Viết cho người mình yêu ...

Nhung vit

Member
ngan ơi,
dạo này cậu thế nào rồi ?
vịt vẫn khỏe, tớ vẫn chăm ăn lắm, như cậu nói mà
Hay ăn chóng lớn nhưng đừng lớn quá
cứ thế này mãi thì dễ thương lắm mà
<_< tớ chả thích cậu tí nào cả đâu , ngan ạ
thấy mọi ng gọi tớ là vịt con, cậu lại tự nhận là ngan con ....
tớ chỉ viết thế này thôi nha.
bạn của ngan :
vịt con

thì cứ bảo cho người ta biết là mình có tham gia vào 4r này rùi để người ta tự lên đọc bài thôi... rồi sẽ có 1 ngày nào đó người ta sẽ chẳng may vào và đọc đc thế là hi`hi`hi....mà đến lúc đó người ta đọc đc xong sẽ ko nói gì với mình đâu mà sẽ là thể hiện qua hành động đó :rolleyes:

Gửi cho anh : Tết lại sắp đến rồi anh ah , nhưng năm nay em chẳng muốn nó đến chút nào vì sau tết anh đi ,và em thì lại một mình , một mình với kì thi đại học sắp tới , ko có anh ở bên .... Và lần này đi , ko biết đến bao giờ anh mới về đc nữa , hichic ... Nhưng em sẽ chờ , anh ah , và mình sẽ cùng thực hiện một dự định , phải ko anh ??

sweet_candy

Member
Hôm nay........có nhiều điều buồn quá đi mất ...........Thấy lòng trống trải đi nhiều............Nhưng cũng có ko ít tình cảm khác ,mới mẻ hơn xuất hiện trong lòng..........Quả là thế..........Ko buồn như mình nghĩ nếu như quyết tâm từ bỏ...........Vì dù sao người ta cũng chưa là gì của mình cả ...........Nói đúng hơn chỉ là một phần chẳng hề tồn tại trong lòng mình mà thôi..... :( Nhưng chân thực mà nói.........Cảm thấy thanh thản nhiều lắm.........

Blue_star

Member
Cả ngày hum nay cứ lăn tăn mãi......không bít người ấy có thích mình không?.....Người ấy cũng bít chuyện tình củm của mình ra sao.......nhưng mà......chắc mình ngộ nhận....

sweet_candy

Member
Chiều hum qua phải đi học TD ...........nhưng thày thông báo cho nghỉ ở nhà..........Thế mà quên khuấy đi mất ..............vẫn lon ton đến trường mới ngốc làm sao cơ chứ...............Dạo này người cứ thẫn thờ sao ấy ..............Chắc là hệ quả của "say nắng" là như thế...................Cố mà vượt qua thôi............. :rolleyes:

sweet_candy

Member
Kinh nghiệm: nếu thực sự muốn quên thì chỉ nên coi thứ tình cảm mà bạn dành cho đối tượng của mình là "say nắng " thôi.................Như thế bản thân bạn cũng cảm tháy thoải mái và dễ dàng hơn nhiều............... :)

Blue_star

Member
Nói thì dễ nhưng để thực hiện được thì rất khó....Phải không? Cái chính là ở bản thân mình thôi....Khi ta quyết tâm từ bỏ với 1 lý do chính đáng thì sẽ làm được thui

Ui.................mấy hum nay chả gặp người ta gì cả................nhớ mún chít thui...........Ăn Tết thế này thì mất hết cả vui mất thui.............Mà ................một hai ngày không gặp người ta có sao đâu mà mình cứ đờ đẫn như mất hồn thế nhỉ..............( hậu quả giống hệt pé Sweet candy )...........Chẳng lẽ lại gửi mail cho người ta...................ui nhưng mà.......ai lại tự nhiên mail mà chẳng bít nói gì..........hic.............hôm qua...............cả ngày hum nay cũng thế...............đã ngồi trước màn hình cả ngày trời rùi.....................mà sao mãi cái mặt nó không chịu cười cho mình nhờ nhỉ.........................Bất công..........bất công wa' :( :(

sweet_candy

Member
Gấp được gần 800 con hạc rồi...........nhưng cũng chẳng bít tặng người ta kiểu gì..............................Chán ghê...........Thui chờ đến khi nào tròn 1000 con đã..... :lol:

Điều khó nhất là nhìn người mình yêu thương lại đi yêu thương một người khác . Nhiều khi cứ cố tự an ủi mình rằng lúc mình đang buồn thì người ta đang hạnh phúc, nhưng đâu có dễ thế! Nhiều lúc thấy ghen và nhớ kinh khủng! Như Chip còn được gặp người ấy, còn Bt thì khác, xa nhau mười mấy giờ bay, lại chẳng sống cùng một thành phố . Mỗi khi nhớ chỉ còn biết đến những chỗ 2 đứa đã đi qua trong những ngày ngắn ngủi người ta ra HN. :( Buồn! Khóc! Cũng có giải quyết được gì đâu! Người ta cứ tỉnh như ko, còn mình thì ko thế được, chỉ muốn gọi điện hét lên với người ta rằng BT nhớ lắm! Status lúc nào cũng là "Em nhớ anh quá, em nhớ lắm, biết ko ?" , nhưng hình như người ta chẳng thèm để ý, lại còn trêu là đang nhớ anh nào thế ? Buồn quá!! Oaaaaaaaaaaaaaaaa................

Chip cũng đâu có khá hơn Buồn tênh đâu................người ta bi giờ cũng ở xa lắm mà............chỉ khác mỗi...........người ta cũng như mình.............chả có " người khác " nào cả............. :) .......Như vậy đủ để mình thấy hạnh phúc lắm rùi.............Có người bảo...........chỉ cần người ta hạnh phúc thì mình cũng hạnh phúc.................nhưng Chip chẳng bao giờ tin vào điều đó........Khi yêu con người ta thường ích kỉ............và khi mình không tìm đc hạnh phúc thì sao có thể vui khi thấy người ta bên một người con gái khác đc....................đúng không..............
Những gì em mong ước đều đã thực hiện đc rồi.......................bây giờ chỉ muốn một điều duy nhất là được gặp anh thôi................anh ơi.....................bao giờ vậy...................???

sweet_candy

Member
Dạo này dẹp được chuyện tình cảm rắc rối qua một bên..............Lên chỉ để đọc bài thui..............Ko có việc gì làm...........ngồi lục tung hết đồng thông tin về anh trên mạng rồi đọc thơ thẩn mụt mình..........Bỗng nhận ra anh xa vời hơn mình nghĩ.........mới thấy rằng mình chẳng hiểu gì về anh cả.........Từ trước đến giờ luôn nghĩ cái gì cũng có đựơc nếu như ta cố gắng............Đâu có phải vậy đâu...........Anh chính là ví dụ đầu tiên của cái bài học khó khăn đấy...............Ko phải đứa bé nào cũng dễ dàng chấp nhận..........như em này............khóc vì anh bao nhiêu mới hiểu được cái điều đơn giản ấy đó thôi.......... :(

Hôm qua giao thừa.................nhìn người ta đi bên nhau mà em chẳng hề ghen tị..............vì em biết sẽ có một ngày em không còn là người đứng nhìn như thế nữa...............Nhận đc ecard anh gửi chúc mừng năm mới..................vui hơn bao giờ hết.............thế là anh đã không quên............Pháo hoa bắn ngay trên đầu rồi...........nhưng sao em vẫn ngồi đó...................ngồi và nghe bài hát ,à anh đã khên hay.....................Nghe và nhớ anh.............Em thích bài hát ấy..........

"........Rồi anh gặp lại em..........xóa đi bao ưu phiền....... Mình cầm tay nhau...........lòng này anh đang muốn nói.........Hỡi đóa hoa nhỏ bé........anh mong cùng với em...............bay đi tìm tổ ấm chúng ta sẽ có nhau............Bên nhau mình xây ước mơ................đừng âu lo nghĩ suy buồn phiền..........bao đắng cay chỉ còn là dĩ vãng thôi.................."

Nghe đi nghe lại đã bao nhiêu lần rồi..................chỉ mong đó là anh đang hát cho em...........tự hỏi..........có phải ngày đó sắp đến rồi ko anh.............

em mong anh hãy hiểu cho em kô phải là em cố tình mà em kô biết đc là lại có chuyện đó tại sao anh kô tin em hả em phải nói thế nào đây tại sao anh lại gọi đến nhà em mà nói như thế???/ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

sweet_candy

Member
Ngồi nhìn trời..............Vẫn biết "Luôn có một ai đó...dành cho một ai đó...tồn tại trên thế giới bao la này....."Nhưng cứ luôn trách "Tại sao anh ko đến???"............Em luôn một mình.....biết bao nhiêu người đã đi qua.....biết bao nhiêu người đã ở bên em....dù lâu hay chóng......Nhưng thế mà giờ đây em vẫn cô đơn..............Đêm nay em ước........ko như mọi khi nữa......Em ước ANH sẽ đến bên em.........Vì anh biết ko????Chờ đợi cũng khổ lắm.....Và dù anh là ai ....ở bất cứ đâu ngoài kia.............Em mong anh nghe được lời em nói.............Yêu anh nhiều...........................
Gửi người em yêu.................

Giờ thì em biết rồi...................anh không nói nhưng em hiểu...................trong tim anh không phải không có em..................mà là vị trí của em đc đặt cạnh rất nhiều người khác.............Anh vẫn vậy.............vẫn chẳng hề thay đổi...............đối với ai anh cũng thế..................Đâu phải em không nhận ra.................mà vì em chưa tin đó thôi...............Bây giờ khác rồi...............bây giờ em đã biết mình đặt quá nhiều hy vọng...........Em cứ luôn như thế..................hy vọng để rồi thất vọng..............Có người nói với em: nếu đã nghĩ thì nên làm ngay đi...........nhưng mọi chuyện khác rồi..............Em biết...........nếu em lỡ nói ra điều gì..............thì mọi chuyện sẽ chẳng còn như trước nữa...............em sẽ ko giữ lại đc gì đâu...........kể cả tình cảm anh đối với em .............dù đó chỉ là tình bạn...........Liêụ thời gian có thay đổi đc gi không anh...........Em ko biết câu trả lời................nhưng...........có lẽ mọi chuyện như bây giờ vẫn tốt hơn cả................tốt cho cả anh........và em.............Đã nghĩ rất nhiều rồi..........với em............hình ảnh của anh ko bao giờ thay đổi.................cho dù.............anh vẫn không biết...........có một người..............rất nhớ anh............

Blue_star

Member
Lạnh....lạnh thật.......giá như có người ta ở đây bây giờ thì tốt.....để mình được ôm người ấy và cảm nhận hơi ấm của tình yêu.......Nhưng chợt nghĩ lại......người ta đâu phải giành cho mình.......Người ta chẳng là gì của mình cả....chỉ là 1 người bạn.....như bao đứa bạn khác của mình....nhưng mình vẫn mơ có người ta ở bên.....chỉ nghĩ thế thui cũng thấy ấm rùi

Hôm nay là một ngày thật mệt mỏi , quá nhiều việc mà chẳng cái gì nên hồn cả , muốn được gặp anh môt lát nhưng lại chẳng có thời gian .. Gọi điện cho anh mà nghe buồn quá cơ ....Người ta có quan tâm thì mới nói vậy thế mà lại cho một câu thật phũ phàng ... hichic ....Nhớ anh quá !!!

Có những câu chuyện chẳng biết bắt đầu từ đâu................cũng chẳng biết con bé đã biết nhớ anh từ lúc nào................Anh thoáng qua tâm hồn nó nhẹ nhàng..............để cứ mỗi lần nhìn tấm ảnh của anh..................nó lại tự hỏi...........đến bao giờ nụ cười đó mới dành cho nó
Hôm nay ko gặp anh.................nó đã chờ................chờ mãi...........nhưng nó chỉ đang làm một điều vô ích...........Tất cả những gì nó làm cho anh liệu có nghĩa lí gì không..................khi ngay đến tình cảm của nó anh còn không biết.............Nó chẳng nó đang nghĩ cái gì nữa...........càng không thẻ hiểu anh đang nghĩ gì.............chỉ biết có một điều duy nhất..................dù thế anof đi nữa thì...................nó vẫn nhớ anh.................một mình anh

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000