Viết cho người mình yêu ...

đúng rùi em Trang nói đúng lắm ,anh tuần lúc nào cũng tốt cả ,và anh cũng tốt cả vơi em Trang nưã mà hi`hi`...
theo lời của Omibecks noi thế cũng thấy được .Nhưng nên thêm 1 chút shita ah ..đó là thế này nhé , khi mà tán được 1 cô nàng nào đó theo như Omi nói đúng là ko nên để cô nàng biết là mình chết mê chết mệt cô ấy bất lợi cho mình lắm ,hãy luôn tỏ ra là có cũng được mà ko có cũng được .Và sau khi đã tán cô gái đó mà thấy co ý gần đổ rùi thid chuyển sang giai đoạn phớt lờ để cô ấy nghĩ và cảm nhận cái cảm giác khi ko có mình nó thế nào .và cũng là để biết tình cảm của cô ấy luôn .Như vậy thì về sau mà có thành người yêu rùi đó thì vị trí của chú em cũng khác hơn ...Chúc chú thành công nhé!

shita

được thế đã tốt phúc cho tôi
yêu người mà đã dùng cả thư và bộc lộ tấm lòng ngay cả trước mặt bạn ý và biết bao nhiêu người
vẫn là con số không
...........................và thật cay đắng khi biết mình chẳng qua chỉ là thứ để giải khuây cho người khác

shita

làm gì tới mức ý
các vị cứ đùa
bảo tui bỏ ư
không dễ thế đâu
mọi người biết không
vì người đó mà tui từ một học sinh nằm trong diện vất vả khi thi tốt nghiệp ( môn Hoá) ; vì muốn mình không thua kém cậu ấy mà minh mới quyết tâm học cho cẩn thận
từ bé tới giờ ; mình chỉ khóc có 2 lần
lần đầu tiên nhìn thấy ánh mặt trời và lần thứ 2 là khi minh biết mình không được phép thi Chu Văn An chỉ vì mình liệt một cái môn mà mình thật sự hoàn toàn có khả năng: môn Địa. Mình đã quyết học cho tốt để ít nhất cũng cùng trường với người đó mà rồi kết quả thật thảm hại
mình chẳng thể chia sẻ điều đó cho ai ngoài các bạn; những người mà mình không hề biết mặt mà mình hoàn toàn tin tưởng được rằng chuyện của mình sẽ không như những bức thư kia. Mình không phải là người mêm yếu đâu, chẳng qua là viết trên diễn đàn thì cho sướt mướt chút cho no vui thôi. Làm gì có chuyện tui khóc :lol:

Muốn tui bỏ một người mà vì người đó tôi đã phải tự phá bỏ những nguyên tắc bất di bất dịch của mình là điều cưc kỳ khó. Tui đã thử đủ mọi cách rôi.
Cưa cây khác ư?? đáng tiếc shita lại là người quá mức chung thuỷ tới mức thấy rằng những bạn khác phái thật mềm yếu và trẻ con qua... (nếu không đúng với ai trong diễn đàn thì bỏ wa cho shita nhe, đó chỉ là suy nghĩ chủ quan của shita thui, nhưng có lẽ nhiều người sẽ phải tự xem lại mình đấy ^ ^)Cám ơn mọi người đã chia sẻ cùng shita

nếu shita đã nói vậy thì thật sự là shita đã có 1 tình cảm rất sâu đậm với người con gái này và người con gái này chắc cũng phải có 1 cái gì đó rất đặc biệt thì mới thu hút được sự quyết tâm của shita như thế chứ.Nếu shita có 1 lòng quyết tâm như vậy thì anh nghĩ chắc chắn đến 1 lúc nào đó chú sẽ thành công ( có thể thời gian sẽ dài đó ) nhưng khi có tình yêu rùi thì nó sẽ khác đó.Người ta đã bảo cái gì dễ đến thì cũng sẽ dễ qua....Shita hãy coi đây như 1 thử thách đi....Trước tiên hãy cố gắng học vì điều đó cũng chứng mình cho người ta thấy mình là 1 người như thế nào mà. và trong thời gian đó hãy chứng minh tình cảm của mình.Nhưng ko phải chi nói 1 câu viết vài lá thư là xong đâu.chứng minh ở đây đó chính là thể hiện tình yêu của mình đó.Nhiều lúc nhưng hành động bình thường của mình thôi nhưng nó lại tác động rât lớn đên ngừoi ta đó.Nếu là 1 tình yêu chân thành.thì tất cả nhưng gì mình làm sẽ đều chứng minh tình yêu của mình được.
Khuyên chú 1 câu : đừng làm 1 cái gì đó mà người ta ko thích nhé...ví dụ như gửi thư ( có thể đó là cách người ta xem thái độ của mình thế nào - hoặc người ta ko thích mình viết thư thế đâu ) thế nên chú cũng đừng làm thế nữa nhé ,vì đừng làm 1 người con gái bực vì như vậy họ sẽ tránh mặt mình đến lúc đó sẽ rách việc lắm đó! Hãy cố gắng lên nhé.Có công mài sắt có ngày lên kim mà !! :lol: :rolleyes:

Phục Shita ghê................tình cảm như vậy rất đáng đc trân trọng đo.........nếu như người con gái trong lòng ST mà bít đc..................có lẽ cũng sẽ rất cảm đông.............Dù sao thì ST cũng đã cố gắng lắm rui..............Nhưng sẽ còn nhìu cơ hội nữa đến với ST chứ không chỉ lần đo................Dù là không học cùng trường người ta...........nhưng mình vẫn có thể dõi theo người ta bằng nhìu cách đúng không..........bít đâu.........khoảng cách như thế này lại làm người ta một hum nào đó tụ nhiên thấy rung rinh...........hì hì :rolleyes: :)

Shita ui ,phải kiên trì chứ , thành công đâu dễ dàng đâu , cố gắng lên sẽ trinh phục được trái tim người đẹp..
(Gửi cho anh: sắp gặp em rùi ,anh có vui ko thế? :D )

đó Shita ah ,đang có rất nhiều người cỗ vũ em đó cố lên nhé !!!
1 ngày nữa lại qua rùi.ngày mai sẽ là 1 ngày rất vui....
To em Trang : Em viết cho người đó của em.Khi 2 người yêu nhau mà gặp nhau thì chắc là phải vui rùi hi`hi`...Trông em trang thế mà hỏi ngố nhể he :p

Blue_star

Member
Lại một buổi tối nữa trôi qua mà lòng vẫn nặng trĩu.....đã định nói những điều cần nói ra với người ấy....thế nhưng....lại 1 lần nữa trách mình sao đã quá nhút nhát....làm 1 thằng con trai mà lại nhát thế sao?....Nhưng quả thực trong chuyện này......mình không dám nói ra.....dù chỉ là 3 từ đơn giản....sao mà khó thế......?

Sẽ không khó nói nếu bạn biết nói đúng lúc...............và biết bạn cần phải nói............Lời nói ra rùi không rút lại đc đâu.....................Đôi lúc câu nói ấy bắt đầu cho một câu chuyện đẹp...................Nhưng có khi mọi chuyện sẽ đi xuống dốc chỉ sau ba từ...............Vậy..........có nên nói không khi bạn biết nó chẳng đem lại điều gì khiến bạn vui.............????

Blue_star

Member
Vẫn biết rằng nói ra thì sẽ không vui......nhưng khi ta nói ra ta sẽ cảm thấy nhẹ nhõm và cảm thấy mình đã sống thật với chính mình.....Khi nói ra....có thể bạn sẽ buồn vì kết quả bạn mong chờ đã không đến......nhưng cũng có thể bạn sẽ vui vì sau câu nói ấy, mọi chuyện đã thay đổi....mặc dù kết quả vẫn chỉ là một

sweet_candy

Member
....Buồn thật.....vì người ta lại dành trọn trái tim cho con bạn của em mất rồi....Mà người ta cũng chỉ yêu đơn phương thôi....Nhưng em hiểu là ko thể nói........hay chính xác hơn là em ko có can đảm đón nhận kết quả nếu em nói ra...Vì em sợ lắm...Em ko muốn quan hệ hiện nay mất đi...ko muốn tí nào cả..... :(

Ấn tượng anh từ cái nhìn đầu tiên......................người ta bảo tình cảm như thế không bền vững đc...............Nó chẳng biết..........Chỉ thấy anh rất khác những người nó từng gặp..................những người cứ chạy theo nó nói toàn những điều nó biết là không có thật.....................Mới nhìn, nó thấy anh lạnh lùng............nhưng nó đoán anh là người vui tính hơn nó nghĩ..............Anh hay cười............và anh có đôi mắt hiền hiền thậm chí đôi lúc còn hơi ngô ngố.................có lẽ anh thu hút nó ở điểm ấy................Nó thích đôi mắt của anh.....................vì mắt anh rất sáng.............nó biết có thể tin vào đôi mắt ấy...............Nó không có thói quen để ý từng chi tiết trên mặt của một ai đó .................nhưng với anh thì khác....................bởi ngay khi gặp anh..................anh đã làm nó tò mò....................Anh ít nói............song..............chẳng hiểu sao............nó luôn có cảm giác đôi mắt anh đang nhìn nó..........những lúc như thế nó chỉ muốn nhìn thằng vào mắt anh..............để biết anh đang nghĩ gì............nhưng nó có dám đâu.............bởi nếu nó bắt gặp ánh mắt anh.....................nó sẽ run bắn lên mất....................Nó không biết giấu đi cảm xúc của mình..................cũng như đôi mắt anh..............biết nói lên tất cả................Đôi mắt ấy thành thật một cách đáng yêu............Dường như nó muốn giữ đôi mắt ấy chỉ cho riêng mình nó thôi.............và nó tin tưởng....................một ngày nào đó.................nó có thể nhìn vào đó..............để biết anh đang nghĩ gì................về nó..............hay về một ai kia trong trái tim anh.................

****** Bài này chỉ viết theo cảm hứng................mọi người đừng có nghi ngờ gì đó................Nhưng bít đâu...........sau khi post xong bài này thì...............sẽ thấy ai kia xuất hiên...............nhỉ******** :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

sweet_candy

Member
Tối nay anh online muộn.....Anh đã nói rằng anh sẽ quên người ấy........E$m biết mình ác lắm khi cảm thấy vui trong lòng.........Nhưng anh đã tâm sự với nó một cách rất chân thành...và cuối cùng anh nói...anh coi nó như một người em gái đáng tin cậy để anh chia sẻ.....Anhhoir nó về người mà nó yêu....Rằng nó có thể nói với anh bất cứ điều gì nó nghĩ.......Nó đã nói là nó rất thích nhìn thấy người ta cười....nói xong...nócamr thấy vô cùng nhẹ nhõm dù biết anh ko hề hiểu diều đó nó đang nói với chính anh......

ích kỉ đó là 1 tình mà lúc nào cũng tồn tại trong chúng ta , nhất là với những người đang yêu thì điều này lại luôn là 1 con dao 2 lưỡi.Ai mà chẳng muốn người mình yêu chỉ là của mình mà thôi ,và trong hình bóng của mình chỉ có người ấy thôi...điều đó ko hoàn toàn là sai nhưng hãy để người yêu của mình có 1 khoảng trống trong trái tim để người ta có 1 chút riêng tư , đừng cố tìm cách làm người ấy quên đi những kỉ niệm đã qua với người yêu cũ của mình mà điều bạn cần làm đó là hãy chứng minh cho người ta thấy tình yêu của mình và điều đó sẽ làm người ấy tự hiểu ra tình yêu của hiện tại quan trọng hơn là quá khứ.

Như mọi ngày..................nó ôm lấy cái máy tính bất chấp lão anh đáng ghét cứ hò hét bên tai nó...........Nhưng nó chẳng thấy nick người ta sáng gì cả.............Nó cũng biết trước như thế rồi.............Thế mà nó vẫn cứ online............ko chat chit.........cũng chẳng post một bài nào...........chỉ để chờ mọt dòng message hay để thấy cái mặt cười của người ta sáng lên..............Nó lang thang trên net...........đọc những bài người ta post........................rùi luc tung đống thông tin hay một tin tức gì dính dáng đến người ta................chốc chốc phì cười...............vì con người của người ta hoá ra không như nó nghĩ...........
Chẳng hiểu nổi dạo này nó làm sao nữa.............buồn vui lẫn lộn........nó biết nó sẽ chỉ vui đc trong mấy ngày nữa thôi....................nhưng nó chẳng biết làm gì hơn để tận dụng khoảng thời gian còn lại rất ít ấy..............chỉ đứng yên.................và dõi theo người ta như thể sợ ngưoti ta bỏ đi mất............
Hôm nay ngồi với con bạn thân cả buổi chiều..................... nhồi nhét đc đống bài tập Toán vào đầu..................nó bắt đầu thao thao bất tuyệt nói về chuyện của người ta.............Nó không hiểu trong lòng nó bây giờ người ta giữ vị trí gì..........Tự nhiên...............nó thấy nhớ...................muốn gặp người ta quá mà chẳng có lý do gì hợp lý cả..............
Người ta tất nhiên không phải là một người hoàn hảo..............nhưngkhuyết điểm ấy dường như lại khiến người ta dễ thương hơn trong mắt nó..........
Nó không phải chưa bao giờ ngộ nhận tình cảm của mình..........Lần này................nó cũng phân vân lắm...........nó chẳng hiểu tình cảm cả nó dành cho người ta là cái gì........................chỉ biết là nhiều...........nhiều lắm..........
Nó sợ...........nó sợ khi chính nó sẽ bị tổn thương nếu nhận ra tình cảm dành cho người ta không phải là tình yêu..............
Bây giờ nó chỉ mong cho thời gian trôi chậm lại...........để nó có thể suy nghĩ về tình cảm thực sự của mình.............để nó còn đc nhìn thấy đôi mắt và nụ cười của ai kia..........biết đâu lại dành cho chính nó.................

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Why did it all happen that way... Why does a misunderstanding come next to another... Why did I handle that way... Why does he think that way... Why doesn't it get better no matter how hard I try... and how hard We try...
Too much sensitiveness... too much honesty... too much affection... do they all kill the love, do they??? :( :( :(
Pls help me out.....

sweet_candy

Member
Em sợ lắm.........Em yêu anh đơn phương.....Nhưng anh cũng yêu người ta đơn phương...........Giờ người ta của anh đang suy nghĩ lại khi anh quyết định quên người ta.....Em chợt nghĩ : "Sao mà người ta của anh ác thế...!!!" Ác ở chỗ người ấy tham quá....Khi có anh ở cạnh thì ko biết quý trọng sự có mặt của anh....Thế nhưng khi anh thay đổi thì lại sợ mất anh............Em chưa bao giờ thất vọng thế này....Nếu như người đó nói thật sự cần anh và....thì anh sẽ ở bên cạnh người ta mất....Nhưng như thế anh cũng hạnh phúc nữa....Hạnh phúc mà anh vẫn mong muốn......Em biết nhưng.........Em sợ điều đó lắm anh ạ.....Chưa bao giờ em như lúc này..........Em chỉ mong nhìn anh cười....Dù nụ cười đó ko dành cho em.....Nhưng em cũng ko muốn nó dành cho ai khác cả.......Như thế là ích kỉ......Em biết.....Nhưng ko hiểu sao em ko suy nghĩ khác được............
Nhưng nếu quả thật mọi việc có như thế..........Em mong đấy chỉ là mơ thôi.....Khi tỉnh dậy em sẽ lại thấy anh cười.........Dù chỉ một lần duy nhất nụ cười đó cũng ko dành cho em........Nhưng có lẽ anh sống trong giấc mơ đó thì hơn anh ạ......Bởi đó là giấc mơ hanh phúc của anh mà.......

sweet_candy

Member
Muốn nói lắm chứ nhưng điều quqan trọng là người ta có chịu nghe và chịu hiểu mình ko thui..........Mà cũng muốn người ta đọc những bài mình post lên lắm chứ.....Thực ra em viết với một hi vọng ko gì khác ngoài việc người ta sẽ vô tình đọc được bài viết này..........Để hiểu được những suy nghĩ của em.........Thế nhưng ko thể cứ gửi link cho người ta rồi bảo người ta đọc được .........Như thế người ta sẽ nghĩ là mình đang cưa người ta .........Mà đấy đâu có phải là chủ ý của mình chứ........ :(

Blue_star

Member
Sao u không thử 1 lần nói cho người ta bít nhỉ? Như thế có phải tôt hơn không....Nhỡ mà người ấy của u ko bít net là gì hoặc là ko bao giờ vác xác vào đây thì bùn nhỉ....

Đúng là người ta chắc sẽ không vào đây đâu....................và người ta cũng sẽ chẳng đọc đc những điều mình viết...................Thế nhưng..............đâu phải viết ra chỉ để người ta đọc đâu.................có khi..................ko biết lại tốt hơn........... :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000