Punk Rock Band Plzzz!!!

oneeyedMasamune

22{Dsmbr said:
Chơi bass nghe nói là khó đánh nhất, hơn cả lead <-- cái này chỉ đúng với heavy hoặc những đoạn bass solo. Việc đánh punk bass rất dễ vì chủ yếu là dùng móng (pick), chỉ cần tập một thời gian ngắn là ok (nhất là khi đã từng cầm guitar đánh thì lại càng dễ) . Vì thế nếu anh Đăng đã có bass sao không đánh luôn, đỡ phải mua đàn điện. ===> Cụ thể la` cậu chưa chơi j` chứ j` ... Với cả cậu cũng chưa từng bao h lập band hả ...

thôi tìm ở cva mấy đứa đam mê music như anh em mình ít lắm
bi h bọn nó chỉ thik nghe chứ biết dek j`.... ==> Tôi nghĩ cậu ko nên nói thế ... Cứ nghe cứ đam mê la` phải khoe tùm lum lên la` tôi thx, tôi đam mê a` ...Nói chung , dân CVA thx rock va` chơi đc nhạc cụ tôi nghĩ ko thiếu đâu , cái chính la` cái phần lập band các cậu phải đảm bảo ... Tôi rất thx bọn no fear việt đức , đánh chưa phải rất hay nhg ma` dám nghĩ dám la`m va` làm thật chứ ko phải nói suông 1 2 câu vớ vẩn ... Để fong tra`o rock CVA đi lên , cụ thể la` có thể cạch tranh với Việt đức thì nên cần thêm nhiệt tình nữa , đấy la` theo ý tôi , CVA còn thiếu cái chính la` leader va` sự sáng tạo . Có j` sai sót xin bỏ qa :"> Dù sao tôi cũng la` con gái :D
oh.....quý cô nương nói nặng thế......làm nản lòng anh em chiến sĩ quá.......vạn sự khởi đầu nan mà.....phải cố thôi chứ biết sao đc.....như tui nè....muốn vào band chơi cũng phải cố chạy trọt vá víu xiền để tậu 1 cái guitar lead nè......cũng máu lắm chớ!!!!!

22{Dsmbr

hinoga said:
2 Phạm Trà Mi : thế này nhá, như đã nói ở trên, tớ chơi lead (đã chơi, đã từng đánh) :|, việc kêu gọi mọi người lập ban là hoàn toàn nghiêm túc, không phải đi khoe trình (thực ra cũng chả có mà khoe XD) :|.
2 every1: chơi punk ko hề là bó buộc, mà vì em thích :| (vì vậy mới kêu gọi những người thích punk). Em đã từng nói vẫn có thể đánh các bài heavy,... nhưng em thấy cái này mà giả sử có đánh trên trường không hợp lắm.Và như đã nói ở đầu, việc lập ban này thực ra là như một hình thức giải trí lành mạnh, để mọi người có thể cùng nhau giảm stress thông qua âm nhạc. Có thể ban không cần biểu diễn ở đâu, mà chỉ cần đi chơi nhạc cùng nhau cho vui cũng được.
Thế thì cũng ko giới hạn số lượng ng` tham gia hả ...
Tình hình la` tôi thấy ở trường mình vocal ko thiếu đâu ( = chứng la` đội ngũ tham gia văn nghệ hùng hậu , còn có máu hay ko thì tôi :D chịu )
Nếu mục đích lập band la` nghiêm túc , cậu nên kêu gọi nh` mem khối chiều , có vẻ khối chiều tiềm năng lớn hơn khối sáng ... ít nhất la` về vấn đề chơi instrument , cả cái na`y còn vấn đề la` rock band ma` ko có trống thì hỏng nhưng ma` mem chơi trống có vẻ hơi hiếm :D ...
Mà ... nếu ko biết chơi cái instrument j` ma` chỉ biết nghe va` góp ý thì có đc tham gia ko :))
Tình hình la` làm thế na`o để đẩy nhanh fong trào rock ở CVA lên 1 tí , ít nhất la` có ng` biết nghe va` biết chơi ... Chứ như cái hôm hội trg` thấy 5 anh boyband hát Tâm hồn của đá ma` buồn cả ng` ... boyband hát rock va` ... nhẩy :D

oneeyedMasamune

(hít thật sâu):BẠN NÀO BIẾT CHƠI TRỐNG, HÃY VÀO BAND CỦA BỌN TUI......CÓ THỂ BỌN TUI (HOẶC CHỈ CÓ MÌNH TUI) CÒN "GÀ"......NHƯNG CHẮC CHẮN BỌN TUI SẼ CHƠI HẾT MÌNH!!!!!!LET'S ROCK!!!

oneeyedMasamune

22{Dsmbr said:
Thế thì cũng ko giới hạn số lượng ng` tham gia hả ...
Tình hình la` tôi thấy ở trường mình vocal ko thiếu đâu ( = chứng la` đội ngũ tham gia văn nghệ hùng hậu , còn có máu hay ko thì tôi :D chịu )
Nếu mục đích lập band la` nghiêm túc , cậu nên kêu gọi nh` mem khối chiều , có vẻ khối chiều tiềm năng lớn hơn khối sáng ... ít nhất la` về vấn đề chơi instrument , cả cái na`y còn vấn đề la` rock band ma` ko có trống thì hỏng nhưng ma` mem chơi trống có vẻ hơi hiếm :D ...
Mà ... nếu ko biết chơi cái instrument j` ma` chỉ biết nghe va` góp ý thì có đc tham gia ko :))
:D
hey!!!! đc chứ!!! làm manager kiêm supporter!!!ý tưởng ko tồi tí nào!!!

chocomog_257

Moderator
F*** cái đứa nào đang loa cái mồm ở đây... :|
@ em Mi: đội ngũ vocal thì công nhận thừa mứa thật, nhưng xem ra trong số này chưa ai có giọng đủ "máu", đủ khỏe để chịu chơi punk hay metal thì phải... mà 1 vấn đề nữa là đội văn nghệ trường mình có ai thích punk không? :-? có lẽ nên tuyển vocal ở ngoài đội văn nghệ hiện giờ thì hơn đấy :) Anh thích, có thể là mê punk nhưng chưa có giọng và chưa chơi được instrument nào cả :( mong mọi người ủng hộ ý tưởng lập band này :D <:p

hinoga

Member
to 22{Dsmbr: nếu cậu có thể kêu gọi mem khối chiều giúp được không?
to masamune: anh bao giờ thì kiếm được nhạc cụ :-/

anh em ai thik vào thì viết bài
chứ tình hình là chat kinh quá

PUNK laf PUNK
sẽ không có sự thay đổi nào cả

mong rằng mọi người cùng nhau cố để band nhạc sớm được hình thành

22{Dsmbr

theo tôi thì không nên phân định rõ genre ma` các cậu định chơi la` j`. Trước mắt hãy cứ kêu gọi mems đi đã , khi ma` các cậu đã có 1 lực lượng khá khá rồi , hãy bắt đầu lọc dần xem ai có khả năng j` ( đặc biệt la` vocal , tôi thấy chủ yêu vocal trg` mình chỉ hát đc alter hoặc la` mix tí rap ... ko hiểu có vocal nữ na`o không :)) một kỳ vọng về Within temptation no2 chẳng hạn =)) just kiddin' )
Sau khi đã tìm đc vocal ưng ý lúc đấy cả band mới làm việc rùi quyết định genre j` la` đúng hướng va` phù hợp nhất , như thế hiệu qả cao hơn ...
Tôi cũng không quen nh` mem khối chiều lắm , nhưng sẽ cố gắng nhờ bạn bè anh em hỏi giúp các cậu . Chúc ứoc mơ sớm thành hiện thực;)
Phần tôi thì hiểu biết cũng có hạn . Có j` hạn chế kính mong lượng thứ

theo tôi thì cho chị trang 11d4 vào có được không nhỉ, giọng khỏe, hợp với nhạc mạnh nhưng không biết rok có được không, nếu không tôi xin làm vocal hix ( tất cả mọi người nghe từ trước đến nay đều chê trừ cái thằng đói diện mình ở trong gương hé hé )
công nhận khối chiều tiềm ẩn hơn.
Mà các cậu phải kêu gọi ở ngoài nữa chứ, chứ vào 4rum không thì làm sao mà biết được, có cần phát tờ rơi không nhỉ thì để tôi lo vụ này cho.

BlackDragon

Active Member
Anh thấy từ trước đến nay ở trường mình vocal nữ bao giờ cũng trội hơn nam. :D Cố mà kiếm lấy 1 người đi.
Thực ra nếu định chơi alter thì kĩ thuật thanh nhạc cũng ko phải quá quan trọng, nhưng ít nhất cũng phải xướng âm chuẩn và bắt được tiết tấu, giọng khỏe thôi chưa đủ.

22{Dsmbr

Chị đó có phải là chị Tóc hát ko :-?
SS trang có 11 đặc điểm la` giọng trầm ... Nhưng đôi khi hơi gồng mình lên hát nên hiệu qả nh` lúc chưa cao ... Tuy nhiên có 1 ng` như thế la`m vocal la` quý lắm chứ . chị sợ ss ko chịu tham gia thôi :) Nếu ma` đc vocal nữ thì rất hay . vì phần lớn band nhóm HN đều voc nam , có khi mình lại làm đc 1 cái j` đấy mới mẻ ;)
Nếu như có ý định thật sự + kiếm đc đầy đủ nhạc cụ va` kinh phí rùi :D thì in tờ rơi thui còn j` nữa ... hoặc nhờ văn phòng đoàn giống CLB guitar ... Tôi thấy NF của việt đức la` 1 band ma` đc trường ủng hộ rất nhiều .

thế my học d3 thử sang hỏi chị Trang đi, giọng thế là tốt rồi, nhưng tôi chỉ toàn thấy nói như thế này chứ thực tiễn thì, có khi phải gặp mặt nhau mới bít được

hinoga

Member
BlackDragon said:
Em My có vẻ nhiệt tình nhỉ, sao không làm manager luôn :D , vocal càng tốt ;-)
ai cho -__________- :> :D :">.
ban status: theo như anh Đăng nói thì đã có bass, giờ chỉ cần ai biết đánh trống nữa là có thể có ban (tuy nhiên còn thiếu 1 guitar cor do chưa có đầy đủ nhạc cụ :|). Nhưng trường mình mà đào ra một chú drum còn khó hơn trường khác tỉm ra người đánh đàn tranh ấy chứ :-S :D

đàn tranh thì có
nhưng drum thì không :))

cố lên anh em
tui đang nhờ Linkfish trong 7day tìm hộ 1 thằng drum rồi
sẽ cố gắng sớm nhất

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000