Giáo viên " trù " học sinh

thêm nè
cô tên thật là Bùi Kiều Anh(cùng họ ta)
ngoại hiệu là Kiều Anh sư thái...chuởng môn phái D2
kẻ tử thù của cô là SP,,ha ha nói zui thế thoi chứ cô vui bỏ xừ
với lại mấy giờ rồi mà còn chuyện giáo viên trù học sinh nhỉ,thế này thì VN không biết bao giơ mới khá đựoc

Handoivitien

Hix Kiều Sư Thái vừa lên xe hoa về nhà chồng để lại anh em bơ vơ. Đặc biệt là Hiệp hoắng lớp mình. Mà lớp D2 mình ngoan wa, chả đc ai trù thế mới tức.

QUOC TRUNG

Member
vay a`
vay thi` suong wa' rui` con` gi`
lop em co ba` day toan that la`
troi` oi ko biet dung loi nao` de ta nua
suot ngay` ba` ay cu chui hoc sinh
day cac anh cac chi xem nhu the thi` ai ma` chiu noi chu

chipcom

Member
Chuyện GV trù học sinh cũng là chuyện bình thường thôi mà. Hầu như lớp nào chả có vài trường hợp như thế. Làm gì không hợp ý thầy cô -> trù. Làm bài tập bằng cách khác không giống cách đã được thầy cô dạy (mà mặc dù cách đấy rõ ràng là nhanh hơn mười mươi đấy ạ) -> trù. Choáng dã man!

stupid_academy

<!--QuoteBegin-Pham Vu Ngoc Ha+Mar 5 2004, 12:50 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Pham Vu Ngoc Ha @ Mar 5 2004, 12:50 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Chuyện "trù" HS mình nghĩ là do quyền lợi của HS Việt Nam còn quá ít.
Hình như Việt Nam không có luật riêng cho HS (hoặc có luật nhưng không rõ ràng)?? Giáo viên hầu như chẳng bao giờ bị đuổi việc khi có lỗi gì với HS.
Tất nhiên con người ta không thể công bằng tuyệt đối được, nhưng nếu thầy cô cố ý phân biệt đối xử rõ rệt thì HS bình thường ra phải dược phép đấu tranh và có phía thứ 3 đứng ra che chở.

Mình rất tôn trọng thầy cô giáo, luôn đề cao câu "1 chữ cũng là Thầy", nhưng phải nói thật là có nhiều trường hợp có nhũng thầy cô chẳng đáng nhận được những sự tôn kính đó...
Mình nghĩ có lẽ quan niệm của người VN vẫn là "người lớn, nhất là thầy cô nói gì cũng đúng" và như thế "người lớn" không bao giờ ngồi bình tĩnh để nghe "trẻ con" trình bày ý của mình.
Có lẽ mình nói thế này nhiều người đọc sẽ nói mình là hỗn với láo. Nhưng mình nghĩ, "trẻ con" nên cũng được "người lớn" tôn trọng như người lớn muốn trẻ con tôn trọng mình... [/b][/quote]
Chị Hà nói đúng.
Em mới gia nhập thành viên gần đây nhưng mà em hiểu cảm giác khi bị giáo viên trù. và quả thật, học sinh mình qua nhút nhát nên không dám tự bảo vệ mình. Hơn nữa, những bậc người lớn luôn coi chúng ta là trẻ con nhưng thật sự mình muốn nói rằng, ngày nay, " trẻ con " không đồng nghĩa với dại dột.

chipcom

Member
Oài, học sinh bên mình làm gì có quyền gì! Mà tiếng nói của học sinh cũng thường không được chấp nhận. Không hiểu tại sao? :eek: Đôi khi những ý kiến của học sinh cũng hay lắm, nhưng hình như đều bị phủ nhận một cách "nhẹ nhàng" đến mức phũ phàng hay sao ý. Khó hiểu!

NQD

Member
Số đó chắc chắn là rất ít. Đã có bao nhiêu gương thầy cô giáo mang chữ đến cho đồng bào ta ở vùng sâu. Bao nhiêu thầy cô giáo quên mình vì học sinh.
Thế mà, ngay tại trung tâm văn hóa hành chính của cả nước, ngay tại ngôi trường chất lượng cao, trọng điểm của cả khu vực Đông nam á (tương lai, còn gần hay xa thì không biết) mà lại như thế. Con sâu nhỏ trong nồi canh lớn thôi.
Mà có lẽ do cơ chế thị trường chăng (bây giờ ai cũng nói thế cả). Mà thầy cô cũng là con người mà, cũng có yêu ghét chứ.
Nhưng mà trù thì không thể được.
Tại sao chúng ta không mời ban giám hiệu mục sở thị trang này nhỉ.
Sao chúng ta không nói rõ ràng và thẳng thắn hơn nhỉ.
Có thể có thầy cô không biết mình đang trù đâu.
Khi có ấn tượng không tốt thì những lần sau thường vẫn nghĩ người đó như thế và ngược lại. Ai cũng thế mà, đâu riêng gì giáo viên.
Vậy thì, các anh chị sao không chỉ ra cái sai cái thiếu sót để các thầy cô mình khắc phục. Vì một tương lai tươi sáng. For your bright future. Vì CVA. Sắp thành bách niêm giai lão rồi đó.

chipcom

Member
Quả thực ở đây chúng ta đang đề cập đến một số ít những thầy cô "trù" học sinh. tất nhiên là không phải thầy cô nào cũng thế. Nhưng mà ai dám khẳng định ở mỗi trường không có những thầy cô như thế. Ý kiến của ban NQD là rất khách quan. Nhưng cái gì cũng có mặt trái của nó bạn ạ!

unni_x

Active Member
Chài ai. Unni bị trù từ bé đến lớn, vì cái tội tính thẳng quá, có gì cũng cự lại luôn <_< :(
Cấp 3 thì ít hơn, nhưng em đã bị thày Vinh- GDCD cho 1 điểm, bị thày Đổng- Địa đuổi ra khỏi lớp, bi đát, bi đát :( :unsure:

chipcom

Member
Oài, bí thư mà thế à? Làm gì mà để các thầy đuổi ra khỏi lớp thế hả? Trong giờ thầy Vinh - GDCD chắc lại loay hoay nghịch ngợm hả? Nếu không thì làm sao nên nỗi ... ;)

unni_x

Active Member
láo, bé Unni bị bắt đọc sách, nhưng sách của thày là sách cũ, ứ giống với sách của Unni :D , thế là đi tong đời iem <_<

Hùng con

Member
Oài, thế thì người bị đuổi ra ngoài sao lại là unni, thầy ko có sách mới thì đấy là lỗi của thầy chứ ạ. Hi hi lớp 10 tui cũng học GDCD của thầy Vinh, he he mỗi lần nhìn thầy giơ ngón tay lên mà buồn cả cười, nhiều lúc cười to quá, làm mấy đứa trong lớp cũng cười theo, nhưng ko bị làm sao, may thật, công nhận là thầy Vinh hiền nhưng coi KT thì.......... ẹ..... mấy đứa lớp A3 đã tử ẹo. :D E hèm, còn vấn đề trù học sinh hả, tui mới gặp thầy Đổng dạy Địa thôi, khiếp, thầy mà đã ghét đứa nào thì đời đứa đấy coi như có dấu chấm than ngay, cả năm học suốt ngày bị thầy nói, mà nghe thầy nói cứ tức anh ách ra ý, hồi mới vào A6, mình vừa nghe thầy giảng, vừa quay quay cái bút, thế là bị thầy " quan tâm " hết học kì I :angry: Hì hì, đến lúc kiểm tra à, làm bài thiếu một chữ........... hình như trừ 1/4 điểm thì phải, mà có thằng nào thuộc làu làu như thầy được đâu. Hè hè đối với mấy đứa con gái, gọi là có tí nhan sắc thì....... ôi trời....... thầy cưng ko chịu được, suốt ngày khen, làm bài sai à, ko sao, lần sau cố gắng nhé :p

chipcom

Member
chừ 1/4 điểm
:lol: :lol: :lol:
Anh Hùng ơi! Đến lớp 12 mà còn viết sai chính tả thế này à? Ôi ôi ... Cười chết mất thôi.
Lớp em có một chuyện thế này. Hôm đấy là giờ thi (Thi gì thì em không nhớ, hình như thi chính môn "giáo dục con dâu" thì phải) thầy nhắc một đứa hai lần, trừ luôn 1/2 số điểm. thế là có một bạn đứng lên hùng hổ: "Thưa thầy, em nghe thấy thầy nhắc 3 lần mới trừ điểm cơ mà ạ!" Ôi thôi, thế là xong. Thầy đập đánh uỳnh một cái xuống bàn, mặt đầy vẻ bức xúc, "hét" lên: "Ai bảo với cô như thế?" Bạn ý vẫn cứng đầu cứng cổ cãi tiếp: "Nhưng quả thực là em nghe thấy như thế!" Tập hai của việc "thế là xong" diễn tiếp. Thầy chỉ tay về phía bạn ý: "Cô này muốn cãi tôi phải không? Tôi quyết định thế nào là quyền của tôi cơ mà! Cô là học trò có quyền gì thắc mắc cách giải quyết của tôi". Thế là bạn ý bình thản không vật cản ... ngồi xuống sau câu: "Thật thế ạ. Thế thì em xin lỗi thầy!" Ôi ôi... Quả thực đến bi giờ em vẫn còn thấy khâm phục bạn ý thật. Đúng là ... vĩ nhân!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000