Punk Rock Band Plzzz!!!

hinoga

Member
to Masamune: rất hoan nghênh anh :D. Anh bảo quen acous mà lại có đàn bass là sao? :| thế anh định chơi cor hay bass? Nếu đánh cor thì kiêm cả hát được là hay nhất (đỡ tốn thêm phần chuẩn bị nhạc cụ). Còn về đàn, nếu không có electric thì tạm thời có thể chơi acous (nhưng chỉ chơi trong 1 thời gian ngắn vì electric là không thể không có). Hiện nay để kiếm được 1 electric + pedal (quen gọi là phơ :D) thì có khoảng approx. 3tr là ok (tất nhiên hơn thì càng tốt).
Còn nếu chơi acous (trong thời gian chưa có đàn) thì có thể đánh "It's All About You" của McFly như anh nói hoặc "Cánh Thư Cuối Cùng" của Thủy Triều Đỏ,... nhưng về sau do là punk nên buộc phải có đàn điện + phơ :D.

thế nào cái kb của tôi chơi được midi đó, cho bài j` vào cũng phê hết, sp gọi là cụ hé hé :D

bác j` sửa chữ kí bé bé lại đi

thế chú cường chơi được những nhạc cụ j` thế

hinoga

Member
Chơi được mỗi guitar thôi. Nếu mà lấy cái kb đấy thì cứ nhét midi vào, khỏi lập band, chỉ cần lên hát là xong =)), cái chính là tiến midi chán ốm, nhất là tiếng dis.
Mà 05-08 đâu hết rồi :|

chocomog_257

Moderator
oneeyedMasamune said:
ne^'u accept anh thi` cu' phone cho anh(hoac nha'n tin) va`o cityphone:
04.9198418......thank U for having a DAMN GREAT idea!!!!>:D< >:D<
lần sau viết bài có dấu em nhé
ah ha, thằng kia onl rồi hả? hmmm, tránh ai chứ ko tránh tao được mãi đâu :-w cứ chờ đấy X( <mạn phép câu bài, nhờ mod để lại vài ngày rồi del cũng chưa muộn...>

Thế này nhé
Nếu band chơi ở tầm School band ý
Thì có thể cho anh chơi cùng được ko :D

Anh chơi được 1 tẹo guitar và hát cũng tàm tạm :))
Mỗi cái lại là 04-07 :D

^^ :D
DeleteD dạo này
Quy ẩn giang hồ :D
Tạm ngừng 1 thời gian ông ạ :D
Mới cả DeleteD giờ là DeleteD mới rồi
Band cũ đã tách ra thành band Earthquake
Diễn liên tục đấy :D
Tớ ko hợp với band đấy lắm nên mặc dù là người lập ra nó cũng chính là người bỏ đi :))
Hơi tiếc
nhưng ko sao :D
DeleteD mới hứa hẹn sẽ cá tính hơn mặc dù có thể về trình độ thì còn phải tập luyện nhiều ;)

Về cái Skool band này thì , vì dạo này DeleteD ngừng hoạt động ( Tức là ko show xiếc gì nữa chứ vẫn tập bình thường ) nên tôi cũng rảnh rang .
Nếu được thì chơi cùng
Tôi khá là khoái Punk ( Dạo này :"> ) , Nhưng nếu chơi Punk thì cũng khó phết .
Punk thì dễ chơi hơn Metal , nhưng để chơi hay thì khó
Cần có cá tính
Ko nên dập khuôn
Kể cả khi Cover

Hôm nay đang đi đường lại nghĩ ra 1 cách phối lại Boulevard of broken dreams =))

hinoga

Member
Band status: Vâng, qua quá trình trao đổi, thảo luận, bàn bạc... nghiêm túc, được sự đồng ý của anh Đỗ Nguyễn Hoàng Vũ (cựu guitar của band DeleteD), nay band (đặt tên sau :D) của em đã có 2 guitar, 1 bass =D>.
2 Masamune: anh có thể đánh bass + lead vocal không? vì anh đã có đàn bass nên sẽ đỡ mất thời gian cho nhạc cụ :D.
Ai biết đánh trống mà muốn tham gia xin liên lạc với em càng sớm càng tốt.

hinoga

Member
Sau một vài hôm theo dõi, thấy cái thread này có vẻ chẳng được ai quan tâm :|
Thôi thì đành chấp nhận, CVA khó mà kiếm được ai hợp với cái kiểu punk này :|.

oneeyedMasamune

hinoga said:
Band status: Vâng, qua quá trình trao đổi, thảo luận, bàn bạc... nghiêm túc, được sự đồng ý của anh Đỗ Nguyễn Hoàng Vũ (cựu guitar của band DeleteD), nay band (đặt tên sau :D) của em đã có 2 guitar, 1 bass =D>.
2 Masamune: anh có thể đánh bass + lead vocal không? vì anh đã có đàn bass nên sẽ đỡ mất thời gian cho nhạc cụ :D.
Ai biết đánh trống mà muốn tham gia xin liên lạc với em càng sớm càng tốt.
xin được giải thik 1 cách rõ ràng như sau:
1/cái bass đó là ông nhạc công bạn.....bố anh cho......chứ anh hổng biết đánh:D
2/anh có thể chơi cor + làm vocalist đc
3/về vụ guitar lead(2 all CVA 4rum member!!!) :ai có cái nào tàm tạm thì nhượng lại cho tui đc khôôông(tui ko đủ "lực" để tậu 1 cái mới đâu)?????.....cảm ơn trước(giá cả thỏa thuận sau)

hinoga

Member
Chơi bass nghe nói là khó đánh nhất, hơn cả lead <-- cái này chỉ đúng với heavy hoặc những đoạn bass solo. Việc đánh punk bass rất dễ vì chủ yếu là dùng móng (pick), chỉ cần tập một thời gian ngắn là ok (nhất là khi đã từng cầm guitar đánh thì lại càng dễ) :D. Vì thế nếu anh Đăng đã có bass sao không đánh luôn, đỡ phải mua đàn điện.

Khongbietyeu said:
=))
Vũ à =)) Cố lên:D
QUân :-w
:-"
Bạn Thành :-"
Chê trình độ Small Fire
:-"
Ở đây có band Punk này :-"
Thử đánh xem là hơn các anh SF Mấy trình :-"
Tớ sợ bạn rồi :-ss ;))
@hinoga : Anh là cựu Vocal =)) :D

Nhưng có vẻ cái Topic này ko gây chú ý lắm :)|
Lần sau nên để là tuyển đội múa cột
Có khi ....

chocomog_257

Moderator
này này... ăn nói cẩn thận...

boycva_keyboard said:
thôi tìm ở cva mấy đứa đam mê music như anh em mình ít lắm
bi h bọn nó chỉ thik nghe chứ biết dek j`....
thôi xin chú, mấy chú nhà giàu anh biết rồi :| mấy người tầm tầm như anh chỉ có thế thôi :| lấy đâu ra $$$ mà keyboard với bass điện hả :|

chocomog_257

Moderator
hinoga said:
Sau một vài hôm theo dõi, thấy cái thread này có vẻ chẳng được ai quan tâm :|
Thôi thì đành chấp nhận, CVA khó mà kiếm được ai hợp với cái kiểu punk này :|.
đính chính lại là rất nhiều người thích punk, nhưng ko phải ai cũng có thể rút ruột ví ra để tậu 1 con guitar điện về được :| đừng có vội dùng phép quy nạp thô sơ thế :|

hinoga

Member
chocomog_257 said:
thôi xin chú, mấy chú nhà giàu anh biết rồi :| mấy người tầm tầm như anh chỉ có thế thôi :| lấy đâu ra $$$ mà keyboard với bass điện hả :|
em ở tập thể, tầng 5 :|

oneeyedMasamune

hinoga said:
Chơi bass nghe nói là khó đánh nhất, hơn cả lead <-- cái này chỉ đúng với heavy hoặc những đoạn bass solo. Việc đánh punk bass rất dễ vì chủ yếu là dùng móng (pick), chỉ cần tập một thời gian ngắn là ok (nhất là khi đã từng cầm guitar đánh thì lại càng dễ) :D. Vì thế nếu anh Đăng đã có bass sao không đánh luôn, đỡ phải mua đàn điện.
xin em!!!!!hinoga em hỡi!!!!cho anh chơi lead đi......anh ko khoái chơi bass....

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000