Thầy Mão tổng giám thị

shy_boy1987

Cheek_nl said:
Chán ko muốn trả lời nữa! =;

Thầy Mão ơi sao thầy lại đi làm cái nghề này cho nó khổ cơ chứ? Thầy phạt chúng nó vì chúng nó vi phạm kỉ luật, thầy có được cái gì đâu mà toàn bị chúng nó chửi sau lưng thôi.
Ko trả lời được thì cứ nói thẳng ra, việc gì phải nói là ko muốn trả lời!!! [-XNhững lúc chỉ đứng cạnh thôi cũng bị phạt là ám sát thì cái đấy gọi là vi phạm kỷ luật ah? Những lúc thầy cô giáo cũng phải nhìn ông Mão mà lắc đầu thì vì lý do gì?

bee2a

shy_boy1987 said:
Ko trả lời được thì cứ nói thẳng ra, việc gì phải nói là ko muốn trả lời!!!
Em nói thế là sai rồi, các thầy cô giáo với nhau, là đồng nghiệp lâu năm, người ta bằng vai phải lứa, mối quan hệ của người lớn. Mới lại chị ko nghĩ có thầy cô giáo nào gọi đồng nghiệp của mình như cách của các em gọi cả. Người ta bảo như thế là thiếu tôn trọng đấy. Từ ngày chị đi học chị chưa bao h gọi thầy giáo, cô giáo mình bằng 1 danh từ khác nữa là gọi thẳng tên như bọn em.
Có lẽ cái lứa bọn chị cách nhìn khác với lứa bọn em nên quan niệm cũng khác chăng.
(có những điều nhiều khi muốn quay trở lại mà ko được đâu)

Cheek_nl

Member
shy_boy1987 said:
Ko trả lời được thì cứ nói thẳng ra, việc gì phải nói là ko muốn trả lời!!! [-XNhững lúc chỉ đứng cạnh thôi cũng bị phạt là ám sát thì cái đấy gọi là vi phạm kỷ luật ah? Những lúc thầy cô giáo cũng phải nhìn ông Mão mà lắc đầu thì vì lý do gì?
1. Em à, chị hơn em đến 4 tuổi đấy, thế mà nhìn cách đối đáp của em với chị kìa. Nhưng thế còn chưa nhằm nhò gì so với thày Mão nhỉ, vì thầy đáng tuổi ông các em mà các em còn....

2. Ko phải chị ko trả lời đc mà là ko muốn mất công lý giải dài dòng, vì có nói thì cũng như " nước đổ đầu vịt" mà thôi. Có nhiều người khi bị góp ý thì họ nhận ra cái sai của mình, nhưng lại có những người thì ko thể (đấy là cái triển vọng chị nhìn thấy ở em lúc chị viết bài trả lời)

3. Em đọc kĩ lại bài trong topic này, em có thấy các anh chị lớn, đã ra trường và đã ít nhiều trưởng thành hơn các em, có ai nói về thầy Mão với những ngôn từ và thái độ hỗn láo như 1 số em ở đây ko?

4. Chị chẳng muốn tranh luận với em làm gì. Các em ngoan hay hư, tốt hay xấu, chị có đc lợi gì đâu? Thế nhưng khi đọc bài của các em, chị cảm thấy bất bình quá, nên muốn góp ý. Chịu nhìn nhận thì tốt cho các em và đảm bảo đc danh dự của giáo viên. Còn ko, coi như chúng ta là 2 thế hệ khác nhau ko thể tìm đc quan điểm chung đi. Nhưng mong em nhớ lấy điều này, nếu ko biết tôn trọng người khác thì đừng bao giờ mong ai tôn trọng lại mình.

Tranh luận cũng nên dừng lại thôi nhé, sợ làm hỏng topic của thầy Mão mất.

emitrang18

Member
Thầy Mão trông dữ thế thôi nhưng cũng dễ thương lắm. Nhớ hồi nào thầy đi dưới sân, tụi lớp mình ở trên tầng 3 cứ ông ổng "meo meo". hehe, Mão nhà ta cú lắm nhưng ngó lên thì thủ phạm đã nhanh chân dấu mặt đi rùi, thế là Mão ta đùng đùng mò lên tầng 3 nghiêng nghiêng ngó ngó xem có đứa nào khả nghi không. Khổ thân, nhìn ngó mãi mà chỉ thấy 1 lũ con gái với bộ mặt vô............số tội đang ngồi đọc báo thôi. :) :) :)
Mình nhớ là thầy Mão rất khoái được khen. Hôm ấy tự dưng Mão ta nhảy vô lớp mình chẳng hiểu định làm gì, nhưng ngó mặt cứ đằng đằng sát khí. Vừa vô lớp, tụi con gái đã khen nước hoa của thầy, con trai thì khen thầy Tây, thêm cái áo mới. Hehe, Mão ta đang cau có lập tức chuyển qua cười tươi, còn giải thích cái áo được tặng, nước hoa romano...... Từ đấy Mão rất hay vào lớp mình để......được khen. :cool: :p ;) ;-) ;-)

phuongmeo_A7

Chị thấy hai em: Thu Anh và Ngọc Hà nói đúng đó !!! Cảm ơn hai em đã tôn trọng thầy Mão như thế !! Thầy nhắc nhở các em là để tốt cho chúng mình thôi mà. Trước đây chị cũng hay bị thầy nhắc nhở vì tội không "cắm thùng",rồi vì tội đi học muộn......
Lúc đó thì tức chứ bây giờ lớn rồi, cũng hiểu hơn được tấm lòng của thầy.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
:) Em Phương thân mến, ý em nói "em" Ngọc Hà nào thế ;)
Chắc là em nhìn nhầm khóa học ;)

Nhưng qua mấy bài viết góp ý của em, của Anh Phương, và Thu Anh nữa, với các em khóa dưới, chị thấy vui và cảm động thật sự :)

Xét cho cùng, Thầy Cô nghiêm khắc với mình thì cũng là để rèn luyện mình thôi, tuy nhiên có người công bằng ít, có người công bằng nhiều, vì con người thì cũng bị tình cảm chi phối mà... ;)

Nghe mọi người kể về Thầy Mão, mình cũng thấy mình... "may" vì không phải tiếp xúc với Thầy nhiều, chứ không, có lẽ mình cũng bị nhắc chuyện "cắm thùng" suốt :>> Ghét nhất là mặc quần áo phải "cắm thùng", trông nó cứ thế nào ý... (thế cho nên bị Thầy chủ nhiêm nhắc nhở, nhung chỉ bị nhắc đúng 1 lần thôi, về sau... "khôn" ra rồi :p ). Thế cho nên khi xếp hàng thì vẫn cắm thùng ngoan ngoãn, đến khi lên lớp thì... :>> :D

unni_x

Active Member
khoảng 12h, hay thấy thày đạp xe với bác giám thị nhà B sáng, 2 người 2 xe đạp đi dọc phố Phan Đình Phùng, lãng mạn thật :>> :)

ark

Active Member
Ngày nào chẳng thế !!! Thế nên thày mới có câu " Tôi ở trường này ko fải vì tiền !!" ( mà là vì ... :>> )
Ko có thày Mão thì chuyện "ra vào" của trường mình sẽ giống hầu hết các trường khác :) ( trừ Trần Phú :9 )

k vui bằng thày Tuấn , hum trước tui với cả 1 hội A5 đi mụn bị lùa chạy lòng vòng khắp trường
cuối cùng vẫn bị phát hiện đang trống vào ngách tương =)=))

Dim

Thông báo mới nè: Hôm qua thấy thầy Mão và bác giám thị nhà E đi cùng nhau rất chi là khả nghi =))

Dim

Trùi ui ngu thế. Nói như vậy nếu bác giám thị nhà E là man thì thầy Mão gay à?????????????????? Chết ko được :cool: =)) =)) =)) =)) =))

rabu

Member
nhưng thầy Mão có vợ rùi, con trai học lớp 12 thì phải
oạch...thầy 70t rồi mà con mới lớp 12, con thứ mấy vậy;) Hay là thầy đẻ toàn con gái, cố thêm thèng cu cho bằng bạn bằng bè:D

hanoiyeudau

thế các chú đã ai được nghe chuyện Mão su phụ đánh Tàu chưa?:D theo lời kể của sư phụ thì nếu ngày xưa không có sự có mặt của thầy thì có lẽ Trung Quốc đã đánh đến Hà Nội rồi :D, nếu chú nào muốn nghe thì cứ đi học muộn thường xuyên như anh hồi trước mua sẵn cái bánh mỳ túi nước mía lúc đó vừa được ăn sáng nghe chuyện cổ tích lại còn trốn được mấy tiết đầu nữa chứ :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000