Nhà BÁT GIÁC trường mình!!!

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Trường mình nổi tiếng cái nhà Bát Giác này... ;-)

Mình cũng không rõ lúc đầu nó để làm gì, nhưng có 1 thời nó để làm nơi an dưỡng cho các Thầy Cô trong trường.
Sau đó thì nó bị bỏ không 1 thời gian khá dài (HS (cấp 1) hay bị Thầy Cô dọa nhốt vào đấy cho hổ, cọp ăn thịt, ma bắt mất hồn,v.v...)...
Sau nữa thì được tu sửa lại, bây giờ thành thư viện của trường...

Không có HS nào từng học CVA mà chưa lần nào ra nhà BG chơi, HS nào cũng có rất nhiều kỷ niệm với nó...

Nhưng mới đây, mình nghe thấy ai đó bảo là trường mình định phá nhà BG đi để xây KTX cho HS??? :-O :-O :-O :| :|
Có bao nhiêu chỗ để có thể xây KTX, xây không ngay cạnh trường cũng được, nhưng đừng ai bảo là tin này là đúng nhé!!! :-S :-S :(

Mình thì chẳng quyết định được gì trong điều này, nhưng mà mình có thể chia sẻ với nhau những kỷ niệm không thể quên xung quanh nhà BG... :x

unni_x

Active Member
cái gì á, phá nhà BG sao :-( em ko nghĩ là có người lại ra quyết định như thế đâu :-( trời ơi, ước vọng sau này kiếm tiền mua lại nhà BG thế là.... :-(

Red Devil

Member
What????Ai nghĩ ra ý tưởng điên rồ đó vây. Kiến trúc của nhà bát giác theo em là
đẹp nhất trường mà phá đi làm gì. Mà kô có KTX cũng có chết đâu........ Bó tay.

chuabietgi

Member
nhà bát giác của trường mình là 1 trong 10 biệt thự cổ đẹp nhất hà nội !!!
có thể nói nổi bật nhất trong kiên trúc trường mình là nhà BÁt giác.
chứ cứ thử nhìn mấy khu nhà mới xây xem , có mỗi việc xây lại cho giống kiến trúc các khu nhà cũ cũng có làm được đâu !!
>> nhìn mà chẳng co ăn nhập tổng thể gì cả !!
cả một ngôi trường rất rộng mà kiến trúc cứ lung tung >> cái này là điều rất kị trong ngành kiến trúc !!! >>> nhìn trông rất khó chịu
>> trường mình bây h ko khác gì cái LẨU THẬP CẨM >> nửa tây nủa ta >> chẳng cổ mà cũng chẳng hiện đại

mà chị hà yên tâm, Nhà bác giác ko bị phá đâu >> nó được la ghi danh trong danh thắng hà nội mà !!!

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ừ, thế thì chị yên tâm... :D

Trường mình đặc biệt và độc đáo nhất là cái nhà Bát Giác, phá đi thì còn nói làm gì nữa... ;)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Trời đất, em lấy thông tin là nhà BG là kiến trúc Gothic từ đâu ra thế??? :|
Có thể theo cách xây, nhưng mà khong phải là hình dạng bên ngoài chứ? :)

lexuscva

Member
hehe, nhà bát giác là chỗ ở của thầy hiệu trưởng mà, phá tehes nào đươch, nghe nói trong đó có điều hòa, phòng sang trọng và có ADSL nữa thì phai..
bác Đại nhà mình sướng thật đấy, hehe

chuabietgi

Member
tin vịt 100 phần nghìn !!! ặc ặc
nhà thày Đại j` mà ở đấy >> chứng tỏ anh chưa vào đấy bao h haha??
đó là thư viện và fòng truyền thống anh ơi !!!

unni_x

Active Member
lexuscva said:
hehe, nhà bát giác là chỗ ở của thầy hiệu trưởng mà, phá tehes nào đươch, nghe nói trong đó có điều hòa, phòng sang trọng và có ADSL nữa thì phai..
bác Đại nhà mình sướng thật đấy, hehe
đúng, trước đây là nơi ở của thày Hiệu trưởng, nhưng từ đời Pháp rùi chứ bi h thày Đại có ở đấy đâu :cool: điều hòa thì có phòng máy tính là có, còn ADSL thì đâu ra :| máy cũ ko bít đời nào, khoảng hơn chục cái máy thì đến 1/4 là hỏng :)

rosekiller

Member
Pham Vu Ngoc Ha said:
Trời đất, em lấy thông tin là nhà BG là kiến trúc Gothic từ đâu ra thế??? :|
Có thể theo cách xây, nhưng mà khong phải là hình dạng bên ngoài chứ? :)
chị ơi, kiến trúc gotich thành một trường fái mà
có nhiều biến thể
lúc đầu nghe anh bạn em nói thế em cũng ko tin
sau khi nghe giảng giải mới tin
anh í học mĩ thuật CN ;-) ;-) ;-) ;-)
chị có thể thấy ở các ô cửa sổ Bg đều có tượng đắp nổi................. và rất nhiều hình đắp nổi

unni_x

Active Member
Grenouille_vert said:
Đấy là máy của Pháp tài trợ, chắc lâu lâu không cho ai dùng hỏng là phải, không có ADSL nhưng có nối mạng đấy chứ?
Ko có anh ạ :cool: có thì em đã lên Net chùa rùi :p

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
to em Ngọc:

;-) Chị đâu có phản đối em đâu? chị đang hỏi em cơ mà.. :)
Thế nghĩa là chỉ áp dụng cách xây thôi, chứ không phải là cả bề ngoài nữa...

Chị nói thật là chị chưa nhìn kỹ lắm (thời gian mới đây thì toàn nhìn từ xa), lần cuối chị đứng cạnh nó là hồi chị còn học cấp 1 :D nên chị không kết luận gì hết :D

Lần sau chị về, chị sẽ nghiên cứu kỹ hơn ;)

chocomog_257

Moderator
Hồi cấp I còn đi học thêm chỗ Quán cá, em đã được chiêm ngưỡng khu bát giác này rồi :D
Bây h thì Quán cá sập tiệm hết, vẫn còn nhà Bát giác đấy thôi... ;)
Lại nói tới thư viện trường ở đấy, hix, chả khác gì nhà ma cả :) Có mí ai vào đấy đâu?

chuabietgi

Member
có ông ko vào. tôi vào suốt , nhất là những hôm có tiết kiểm tra trong đợt thi hsg
hahaha >> em ôn thi =)) câu nói hay nhất trong các h kiểm tra !!!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000