Nhật kí 0508...

blue eyes

Moderator
To Quân: tôi cũng nhìn thấy ông phóng trên xe máy rồi, lúc đấy có 2 bạn nữ đi qua kêu ầm ĩ : ối ối, thằng lớp trưởng lớp tao đi xe máy kìa =))
Hôm nay kết thúc 4 ngày quân sự kinh dị .........Đại đội 9 có D7 chọn đi hội thao, nghe tin này cả Đại đội 9 hét ầm trời vì sung sướng .....trừ D7 =))

Sirius

Member
Thoát rồiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii, may mắn quá.Trung đội 10A1 đc chọn đi thi toàn trướng, trong đó có em.Tưởng phen này chết chắc, ai dè thoát dc , suớng quá

ly huyen vy

Member
gửi bạn Tuấnkazzan ( hehehe mình chả bít nhắn tin ở đâu cả)!!!
Mình đoán chắc bạn cận nhặng lắm thì mới ko nhìn ra niên học của mình (0508)
VÀ mình cao hơn bạn tưởng nhiều nên đừng tự tiện gọi người ta là "bé".Với lại chưa tên XY nào làm mình đổ 100% mà ko thấy ngán cả!
Xin lỗi nhé! Vy nằm ngoài "vùng phủ sóng " của con trai!

tuankazzan

Member
Gửi bạn LHVy,tớ nói gì thực ra tớ cũng...quên mất rùi!
Vì vậy có gì sơ suất xin bạn bỏ quá cho!!
Nếu bạn đã nói bạn nằm ngoài vùng phủ sóng của con trai thì Tuấn Kazzan 10A1 xin thử chút xem thế nào,bạn đồng ý chứ??
Check it out!!!

Hie hie hie
trong khi các anh chị phơi mẹt ngoài nắng
thì em ung dung ngồi quạt mát ở trong lớp
chăm chú nghe giảng
chép bài chăm chỉ
hoạt động trí óc mà
phải thế chứ
;)

ly huyen vy

Member
Hô!
Hôm nay lớp đằng ấy tập cũng khá đấy (hhehehe tất nhiên là thua lớp toàn con gái rùi :p )Nhưng mong là ngày mai (11/9) bọn mình sẽ được " giáp lá cà".
Lúc ấy thì đừng hối hận với những gì nói ra nhe!Tuấnkazzan :cool:
@boycva_keyboard: bạn nói với mình thế làm gì?Bọ mình cũng có vệ tinh ah?

haketu

Member
To Quân: tôi cũng nhìn thấy ông phóng trên xe máy rồi
ặc, phóng con 82 của mẹ nó, tưởng đi ntn, ai ngờ đi ngu không chịu đựoc
làm an suýt chết mấy lần roài
hixx
lần sau không bao h nhảy lên xe thăgnf này nữa

RED_A3

Vừa đi tập thể dục về,thầy vui vãi,chả bắt tập tành gì cả!!Ngồi chơi xong đứng lên ngồi xuống 15',cú nhất bọn tổ mình ko thèm nghe tổ trưởng giề cả.Náo,thế nà náo,chả có kỉ cương gì sất!!Lại còn cười mới cợt,nhe răng ra ông oánh cho..cười tiếp giờ!:D

THPT Chu Văn An – 10A3 ngày 12 tháng 9 năm 2005

8h20 sáng:

Từ xa bóng dáng thầy thể dục từ từ hiện ra và gần dần, không ngờ lớp mình lại được học một thầy giáo khá vui+dễ tính như vậy ( thầy Hoan thì phải ? :-? ). Sau một hồi làm quen tên tuổi của cả thầy lẫn trò, lớp bắt đầu phải xếp hàng nam nữ phân biệt và cao trước thấp sau. Theo lời thầy phải phân chia như vậy để khi tập các động tác thể dục thì các bạn nữ không sợ ... ( he he j` thì tự hiểu :cool: ). Tiết đầu thể dục diễn ra trong hỗn độn của các tổ, “đi đều” loạn cả lên mặc dù vừa học quân sự xong, nhưng không ngờ thầy tâm lí hết mức, vừa mới tập khoảng 2 phút thầy đã nói: “ Các con cố lên, chỉ còn 5 phút nữa là chúng ta thoải mái “. Chưa đến 3 phút, tiếng còi cất lên và cả lũ ùa ra như nước mũi bị thò lò.
Đầu tiên là lớp ta rủ chơi bóng rổ với lớp a1, kết quả hồi sau sẽ rõ, máy bà chị lớp 11 ngồi chỉ trỏ vớ vẩn, lại còn cái ông mặc quần đùi đi học thể dục nữa =)). Lũ con gái hâm đơ đứa chơi bóng, đứa nghe phone, lũ con trai thì ra đá bóng.
Cuối cùng thống nhất về sau học tiết 1 lúc 7h10, cả lớp ra về trong sự sung sướng.

12h30 chiều:
Lớp như chợ Đồng Xuân, chú Trung bay từ bàn dưới lên bàn trên, con Quỳnh Trang thì chạy nhảy như chim, lớp trưởng tất bật điểm danh, ổn định chỗ ngồi rồi ghi sĩ số ( hix ), mệt thật.

Tiết 1: không có j` hay ho trừ mấy việc của lớp để cô nhắc nhở, buồn cười nhất là vụ cử chú nào làm nhiệm vụ trông xe ( vinh quang quá còn j` nữa ).

Tiết 2+3: tiết văn, cô giáo ung dung bước vào lớp. Sau đây là màn làm quen:
Cô hỏi nhẹ nhàng:
- Lớp trưởng đâu nhỉ ? “.
Lớp trưởng đứng dậy:
- Em thưa cô, em ạ !
Cô giáo:
- Em tên là j` thê ?
Lớp trưởng:
- Danh sách lớp ạ ?
=======> lí do là lớp ồn quá nên em không nghe thấy j` ạ !!! =))
Chú Thanh Long tiết này được mệnh danh là Long Lênin ( tức Long hói ) do có khả năng làm nhiều việc một lúc (giống lãnh tụ Lênin): mồm nói chuyện tai nghe bài tay quay bút và chân thì rung rung (ặc). Sau đó là tiết mục ông Minh Thành B đứng dậy phát biểu làm cô giáo và cả lớp trố mắt vì sự MỌT SÁCH ( xin nhấn mạnh chữ này vì đầu óc hắn như một giáo sư, hiểu biết quá rộng => khâm phục ). Một con 9 văn to tướng, cả lớp vỗ tay. Tiếp theo bà Hồng Vân bắt chước theo cũng được 8.

Tiết 4: môn sử khiến ai cũng phải đau đầu nhưng không ngờ thầy dạy wá tuyệt, chính sách của thầy là không học thuộc lòng ( nghiêm cấm) nhưng không học thuộc thì làm sao mà trả lời được cơ chứ :-(. Tiết này có một câu hỏi rất hay như sau: tiêu chí nào để chứng tỏ sự phát triển của loài người, qua câu chuyện này.

Một con khỉ được đưa vào phòng thì nghiệm, có quả chuối treo lên trần nhà, phía dưới là những cái ghế và những cái gậy sao cho khi con khỉ đứng lên cái ghế cao nhất và dùng cái gậy cao nhất cũng không thể với tới được quả chuối. Hỏi loài người làm thể nào ? Chính sự giải quyết đó của loài người là kết quả của câu hỏi trên ?

Rất nhiều ý kiến được đưa ra trong đó ông Thanh Tùng có ý kiến trên cả tuyệt vời:
- Nếu là em ( tức nếu em là con khỉ đó =)) ) thì em sẽ kêu lên !
Thầy:
- Sao lại thế ?
Tùng:
- Để em gọi bầy ạ =)) =)) ha ha ha ( cả lớp cười )
Thế là không ai trả lời được ( thực ra mình cũng nghĩ ra ), chứng tỏ rất nhiều thằng vẫn còn kém con khỉ, thầy nói câu xanh rờn: “ Lớp A3 thật đa dạng sinh học” hix.

Còn về câu trả lời bạn nào muốn biết hãy liên lạc với tác giả =))

Sirius

Member
Vỗ tay hoan hô cho tinh thần post bài nơi đất khách quê người của đồng chí Quân[em nói thế là vì cái topic Ả chú để trống hoác, toàn câu bài ,chán chít ah]Đề nghị bà con noi gương chú.Đề nghị câp trên ban thưởng cho đồng chí ..........1 tràng pháo tay thiệt là to

medusa

hic hic ! quân ơi cùng ông dạy sử rồi ! tôi trả lời lả em sẽ trèo lên bê các vật chồng lên nhau và lấy . ông khen mình thông minh hơn " khỉ " :((
sau đó mìh trả lời là có óc sáng tạo và biết phối hợp các hành động , nhưng đáp án là ..... k nói đâu , k ai ở đây đọc đc thì đc 10 ah ??/ k ngu :) :) =))

Hum nay em chạy Thi lấy thành tích cái vụ chạy BÁO HÀ NỘI MỚI
ới dời ơi
giải Rút mới đau khổ chứ
:-(
tuyển người an ủỉ!!!

RED_A3

hớ hớ,coi bộ medusa cũng lãnh nguyên câu khen/chửi khéo của ông Sử roài!!
@bác Trưởng:bác ơi là bác,bác mà post cái bài này bên nhà A3 có phải là phúc nhà em ko???Thoai,để hum nay em bắn một quả bên đó vậy

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000