Thầy Mão tổng giám thị

Thầy kể trước kia thầy cũng đi xe máy đến trường nhưng vì bị một anh học sinh trường mình đi xe máy tông phải (không biết ai để mình xin chữ ký ) nên từ đó thầy đi làm bằng xe đạp. Thầy còn nói thế này: "Các con đừng thấy tôi đi xe đạp tới trường mà nghĩ tôi khổ nhé. Nếu cần tôi cũng có cả Dylan để đi đấy" (đoạn này cả lớp tớ vỗ tay rào rào ). Thấy còn kể chuyện con trai con gái thầy ở nhà thế nào nữa cơ. Nói chung là thầy không khổ như bạn nghĩ đâu. Yên tâm đi.
uh thế thì yên tâm wa rùi :)
mà thầy mão đẹp trai nhỉ
trong mấy lần bị ngồi ở phòng thầy ( cũng gần chục lần ) nghe thầy nhai đi nhai lại điệp khúc thì tớ thấy thầy đẹp trai lắm( trắng, mũi cao...) :p

ark

Active Member
Ặc ặc, ko nhận ra ^:)^ Thầy Mão bây h trông "đẹp lão" hơn nhiều chị ạ ;)

PS : bạn Mai nào thế :p

Thầy Mão ... Quả là có rất nhiều điều để nói về "ổng". Thầy có lẽ ko thể nói là hiền, ko thể nói là quá nghiêm khắc, cũng chẳng thể nói là bình thường. Nhưng quả thực, thầy khá tốt bụng, nhưng tiếc là sự bao dung của thầy ko phải lúc nào cũng được áp dụng. Có khi thì chuyện bé xé ra to, to đến nỗi động đến cả mr Đại.
Thầy Mão rất hay lên lớp D1, để Kiểm tra xem có thằng nào đá cầu hay thiếu đồng phục rùi bắt đi bê nước 1 tháng nếu như ko bắt được thằng nào khác thay. 1 hôm cũng như mọi hôm khác, thầy lên lớp. Mình đứng gần thầy xem thầy có gì thông báo... Trời, ổng quay ngoắt lại chỉ thẳng vào mặt mình làm thằng bé tái mặt. Tuýt còi phát : " Đứng cách xa 3m, định ám sát à, cậu tên gì? Đi bê nước..." Chậc, ko hiểu thầy nghĩ gì nữa. Hai đứa (1 zai, 1 gái) đứng nói chuyện tâm sự trong lớp ở giờ ra chơi, ổng cũng tuýt còi rùi mắng cho 1 trận (tại ngứa mắt mah). Hix, còn nữa. Có hôm, đi lên cầu thang, chào ổng 1 câu, ổng tường mình trêu tuýt còi goi lại, bảo sao lại mặc quần vải đen. Mình cãi 1 câu, ổng bảo " thích lên giám hiệu ko ?" trời, dọa thế thì papa ai dám cãi tiếp. Đành lủi thủi đi bê nước... hix hix !

shy_boy1987

Còn mình nữa!! 1 trong những nạn nhân xấu số của Mr.Dracula.
Có 1 hôm mình nổi hứng bỏ áo ra ngoài quần rồi phóng với vận tốc "tên lửa đặng đạo" của Mỹ. Đến khi chỉ còn cách đích chừng vài thước thì....huýtttttttttt, phút thứ 89, Mr.Dracula xuất hiện. Ổng bắt mình xuất trình giấy tờ (1 quyển vở í mà) rồi tháp tùng mình vào phòng giám thị với ổng cho vui. Năn nỉ van xin hết lời là em có tiết Hóa đầu giờ,em đã biết lỗi, xin thầy bỏ qua cho em lên lớp, nào ngờ Mr.Dracula lại mang thầy Đại ra "đùa": Cậu có muốn lên gặp ông hiệu trưởng ko?" .Chán hẳn. Tưởng ổng sẽ tra tấn đánh đập gì dã man nhưng nào ngờ, vào đến nơi ổng viết cho một thẻ phạt rồi...ngồi kể chuyện ngày xửa và nay (nào là ngày xưa tôi đã từng ở bên Nga, rồi cách đây mấy năm có vụ tai nạn xe máy của hai học sinh gì gì đó, bó tay!!!) Đến khi hết tiết ổng mới cho mình ra tù, lên đến lớp thì chúng nó vừa kiểm tra Hóa 15 phút xong (trong khi mình thì dốt Hóa nhất thế giới ). Cũng may cô Hanh ko bắt kiểm tra bù, nếu ko thì mình chết nhăn răng với môn Hóa.
I DO HATE U, Mr.Dracula!!!!!!!!!!!!!

Cũng chẳng ghét thầy được. Thầy cũng cố gắng hết sức để làm việc thoai. Nhưng thầy đa nghi, khó tính quá. Như thế chỉ khổ, suốt ngày lo học sinh nó làm trò bậy

Yenbull

Member
Có ai ở 12 D3 lên tiếng cái đê! Bùn quá
Hôm nay lớp mình buồn cười quá! Thày Mão đang lên thăm lớp thì con Hương đang chơi bịt mắt bắt dê với mấy đứa.Thày Mão vào lớp tưởng mắng nó cái gì, ai ngờ bảo nó là em đang lên " đồng" à?
Thày lại còn dạy bảo: cái răng cái tóc là góc con người, để bạn bịt mắt thế này nhỡ ngã gẫy hết răng cửa thì sao.
Mà sao thầy hay thích khoe là thày cho con thày đi nhảy đầm thế nhỉ
Hôm nào thày Mão thăm lớp mình y như rằng có chuyện rất bùn cười.
Đấy là bài viết của một bạn lớp 12D3. Ở khu nhà A bọn em năm nay không có giám thị thế là thấy Mão phụ trách luôn. HÔm nào cũng lên đòi gặp bạn thư ký xinh đẹp lớp iem...lại còn hay giáo huấn về "Cái răng cái tóc" của con gái nữa...Có điều lạ là bọn con trai hay chơi bạc ở trong lớp mà chẳng bị thầy bắt bao giờ...Mắt kém thế không biết...

katysha

to prettyindianboy: bê nước là cái chi? giải thích hộ tớ với!
Hè, còn chuyện ám sát thì trước tớ cũng bị 1 lần! Mấy lần ngồi trên cửa sổ ngó xuống sân trường bị tuýt còi cơ!
Nhắc nhở các đồng chí năm nay lớp 12 nhé, sắp thi cử đến nơi rồi, đừng có động vào Mr Đại là 1, Mr Mão là 2 phiền lắm đấy! Mr Đại nói là làm, đừng có đùa!
Còn nói chung ban giám hiệu thì cũng chẳng thấy sợ lắm, đặc biệt là Mrs Huấn, chỉ doạ thôi, không đáng sợ lắm đâu!

Chưa bao h phải đi bê nước à. Từ tầng 1 (cạnh phòng hội đồng ) bê một bình nước lọc (khá bự ) lên tầng ba. hix, may là ổng bắt được thằng khác rùi. Không mình toi mất !

shy_boy1987

Ông Mão này trí nhớ phải gọi là đại kém. Hôm thứ 7 tuần trước ổng bắt tôi vì tội bỏ áo ra ngoài quần, bắt ghi tên rồi bảo là cả tuần này đi bê nước. Vậy mà đến hôm nay tôi chưa phải bê một lần nào. He...he...he...

katysha

to prettyindianboy: ừ, tớ chưa bao giờ có cái diễm phúc đó đâu! Hồi tớ còn học thì việc này do mấy bác giám thị làm, chẳng phải làm gì cả! Hồi đấy, có bác Chiêm, bác Thành, toàn bao che cho tụi tớ! Cứ canh giám hiệu lên để nhắc bọn tớ đóng thùng, tỉnh ngủ, không nói chuyện, thậm chí còn giữ thuốc lá hộ mấy thằng hay hút nữa! Sướng cực!

unni_x

Active Member
hix xì, năm nay cắt giảm biên chế, bác Thành dễ thương về hưu mất tiêu rùi :-( nhớ bác Thành hìn lành quá đi :-(

thui thui, chụp ảnh mr Cat, ông ý ghép cho tội kích động, hay là mưu đồ phản động thì toi. Những cái tội của mr Cat nêu ra đều rất lạ và độc đáo cả.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
@ em Đức:
Dù sao Thầy Mão cũng là bậc trên, chị thấy em nên gọi cho lễ phép... :)

Thế để khi nào có dịp chị chụp ảnh Thầy mão là kỷ niệm vậy... Mỗi tội chị hiếm khi về VN quá...
Gia đình mình 4 đời học CVA, đời Bố Mẹ là bắt đầu có Thầy Mão rồi... Cậu mình còn bị thầy véo rách cả tai (rách thật ý!!!!) chỉ vì tội... chạy trong trường... (ngày xưa công nhận nghiêm ngặt quá nhỉ...?!?!!!!! :-S ).

Nghĩa là từ khi chưa đi học, mình đã có ấn tượng không được đẹp về thầy Mão cho lắm... :D

Chipflo

Member
Chị Hà không biết thầy Mão thật à, tiếc quá :D

Hình của thầy Mão cách đây 4 năm, bây giờ chắc thầy "trẻ ra" :D , nhưng nghe mọi người kể, thầy Mão vẫn "phong độ" như xưa. :>

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ah, thầy này là thầy Mão đáy à?? Thế thì chị có biết chứ :p
(Căn bản là chị biết hết mặt các thầy cô, các giám thị, mỗi tội chị không biết ai vào với ai thôi :D Vì chị đâu có để ý, học trò ngoan mà :> )

unni_x

Active Member
thày Mão đẹp trai thật, mà thày mão là anh ruột của bác Thành - cựu giám thị hành lang đó mọi người :D trông 2 người ko có vẻ giống nhau :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000