Punk Rock Band Plzzz!!!

oneeyedMasamune

thú thật là anh có mấy khi sờ đền cái bass đấy đâu=>đánh ko quen...đau tay bỏ xừ......để anh luyện đc "kim cương chỉ" thì sẽ làm bassist.....mấy lại gẩy bass anh thấy khó hát lắm.....trình còi mừ...

smooth

Member
Rock_khong_em2004 said:
:-"
Bạn Thành :-"
Chê trình độ Small Fire
Ở đây có band Punk này :-"
Thử đánh xem là hơn các anh SF Mấy trình :-"
Tớ sợ bạn rồi :-ss ;))
@hinoga : Anh là cựu Vocal =)) :D

Nhưng có vẻ cái Topic này ko gây chú ý lắm :)|
Lần sau nên để là tuyển đội múa cột
Có khi ....
SMall Fire trước khi chuyển sang NU metal đã từng cho ra 1 album rất khá (hồi các thành viên còn học cấp 3) Hiện chưa thấy band hs nào ra được album khá như Small Fire thời còn học sinh :)
Riêng chuyện SF cầm đàn tầm chục năm mình đã ko dám so trình độ rồi :)

trungvb

Moderator
Rock_khong_em2004 said:
Bạn Thành :-"
Chê trình độ Small Fire
Ở đây có band Punk này :-"
Thử đánh xem là hơn các anh SF Mấy trình :-"
Tớ sợ bạn rồi :-ss ;))
@hinoga : Anh là cựu Vocal =)) :D

Nhưng có vẻ cái Topic này ko gây chú ý lắm :)|
Lần sau nên để là tuyển đội múa cột
Có khi ....
chài SF hôm đại hội rock 3 miền năm ngoái e có xem đi nóng gần chết,,,ăn 1 cái chai nc vào đầu....=)) =)) ,,,,,không biết thằng nào chơi hay thế,,,:(( :((
không biết các bác có đủ thực lực không mà....so găng với SF....>:) >:)
nhưng dù sao e vẫn thích Black wolf hơn,,,,kee....

22{Dsmbr

Chơi bass nghe nói là khó đánh nhất, hơn cả lead <-- cái này chỉ đúng với heavy hoặc những đoạn bass solo. Việc đánh punk bass rất dễ vì chủ yếu là dùng móng (pick), chỉ cần tập một thời gian ngắn là ok (nhất là khi đã từng cầm guitar đánh thì lại càng dễ) . Vì thế nếu anh Đăng đã có bass sao không đánh luôn, đỡ phải mua đàn điện. ===> Cụ thể la` cậu chưa chơi j` chứ j` ... Với cả cậu cũng chưa từng bao h lập band hả ...

thôi tìm ở cva mấy đứa đam mê music như anh em mình ít lắm
bi h bọn nó chỉ thik nghe chứ biết dek j`.... ==> Tôi nghĩ cậu ko nên nói thế ... Cứ nghe cứ đam mê la` phải khoe tùm lum lên la` tôi thx, tôi đam mê a` ...Nói chung , dân CVA thx rock va` chơi đc nhạc cụ tôi nghĩ ko thiếu đâu , cái chính la` cái phần lập band các cậu phải đảm bảo ... Tôi rất thx bọn no fear việt đức , đánh chưa phải rất hay nhg ma` dám nghĩ dám la`m va` làm thật chứ ko phải nói suông 1 2 câu vớ vẩn ... Để fong tra`o rock CVA đi lên , cụ thể la` có thể cạch tranh với Việt đức thì nên cần thêm nhiệt tình nữa , đấy la` theo ý tôi , CVA còn thiếu cái chính la` leader va` sự sáng tạo . Có j` sai sót xin bỏ qa :"> Dù sao tôi cũng la` con gái :D

una-rapina

Moderator
Này! Không ai so găng với SM hết:|
Đó là ý kiến của tôi:|
Không thích:|
Mỗi người một kiểu:|
Đừng nên lấy ý kiến của người khác ra giễu thế VŨ:| Có lực thì 3 band của ông đã nên cơm nên cháo rồi:|:|:|

BlackDragon

Active Member
trungvb said:
chài SF hôm đại hội rock 3 miền năm ngoái e có xem đi nóng gần chết,,,ăn 1 cái chai nc vào đầu....=)) =)) ,,,,,không biết thằng nào chơi hay thế,,,:(( :((
không biết các bác có đủ thực lực không mà....so găng với SF....>:) >:)
nhưng dù sao e vẫn thích Black wolf hơn,,,,kee....
Trình độ của SF thì không dám chê, tiêc là lại đi theo thể loại mình ko thích
Còn Black Wolf, nói là kém thì không phải, nhưng chưa đủ tầm để chơi power, kết quả là âm nhạc của họ vẫn chưa đi đến đâu.

Thực ra nếu các chú muốn lập band, không cần phải chú trọng chơi theo thể loại nào làm gì. Cứ chơi những gì mà mình thích, mình thấy hay. Cứ bó buộc vào Punk chỉ tự hạn chế khả năng của mình thôi.

smooth

Member
anh BD nói đúng quá :)) thích bài nào thì chơi lại bài đó, giỏi hơn thì tự sáng tác mà chơi, cứ bó buộc làm gì cho mệt.

hinoga

Member
2 Phạm Trà Mi : thế này nhá, như đã nói ở trên, tớ chơi lead (đã chơi, đã từng đánh) :|, việc kêu gọi mọi người lập ban là hoàn toàn nghiêm túc, không phải đi khoe trình (thực ra cũng chả có mà khoe XD) :|.
2 every1: chơi punk ko hề là bó buộc, mà vì em thích :| (vì vậy mới kêu gọi những người thích punk). Em đã từng nói vẫn có thể đánh các bài heavy,... nhưng em thấy cái này mà giả sử có đánh trên trường không hợp lắm.Và như đã nói ở đầu, việc lập ban này thực ra là như một hình thức giải trí lành mạnh, để mọi người có thể cùng nhau giảm stress thông qua âm nhạc. Có thể ban không cần biểu diễn ở đâu, mà chỉ cần đi chơi nhạc cùng nhau cho vui cũng được.

hinoga

Member
BlackDragon said:
chú hinoga tham gia CVA band đi, đang cần 1 tay đàn điện :D
Thanx anh đã mời. Em sẽ chờ xem có ai muốn lập ban này ko đã, nế một thời gian mà tình hình vẫn cứ thế này :-S thì cho em nhảy vào ban với nhá :D

trungvb

Moderator
BlackDragon said:
Còn Black Wolf, nói là kém thì không phải, nhưng chưa đủ tầm để chơi power, kết quả là âm nhạc của họ vẫn chưa đi đến đâu.
đương nhiên rồi bác power thì gần như các rock vn thì đều không đạt tiêu chuẩn....:( :( ..thật đáng buồn thay,.,,,

@ chú Thành :-" :
Tớ có dám lấy ra để chế giễu gì đâu

Thôi
Nói chuyện 1 cách hẳn hoi
Tớ nhớ là bạn Thành có chê Trình độ Small Fire chẳng ra gì :))
Nói thật
Nếu mà nói ko thích thì tớ cũng ko thích SF lắm :))
Nhưng ko thích ko có nghĩa là ko tôn trọng và công nhận trình độ của người ta bạn Thành ạ :))
Tớ cũng dek thích SF :))
Nhưng so với 1 số band nhạc VN hiện nay như Microwave , 7days ( Nu ) , hay mấy band khác thì SF thuộc tầm đỉnh đấy :))

Còn tớ chả dám nói tớ có lực hay ko :))
1 cách chính thức thì tớ mới chơi cho 1 band và bây giờ là Band thứ 2 :))
Cái band cũ của tớ hiện giờ nếu đánh giá 1 cách khách quan thì vẫn đang chơi rất khá ( T7 này có show ở Gò Đống Đa 8h tối , nếu thích thì đến xem thử trình xem bạn đã = được 1 thằng nào trong cái band cũ của tớ chưa mà đòi chê SF )
Chuyện tớ ko làm nên cơm cháo gì với cái band đấy là do ko hợp nhau , thế thôi :)) . Chứ thật ra bọn nó đang tiến khá nhanh đấy :))
Band thứ 2 của tớ tớ cũng chưa đặt hi vọng gì :))
Nhưng mà nói chung là tớ cũng chơi cho vui chứ chả dám so sánh với ai :))

Có thể bạn Thành giỏi hơn tớ . Bạn cứ chê tớ thoải mái vì bạn được quyền chê người kém hơn mình :)) Nhưng nên nhớ tớ chả là cái gì cả :)) .Tớ mới đụng vào guitar 6 tháng thôi :))

Bao giờ bạn lập được band nào được 7 năm liền là Band nhạc triển vọng nhất HN thì hãy chê SF nhé

@ anh Đức : Hôm nào send cho em mấy cái bài hồi cấp 3 của SF đi =p~

@ chú Cường : Có khi chú Join CVA band cũng được đấy :D
He he

oneeyedMasamune

smooth said:
anh BD nói đúng quá :)) thích bài nào thì chơi lại bài đó, giỏi hơn thì tự sáng tác mà chơi, cứ bó buộc làm gì cho mệt.
hay!!! ý kiến quá hay!!! đúng là quan bác trên 4rum.......em cũng đồng ý!!!

oneeyedMasamune

hinoga said:
Thanx anh đã mời. Em sẽ chờ xem có ai muốn lập ban này ko đã, nế một thời gian mà tình hình vẫn cứ thế này :-S thì cho em nhảy vào ban với nhá :D
tình hình này chắc ko lập đc band zòi em ạ......chán nhẩy......bass anh đã kiếm đc ng` chơi rồi.....vụ đàn lead cũng sắp chạy đc zòi.....thiếu mỗi drum....anh cũng đang có 1 vài ý tưởng(hơi điên rồ) cover mấy bài theo kiểu punk......nhưng chắc là phải đợi đến mùa quýt sang năm quá!!!!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000