cuộc sống ........

fruit NHO

Active Member
Đôi khi bạn phải bị người ta cho "leo cây", đợi chờ vài lần để thấm cái cảm giác bực mình, lo lắng và hiểu rằng đừng nên dùng giờ dây chun với người khác.
Đôi khi ai đó làm bạn tổn thương, phản bội hay lợi dụng bạn... để bạn có thể nhận ra ý nghĩa của sự thật, lòng chân thành, và hơn thế nữa, hiểu rằng tha thứ không phải là một điều gì quá khó.

Đôi khi bạn cũng phải bị sụt sịt, hắt xì vài cái. Tự dưng điều đó sẽ giúp bạn biết lo cho sức khoẻ mình hơn, biết ăn uống tập luyện điều độ hơn.

Đôi khi cũng phải mạo hiểm để biết rằng đích đến chẳng còn xa. Rút lui ngận ngại ngay từ fút đầu tiên là bạn đang đánh mất cơ hội khám phá khả năng tiềm ẩn của mình!

Đôi khi bạn cũng phải bị mất đi những đồ vật bình thường để hiểu được chúng không đơn thuần chỉ là những thứ vô tri vô nghĩa. Mà đó là kỉ niệm, là tình cảm của người tặng gửi gắm, là nhân chứng của sự yêu thương! Để biết trân trọng giữ gìn hơn những thứ chỉ khi mất đi mới thấy quí giá!

Đôi khi bạn phải bù đầu bù cổ với công việc, không kiếm ra được 1 tí giờ rảnh, để bạn nhận ra không nên lẵng phí thời gian. Vì nó là một trong những thứ hiếm hoi duy nhất không trở lại bao giờ!

Đôi khi bạn cũng phải bị vấp té vài lần để có thể tự dặn mình phải cẩn trọng hơn trong tất cả mọi chuyện, để tránh không phạm sai lầm như thế một lần nữa. Và quan trọng hơn, để biết rằng mình vẫn còn đủ bản lĩnh để đứng lên!

Đôi khi phải bị một điểm 3 để biết chủ quan và lười biếng luôn chực chờ lôi tuột ta xuống dốc, và để dặn mình không bao giờ được ngừng cố gắng dù chỉ trong ý nghĩ.

Đôi khi người ta ghét bạn, quay lưng với bạn để chợt nhận ra rằng thương 1 người không fải là dễ. Vì vậy hãy để trái tim lên tiếng nếu bạn thương yêu ai đó.

Đôi khi bạn cần chấp nhận và đối đầu với tất cả những cái "đôi khi" để tạo được bản lĩnh cho mình trong cuộc sống!

kiwi_vn

Active Member
Khà khà . Cuộc sống cũng có những lúc tươi đẹp như mấy ngày này . Ở PPA cắm trại 2 ngày 1 đêm , sáng nay mở cửa cho trường ngoài vào khu cắm trại . Nhưng kể từ 12h00 lại nghiêm trở lại . Chắc tối nay có giao lưu thì thoáng hơn .
Lao động nhiều khi là vinh dự . Khi bắn súng , thằng nào lên dán nhiều sẽ vui hơn thằng không được dán ( vì bắn trượt :) )

ly huyen vy

Member
mai kien tra TOan...lai phai co gang, lai phai duong dau.
Minh se ko buong xuoi de diem cu...thap dan di nua.Phai co len, moi thu deu co the thay doi cho den khi tong ket!CO len, song la ko thoa hiep, thau Hieu da noi the va minh tin the!

gipypy_9x

Member
Mọi người phải biết tin tưởng chứ , Vũng tin lên bạn tôi ơi , đừng bao giwof ngừng hy vọng , đừng bao giờ bỏ cuộc :D:D:D

fruit NHO

Active Member
cuộc sống tuy nhiều vất vả , nhìu khó khăn , nhìu lúc rất bùn , nhìu lúc rất mệt mỏi , nhìu lúc rất đau đầu
nhưng còn sống ngày nào , sẽ cón típ tục cố gắng ...để yêu thương và được yêu thương ...:x

kiwi_vn

Active Member
Thăng trầm ! Hình như mình vẫn chưa khống chế được thành công kéo dài . Có lẽ chưa thể nhảy 1 bước , phải chấp nhận từ từ .

.... dạo này bận quá .... mới đi làm ở chỗ mới ...

... hôm nay mới online ... thấy bài của mình vẫn được mọi người ủng hộ .... thích ^^

.......... vậy đấy ... rồi công việc mới cũng bắt đầu ............

... trước đây tôi chỉ làm một cty và thời gian còn lại tôi dành cho ComeBack ..... nhưng giò thì khác .....

.... tôi vừa mới nhận làm ở một cơ quan nhà nước .... vậy là giờ có tận 3 công việc cơ đấy ...... bận .... nhưng có lẽ là phải làm thôi ..... còn trẻ ..... tích lũy thêm được bao nhiêu kinh nghiệm càng tốt ...... tôi nghĩ thế .....

..... chỗ làm thì đâu cũng vậy .... kèn cựa nhau ..... đôi khi bị nhiều áp lực đến nỗi cảm giác như tắc thở ..... nhưng rồi cứ nghĩ đến bản thân .... tôi lại vượt qua .... cố gắng ..... vì cuốc sống của chính bản thân ..... rồi còn bè bạn ... gia đình ............ và cả ai đó.... một ai đó sẽ yêu tôi ..........

........ cuộc sống nằm trong tay ta ..... nhưng nếu cứ bằng lòng với nó ..... thì sẽ thấy nó đẹp lắm ........ còn tôi thì không ................ có lẽ chẳng bao giờ tôi cho phép tôi bằng lòng với chính cuộc sống của tôi ... họa chăng cũng chỉ là đôi khi dừng chân để nghỉ ngơi .... rồi lại lấy hơi để đi tiếp ................... tôi bận ....... nhưng tôi vui ........................... vì tôi đã nắm giữ những cơ hội trong tay ........... và tôi sẽ còn phải nắm những cơ hội nữa .........................

........... tôi tham ..... có thể ai đó bất kì cho là thế ...... nhưng với tôi thì không ....... bởi nếu không dành cho tôi ...... những cơ hội cũng đâu có tìm đến tôi ............................. và nếu nó là của tôi ..... thì tôi phải giữ lấy nó ...................

............ trông comeback chỉ là nơi tôi nghỉ ngơi ..... nuôi những mơ ước mà thủa học sinh tôi đã có ...... thời ấy ... tôi lúc nào cũng ao ước mình sẽ có một cái quán nho nhỏ .... một cái quan ở gần nơi tôi đã gắn bó 3 năm cấp 3 .............. bởi thế mà tôi đặt tên nó là ComeBack ...... tôi đã trở lại ...... cà tôi cũng hi vọng ..... những học sinh CVA đã ra trường ..... hãy nhớ về CVA ..... và hãy trở lại thăm mái trường ấy .... dù chỉ là trong ý nghĩ ........ nhìn những học sinh đang học CVA lên quán .... tôi cảm thấy an ủi nhiều lắm ................

............... làm việc ở cty ..... tôi làm thiết kế ..... nhưng tôi chẳng bao h vùi mình trong phòng cả ..... tôi thiết kế cả nhà lẫn nội thất ..... lại ôm đồm quá phải không ..... nhưng tôi vẫn cố gắng hoàn thành tốt bất cứ một yêu cầu nào của khách hàng bằng tất cả sự sáng tạo mà tôi có ............ tôi thích công việc này .....

.......... còn giờ ..... tôi mới nhận thêm công việc mới ............ cán bộ Quận Đoàn Ba Đình .................. mới bỡ ngỡ .... nhưng tôi sẽ cố ...... sẽ làm tốt ........... dù tôi làm ở nhiều nơi ................... nhưng ở đâu ... tôi sẽ là người ở đó ..........

........ có thể ở cty hay comeback .... không ai nghĩ tôi là cán bộ Quận Đoàn ...... còn ở Quận Đoàn .... cũng không ai nghĩ tôi lại là một .... hay nói tóm lại là cách ăn mặc .... của tôi ........... đã ai thấy một cán bộ quận đoàn đeo khuyên tai ... ăn mặc linh ta linh tinh chưa nhỉ ^^ .............

.................. tôi yêu cuộc sống của tôi ..... nhưng tôi sẽ không bao h cho phép mình được bằng lòng với nó ........ dù chỉ là trong ý nghĩ ................

kiwi_vn

Active Member
Đang sống hưởng thụ . Ở đây là cảm nhận được rằng : dù sao cuộc sống vẫn đẹp . Cuộc sống phải có vui , có buồn , có thất vọng , có niềm vui tuột độ . Đó là những phần không thể thiếu làm nên cuộc sống muôn màu .Không sao ! Mỗi sáng ,hít thở không khí trong lành thấy cuộc sống thật tươi đẹp Đi giữa 2 hàng cây , thấy cuộc sống tươi đẹp . Khi buồn & thất vọng với 1 thằng bạn hoặc một số đứa , xem lại ảnh lớp , thấy bọn nó thật dễ thương , cuộc sống tươi đẹp :)

Lucifer

Active Member
Chỉ cần còn sống sớm muộn gì cũng nhận ra cuộc đời ko bao giờ hoàn toàn theo ý mình,ai cũng phải nếm trải gian khổ,chẳng ai thoát được.Tôi cảm thấy đời người thật là phức tạp.Đâu là bất hạnh,đâu là hạnh phúc thật khó mà định nghĩa được.
~~ Kare Kano~~

Pippen_CVA

Ha ha thằng bạn tao vẫn thế ... chẳng khác j ngày trước cả nhỉ :p ... làm Quận đoàn Ba Đình rồi à ...... thế nào ??? Vẫn còn có kế hoạch để đưa ComeBack của mày thành 1 quán lớn chứ ???
Có j hôm nào rảnh anh em mình gặp nhau đi ăn uống chơi bời tí đi lâu lắm rồi ko gặp ... Gặm nhấm vài dòng suy nghĩ trên 4rum chẳng thà thả mình vào sự vui vẻ của đời thường có hơn ko bạn hìn :D

kiwi_vn

Active Member
Lần đầu tiên thất mình chấp nhận thua . Lần đầu tiên trong cuộc đời . Ốm . Sốt . Lý do ? Có lẽ đúng , vì môn thi này liên quan đến sức khỏe.Thêm nữa , súng của mình cũng đểu , đạn của mình cũng chán ( Đang đổ tội hoàn cảnh ? ). Điều đáng nói không phải là kết quả mà chính là sự chấp nhận . lần đầu tiên chấp nhận , bắn xong vứt súng , về chỗ bọn bạn đang ở tuyến chờ bắn, ngồi xuống thảm cỏ , dựa vào ghế, bật nhạc , mặc quy định là cấm sử dụng diện thoại trong giờ học( trong khi đây lại là giờ thi , có đủ cả phó giám đốc , trưởng phòng quản lý học viên , đào tạo , khoa quân sự võ thuật ). Mặt lạnh tanh . Lên bắn lần nữa với thái độ mà ngay cả mình cũng không hiểu : nạp đạn , bắn luôn .Thầy quát : " làm gì mà vội thế ? Lần này em chỉ có 1 viên thôi đấy " . May mắn là 8 điểm . Qua ! Không cảm xúc . Đã đến lúc mình biết chấp nhận thất bại hay thái độ buôn xuôi ?

Cuộc sống vốn là một bản thể đầy fức tạp...ko bao giờ là bất biến...luôn luôn thay đổi...con người ta sẽ chẳng bao giờ tìm thấy cái đích thực nếu ko vấp ngã...nếu ko fạm sai lầm...
Con người quá tin tưởng vào cuộc sống để rồi khi niềm tin tan vỡ...con người thấy hẫng hụt...bao nhiêu niềm tin mình đặt vào người khác...giờ chẳng là cái gì...lúc này mới nhận ra cái gì là thật..những ai thực sự là bạn mình...bạn bè không fải là luôn luôn kè kè bên mình...có những người bạn luôn ân thầm bên cạnh mình, lo lắng cho mình mà mình không hề biết...chỉ đến lúc này mới nhận ra...thật là đau lòng quá đi>.<

kiwi_vn

Active Member
To Tùng ( t.jerome ) :Anh cũng không biết bây giờ em còn đủ sức & thời gian để lên 4r hay không nữa . Anh biết là thứ 5 này em phải mổ . Một cuộc phẫu thuật mà hy vọng chỉ là 30% . Nhưng em hãy tin rằng , 30% không phải là con số lớn , nhưng nó cũng không nhỏ:).
Anh rất tiếc vì thời gian này anh không thể ra ngoài để có thể đi cùng em đến những nơi em muốn , anh cũng định nhờ 1 cô em giúp mình & cô bé đồn ý nhưng sau đó anh lại khuyên cô be không nên làm vậy , vì cô bé nhiều khi chưa thể làm chủ ngôn từ :(.
Cuộc sống của em đúng như em nói , nó cũng giống anh không phải tất cả , nhưng khá nhiều , có điều , anh đi trước em 2 năm , nên có thể , anh đã tìm ra phương pháp giải tỏa trước em.Con người ai cũng cần có yêu thương, đó là yêu thương người khác & được người khác yêu thương , cả 2 không thể tách rời nhau . Nếu không có yêu thương sẽ không có cuộc sống thật sự . Vấn đề là em chưa nhận ra được rằng , mọi người cũng yêu thương em . Anh đã kể cho em lần gặp gần đây nhất rồi , yêu thương mà mọi người dành cho mình không phải lúc nào ta cũng nhận ra , nhiều khi , nó âm thầm & chỉ bộc phát vào hoàn cảnh nào đó , em đừng thất vọng .Các bạn của em chưa biết hoàn cảnh của em , em không nói ra cũng có 1 phần đúng , anh biết , em sợ nói ra thì thái độ của bạn em sẽ là ...Nhưng còn gia đình mình , em nên nói với họ , những người thân luôn là những người yêu thương chúng ta nhất , em hãy để họ có thể ở bên em những lúc này , khi mà thực sự em đang cần . Đừng nên lặng lẽ ! Yêu thương , hãy nói lời yêu thương , đó là nhu cầu chính đáng của con người mà em .
Em cũng đã khá trưởng thành rồi . Khó khăn làm con người trưởng thành hơn điều kiện bình thường khác , em không còn là cậu bé như những người cùng lứa tuổi , anh biết , em đã tự lập khá nhiều & lớn cũng không ít .Chàng trai , anh là con 1 người lính , em cũng vậy! Chắc rằng cha em đã từng dạy em rằng : Không bao giờ được đầu hàng , đặc biệt là đầu hàng số phận , số phận không phải do người khác điều khiển mà do chính bản thân chúng ta quyết định nó . Lúc này là lúc phát huy tuyệt vời nhất những gì mà em có . Cuộc sống đến với ta bằng THÁI ĐỘ của bản thân đối với nó, mỗi người là 1 phần của nó, 1 phần không thể thiếu . Em hãy tin rằng , phía trước cuộc đời còn nhiều điều tốt đẹp , nhiều tình yêu thương đang đợi chờ em ở phía trước . Hãy tin tưởng ! :) . Anh cũng tin rằng , anh sẽ gặp em , sớm thôi . Lúc đó , anh em ta sẽ cùng làm những điều mà em còn tạm gác :), chàng trai ạ <):)

gipypy_9x

Member
Cuộc sống ko phải như mong muốn ,ai cũng an ủi mình = câu này , nhưng sao vẫn khiến ngừoi phải suy nghĩ .CHấp nhận , cố gắnglà 1 cách giải quyết mà sao vẫn chẳng đi đến đâu thế , bất công thật :)

theshadow

Member
chả hiểu cuộc sống có gì hay mà nhiều người cứ nói: "Cuộc sống muôn màu muôn vẻ"
người ta đc. sinh ra rồi lại sản sinh tiếp ra rồi chết......hết

gipypy_9x

Member
Sống là để chiến đấu , mình phải chiên đấu với mấy cái chuối vật ạ =)) , ko thể tin đc =))
Thoai , tất cả chỉ như cơn gió thổi qua mà , có mà nghĩ nhiều nặng đầu
Sông cứ sống , sống bất cần đời :D
Never give up my dream

theshadow

Member
sống ko cần biết ngày mai.........thôi lạc quan lên nào........cuộc sống ngắn ngủi lắm..........mà mình thì chưa duy trì được nòi giống.....chậc............

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000