kể chuyện đi xe bus

fruit NHO

Active Member
nhìu lúc chán chán hùi xưa hay nhảy lên bất cứ cái xe nào < sạch sẽ+ vắng > ngồi từ đầu bến đến cuối bên rùi đi về
kỉ lục là đi hết 1 ngày .......6h30 sáng đến 6h30 chiều ...
giờ thì nhong nhong xe máy , lúc bùn lại cafe ........kể cũng nhớ!

Có ai nhà ở mạn Cầu Giấy ko? Em cũng chả bít tuyến đấy là tuyến nào, nhưng mà cái tuyến đi từ trường về nhà em ý(nhà em ở CG), cứ tan học muộn muộn, khoảng 5h, 6h mới về nhà xem. Hồi trước em đi về giờ đấy, xe bus nó cứ tắt hết đèn, bật mỗi cái đèn đỏ, lên bus đứng lắc lư cứ như trong cái sàn nhảy. Chán lắm!!!Chả hiểu sao lại thế, tiết kiệm ắc quy à????

Anfield

Member
Xe buýt bây giờ đi trên đường thì xả khói mù mịt, cậy xe to rẽ chẳng bao giờ signal, vượt đèn đỏ như đúng rồi, cứ đến bến là vòng một phát vào bến luôn không cần xin đường, lại còn thoải mái bỏ bến nếu xe đã đông. Không hiểu Sở GTCC Hà Nội nghĩ gì....

kiwi_vn

Active Member
Lâu ko đi , chẳng lẽ xe bus giờ hoành hành thế cơ à ? Khác nào xe CA mà đi hàng 2 trên đường , cật đang đi làm nhiệm vụ , khiến dân phải đi trên vỉa hè . He he

goliath_nu

tro`i oi...
không có mấy ai đi sáng nhỉ,,,,
bùn wá... sáng nào cũng lủi thủi ra bến.. đợi ru`i đi, ru`i đến , bước xuống ... hết chuyện..... vậy mà các anh chị nhiều chuyện nhỉ.
huhu... nghĩ người rùi nghĩ đến thân...
buzzzzzzzzzz

kiwi_vn

Active Member
Đi thử xe bus 1 chuyến , đứng gần cửa , chật , các em đứng đầy quanh -> giơ 2 tay lên đầu để ko bị mang tiếng sàm sỡ , vô hình chung làm khả năng trụ vững của mình khi xe phanh giảm hẳn . Mệt xác . Vái !

buồn cười , hôm gì thằng bạn em đi trên xe bus, nghe MP3 , thì có ông bạn chìa ngay tờ quảng cáo hay là giới thiệu cái máy trợ thính
hix hix ,

kiwi_vn

Active Member
Hôm thứ 5 về nhà , gặp ông anh khóa trên rủ về bằng 2 tuyến xe bus. Ha ha , ngày thường nên rộng thênh thang , nói chung là đi hay hơn các loại xe khác ở chỗ luân chuyển nhiều ẻm v. he he he

Hoàng Ánh .Bùi

Active Member
đi xe bus cũng có mặt trái của sự lãng mạn mà mọi ng` vẫn hi vọng!
biết cái động tác giơ 1 hoặc 2 tay lên năm thanh vịn ko?
huhuhuhuh
xui xẻo mà đứng cạnh những ng` bị rau mùi thì...
thế nên hay có quảng cáo chai lăn hoặc kẹo cao su khử mùi mà liên wan đến xe bus đấy

kiwi_vn

Active Member
Hừm . Các vị đang biến xe bus thành nơi quảng cáo tốt nhất rồi đấy . Nhưng sao ko nói xe bus là đất lành cho ... dê đậu đi . He he , nhiều dê lắm .

gipypy_9x

Member
ui xời ơi , đi xe bus , ặc , giờ vẫn thấy ghe , em đi xe bus phải đúng hôm đấ bóng seagame ý , chen nhau đến bẹp ruột rồi đủ cấc mùi trên xe , em bị ép vào 1 goc' gần cá lồng gì ý , ghê ko chịu đc , lần sau quyết tâm ko trèo lên xe nữa :(:)(:)((

kiwi_vn

Active Member
He he . Đó là kết quả của sự dại dột . Những sự kiện như thế thì 1 lựa chọn khôn ngoan là chạy bộ . Có ví , điện thoại thì vứt nhà -> yên tâm tuyệt dối em ạ .

p3yeu

Member
nhớ lại năm lớp 9 :"> đc bố cho đi xe bus đi học
đi toàn con gái với nhau,nói chuyện,buôn,hát :(( ông í ngứa mắt,đuổi cả lũ xuống trước ánh mắt bao nhiêu người :D
nhưng ko sao :D bạn mình toàn đứa mặt dầy
mà ko hiểu sao mặt mình bị ghét hay sao mà hôm nào cũng đuổi mình xuống đầu tiên :(

kiwi_vn

Active Member
hôm nay bị mấy ông anh mang lên xe bus
hết chỗ ngồi thế là cả lũ ngồi xuống sàn, vui vật vã
-> Ngồi xuống sàn ? Còn chiếm nhiều diện tích hơn đứng , cản trở lưu thông trên xe . he he :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000