Thanh niên ngày nay

stupid_academy

Bạn có bao giờ biết rằng Việt Nam nghèo như thế nào?
Bạn có biết rằng hàng năm nước ta tăng trưởng 7% đến 8% nhưng vẫn qua ít so với các nước phát triển?
Bạn có biết rằng thanh niên VIỆT NAM chỉ được 2.5 điểm cho khả năng học tập, 3 điểm cho khả năng hội nhập, khả năng ngoại ngữ : 2.5.
Quá Buồn.

chipcom

Member
Tình hình này không hiểu trăm năm nữa nước mình đã phát triển bằng Sing chưa? Chắc chẳng dám nói đến các nước phát triển châu Âu. "...dân tộc Việt Nam được sánh vai với cái cường quốc năm châu ..." Ôi ôi ... đáng buồn và suy nghĩ thật!

chipcom

Member
Ko biết nghèo ở đây có nghĩa gì, nhưng chắc ko phải là nghèo về tình cảm
Cũng tùy từng người. Nói chung có người nghèo về kiến thức, có người nghèo về tình cảm. Có người nghèo cả hai. Có người chẳng nghèo gì cả.

rikku

Active Member
ở hn này thấy mọi thứ cũng chả rì; ít ra ở đô thị thì điểm chấm tạm thời là 5 cho học tập & ngoại ngữ; 7 điểm hội nhập :huh:
ít ra trong riêng trường mình thì 9.5 điểm cho khả năng học tập; 8 điểm cho hội nhập và 9 điểm cho ngoại ngữ. :lol:

Who_Cares

Member
Tốt nhất là cứ vứt hết cả lũ sang châu Phi mah sống, có như vậy mới thấy sống ở VN sướng như thế nào. Được voi đòi tiên.

chipcom

Member
Nhưng bây giờ không biết đến khi nào Việt Nam mới có kế hoạch và hành động cụ thể để cho thanh niên VN phát triển được nhỉ? :unsure:

Manchias

Member
Cũng giống như trong 1 lớp học ,có 55 học sinh.
Mình đứng thứ 54.
Mình chưa cần cố gắng vươn lên vì sau mình vẫn còn có 1 thằng đứng thứ 55.
He he he

chipcom

Member
Nói như bác Manchias thì Việt Nam đứng thứ hai từ dưới lên trong danh sách các nước thì cũng chưa cần phải cố gắng à? Chậc chậc ...

Manchias

Member
Không ý tui nói là mình phải cố gắng mà vươn lên.
Ta phải nhìn lên chứ không được nhìn xuống mà bằng lòng với chính mình.
Con người phải có trí tiến thủ chứ.

steal said:
Bạn có bao giờ biết rằng Việt Nam nghèo như thế nào?
Bạn có biết rằng hàng năm nước ta tăng trưởng 7% đến 8% nhưng vẫn qua ít so với các nước phát triển?
Bạn có biết rằng thanh niên VIỆT NAM chỉ được 2.5 điểm cho khả năng học tập, 3 điểm cho khả năng hội nhập, khả năng ngoại ngữ : 2.5.
Quá Buồn.
MK
thảm thế :((
KK thật

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000