O day co ai thich Hary Potter khong?

BlackDragon

Active Member
Trong 5 phần thì tôi thấy phần 4 của Harry Potter là hay nhất .Tuy vậy cũng ko nên bỏ lỡ phần nào của bộ truyện này :D

BlackDragon

Active Member
Còn khi chuyển thể sang Movie , nhiều người ca ngợi phần 3 nhưng thực sự thì tôi thấy phần 2 làm hay hơn .
Không biết bao nhiêu lâu nữa thì phần 6 mới xuất bản đây .

Nhưng tôi lại thấy đọc truyện là hay nhất!
Vì truyện giúp tâm hồn ta bay bổng, tưởng tượng ra thật nhìu điều mà movie ko thể hiện được, hãy tưởng tượng thử xem, Hermione xinh như thế nào....:D

BlackDragon said:
Trong truyện thì Hermione đâu có xinh .
Ai bảo! Vậy mà cũng dám vỗ ngực xưng mình là fan của HP! Nói dóc ko ah!
Đọc kỹ lại đi, trong phần 4 lúc Hermione đi dự dạ vũ với Viktor Krum i' ,ko nhớ là Ron đã tức điên như thế nào ah????
Chậc chậc, cuộc đời:((....

BlackDragon

Active Member
Chú em mới là ko đọc kĩ .
Chỉ có hôm ấy là hermione trang điểm kĩ thôi .Còn ngay ở phần 1 tác giả đã miêu tả Hermione không hề xinh , mặt nhiều tàn nhang . :D

BlackDragon said:
Chú em mới là ko đọc kĩ .
Chỉ có hôm ấy là hermione trang điểm kĩ thôi .Còn ngay ở phần 1 tác giả đã miêu tả Hermione không hề xinh , mặt nhiều tàn nhang . :D
Ối dào, đâu có ai xấu mãi chứ, mặt nhìu tàn nhang thì đến lúc nào đó cũng rụng sạch thui! Chỉ có bồ là mặt ko bao vờ hết nhăn nhó. Tôi đã bảo là tưởng tượng cơ mà, đâu có bảo Hermione trong truyện rất xinh đâu! Sao cứ bắt bẻ mãi thế:(
Thui được rùi, bi giờ tưởng tượng thử xem HP xấu trai và ngốc như thế nào, he he he:D
Harry Potter! Go Go Go!!!:D

Snow_moon287

Chả biết Hermione có xinh ko nhưng trong truyện thì thấy khó tính và cổ hủ quá,đúng là mọt sách /:) Nhưng Emma Watson thì quá xinh.Cái con nhỏ đó đáng yêu và xinh thế ko biết,em thấy nó đóng Hermione còn hay hơn cả Daniel.Mà sao trên phim hình như Hermione có vẻ đáng yêu hơn hay sao í :D
Emma xinh dã man =)) =D>

Chuatehacam

Mình cũng rất thích truyện Harry Potter, nhưng chỉ thích truyện thôi vì phim dựng sai hết (phần 3 ý).
Nhân vật mình thích nhất là:... (nhìn nick là biết thôi)
Con trong phim không hiểu sao mình thích thằng đóng vai Mafloy, ghét thằng đóng vai Harry

russianfall_174

Tại sao mãi bây giờ tôi mới phát hiện ra topic này nhỉ? Hối hận quá!

Tôi cực kỳ thích Harry Potter, cả bộ truyện, phim lẫn nhân vật. Ngay từ lần đầu tiên đọc HP tôi đã rất thích. Thế giới phù thủy trong truyện thật sự kỳ diệu và hấp dẫn. Những câu thần chú, phép thuật, bùa ngải rồi những sinh vật huyền bí... trời ơi, tôi không thể diễn tả được. Nó thật sự rất rất rất tuyệt!

Tôi rất thích Harry, Harry chứ không phải Daniel. Có một vài bạn, như Mai Phương, nói thích Dan và ca tụng nó hết lời tôi nghĩ là không phải. Thật sự thì vì các bạn yêu quý Harry nên mới thích cả Dan nữa. Bản thân tôi cũng thấy Dan rất hay. Nó diễn xuất rất tốt, bề ngoài đẹp và có vẻ khá mạnh mẽ. Nhưng tôi hoàn toàn không biết gì về con người của Dan vì mình đâu có được tiếp xúc với nó. Chính vì thế tôi nghĩ những lời mà Phương nói về Dan ở trên dành cho Harry thì đúng hơn.

Còn mấy bạn trên kia, mấy bạn không thích Harry tôi không phản đối vì đó là cảm xúc riêng của mỗi người. Có điều các bạn đừng có dùng những lời lẽ như vậy để nói về thần tượng của chúng tôi. Nếu các bạn hâm mộ ai đó mà thấy người khác nói về người đó một cách thô lỗ như vậy tôi chắc chắn các bạn cũng không chịu được.

banzac

Member
Xem phim thấy thất vọng quá, cũng hay nhưng lược bớt nhiều chi tiết Ai xem phim phần 3 chưa, cái đoạn cưỡi chổi thần Tia chớp lại để cuối cùng, cái chổi thì trong xấu xí quá, tệ hại!

KaIgEnN

Member
Nhiều người bảo Phần 3 hay nhất, chứ Kai thấy phần này là dở nhất á, nội dung lộn xộn, và cũng ko tạo được tình tiết, chờ xem phần 4 thế nào, nhưng mà nhìn diễn viên đóng Cho Chang... thất vọng quá!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000