi trên mặt nữa, mắt thì đục, nhìn trông gian lắm...... :unsure: :huh:
Nhưng những đứa nào đẹp thì đẹp thật, nhưng số đấy đáng tiếc là rất ít, chứ không đồng đều như em nghic đâu... :wacko:

Còn chuyện mặc áo 2 dây, những ai người đẹp mặc không sao, nhưng có nhiều người thích đú, thấy người khác mặc cũng mặc theo, mặc dù....
Mình thì thấy xấu cho họ, nhưng họ thì lại nghĩ là mặc như thế sẽ làm cho họ... đẹp lên, mà không biết thực ra lại là ngược lai.... :( :huh:

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000