cuộc sống ........

... sống .... để cho chính bản thân mình biết ... mình đã tồn tại ..... mình đang tồn tại .... và mình sẽ phải tồn tại ................ bằng cách nào ... tự hỏi bản thân ............. hãy nhìn vào chính cuộc sống của ta ..... đừng để ân hận chiếm khoảng lớn ....... hãy mỉm cười và đi đến cùng con đường mình đã chọn .........

... tôi đang đi ...... tôi không thể nói bao giờ tôi đến đích ..... tôi chỉ biết .... rồi tôi cũng sẽ đến cuối con đường ..... trên chính đôi chân của tôi ................. chặng đường thử ta nghị lực .... thời gian thử ta ý chí ...... khó khăn thử ta sức mạnh ........... tiềm thức thử ta sức sống ............... và ta thử chính bản thân ta .....

.... con đường nối tiếp con đường ......... nếu đã sống ... thì chẳng ai muốn dừng lại ......... mỗi người đều cho mình một mốc đến ..... đến rồi lại đi tiếp ............ thì có ai đó đã nói ... " kết thúc lại là sự khởi đầu ..... sự sống nẩy sinh từ những đau thương mất mát .... cái chết " ............... không ai không biết điều đó ............ chỉ sợ người ta không đủ sức để chọn lựa con đường tiếp theo mà thôi ......... đi ngắn cũng là đi ...... chỉ sợ người ta đi thụt lùi ............ sợ ? ........... đó là nỗi ám ảnh lơn nhất của mỗi con người .......................... nhưng cứ đi đi khi ta còn sung sức ............. đi nhé !

........ Thất bại ẩn chứa Vinh quang ....... Đau đớn ẩn chứa Niềm hạnh phúc ........... Nụ cười ẩn chứa Nước mắt .............. ............. và mỗi con người ... ẩn chứa ..... sự sống

kiwi_vn

Active Member
Có ai biêt sống để làm gì không ???
Sống để khẳng định mình . Để lao vào thử thách với đời . để tìm thấy niềm vui trong thất bại , thấy lo âu trong vinh quang . :D

ly huyen vy

Member
Anh Ngọc bảo ơi!Anh đang mệt mỏi lắm đúng ko?Em nghĩ thế, vì anh thường để lời tâm sự của mình ngắt quãng,để lại cho ai đọc một suy tư về tâm trạng anh.Em cũng từng thế đấy, lúc nào cũng "..." chỉ vì em ko biết diễn tả thế nào về tâm sự của mình.Có lẽ dấu chấm lửng đã thay cho khoảng trống miên man trong lòng em."..."là nỗi buồn, là tâm sự đôi khi nó thay em nói lời yêu thương.
"..." là im lặng và...anh cầm 1 phút lặng cho mình.Nghỉ ngơi đi anh!Cuộc sống với anh mới chỉ bắt đầu thôi, đừng nhanh chóng lưu lại nhiều khoảng lặng cho nó như thế, sau này anh sẽ hối hận đấy !Hi vọng "cuộc sống": của anh chỉ dành cho 1 ng , 1 ng biết và chỉ 1 ng thấu hiểu.Cố lên!

kiwi_vn

Active Member
Nghỉ ngơi đi anh!Cuộc sống với anh mới chỉ bắt đầu thôi, đừng nhanh chóng lưu lại nhiều khoảng lặng cho nó như thế, sau này anh sẽ hối hận đấy
-> Em có thấy mình nói mâu thuẫn không ? Nghỉ ngơi đi . Nhưng sau đó lại đừng nhanh chóng lưu lại nhiều khoảng lặng . Cuộc sống là vậy , ai chưa trải qua khủng hoảng . Có , hầu hết đó là những người chưa biết đến cảm giác 1 mình đương đầu với thử thách . Sau này khi em rời khỏi cái tuổi mộng mơ phổ thông em sẽ phải nếm trải . Có nhiều con đường để lựa chọn . Nhưng có lẽ nên chọn con đường phù hợp với mình . Đừng nên quá sức . Hãy để lại những khoảng lặng cần thiết để xem lại bản thân mình .

ly huyen vy

Member
Ý em ko phải như anh hiểu đâu!Nghỉ ngơi nhưng ko phải là chôn mình trong khoảng trống.Đúng là trong cuộc sống chưa ai là ko phải tự đương đầu, với em, điều đó gần như là bản tính rồi.Em chẳng biết mình đã thực sự hiểu mình, thực sự hiểu cuộc sống chưa,nhưng...cuộc sống chưa bao giờ mang màu hồng, mọi ng chưa bao giờ chân thành_với em...

the leave

Member
ly huyen vy said:
Ý em ko phải như anh hiểu đâu!Nghỉ ngơi nhưng ko phải là chôn mình trong khoảng trống.Đúng là trong cuộc sống chưa ai là ko phải tự đương đầu, với em, điều đó gần như là bản tính rồi.Em chẳng biết mình đã thực sự hiểu mình, thực sự hiểu cuộc sống chưa,nhưng...cuộc sống chưa bao giờ mang màu hồng, mọi ng chưa bao giờ chân thành_với em...
:| nghe moi nguoi no ma thay tam trang wa' :)
@Vy: V noi the nghe bi wan wa', cuoc song cua minh co mau hong hay ko la tuy vao mat minh nhin chu, dau the do hoan toan cho "cuoc song" dc, neu minh co mat nhin yeu thuong va chia se(tat nhien do fai la nhung cam giac that long) thi cuoc song se la mau hong, (maybe la mau vang:) ) moi chuyen minh co the quyet dinh ma :) moi nguoi co chan thang voi minh hay ko thi cung fai suy nghi lai nua chu, dau chi noi mot chieu nhu vay dc, nhiu nguoi chan thanh voi Vy, nhung lieu Vy co hieu ko??? va Vy hay tu hoi minh mot dieu xem minh da chan thanh voi moi nguoi chua????
day la nhung dieu HA nghi, co j ko fai thi thong cam. mot dieu mun noi cuoi cung la HA chac chan tinh ban HA danh cho Vy la that long va chan thanh :x con lai tuy Vy suy nghi thui:)

kiwi_vn

Active Member
Em chẳng biết mình đã thực sự hiểu mình, thực sự hiểu cuộc sống chưa,nhưng...cuộc sống chưa bao giờ mang màu hồng, mọi ng chưa bao giờ chân thành_với em...
Mọi người chưa bao giờ chân thành với em ? Lý do chắc là em có gì đó khiến họ không tin tưởng chăng ? Anh đã từng làm nhiều việc & hy vọng được nhận lại tương xứng . Nhưng liệu đó có phải là làm việc xuất phát từ đáy lòng mình hay là mang tính mưu lợi nhỏ nhen ?

Bi quan quá đấy bà Vy ạ...bà bảo tui don't give up...thế mà bà...chán quá đi thôi...
Mới 16 tuổi đầu đã nghĩ về cuộc đời...lại còn nghĩ tiêu cực như thế...phí hoài...tốt nhất là không nghĩ gì hết nếu như không thể nghĩ một cách tươi sáng hơn:)

ly huyen vy

Member
EEEEEEEEEEE! I wrong??? Mọi ng nghĩ để tin một ng dễ thế ah?Nhầm thật đấy!Chẳng phải ai cũng đủ ngây thơ để sóng tin tất cả những gì ng khacxs nói , để luôn tâm niệm rằng:Tôi đc yêu quý.Chẳng bao giờ V nghĩ mọi ng đang nói dối và cũng chẳng bao giờ V nghĩ mọi ng đang nói thật , mọi thứ đều thật giả lẫn lộn.Nói chung là...c/s=vật chất.Sống để làm gì?Để kiếm tiền, để tiêu tiền và để hưởng thụ.Thế thôi!Có cần quan tâm nhiều đến 2 từ:Hạnh phúc và chân thành không?

kiwi_vn

Active Member
Sống để làm gì?Để kiếm tiền, để tiêu tiền và để hưởng thụ.Thế thôi!Có cần quan tâm nhiều đến 2 từ:Hạnh phúc và chân thành không?
Một tuyên ngôn non choẹt & qua thực dụng . Ở tuổi em mà đã đòi sống để kiếm tiền , tiêu tiền & hưởng thụ ?Tốt nhất là em hãy sống làm sao để có được thú vui mà tuổi học trò mang lại , khi mà em chưa phải trải đời đi .trường đời là 1 trường học , nhưng nhiều khi nó không cho ta cơ hội như thầy cô cho chúng ta đâu . Nó không hề ưu ái ai . Thầy cô có thể vì thành tích , vì thương học sinh mà vớt vát học sinh qua 1 môn học , nhưng đời không vậy . Em không tự làm được , không tìm cách thích nghi sẽ sớm bị gạt thẳng tay thôi .
Em nghĩ có tiền , tiêu tiền & hưởng thụ có nghĩa là cuộc đời đáng mơ ước sao ?Hưởng thụ là có Hạnh phúc và chân thành . Nếu em sống không cảm thấy hạnh phúc thì em sẽ như thế nào ? Mọi người không sống chân thành với em thì em sẽ khác nào 1 con lừa bị cô lập nhỉ ? Người ta đã bảo : " trẻ xông pha , gia huỏng thụ " Nếu đi ngược lại thì kết quả không tốt 1 chút nào . " Sướng sau , khổ trước " mới thực sự là hưởng thụ hạnh phúc .

Xin Lỗi .... đừng biến nơi tôi nghỉ chân này ... trở thành một cái chợ được không .....

... Cuộc sống mà không đua chen .. đấu tranh ... thất bại và khổ đau ... liệu có còn là cuôc sống không ...... không ai đem Mầu Hồng tự dưng đến đưa cho bạn đâu ...... họa lắm cũng chỉ 1/10000000 mà thôi ........

.... đây là nơi mỗi khi tôi mệt nhọc ... tôi lại dừng chân ..... được viết ... được nói gì đó ...... và hi vọng ai đó sẽ nghe và nhìn thấy ...... tôi cảm ơn các bạn rất nhiều vì các bạn đã đọc bài viết của tôi ........ tôi cũng không hi vọng sẽ có nhiều người đọc bài này .... vì nó có vẻ nhiều chữ quá ^^ .............. không sao .... tôi vẫn sẽ viết .... sẽ nói ......... và nếu ai đó chỉ đọc lươt qua 1 chút thôi ... .... cũng đã là một niềm an ủi cho tôi ..... vì tôi biết ... tôi không viết cho tôi ^^

...... Nó là những khoảng lặng như Vy đã nói ....... và tôi muốn lưu nó lại ....... muốn nhìn thật kĩ .... muốn ngắm nghía những khoảng lặng ấy ................ để tôi biết ........... tôi vừa vượt qua thứ gì ....^^ ...........................

...................... thanks ^^

.... cắt tóc .......... có người nói với tôi rằng cái việc làm ấy của tôi .... như thể " lột xác" vậy ......... tôi chẳng hiểu ........

..... giật mình vì chính mình giờ nhìn trong gương cũng thấy ngồ ngộ

..... giật mình vì có những người không hề nhớ mặt mình .... mà chỉ nhận ra mình bởi bộ tóc trước kia ... có lẽ vì nó đã phủ đi gần hết khuôn mặt tôi ......

.... có một cô bé nói với tôi " anh đấy ah ? bây giờ em mới nhìn thấy khuôn mặt anh đấy " .... hic ......... ..........

..... như thể tôi vừa gỡ bỏ bộ quần áo hôi thối bẩn thỉu của kẻ ăn mày để trở thành một ai đó lộng lẫy ............ điên !

............ đừng làm thế với tôi ...................

..................... đừng nghĩ thế với tôi ..............

............................ hãy nhớ đến tôi ở tâm hồn .............

.................................... hãy chạm vào tôi bằng cảm xúc ........

.................. bề ngoài của tôi ..... đừng bận tâm .........

Volodia

Member
ly huyen vy said:
EEEEEEEEEEE! I wrong??? Mọi ng nghĩ để tin một ng dễ thế ah?Nhầm thật đấy!Chẳng phải ai cũng đủ ngây thơ để sóng tin tất cả những gì ng khacxs nói , để luôn tâm niệm rằng:Tôi đc yêu quý.Chẳng bao giờ V nghĩ mọi ng đang nói dối và cũng chẳng bao giờ V nghĩ mọi ng đang nói thật , mọi thứ đều thật giả lẫn lộn.Nói chung là...c/s=vật chất.Sống để làm gì?Để kiếm tiền, để tiêu tiền và để hưởng thụ.Thế thôi!Có cần quan tâm nhiều đến 2 từ:Hạnh phúc và chân thành không?
Hai chữ tình cảm xây dựng nên thế giới này cùng với những mối quan hệ em ah! ;)

kiwi_vn

Active Member
... Cuộc sống mà không đua chen .. đấu tranh ... thất bại và khổ đau ... liệu có còn là cuôc sống không ...... không ai đem Mầu Hồng tự dưng đến đưa cho bạn đâu ...... họa lắm cũng chỉ 1/10000000 mà thôi ........
Anh à .Anh biết cuộc sống là bon chen , đấu tranh , có thất bại & thành công . Anh quan niệm như vậy rất tốt . Nhưng em chỉ muốn góp ý rằng , em được biết 1 lời khuyên thế này , điều gì làm nên thành công trong cuộc sống ? Làm việc chăm chỉ ? không . Tình yêu ? Không . Sự nâng đỡ ? Lại càng không . May mắn ? Cũng không nốt . Điều quan trọng chính là thái độ của bạn với cuộc sống . Cuộc sống đẹp hay không là do chúng ta nhìn nó như thế nào thôi . Cùng 1 hoàn cảnh , nhưng có người nhin nó với màu đen , nhưng người khác lại nhìn nó là màu hồng . Khác nhau đấy chứ anh .

kiwi_vn

Active Member
Cuoc song luon day bat ngo va....ta yeu cuoc song tu khi ko yeu ai!
Em nghĩ cuộc sống là gì thế ? Từ khi không yêu ai? Trời . Vậy cuộc sống của em bao gồm những gì ? Không có con người trong đó sao ?

unni_x

Active Member
to Vy : ai cũng có lúc lâm vào hoàn cảnh như em bây giờ, cái chính là người ta đã vượt qua hoàn cảnh đó như thế nào :) Yêu 1 người, khi người đó chia tay em ko phải vì người ta lừa dối hay phản bội em, đơn giản chỉ là tình cảm đã hết mà thôi, em ạ :) Chị biết đây là 1st love của em nên có thể em chưa vượt qua được nỗi buồn to lớn này, nhưng em phải hiểu là trong cuộc sống còn những điều đáng quý, đáng quan tâm hơn cả tình yêu đấy. Sao em ko vui vẻ trở lại, nhìn cuộc sống tươi đẹp và dành thời gian cho gia đình và bạn bè? Rồi sẽ đến lúc, khi em yêu đời lại rùi thì sẽ có người thấy em thật đáng yêu :)

Con người ta sống không chỉ sống cho mình mà còn sống cho, vì người khác....nên không thể không suy nghĩ trước những gì...không fải thuộc về mình...những lúc vui người ta không hay ngồi nghĩ vẩn vơ...nhưng khi buồn..người ta lại rất hay nghĩ...mà thường nghĩ lại hay nghĩ linh tinh....

kiwi_vn

Active Member
Cuộc sống có lẽ không thể ngồi yên hoặc biến đổi từ từ nữa rồi . Có lẽ đã đến lúc cần thay đổi vượt bậc . Trong hoàn cảnh khác nhau không thể tồn tại con người như nhau , lòng nhân từ , thương người nhiều khi trở thành thần chết với chính bản thân. Sống đã đến lúc phải biết ác , mưu mô & cạnh tranh quyết liệt . Nếu không chỉ là một-người-bình-thường .

gipypy_9x

Member
AAAAAAAAaaaaaaaaaaaaaaaA , sao cuộc sống này buồn tẻ thía nhỉ , sao không có gì mới mẻ hơn dc à , xung quanh toàn người chỉ biết buồn với chán với hy vọng cá kiếm nyêu :)) , như Sh*t , điên thía nhờ
Nhưng thôi ko sao , bỏ qua tất để tự sống 1 cuộc sống < chán ko kém> , thôi mình cứ yêu đời thì chết ai đâu nhờ :))

kiwi_vn

Active Member
Một yếu quyết mới trong cuộc sống học được từ võ thuật : Tấn công & phản đòn , không có nhân nhượng .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000