Thầy Mão tổng giám thị

VitaminC

Em nào muốn nghe chuyện học sinh giỏi nhất Đông Dương thì đây:
Lần đầu tiên trong một số khá nhiều lần bị thầy Mão gọi lên phong giám thị vì tội đấ cầu hành lang với cả cầm thước vụt nhau...
Sau khi thực hiện các thủ tục như mắng mở, thầy bắt đầy giảng giải:
"Các em là các học sinh chuyên Toán => các em là nhứng người giỏi Toán nhất Chu Văn An này. Mà trường Chu Văn An là trường lớn nhất nước VN này, hơn cả Lê Hồng Phong Thành Phố HCM và Quốc học Huế, như vậy suy ra là các em là những người học giỏi Toán nhất Việt Nam. Nước Việt Nam mình lớn nhất Đông Dương nên tôi có thể suy rộng hơn nữa là các em là những người học giỏi Toán nhất Đông Dương... Do đó, các em phải giữ gìn bản thân mình, cho xứng đáng với danh hiệu đó, không được đùa nghịch dại dột như vừa rồi..."
=)) Lần đầu bị bắt cùng với mấy thằng bạn sợ vãi, nhưng nghe thầy nói thế, buồn cưới không chịu nổi,lên kể cho cả lớp cùng vui. Nghỉ một tiết để mở mang cũng sướng. Sau này mới biết, thầy vào lớp nào cũng nói thế, giỏi Lý nhất Đông Dương, Giỏi Hóa nhất Đông Dương.... Căn bản cũng tại thầy rất tự hào về trường mình.
Các em ra trường mới thấy hiểu và quý thầy, nghĩ lại mấy trò trẻ con và những lần thầy bắt mới thấy thầy thương học sinh thật. Nhưng tại thầy hơi lập dị với cả vui tính nên hay bị trêu, thầy chảng bao h ác ý cả. Hồi mới vào ĐH thầy còn nhớ mình mang mang, bih chắc quên hẳn rồi.
Mong các em ở lại trường hãy tôn trọng thầy. Sau này các em sẽ hiểu, nhcững lần bị thầy bắt nó chẳng đáng gì cả, nó càng làm mình vui hơn mỗi khi nghĩ về trường mình thôi.
Em nhơ thầy Mão quá!

lan dau tien den truong tui tuong ong y la ong cua be nao lac chau,em hoi ong y la:"ong oi ong,xem diem thi di duong nao",the ma ong y khong bat
Bó tay con Mai jà ,, ông ơi ông mới xợ =)) :x

đấy gọi là "touché PussyCat"
đã ai thử gọi thầy từ xa Hello Kitty bao giờ chưa mà cái chính là có dám làm thế ko
Thằng bé nầy ,, hỗn nào B-)

Snowie chưa từng gặp một người thầy nào ấn tượng như thầy ,, ngày nào đi học vìa cũng gặp thầy ,, trong trường thầy nghiêm khắc chứ gặp thầy trên phố PDP, không ai nghĩ thầy nhà mình đẹp lão đến thế đâu :D ,, lại rất hiền hậu nữa chớ hix hix ,, chẳng bù với mấy lần bị thầy bắt ,, vừa sợ lại vừa vui vì thầy kể cho rất nhìu truyện khoa học viễn tưởng :) :x
Mấy tuần trước thầy còn phong tỏa của em cái mp3
Thầy ơi ,, =((

rai_cyber

VitaminC said:
"Các em là các học sinh chuyên Toán => các em là nhứng người giỏi Toán nhất Chu Văn An này. Mà trường Chu Văn An là trường lớn nhất nước VN này, hơn cả Lê Hồng Phong Thành Phố HCM và Quốc học Huế, như vậy suy ra là các em là những người học giỏi Toán nhất Việt Nam. Nước Việt Nam mình lớn nhất Đông Dương nên tôi có thể suy rộng hơn nữa là các em là những người học giỏi Toán nhất Đông Dương... Do đó, các em phải giữ gìn bản thân mình, cho xứng đáng với danh hiệu đó, không được đùa nghịch dại dột như vừa rồi..."
haha , câu này nghe quen quá , nhưng ko hiểu chú em nhớ thiếu hay là đến phiên bản 00-03 thì sir.Mão cắt giảm biên chế câu " ams chỉ là trường điểm của HN mà bao hs mơ ước vào còn trường chúng ta là trường điểm quốc gia , là tinh hoa của cả nước, các em là tinh hoa của trường tức là tinh hoa của cả đất nước Việt Nam .."

VitaminC

rai_cyber said:
haha , câu này nghe quen quá , nhưng ko hiểu chú em nhớ thiếu hay là đến phiên bản 00-03 thì sir.Mão cắt giảm biên chế câu " ams chỉ là trường điểm của HN mà bao hs mơ ước vào còn trường chúng ta là trường điểm quốc gia , là tinh hoa của cả nước, các em là tinh hoa của trường tức là tinh hoa của cả đất nước Việt Nam .."
Ha ha, em nhớ khôgn nhầm đâu anh ạ, chỉ nói xấu bọn QH Huế với Lê Hồng Phong thôi, không đả kích bọn Ams. Có khi thầy thay đổi nội dung cho các khóa sau thật. Chắc tại bọn trường Ams ngay cạnh nên thầy cũng ngại. Nói phét thì cũng nên kín kín chứ... ha ha em xin lỗi thầy Mão. =)) :))

eo oi, e kể chuyện này cho cả nhà nghe nhé
một hôm thầy Mão vào lớp e máng loạn cả lên, rồi thầy bảo ''học lớp pháp là phải biết tiếng pháp là từ tiếng bồi mà ra''. khổ nỗi thầy lại nói nhanh quá, phản tác dụng nên thầy nói thừa 1 chữ cái ''u'' vào cái từ mà e in đậm kia kìa. cả lớp bó tay với thầy luôn:(

h nghỉ hè rồi, nhớ tiếng còi của thầy Mão nhỉ
hình như thầy bảo là thầy chuẩn bị nghỉ hưu rồi

khoanhkhac

Thày Mão, một phần tất yêu của CVA. Không có thầy, cũng bớt cái để nhớ về trường hơn. Lúc còn học, ai cũng sơ, cũng không ưa thầy, nhưng ngẫm lại, đời học sinh mà. Càng như thế thì càng nhớ lâu.
Sắp sinh nhật thầy Mão roài, 12-7 :D, anh với 1 thằng bạn điều tra mãi mới ra để nịnh thầy Mão đấy :D

SirSuSu

to hoc lop 12D9 quay nhat truong nen thinh thoang cung len gap thay Mao~ tam su*. doi dieu` :)|
luc con hoc cu* nghe thay tieng thay` la` giat minh`
Con` bay gio` lai thay thieu thieu tieng' coi`thoi "Penalty" cua thay` la Seo nhi~ :) ???

Someone

Đúng la ra trường thì nhớ thầy Mão nhất-Nỗi ám ảnh và là niềm thương nhớ của bao nhiêu thế hệ học sinh CVA.Niềm vui của thầy là được khoe về con cái.Thỉnh thoảng lên lớp mình ngồi buôn, kể chuyện con mua cho cái áo ở Hàn Quốc, điệp khúc là con tôi, con tôi...Hồi còn học thì cũng ko ghét thầy lắm, mặc dù vài lần đi muộn bị thầy bắt viết bản kiểm điểm.Nhưng thầy dễ nịnh chứ không đáng ghét như ông Lực (chẳng biết ổng còn dạy ko).Hôm đầu tiên lớp mặc đồng phục lớp, cứ sợ thầy mắng, ai dè mời thầy chụp ảnh thầy chụp liền.Hic, nịnh được thầy Mão thì hôm đó bị cô Huấn sạc cho 1 trận nhớ đời.Nhưng hình như chẳng đứa nào sợ cả, vẫn nhơn nhơn như ko.Tinh thần chuyên Văn bất diệt mà ....

Manchias

Member
nah nah, công nhận là có thầy Mão vui thiệt . Tui nè, đến trường chưa bao jo cho áo trong quần. Đi đâu cũng fai? nhìn trươc' nhìn sau. ^^ cảm jac cũng hay hay. Đang đi trên hành lang mà nghe tiếng toét toét là nhảy ngay vào lớp nào đó ngồi im. Sau cơn giông bão mới lò dò về lớp.

Thích nhất là tuyệt chiêu sơvin 1/2 . Quay 1/2 người đã sơvin cho thầy coi, fan không sơvin thì mặc kệ.he he cách này rất hay trong trường hợp quân địch tấn công bất ngờ.... quân ta bị động... không kịp chạy......

Nói chung là, nhìu khi cay cú thầy lém, nhưng nghĩ lại cũng thấy có cái hay...... có thể nói là đặc sản CVA đóa.............

unni_x

Active Member
thày Mão làm tất cả học sinh trường ngoài đến trường mình thi tốt nghiệp phải hoảng hồn :"> thày là uy lực của CVA >:)

leanhnguyenhn

hồi anh còn học lớp 11,trên bàn anh học có khắc chữ mão mèo,làm cho mình một phen suýt chết vì thây chủ nhiệm bắt viết bản kiểm điểm măc cho anh kêu oan,nhg may mà lúc nộp cho Mr Cat thì thầy đang bận để ý chuyện khác nên cho qua luôn,dg là từ cõi chêt trở về

winter09

Moderator
@Anh NGuyên: Anh vào box Góp ý- hướng dẫn, có topic PRofile đấy. Vào đấy đọc bài của anh Lam.
Sắp được gặp bác Mão trong 3 năm liền, ko biết có trụ đc ko?
Em nhe bạn em kể, hôm thi ngày 16/6, thầy nói buồn cười lắm, cứ nhắn cđi nahức lại cái nhà WC ở chỗ nào rồi trên cnánh cửa có chữ màu đỏ. VÀi đứa đã bị thầy Mão túm vì tội mặt quần ngố đi thi:(

giraffe

Member
Tự nhiên thấy nhớ thầy Mão thế ko biết.
Hồi mới vào trường ngơ ngác con tế giác sợ thầy lắm. Cứ mỗi lần thầy đến " thăm " lớp là mấy đứa đứng ngoài phải "meo...meo" báo cho lớp biết còn chuẩn bị tinh thần. Cái trò cũ rích ko qua nổi mắt của thầy. Có lần mình đang đi dưới sân trường đình mang cái bánh mỳ lên lớp thì lũ bạn ở trên tầng ba gào xuống: "kitty kitty " thế là hiểu ... chạy luôn. Ko hiểu sao mình ra hay dính vào mấy vụ ăn quà trên lớp trong giờ ....ra chơi mới khổ chứ. Đã có một lần bị bắt. Hình phạt tương đối dã man : viết BKĐ và ăn nốt cái bánh còn dở dang mất một tiết văn phải nói là hay đến mức kinh dị của cô MH.

winter09 said:
@Anh NGuyên: Anh vào box Góp ý- hướng dẫn, có topic PRofile đấy. Vào đấy đọc bài của anh Lam.
Sắp được gặp bác Mão trong 3 năm liền, ko biết có trụ đc ko?
Em nhe bạn em kể, hôm thi ngày 16/6, thầy nói buồn cười lắm, cứ nhắn cđi nahức lại cái nhà WC ở chỗ nào rồi trên cnánh cửa có chữ màu đỏ. VÀi đứa đã bị thầy Mão túm vì tội mặt quần ngố đi thi:(
thực ra với thầy Mão thì cứ chấp hành đúng thôi, cũng ko phải khắt khe đâu, nhiều lúc thầy cũng vui lắm í chứ...........:* :x >:D<

lady_conqueror

Thầy vui tính lắm!!! Vì thầy là tổng giám thị nên phải nghiêm... Thầy chỉ dọa thôi, cuối cùng thầy cũng tha hết ý mà! Đừng làm thầy cáu là được(oan cũng ko đc cãi)
Mà thầy Mão nghĩ ra mấy cái tội hay lắm: "chống đối chính quyền này, chống đối giám thị bao che cho bạn, chống đối giám thị bỏ chạy này...""
Nhớ 1 lần đi học muộn chạy vào lớp, trốn đc thầy Mão nhưng vẫn bị 1 ông giám thị bắt... Chả hiểu ông ý kể gì cho thầy Mão mà tui bị dẫn lên gặp cô Huấn với tội danh: Đi học muộn, chống đối giám thị, bỏ chạy.... may mà cô đang mệt nên tha, hú hồn:(
Dù nhiều lần bị bắt và bị phạt(có 1 số lần bị oan) nhưng vẫn quý thầy Mão vì thầy nguyên tắc nhưng rất vui tính, "giơ cao đánh khẽ" ko như ông Tuấn giám thị buổi chiều toàn làm thật mà lại còn bảo thủ. Mọi người thấy thế nào khi ông ý nói ko thể đá bóng từ sân vận động qua hàng rào vào trường được??? Dù giải thích xin xỏ rất nhiều nhưng ông ý vẫn khăng khăng ko thể để tịch thu quả bóng đưa cho cô chủ nhiệm.. :-/ 8-}

myburin

Member
Các bạn để ý vào tháng 11, trong cái tuần kỷ niệm thắng lợi của CM Tháng 10 Nga, bác Mão sẽ diện 1 bộ Ba Đờ Xuy (Măng tô) khá đẹp và mặt rất rưng rưng nhớ lại cái thời bác làm giảng viên tiếng Nga của trường ĐH Ngoại ngữ thì phải. Mình rất thích hình ảnh này, rất phong độ và có lý tưởng. Chúc bác có được sức khoẻ và công tác tốt!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000