Về chuyện ăn uống đê, vào đây bàn cái nhá

tran hoang long

công nhận với ông, tứ dưng hôm đấy lên đón DuyAnh nhưng đến heathrow mới nhớ là mình chẳng biết mấy giờ nó sang tại hẹn nó lúc nào ở Hong Kong thì goị,nó có gọi đâu thì mình cũng đã lên rồi, thế là mò vào khu Hackney, thấy cháo lòng, ai nghĩ đăt thế đâu, may mà còn tiền giả,ko thì đến đăt quần mua cho thằng Jin mà về. khổ thật.nhưng khoản thịt bò với thịt gà thì rẻ, nhưng ăn nhạt lắm.mà ăn cũng chr béo dc đâu ông ơi. tôi sang 4 tháng mà có lên cân nào đâu còn tụt cơ, con trai anh em mình ở đây thằng nào ăn uống cũng qua loa, ăn xong lại đi làm, đêm về học là hết ngày,ăn lắm nhưng nó cứ đi đâu ý ông a

Barcaboy

nhạt cái đêk gì, ở cái xứ tôi sắp phải gửi thân, người ta sang đấy mỗi tuần ăn có 20 CAD là cứ béo quay, ở chỗ ông thức ăn thức uống rẻ hơn bèo, suốt ngày cầm cả tảng thịt với 1 hộp sữa vài lít, ăn thế gấy thế đêk nào được, mỗi tội rau đắt, toàn dưa chuột, khoai tây với lại cà chua qua ngày, thiết nghĩ 1 tuần cũng nên nghiến răng mua 1-2 cân táo mà bồi bổ, ko thì mua nước táo ép 0.45 bảng 1 lít cho đỡ thiếu chất, ông nghe tôi đi, kinh nghiệm đầy mình rồi

estrella

Active Member
em ơi nó lúc nào chả suớng, mà thằng Nghĩa kia bọn mày lên nhà tao toàn đột ngột tao hỏi mày 2h trưa thì nấu nuóng gì hả thích cho ăn đập ko

tran hoang long

ông sắp sang can ah? bao giờ thế,anh em có kịp ăn uống ko? tôi rau dưa ko thiếu, cứ letture 52p/cái ăn mấy ngày. đợt này hết tiền phải ăn turkey 2 tuần rồi, trước thấy nó rẻ ko mua, bây giờ ăn cũng thấy thơm thơm, mỗi tội 2 week cũng ngán rồi,chỉ tại con đĩ Duy Anh, ko biết nó có mang thuốc sang cho tôi ko? khoản này là lời nhất! cố làm vài vụ thì giàu to,ổn một vụ rồi mà,chỉ sợ thàng này nhát ko biết ăn nói thì tôi móm

Barcaboy

ở bên đấy insurance đắt bỏ mịe, buôn thuốc để lỗ à, tôi nghĩ là nếu tôi đi, mang theo vài cân quần áo cho chó, bọn tây nó quý chó, :D, mình bán, hê hê, nước Ca thân yêu nó lạnh bỏ cha, lông có dầy cũng vưỡn phải mua, :D, chứ còn thuốc thang, quá bằng chở củi về rừng, thuốc ở Vn đắt gấp mấy tây, hichic, trước khi đi phải ngâm cứu thị trường ông ạ

Barcaboy

tao có 2 cái khăn dài cả mét rưỡi rồi, đừng mua nữa, tao ko bao giờ dùng đến đâu, mày có thương tao thì mua tao mấy quyển sách lúc rỗi tao ngồi đọc, hichic, mà đừng vào hiệu sách mua nhá, mua ở các hiệu bình thường ở phố Nguyễn Xí giá còn 70%, mua sách cũ trên đường Láng (Nguyễn Chí Thanh đi thẳng lên) thì nó bán theo cân còn rẻ hơn, nhưng mà khó đọc lắm, đừng có mua

tran hoang long

Barcaboy said:
ở bên đấy insurance đắt bỏ mịe, buôn thuốc để lỗ à, tôi nghĩ là nếu tôi đi, mang theo vài cân quần áo cho chó, bọn tây nó quý chó, :D, mình bán, hê hê, nước Ca thân yêu nó lạnh bỏ cha, lông có dầy cũng vưỡn phải mua, :D, chứ còn thuốc thang, quá bằng chở củi về rừng, thuốc ở Vn đắt gấp mấy tây, hichic, trước khi đi phải ngâm cứu thị trường ông ạ
ý tôi là thuốc lá ông ơi, £15/1 cây vina bọn Hàn mua nhanh lắm, £3/1 cây ở nhà thì sao lại ko buôn hả ông. tôi sống như thằng vật vờ bi h cũng chỉ vì lỡ tay bán hết, mình còn chả có mà hút,phải bảo bọn nó chờ, tôi gọi là đi đón Duy Anh chứ chỉ muốn đi lấy thuốc thôi.tôi bảo khoản này siêu lời. như tôi làm một vụ 6000 điếu<40 cây> thì mới có vốn buôn quần áo về chứ, nhưng mua trên duty free thì mới dc,mua ở ngoài bọn sân bay nó đếch cho mang,tao ghét bọn vn airline nhà mình thế

Barcaboy

estrella said:
ok, tao sẽ mua tặng mày sách vậy
danh sách các loại sách tao đã đọc mày đừng mua lại

1- Dạy con làm giàu (6 quyển)

2- Hạt giống tâm hồn (4 quyển)

3- Dare to fail

Mấy quyển đấy thì đừng mua, nhá, nên mua những quyển như bí mật của hạnh phúc, đời thay đổi khi chúng ta thay đổi, người bán hàng giỏi nhất thế giới...

Barcaboy

tran hoang long said:
ý tôi là thuốc lá ông ơi, £15/1 cây vina bọn Hàn mua nhanh lắm, £3/1 cây ở nhà thì sao lại ko buôn hả ông. tôi sống như thằng vật vờ bi h cũng chỉ vì lỡ tay bán hết, mình còn chả có mà hút,phải bảo bọn nó chờ, tôi gọi là đi đón Duy Anh chứ chỉ muốn đi lấy thuốc thôi.tôi bảo khoản này siêu lời. như tôi làm một vụ 6000 điếu<40 cây> thì mới có vốn buôn quần áo về chứ, nhưng mua trên duty free thì mới dc,mua ở ngoài bọn sân bay nó đếch cho mang,tao ghét bọn vn airline nhà mình thế
rượu và thuốc lá đánh thuế tiêu thụ đặt biệt, ko cho mang qua cảng hàng ko, đấy là thông lệ rồi

may quá mình ko hút thuốc, ko thì bại gia sản mất

tran hoang long

thế ông ko biết dùng cái túi dutyfree ah? ai nó check, đắt hơn bình thường một tí nhưng vẫn lời to.hồi mới sang tôi đi 40 cây trên bangkoc mà, sang đây £50/cây manbolro, tôi mua có hơn $12/ cây. giàu rồi mà

shrewishgirl_151

Uấy đây là topic ăn uống mờ mọi người lại chuyển hẳn sang buôn bán + kiếm tiền trong thời gian vi vu nươc ngoài là thế nào đấy...Được mỗi cái viết thì dài nhưng mờ lệch đề quá, del bài thì tốn công lắm

Barcaboy

tran hoang long said:
thế ông ko biết dùng cái túi dutyfree ah? ai nó check, đắt hơn bình thường một tí nhưng vẫn lời to.hồi mới sang tôi đi 40 cây trên bangkoc mà, sang đây £50/cây manbolro, tôi mua có hơn $12/ cây. giàu rồi mà
hê hê, ở VN phải khai thuế đấy, trong cái tờ nhập cảnh vàng khè ấy, hồi trước bố tôi mua mấy chai rượu, 1 cái tờ nhập cảnh thì mang được 3 chai, hê hê, bố tôi mượn của tôi, mua 4 chai, nhưng mà mình chưa đủ tuổi, nó đêk cho mang, phải trả lại 1 chai, :D, nhớ mãi, từ đấy đêk định buôn đồ duty free nữa

tran hoang long

Barcaboy said:
mà letture là loại rau nào nhờ, ngại tra từ quá, còn cả turkey nữa, tưởng đấy là gà tây cơ mà.
uh, chính nó, tôi cũng chả biết letture voi cabbage khác gì nhau cũng nó trông giống bắp cải

chocomog_257

Moderator
Barcaboy said:
mà letture là loại rau nào nhờ, ngại tra từ quá, còn cả turkey nữa, tưởng đấy là gà tây cơ mà.
Mấy bác này giàu nhở, toàn quy thức ăn ra £ với chả $, làm em ngại quá
Ở bên đấy lâu thì phải biết lettuce với cabbage nó khác nhau thế nào chứ nhỉ :p
2 bác viết sai chính tả nhé, lettuce :p
Lettuce hình như trong từ điển nghĩa là rau diếp quăn mà, cabbage là bắp cải thì ai cũng bít roài :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000