sau khi chia tay !!!!im lặng???

Cha!Định làm "vụ lớn" hay sao mà kế hoạch nghe ghê ha!Mình thì vẫn chỉ biết có:
Gió rung cho lá lìa cành
Để cây và lá chẳng thành 1 đôi...
Chắc là ko thể thoát ra khỏi quá khứ đau thg để mà "kế" với "hoạch" chi đc roài!

fruit NHO

Active Member
unni_x said:
Bản chất dân Đoàn :D còn kế hoạch 7 năm lần 1 nữa chứ ;-) hihi, chúc chị thành công >:D<
bản chất gì cơ:D ...bản chấ thì khác muh :D ;-) chị đang nói cái trên thoai
nhưng hình như nó cũng khác rồi! :p

Kế hoạch?Chà!Ko biết mình đã có kế hoạch jì chưa?Hiện tại thì vẫn đang lông bông ko nghề ko nghiệp:(Chắc kế hoạch hiện thời là "chui xuống đáy giếng và nghe ngóng".Ngoài ra thì chả nghĩ đc chi ráo!
@NHO:Chị ơi chỉ cho em vài cái "kế hoạch" đi=))

Red Devil

Member
càng tiêu cực càng tốt......các cụ Trung Quốc đã dạy là phải đặt mình vào chỗ chết thì mới tìm thấy đường sống, nhỡ chẳng may kô tìm ra thì chịu thôi.

Mặc dù đã chia tay,nhưng nhiều khi muốn nói chuyện với người ấy một cách xã giao mà cũng thật là khó!
Chuyện đã xảy ra cách đây cũng lâu rùi mà tại sao người ấy ko thể quên đi để bắt đầu trở lại làm bạn bè với mình như ngày trc nữa nhỉ????

Quên đi 1 cái jì đấy nhiều lúc còn khó,quên 1` ai đó càng khó hơn,còn quên đi kí ức về 1 thời đã xa thì đó là cả 1 vấn đề nan jải.Thường thì nhiều người luôn tìm cách cố gắng lao đầu vào công việc để quên đi tất cả,nhưng...đến 1 lúc nào đó khi mà chẳng còn jì để mà lao vào làm nữa thì sẽ ra sao đây?Đã có ai nghĩ đến nó chưa?Câu trả lời là có,nhưng họ lại sợ khi nghĩ về nó,sợ rằng đến lúc ấy thì mình lại sẽ là 1 con ng luôn vẩn vơ vơ vẩn,và họ lại buông xuôi,để mặc tất cả "đến đâu thì đến".

Trở lại chủ đề chính,khi sự im lặng bị fá vỡ bởi 1 ng lạ,đó là lúc cámh cửa duy nhất cứu ta ra khỏi cơn u mê đang mở.Mình đang cố gắng để thoát khỏi tất cả,có lẽ niềm tin và tình yêu đã trở lại???

foxdunk

Member
...Ghét nhất cái kiểu sống đấy...căm thù luôn...X( ...sống mà ko biết đối mặt với thực tế thì chẳng bao giờ hiểu đc bản chất...Sống mà chạy trốn cái gọi là đau khổ...thất bại...thì sẽ luôn luôn là người đau khổ và thất bại...
...với đứa nào thuộc dạng ấu trĩ...ngu ngốc...chia tay xong tốt nhất là nên câm nín...Có nói j bọn nó cũng ko chịu nghe chứ đừng nói đến hiểu...thuộc loại 1 đi ko trở lại rồi...

Thế thì fải làm tn khi mà mình lại là 1 ng bạn tốt muốn bạn của mình thôi buồn fiền đây!Đừng nói là bó tay nhé!Sau khi chia tay thì ai cũng fải trải qua giai đoạn đó thôi mà!Có điều là nó trôi qua nhanh hay ko mà thôi!

Vấn đề là thời gian!!
Sẽ có một ngày nào đó,vào 1 khoảnh khắc nào đó, chợt thấy một nụ cười, một ánh mắt làm cho con tim ngủ yên bấy lâu chợt tỉnh giấc!!!

Hehe. hiện tại ư?
Tìm 1 công việc mình yêu thik, chẳng hạn như đi chơi với bạn bè, xem phim, hoặc ...... nói chung là sẽ rất thú vị hơn là ngồi buồn ở nhà :)

Uh!Có bạn thì nên đi chơi với chúng nó,tội jì!Chỉ khổ là có bạn mà chúng nó lại ko dám rủ đi chơi thì thật đúng là...:(

fruit NHO

Active Member
giờ thì ko có thời gian cho người khác ..
chưa gì mẹ đã bảo: mày mắc bệnh của cái bọn trẻ 25 , 26 bây giờ ...ngại :x ...
nhưng mà các anh í nói cũng đúng :d ...bây giờ đi làm , lại phải lo xếp thời gian đưa :x đi chơi ..đi ăn ...trong khi tối có khi còn phải học thêm , phải đọc tài liệu ...mệt ! :D
có khi mình phải kiếm cái gì làm tối cho đỡ ngồi rỗi việc !:D

Cái jì đến cũng đã fải đến.Mình dù đã chuẩn bị tinh thần,nhưng vẫn sốc!Mình ko ngờ rằng mình lại là 1 kẻ tệ bạc như thế...

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000